TIN TÀI TRỢ.

Bé phải chạy khí dung

• 1 Lượt chia sẻ
  • 59.4K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Con mình phải chạy khí dung, mình ko có nhiều thông tin về vấn đề này lắm, mong các mẹ chia sẻ.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

http://giadinh.net.vn/home/200812180...g-khi-dung.htm
    Mẹ nó tham khảo ở đây nhé
    Nhím mấy lần chạy khí dung rồi, thích lắm mới sợ chứ. Tự ngồi ôm , chả cần ai giúp
    • 315 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Con mình phải chạy khí dung, mình ko có nhiều thông tin về vấn đề này lắm, mong các mẹ chia sẻ.
    :Rose::Rose::Rose::Rose:
    Gởi thông tin cho mẹ nó nè đọc tham khảo nhé
    Dùng khí dung trong các bệnh về tai mũi họngKhí dung là một phương pháp được chỉ định điều trị tại chỗ một số bệnh lý tai mũi họng: viêm mũi mạn tính, cấp tính, viêm xoang mạn tính, viêm họng, viêm thanh quản... Mục đích là đưa thuốc trực tiếp vào các hốc mũi, xoang, họng, thanh quản... dưới dạng những hạt thuốc rất nhỏ. Chính vì vậy các loại thuốc dùng trong khí dung cần đạt những tiêu chuẩn nhất định như sức căng bề mặt nhỏ, tan trong nước.

Khí dung cho trẻ em tại Bệnh viện Nhi TW. Ảnh: PH
    Về thuốc: tùy theo kích thước hạt thuốc, tốc độ dòng khí tạo ra. Hạt thuốc càng nhỏ, càng có khả năng đi sâu hơn xuống đường hô hấp dưới. Thường dùng phối hợp các loại: kháng sinh (gentamycine, chloramphenicol), kháng viêm (nhóm corticoide như hydrocortisone), tinh dầu (có tính chất sát khuẩn, săn niêm mạc), thuốc co mạch (thường dùng là ephedrin, oxymethazoline). Đối với những trường hợp làm cản trở thuốc đi đến các vùng điều trị: Khi mũi xuất tiết nhiều, dịch mũi đặc quánh, hoặc do mũi bị polyp, lệch vách ngăn mũi... cần làm sạch mũi, họng, giải quyết những cản trở ở mũi trước khi khí dung.

Ngoài thuốc, cần lựa chọn máy khí dung phù hợp cho từng bệnh và từng vùng điều trị. Máy khí dung sử dụng trong tai mũi họng chỉ nên tạo những hạt thuốc có kích thước từ 10 đến 20 micron để hạn chế các lắng đọng thuốc không mong muốn ở đường hô hấp dưới như phế quản, phế nang. Vì vậy khi mua máy rất cần ý kiến tư vấn của các nhà chuyên môn.

Thông thường một đợt khí dung điều trị bệnh không nên quá một tuần, sau đó tái khám để xem lại tình trạng bệnh lý. Trường hợp tự điều trị kéo dài sẽ có những tác dụng phụ của thuốc như gây độc cho thận, suy gan, bệnh gân - xương, điếc. Thí dụ gentamycine dùng thời gian dài, liều cao sẽ gây độc cho tai, chloramphenicol dùng cho trẻ em sẽ gây suy tủy. Corticoid kéo dài có thể gây tác dụng phụ toàn thân như giữ nước, suy tuyến thượng thận... Ngoài ra có thể xảy ra tác dụng phụ ngay sau khí dung như kích thích mũi gây cảm giác bỏng, rát, hắt hơi, ngạt tắc mũi do phản ứng giãn mạch khi dùng một lượng thuốc co mạch nhiều, loét niêm mạc mũi gây chảy máu...

Chỉ định dùng khí dung cũng như phối hợp các nhóm thuốc cần theo chỉ định của bác sĩ chuyên khoa. Bác sĩ xác định tình trạng bệnh sẽ quyết định chỉ định cho khí dung bằng các loại thuốc nào, khí dung qua đường mũi hay qua họng, khí dung trong thời gian bao lâu, phải uống kèm thêm các loại thuốc nào... Bác sĩ cũng sẽ phải cân nhắc chỉ định trên từng bệnh nhân cụ thể. Vì vậy, không nên chỉ dùng một đơn thuốc để điều trị cho tất cả mọi người và người bệnh không tự ý điều trị bằng khí dung.

