TIN TÀI TRỢ.

Bé thường lắc lắc cái đầu ???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.43K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các chị,
    Em có 1 bé trai vừa tròn 1 tuổi.
    Vợ chồng bọn em thường thấy bé thường hay lắc lắc cái đầu. Quan sát thấy bé không phải không đồng tình cái gì nên mới lắc lắc cái đầu, mà bé thường hay làm như thế. Khoảng 1 vài tháng tuổi thì em đã thấy bé có biểu hiện thế rồi.

Mong được nghe những chia sẽ của các chị có kinh nghiệm về việc nầy và cách khắc phục.

Cảm ơn các chị!
    em, Thanh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 286 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Ôi con bé nhà em mấy tháng nay cũng tự dưng bị như vậy. Không hiểu có bị sao không nữa. Hỏi kinh nghiệm nhiều người thì bảo chắc thiếu canxi, người thì bảo nó ngứa gáy, ngứa đầu. Theo em chắc đem con đi khám thì yên tâm hơn. Nhưng mà nó lắc nhiều quá, rụng hết cả mảng tóc luôn. Híc. Các mẹ khác có thấy bé bị như vậy không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 103 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Theo mình thỉ chẳng có gì đáng lo cả đâu. Bé nhà mình trước cũng vậy, sau thời gian luyện cho biết gật thế là cả ngày hỏi gì cũng gật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng vậy, cứ lắv đầu mãi, mà mình ko biết sao, nghe bạn nói vậy mình cũng yên tâm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng hay bị lắc lắc cái đầu, mình nghe nói lắc lắc cái đầu là bị viêm tai giữa đấy, mình đang định cho bé nhà mình đi khám đây.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 261 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

bé nhà mình có thời gian cũng hay lắc đầu khi thức, lúc khoảng 8 tháng. Mới đầu cũng lo lắng, không biết con có bị thiếu canci hay viêm tai không nhưng sau vài ngày chú ý kĩ, mình nhận ra đó là trò chơi của bé, nhất là sau khi bé ngừng lắc, mình lắc lắc đầu cho nó xem, thế là nó lại hớn hở lắc tiếp :Smiling:. Nhưng trò này không kéo dài lâu, chỉ khoảng nửa tháng là thôi không lắc nữa, chuyển qua trò mới :Battin ey:
    • 609 Bài viết

• 202 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng bị như vậy , thiếu canxi .
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho e hỏi bé nhà em hay lắc đầu.lúc ngủ cũng lắc đầu.mà lắc mạnh lắm.nhiều khi nằm ở giường cứ lắc qua lắc lại rồi cọc xuống giường.e xót ruột quá.k biết có sao k ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 126 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Bé mấy tháng rồi Mẹ nó? Mình tham gia fb nhà tháng 7... Nhiều bé vây lắm. Con mình cũng thế.
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cho mình hỏi bé mấy tháng hả bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chi cố gắng làm thế nào cho bé ít lắc đầu nhất, ít làm đau bản thân nhất. cho bé hướng sự tập chung vào việc chơi hay xem gì đó. nếu bé không tập chung hay không chiu nghe mẹ gọi, nói chuyện thì chị cho bé đi khám ơ viên Nhi đi nha, khám xem bé có bị Tự Kỷ không.
    • 368 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Bé hay lắc đầu cũng có thể là do bé bị viêm tai giữa đấy. Nếu có kèm theo cả rối loạn tiêu hóa thì bạn phải cho bé đi kiểm tra ngay nhé.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà e đc 9 tháng rồi các mẹ ạ.nhất là khi ngủ.lúc nào e cũng thấy lắc qua lắc lại.vậy có sao k các mẹ?nghe các mẹ nói vậy e lo quá.
    • 448 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Tot nhat ban nen gap bs hoi tham. Minh biet bac si Vân truong khoa than kinh bv nhi dong 2 tphcm ne. Bs co phong mach tai 138bis Lê Lai quan 1.
    Đã là phụ nữ thì phải "Khỏe - trẻ - đẹp"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_gau_con Xem bài viết
    Bé hay lắc đầu cũng có thể là do bé bị viêm tai giữa đấy. Nếu có kèm theo cả rối loạn tiêu hóa thì bạn phải cho bé đi kiểm tra ngay nhé.
    Bé nhà em 9 tháng rưỡi, mấy hôm nay cũng tự nhiên cứ lắc đầu, mẹ nói gì cũng lắc đầu. rồi còn bị táo bón nữa. có bị làm sao ko hả mẹ gấu con. Lắc đầu + rối loạn tiêu hóa thì làm sao hả Mẹ nó. Chắc em cũng phải cho đi khám thui
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 163 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu bé hay lắc lắc đầu, bạn thử lấy tay gập hai tai con lại xem bé có đau ko? Nếu đau là dấu hiệu của viêm tai giữa đấy, để lâu bị lên mủ thì rất nguy hiểm ko tốt. Bạn nên cho bé đi kiểm tra bác sỹ khám ngay đi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 545 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 4 tháng cũng hay lắc lắc cái đầu nè, nhưng mà chỉ lắc đầu khi ngủ buổi tối thôi, em để ý thì thấy bé bị khó chịu cái gì mới lắc như vậy, chẳng hạn như tả ướt hoặc đói đấy. Khi em cho bú hoặc thay tả xong thì bé hết lắc, ngủ tiếp.
    • 716 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

bé nhà mình được 3 tháng tuổi bé cũng rất hay lắc đầu chắc do bị ngứa đầu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình nghĩ nên đến bác sĩ vậy an toàn đấy các mẹ ah