Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé sơ sinh bị viêm VA, các mẹ giúp em với

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.74K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 99 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Sony nhà em mới 1m20d. Mấy hôm trước con ho hắng em nghĩ do cặn sữa nên chỉ tăng cường vệ sinh mu miệng cho con. Vậy mà đêm hôm kia con bắt đầu ho nhiều hơn, em cho đi khám bs bảo bị viêm VA rồi, cho uống ks clamoxyl 250 ngày 2 lần 1 gói. Cháu uống được 1.5 ngày rồi nhưng em thấy vẫn ho khan nhiều về đêm gây khản tiếng, hay ghê cổ nôn khan, trớ, miệng tiết nước bọt nhiều. Nhìn con mệt em thương quá mà search google ko thấy kết quả nào về trẻ sơ sinh viêm VA. Mẹ nào từng trải qua có kinh no thì giúp em với chứ ko biết bao giờ con mới khỏi, nói dại miệng có nguy cơ bị viêm phổi ko ạ? Huhu
    @ ^ ^ @

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 97 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

phác đồ điều trị của kháng sinh là 5 tới 7 ngày bạn mới cho con uống có 1,5 ngày thôi hãy tiếp tục cho con uống tới 3 ngày mà triệu chứng giảm thì cho uống tiếp hết phác đồ , trường hợp bé uống hết 3 ngày mà triệu chứng không giảm mà nặng thêm thì bạn đưa bé quay lại bs tái khám. cứ bình tĩnh bạn nhé nếu bé bị nôn, chớ thì cho bé uống neopetin nhỏ giọt thêm nha. chúc bé mau khỏe.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé! Em lo quá!
    @ ^ ^ @
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con minh cung bi nhu con b dieplamsa và cũng được kê đơn thuốc như vậy m muốn hỏi mẹ dls là mmỗi lần b pha thuốc cho con uống thi b pha với lượng nước là bnhiu vậy?