BS. Lê Minh Kỳ (Viện Tai mũi họng Trung ương)
    In bài viếtnày
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhé, nhưng mình muốn hỏi cụ thể về thời gian làm, rối nó có tác dụng phụ gì gì ko? Vì con mình đc kê làm 10 ngày, đang hoang mang .... Bé bị viêm phế quản, sau đó uống ks + thuốc ho + thuốc chống phù nề thì giảm ho đi nhiều, nhưng lượng đờm vẫn còn. Bs cho làm khí dung để làm giãn phế quản, loãng đờm ra. Mình mù mờ lắm, các mẹ giúp mình nhé..
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 1,955 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Bác sỹ kê cho con bạn 10 ngày, mỗi ngày làm mấy lần? Và là thuốc gì? Nếu dùng thuốc giãn phế quản (ventolin, pumicort) thì có tác dụgn phụ đấy
    con tớ cũng hay phải chạy khí dung, tớ nghĩ khí dung dùng khi bé bị hen phế quản sẽ có tác dụng giãn phế quản, còn viêm phế quản thông thường, đờm vẫn còn thì chỉ cần uống thuốc long đờm là ổn.
    Mẹ yêu bé Bi và bé Bông nhất đời
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 174 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

con tớ bị viêm phổi, bác sỹ kê khí dung 1 tuần, ngày 3 lần, thuốc Ventolin. Mình thấy bảo tác dụng phụ là làm bé bị xốp xương. Đồng thời, nếu chạy khí dung nhiều (dùng thuốc) thì sau này dễ bị hen. Cho nên, mình thường cho chạy khí dung (nc muối sinh lý thôi) nếu bé ho. Còn nếu dùng thuốc theo bs yêu cầu thì mình pha rất loãng (hic, bác sỹ Nhi hay cho liều nặng đô lắm). Trộm vía, con mình cũng đỡ đấy, ko phải dùng nhiều thuốc Tây. Với lại, khi dùng thuốc Tây, mình cho bé uống thêm UMI (của Agel) để đào thải bớt chất hóa học của thuốc Tây. Bé ổn lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonggtz Xem bài viết
    con tớ bị viêm phổi, bác sỹ kê khí dung 1 tuần, ngày 3 lần, thuốc Ventolin. Mình thấy bảo tác dụng phụ là làm bé bị xốp xương. Đồng thời, nếu chạy khí dung nhiều (dùng thuốc) thì sau này dễ bị hen. Cho nên, mình thường cho chạy khí dung (nc muối sinh lý thôi) nếu bé ho. Còn nếu dùng thuốc theo bs yêu cầu thì mình pha rất loãng (hic, bác sỹ Nhi hay cho liều nặng đô lắm). Trộm vía, con mình cũng đỡ đấy, ko phải dùng nhiều thuốc Tây. Với lại, khi dùng thuốc Tây, mình cho bé uống thêm UMI (của Agel) để đào thải bớt chất hóa học của thuốc Tây. Bé ổn lắm.

UMI đấy là gì hả bạn. Đúng là u mê, lên đây thấy các mẹ nói như vậy vỡ ra nhiều quá:Sad:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_hoanghainam Xem bài viết
    Bác sỹ kê cho con bạn 10 ngày, mỗi ngày làm mấy lần? Và là thuốc gì? Nếu dùng thuốc giãn phế quản (ventolin, pumicort) thì có tác dụgn phụ đấy
    con tớ cũng hay phải chạy khí dung, tớ nghĩ khí dung dùng khi bé bị hen phế quản sẽ có tác dụng giãn phế quản, còn viêm phế quản thông thường, đờm vẫn còn thì chỉ cần uống thuốc long đờm là ổn.
    Con tớ dùng 2 loại thuốc này.
    Ngày 2 lần, các ventolin thì 1/2 ống
    Còn Pumicort thì 1 ống thôi.
    Tác dụng phụ có nguy hiểm lắm ko bạn.
    Tớ định mua máy về nhà, sau đợt dung này thì dùng nước muối xông hàng ngày cho con có đc ko?
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 174 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

nó là 1 loại thực phẩm chức năng. Thực ra, tớ thấy mọi người cứ hay dị ứng với cụm từ này, nhưng tớ tự tìm hiểu thấy tốt, mình làm chuột bạch trước ok, nên mua về cho con dùng thôi. Nhưng tớ cho bé uống ít lắm (người lớn 40ml thì tớ cho bé uống 5ml thôi). nó là dạng gel nên bé dễ uống.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,140 Bài viết

• 3,046 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ nó ơi, lúc cháu nhà mình được hơn tháng tuổi, khám cả ở Nguyễn Biểu, ở bs Cẩn phố Bạch Mai...đều cho kết quả bị viêm tiểu phế quản, ngày nào cũng bế đi xông rồi hút ở PK bs Cẩn ý + kháng sinh cả chục hôm ko đỡ. Mẹ cháu sốt ruột bế ra phòng khám Family Medical ở Kim Mã ấy, bs Helen chuyên Nhi của PK này ko cho dùng thuốc j hết nữa, chỉ hướng dẫn mẹ cháu đặt cháu nằm nghiêng, xịt thật nhiều nước muối 0,09% vào bên mũi này cho thông chảy qua mũi bên kia và ngược lại, rồi bế bé dậy, khum bàn tay lại, vỗ mạnh vào lưng bé cho long đờm tự trôi xuống, 4 ngày là khỏi...

Giờ nhắc đến khí dung là cả nhà lại bất bình với ...

