TIN TÀI TRỢ.

Bé thay răng sớm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.18K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn !
    Mình là mẹ của bé Bông. Bé Bông của mình mới 5 tuổi đã thay răng. Như vậy có sớm quá không, có ảnh hưởng tới sức khoẻ của bé không?
    Các bạn giúp mình với !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 103 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình không có kinh nghiệm gì về vụ này cả, nhưng có 1 bài báo nói về chuyện thay răng sớm, mình gửi cho bạn xem:
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-kho...2/08/3B9BF819/
    còn đây là lịch mọc răng của bé:
    http://www.ykhoa.net/SKDS/NHIKHOA/84-06.html
    Chúc bé Bông có hàm răng đẹp
    Thân mến

Ngoài lề 1 tý: Hoà ơi bạn có phải là Hoà K40 không? (nếu ko phải thì cho mình xin lỗi, nếu phải thì thử đoán xem tớ là ai nhé Mà bé Bông là bé gái đúng không? )

Tranh thủ nhận người quen tý, các mẹ khác đừng cười nhé ops:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,183 Bài viết

• 1,030 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi bé trai nhà mình cũng mới 5 tuổi mà đã thấy một cái răng lung lay rồi, không biết có làm sao không và đi nhổ thì phải vào bệnh viện à, các mẹ đã có con thay răng giúp tớ với
    • 56 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nong Thuy Hoa Xem bài viết
    Chào các bạn !
    Mình là mẹ của bé Bông. Bé Bông của mình mới 5 tuổi đã thay răng. Như vậy có sớm quá không, có ảnh hưởng tới sức khoẻ của bé không?
    Các bạn giúp mình với !
    Con gái mình cũng thay răng sớm so với bạn bè cùng tuổi, 5 tuổi 3 tháng. Hỏi bác sĩ nha khoa thì BS trả lời không làm sao, thay sớm thì rụng sớm thôi. Không biết có đúng không nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,073 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Truly2003 Xem bài viết
    Con gái mình cũng thay răng sớm so với bạn bè cùng tuổi, 5 tuổi 3 tháng. Hỏi bác sĩ nha khoa thì BS trả lời không làm sao, thay sớm thì rụng sớm thôi. Không biết có đúng không nữa?
    Tủn nhà mình cũng thay răng lúc 5t3m giống con bạn nè. Giờ hai cái răng cửa dưới mọc lên cũng cao lắm rồi. Nhưng mình thắc mắc là sao thấy nó không được trắng tinh như răng sữa. Mình chỉ sợ mai mốt răng xỉn màu giống bố mẹ thôi. Rang bé nhà bạn có trắng không?
    tFtT
    • 56 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ATUN HCM Xem bài viết
    Tủn nhà mình cũng thay răng lúc 5t3m giống con bạn nè. Giờ hai cái răng cửa dưới mọc lên cũng cao lắm rồi. Nhưng mình thắc mắc là sao thấy nó không được trắng tinh như răng sữa. Mình chỉ sợ mai mốt răng xỉn màu giống bố mẹ thôi. Rang bé nhà bạn có trắng không?
    ẳng
    Trắng ngà thôi, nhưng to hơn răng sữa khá nhiều. Có thể bé nhà mình điều trị KS nhiều quá nên răng không trắng lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ kk Xem bài viết
    Các mẹ ơi bé trai nhà mình cũng mới 5 tuổi mà đã thấy một cái răng lung lay rồi, không biết có làm sao không và đi nhổ thì phải vào bệnh viện à, các mẹ đã có con thay răng giúp tớ với

Con gai minh cung duoc dung 5tuoi ruoi cung bat dau lung lay rang, minh hoi lo, nhung sau minh tim hieu lop hoc cua be thi thay co vai ban cung da thay va moc vai chiec rang lai roi, co the cac be gio phat trien som hon tui minh ngay xua. Ban co the dua be ra phong kham nha khoa gan nha, bac sy se giup be gon nhe lam, rat ve sinh, "hat de" 10k/ cai rang, quan trong hon ca be lai an tam cho nhung lan nho rang tiep theo.
    • 181 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Bé nhà mình cùng thế đây nè. Thay hai cái răng cửa, hàm dưới nhá. Nhưng xấu lắm.Chắc ko sao đâu mà
    • 199 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thế có bạn nào đã thay hai chiếc răng cửa dưới và mọc liền một lúc 4 cái răng hàm bên trong cả trên cả dưới ko? Con nhà mình cũng được 5 tuổi rưỡi đã thay và mọc rồi thương lắm
    Me cu Bin

TH