TIN TÀI TRỢ.

Bé sơ sinh bị nhọt vùng hậu môn? Phải làm sao?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 43.3K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giacmotretho15 Xem bài viết
    Mom nào có sốnđt cao dán k ạ
    Con mẹ hết chưq

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 19 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình, bé trai, mới sinh 4kg, lên cân hàng tháng đều, sữa mẹ 100%
    - Bị từ 3 tuần tuổi, vài tuần sau mọc thêm cái thứ 2.
    - Sau khi tìm hiểu và đọc được bài trong topic này, mình quyết định không cho uống thuốc, không bôi thuốc hoăc can thiệp gì. Chỉ chú ý vệ sinh cho bé khi bé đi ị, rửa bằng nước sạch, xịt một lượt bằng nước chè xanh, lau khô, đóng bỉm bình thường. Từ tháng thứ 2 mình còn để cho bé ngủ hết đêm hoặc bé dậy ăn thì mới vệ sinh
    - 3 tháng các mụn xẹp, hết hoàn toàn. Còn lại 2 cái sẹo.
    - Thực sự bố mẹ thấy xót và cảm thấy bé bị đau thôi, khi mụn xì mủ, mình trực tiếp ấn vào mụn để đẩy thêm mủ ra thì bé còn cười chứ chẳng đau chút nào.
    - Hiện tại đã 5 tháng, không thấy hiện tượng tái phát.
    Chia sẻ tiến trình để bố mẹ khác đỡ lo.
    gvqzp7
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bài này thì lâu rồi,ai có con bị nhọt hậu môn hay mãn tính chuyển rò hậu môn ,thì nên mua cao dán hút mủ của ai cũg đc,con mình thì mua của bs nguyễn dư tuy ngoài hà nội,bạn chỉ cần cắt nhỏ ra dán bao phủ cái mụn nhọt ,rất có hiệu quả,vì con mình đã bị rò hậu môn.mình nói thật lòng ,các bạn hãy nghe theo mình,đừg để chuyển sang rò hậu môn mới dán,ko nên đi đến bệnh viện để rạch hay uốg kháng sinh,con mình như vậy ko lành được,mình phải để chuyển sang rò hậu môn mới biết cao dán,cảm thấy hối hận.
    • 50 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bé sao rồi mom kết quả thế nào rồi ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhha762 Xem bài viết
    Bài này thì lâu rồi,ai có con bị nhọt hậu môn hay mãn tính chuyển rò hậu môn ,thì nên mua cao dán hút mủ của ai cũg đc,con mình thì mua của bs nguyễn dư tuy ngoài hà nội,bạn chỉ cần cắt nhỏ ra dán bao phủ cái mụn nhọt ,rất có hiệu quả,vì con mình đã bị rò hậu môn.mình nói thật lòng ,các bạn hãy nghe theo mình,đừg để chuyển sang rò hậu môn mới dán,ko nên đi đến bệnh viện để rạch hay uốg kháng sinh,con mình như vậy ko lành được,mình phải để chuyển sang rò hậu môn mới biết cao dán,cảm thấy hối hận.
    Cho em xin sdt mieng dan do duoc ko a
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hop1986 Xem bài viết
    Bạn ơi, bạn có bôi thuốc cho con chưa, kết quả sao rùi
    Chao ban ban cho minh cin ten thuoc duoc ko a
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giacmotretho15 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhuly35 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthan2k6 Xem bài viết
    Con mình ngày trước cũng bị, bé sinh ra bị vàng da, hơn một tuần mới về nhà thì lại phát hiện ra con bị mụn ở ngay sát hậu môn. Con xì xoẹt suốt ngày mà bị như vậy mình rất lo. Mình cho con đến khám bs Hiền (phó khoa khám bệnh bệnh viên nhi) nhà ở Hà Đông. Hôm ấy thế nào bác ấy đi vắng, người khác khám cho con mình.
    Cho mỗi một tuýp thuốc gì của Hàn Quốc ấy, có hai mấy nghìn thôi, bôi khoảng vài ngày là nó se lại khô rồi khỏi hẳn từ ấy đến giờ.
    Hồi ấy con mình chắc đau lắm nên quấy khóc, đỡ cái mụn ấy là ăn ngoan ngủ ngoan, trộm vía giờ con đã 3,5 tuổi rồi, cái cảm giác ngày ấy vẫn còn kinh khủng.
    Chúc con mẹ nó nhanh khỏi nhé!
    Chị ơi, chị có thể cho e xin tên tuýp thuốc chị dùng bôi cho bé được ko ạ?
    Cho em xin hình ảnh thuốc với ạ
    b ơi cho mình xin ảnh thuốc đó với ạ. con mình cũng bị mà vẫn chưa khỏi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Locthanh1511 Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thanhha762 Xem bài viết
    Cho em xin sdt mieng dan do duoc ko a
    cao dán j vậy bạn
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ghost2k Xem bài viết
    Bé nhà mình, bé trai, mới sinh 4kg, lên cân hàng tháng đều, sữa mẹ 100%
    - Bị từ 3 tuần tuổi, vài tuần sau mọc thêm cái thứ 2.
    - Sau khi tìm hiểu và đọc được bài trong topic này, mình quyết định không cho uống thuốc, không bôi thuốc hoăc can thiệp gì. Chỉ chú ý vệ sinh cho bé khi bé đi ị, rửa bằng nước sạch, xịt một lượt bằng nước chè xanh, lau khô, đóng bỉm bình thường. Từ tháng thứ 2 mình còn để cho bé ngủ hết đêm hoặc bé dậy ăn thì mới vệ sinh
    - 3 tháng các mụn xẹp, hết hoàn toàn. Còn lại 2 cái sẹo.
    - Thực sự bố mẹ thấy xót và cảm thấy bé bị đau thôi, khi mụn xì mủ, mình trực tiếp ấn vào mụn để đẩy thêm mủ ra thì bé còn cười chứ chẳng đau chút nào.
    - Hiện tại đã 5 tháng, không thấy hiện tượng tái phát.
    Chia sẻ tiến trình để bố mẹ khác đỡ lo.
    bé bị mụn có to k vậy bạn?? con mình bị mụn to lắm mà k biết làm sao
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

c ơi con c đã khỏi chưa ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 70 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

cho bé đi khám thôi
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang