TIN TÀI TRỢ.

Bé tự nhiên chảy nước mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này chia sẻ với mình với. Bé nhà mình hiện nay được 3 tháng tuổi, và hay có hiện tượng tự nhiên đỏ mắt, sau đó nước mắt chảy ra. Mình không biết như vậy mắt bé có bị làm sao không? Có mẹ nào biết thì bảo mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,681 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlemouse_2008 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có mẹ nào có kinh nghiệm về chuyện này chia sẻ với mình với. Bé nhà mình hiện nay được 3 tháng tuổi, và hay có hiện tượng tự nhiên đỏ mắt, sau đó nước mắt chảy ra. Mình không biết như vậy mắt bé có bị làm sao không? Có mẹ nào biết thì bảo mình với.
    Mình ko có kinh nghiệm gì nhưng mình nghĩ bạn nên cho bé đi khám bác sĩ sớm xem sao
    c0CNT5Orp7
    bom
    XQ2xHasXQ2xp7
    • 3,092 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Đỏ mắt, chảy nước mắt có thể bị dị vật rơi vào mắt nhưng hiện tượng hay xảy ra thì mình lại nghĩ nhiều đến việc tắc tuyến lệ. Bạn cho con đi khám ngay đi vì bé mơí 3 tháng, mắt bé nhạy cảm lắm.
    Luôn khỏe mạnh, ăn giỏi, mau lớn, ngoan ngoãn và vui vẻ con nha :Kiss:
    Quy trình bảo lãnh vợ/chồng đi Mỹ (đã bổ sung lại một số bài về cách điền form)
    • 435 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chắc bé bị tắc tuyến lệ rồi, con mình hồi 3 tháng cũng bị vậy, đi khám BS cho thuốc nhỏ mắt là hết bạn ạ, kết hợp vừa nhỏ vừa day thì ko phải thông đâu.
    ocyeucuame: 0983 152 886
    • 3,552 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng bị tắc tuyến lệ lúc 3 tháng, nhưng không bị đỏ. Tuần đầu thì bác sỹ cũng cho thuốc nhỏ và day cho bé, nhưng sau không khỏi, cuối cùng vẫn phải thông, có cả mủ nữa hu hu. Lúc thông cho con em không dám vào, lúc bà ngoại và bố nó bế ra trông mắt con đỏ hoe và do khóc nhiều quá nên lịm đi không biết gì thế là em cũng khóc. Chị phải cho con đi khám thật kỹ để xử lý cho sớm không khổ thân bé! Chúc bé con mau khỏi để mắt lại sáng long lanh!