TIN TÀI TRỢ.

Bé sơ sinh bị nhọt vùng hậu môn? Phải làm sao?

• 7 Lượt chia sẻ
  • 43K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ giúp em với. Em mới sinh con 1 tuần, lúc sinh ra bé rất ngoan nhưng vài ngày gần đây bé hay quấy khóc. Hôm nay, lúc rửa mông cho con em thấy ở cạnh vùng hậu môn có 1 cái nhọt khá to, chạm vào thì bé đau và khóc. Em thấy rất lo lắng, không biết con em bị bệnh gì? và phải chữa trị như thế nào?
    Thấy con như vậy em đau lòng lắm. Các mẹ giúp em với ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Con của mẹ phucnguyenpiaggio bị rò hậu môn rồi. Cu Bin nhà mình trước cũng bị như thế, đi bệnh viện bác sĩ bảo lớn chút rồi phẫu thuật nhưng mình thấy con còn bé thế thì phẫu thuật nguy hiểm quá. Được chị hàng xóm khuyên bác sĩ Hoàng ở Giải Phóng chữa bệnh trĩ bằng thuốc dân gian rất an toàn mà nhanh khỏi và đúng là như vậy, con mình đã không còn đau quấy khóc mỗi lần đi vệ sinh nữa. Mẹ phucnguyenpiaggio thử gọi cho bác sĩ Hoàng nhé, em vẫn lưu số của bác sĩ để nhờ anh ý tư vấn mỗi khi con em bị bệnh. SĐT của bác ý là: 0984.77.22.66. Chúc bé mau khỏi bệnh nha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé có bị mủ không mẹ phucnguyenpiaggio? nếu bị mủ thì chắc chắn bị dò hậu môn. Tốt nhất mẹ nó lên đưa con đi khám bác sĩ để biết rõ tình hình bệnh của bé. Chăm con vất vả lắm đó, mẹ ló chuẩn bị tinh thần tốt nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubin22122013 Xem bài viết
    bé có bị mủ không mẹ phucnguyenpiaggio? nếu bị mủ thì chắc chắn bị dò hậu môn. Tốt nhất mẹ nó lên đưa con đi khám bác sĩ để biết rõ tình hình bệnh của bé. Chăm con vất vả lắm đó, mẹ ló chuẩn bị tinh thần tốt nha.
    Bé nhà em bị chảy mủ ở cái nhọt đó mecubin22122013 ạ. Như vậy là bị dò hậu môn ạ? dò hậu môn có nguy hiểm không chị? em đưa con đi khám bác sĩ rồi nhưng chưa có kết quả ạ.
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebinbull Xem bài viết
    Con của mẹ phucnguyenpiaggio bị rò hậu môn rồi. Cu Bin nhà mình trước cũng bị như thế, đi bệnh viện bác sĩ bảo lớn chút rồi phẫu thuật nhưng mình thấy con còn bé thế thì phẫu thuật nguy hiểm quá. Được chị hàng xóm khuyên bác sĩ Hoàng ở Giải Phóng chữa bệnh trĩ bằng thuốc dân gian rất an toàn mà nhanh khỏi và đúng là như vậy, con mình đã không còn đau quấy khóc mỗi lần đi vệ sinh nữa. Mẹ phucnguyenpiaggio thử gọi cho bác sĩ Hoàng nhé, em vẫn lưu số của bác sĩ để nhờ anh ý tư vấn mỗi khi con em bị bệnh. SĐT của bác ý là: 0984.77.22.66. Chúc bé mau khỏi bệnh nha.
    Em cũng chưa biết con em có bị rò hậu môn ko mebinbull ạ. Rò hậu môn có nguy hiểm ko ạ? Mà bác sĩ ấy có đáng tin ko mẹ nó?
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bé sơ sinh thì phải khám cẩn thận và làm theo chỉ dẫn của bác sỹ. đừng nôn nóng bạn à
    • 5 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn cẩn thận đừng để bé bị viêm da đấy. Nên vệ sinh sạch sẽ và thoa kem trước khi thay tã. Nếu bị rò hậu môn thì nên làm theo chỉ định của bác sĩ, đừng tự ý làm gì cả.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã có kết quả chưa mn? mn phải trông bé đó, nếu có biểu hiện gì bất thường thì đưa ngay đến bệnh viện. sao bây giờ nhiều bệnh quá trời.
    • 586 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình ngày trước cũng bị, bé sinh ra bị vàng da, hơn một tuần mới về nhà thì lại phát hiện ra con bị mụn ở ngay sát hậu môn. Con xì xoẹt suốt ngày mà bị như vậy mình rất lo. Mình cho con đến khám bs Hiền (phó khoa khám bệnh bệnh viên nhi) nhà ở Hà Đông. Hôm ấy thế nào bác ấy đi vắng, người khác khám cho con mình.
    Cho mỗi một tuýp thuốc gì của Hàn Quốc ấy, có hai mấy nghìn thôi, bôi khoảng vài ngày là nó se lại khô rồi khỏi hẳn từ ấy đến giờ.
    Hồi ấy con mình chắc đau lắm nên quấy khóc, đỡ cái mụn ấy là ăn ngoan ngủ ngoan, trộm vía giờ con đã 3,5 tuổi rồi, cái cảm giác ngày ấy vẫn còn kinh khủng.
    Chúc con mẹ nó nhanh khỏi nhé!
    Riêng mặt trời chỉ có một mà thôi, và ...
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác sĩ chuẩn đoán con em bị áp xe hậu môn phải trích mủ các mẹ ạ. Liệu em có nên để bé trích mủ ko hay dùng thuốc chữa ạ. Các mẹ cho tư vấn cho em với.
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienthan2k6 Xem bài viết
    Con mình ngày trước cũng bị, bé sinh ra bị vàng da, hơn một tuần mới về nhà thì lại phát hiện ra con bị mụn ở ngay sát hậu môn. Con xì xoẹt suốt ngày mà bị như vậy mình rất lo. Mình cho con đến khám bs Hiền (phó khoa khám bệnh bệnh viên nhi) nhà ở Hà Đông. Hôm ấy thế nào bác ấy đi vắng, người khác khám cho con mình.
    Cho mỗi một tuýp thuốc gì của Hàn Quốc ấy, có hai mấy nghìn thôi, bôi khoảng vài ngày là nó se lại khô rồi khỏi hẳn từ ấy đến giờ.
    Hồi ấy con mình chắc đau lắm nên quấy khóc, đỡ cái mụn ấy là ăn ngoan ngủ ngoan, trộm vía giờ con đã 3,5 tuổi rồi, cái cảm giác ngày ấy vẫn còn kinh khủng.
    Chúc con mẹ nó nhanh khỏi nhé!
    Cảm ơn mẹ thienthan2k6 nhé. Bé nhà mẹ nó có bị áp xe hậu môn giống con em ko?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 53 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn nên đi khám bác sỹ và làm theo hướng dẫn là tốt nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phucnguyenpiaggio Xem bài viết
    Bác sĩ chuẩn đoán con em bị áp xe hậu môn phải trích mủ các mẹ ạ. Liệu em có nên để bé trích mủ ko hay dùng thuốc chữa ạ. Các mẹ cho tư vấn cho em với.
    Bạn đến hiệu thuốc cao Xuân Thảo 162A Đội Cấn nhé. Cao hút mủ gia truyền mấy đời nay rồi, khi còn bé mình đã được cứu sống với cái nhọt ở hậu môn này đấy. Đừng trích dao kéo đau con lắm.chúc bé nhanh khỏỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mẹ Phucnguyenpiaggio nên cho cháu đi khám bác sĩ để dc tư vấn và chữa trị kịp thời nhé.Chúc cháu mau khỏi bệnh
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duc_lien2002 Xem bài viết
    Bạn đến hiệu thuốc cao Xuân Thảo 162A Đội Cấn nhé. Cao hút mủ gia truyền mấy đời nay rồi, khi còn bé mình đã được cứu sống với cái nhọt ở hậu môn này đấy. Đừng trích dao kéo đau con lắm.chúc bé nhanh khỏỉ.
    Em cảm ơn mẹ duc_lien2002 nhé. Hiện tại, em đang cho bé dùng thuốc của bác sĩ Hoàng ở 431 Giải Phóng theo mebinbull. Em mới cho cháu dùng mấy ngày nên cũng chưa biết như thế nào ạ. Nếu ko đỡ em sẽ tìm hiểu ở chỗ mẹ duc_lien2002 nói. Em cảm ơn mẹ nó và mọi người nhiều lắm.
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthidan Xem bài viết
    mẹ Phucnguyenpiaggio nên cho cháu đi khám bác sĩ để dc tư vấn và chữa trị kịp thời nhé.Chúc cháu mau khỏi bệnh
    Cảm ơn mẹ vuthidan đã quan tâm đến con em. Em đã đưa cháu đi khám và bác sĩ kết luận bé bị áp xe hậu môn mẹ nó ạ. Em đang cho cháu uống thuốc chứ ko dám cho cháu trích mủ.
    • 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bin_me_tung Xem bài viết
    bạn nên đi khám bác sỹ và làm theo hướng dẫn là tốt nhất
    Vâng. Em đã đưa bé đi khám nhưng em ko dám cho bé đi trích mủ nên đang cho cháu uống thuốc rồi mẹ bin_me_tung ạ.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé hôm nay đỡ hơn chưa. Nếu k đỡ bạn đến địa chỉ như mình nói. Thuốc cao dán của hiệu thuốc Xuân Thảo này tốt lắm chỉ dán vài lần là khỏi, nhẹ nhàng mà dán vào con k đau tý nào. Có 2 loại 1 loại cho nhọt đã có mủ và 1 loại cho nhọt chưa có mủ, cứ đến đó người ta hướng dẫn cho.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Khổ thân bé quá. Bé đã đỡ chút nào chưa mn?
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

áp xe rò hậu môn thì nhanh khỏi thôi mẹ nó ah. mẹ nó đừng lo lắng quá. cho bé bú sữa mẹ trong vòng 3 tháng đầu sẽ làm tăng khả năng miễn dịch của trẻ đó.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5