Bé nhà bạn 8-9 tháng rồi, biết rồi, mang đi xông rồi hút bé khóc dữ lắm đấy...
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEANU Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, lúc cháu nhà mình được hơn tháng tuổi, khám cả ở Nguyễn Biểu, ở bs Cẩn phố Bạch Mai...đều cho kết quả bị viêm tiểu phế quản, ngày nào cũng bế đi xông rồi hút ở PK bs Cẩn ý + kháng sinh cả chục hôm ko đỡ. Mẹ cháu sốt ruột bế ra phòng khám Family Medical ở Kim Mã ấy, bs Helen chuyên Nhi của PK này ko cho dùng thuốc j hết nữa, chỉ hướng dẫn mẹ cháu đặt cháu nằm nghiêng, xịt thật nhiều nước muối 0,09% vào bên mũi này cho thông chảy qua mũi bên kia và ngược lại, rồi bế bé dậy, khum bàn tay lại, vỗ mạnh vào lưng bé cho long đờm tự trôi xuống, 4 ngày là khỏi...

Giờ nhắc đến khí dung là cả nhà lại bất bình với ...

Bé nhà bạn 8-9 tháng rồi, biết rồi, mang đi xông rồi hút bé khóc dữ lắm đấy...
    Tks nàng nhé. Bé nhà tớ 11th roài, hôm cho đi chạy, lạ nên tự cầm úp vào mũi ngồi cười, sau chán vứt đi.
    Mấy biện pháp vỗ rung và nhỏ mũi hút mũi tớ cũng làm nhiều lắm. Nhưng giờ cho con đi khám rồi, bs cho như vậy chả lẽ mình ko theo. Ko theo nhỡ con mình làm sao thì.....
    Vậy nên mới lên mạng nhờ các mẹ chia sẻ thêm mà... Phòng khám mà ấy nói đó, khám có mắc quá ko?
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 1,955 Bài viết

• 524 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Axon_Edwards Xem bài viết
    Con tớ dùng 2 loại thuốc này.
    Ngày 2 lần, các ventolin thì 1/2 ống
    Còn Pumicort thì 1 ống thôi.
    Tác dụng phụ có nguy hiểm lắm ko bạn.
    Tớ định mua máy về nhà, sau đợt dung này thì dùng nước muối xông hàng ngày cho con có đc ko?
    Ventolin và pumicort đều có tác dụng giãn phế quản, đặc trị cho bệnh hen phế quản. 2 loại này đều chứa cprticoid có tác dụng phụ lớn nếu dùgn dài ngày. TUy nhiên, dùng với dạng xịt hoặc hít thì liều lượng thấp hơn rất nhiều so với đường uống nên kô có tác hại nhiều lắm đâu bạn.
    Một tác dụng phụ điển hình của thuốc này khi dùng dài ngày là làm xốp xương, làm giảm khả năng hấp thụ canxi, từ đó làm giảm chiều cao đới với trẻ
    Tớ nghĩ dùng máy khí dung xông nước muối hàng ngày cho bé tốt đấy, nhà tớ cũng có 1 cái
    Mẹ yêu bé Bi và bé Bông nhất đời
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,092 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Bé Bông bị VPQ à? Tí Ù nhà mình cũng bị VPQ khoảng 10 ngày, tiêm kháng sinh hết chỗ trên tay chân mới khỏi. Khỏe được 10 ngày lại bị lại, sáng hắt xì chảy mũi, chiều ho khan mấy tiếng, tối đã ran rít khắp lưng và khó thở. Cả nhà hoảng loạn mất mấy tuần. Giờ thì chạy mỗi ngày 2 lần ventolin, 2 lần nước muối sinh lý. Được cái cu cậu cũng chịu khó, không phản đối ghê gớm lắm, dỗ dành một chút là chịu ngồi yên. Đêm qua tự dưng ho khan mấy tiếng rồi lại rít mạnh, khó thở trằn trọc mãi, mẹ lại lôi dậy chạy 15 phút lại thở đều ngủ tiếp.
    Mình đang tìm hiểu tác dụng phụ của các loại thuốc mình đang dùng cho cu cậu, (ventolin và pulmicort). Bác sĩ nói dùng để điều trị cắt cơn VPQ dạng hen (:Sad và chưa cần dùng dự phòng. Mình đang rất lo vì thời gian vừa rồi bé nhà mình bị mấy lần liền, có lần nặng lần nhẹ nhưng chưa khỏi hẳn. Mà sợ dùng lâu dài bị tác dụng phụ của thuốc thì ...
    Mình đang rối tung lên đây. Cứ chạy ventolin thì cu cậu lại nhảy nhót nghịch phá cả ngày, còn ngừng chạy vài hôm là cái lưng lại rít lên... đau lòng quá.
    Theo mình thì với thời tiết như thế này mẹ Bông nên mua cái máy chạy khí dung để dùng tại nhà. Có khoảng 800k một cái, chạy thuốc hoặc nước muối sinh lý hàng ngày cũng tốt mà. Nhà mình được cái mẹ cũng bị viêm mũi dị ứng nên cả hai mẹ con đều khí dung khói mù nhà .. :Silly:
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Tí Ù cũng bị rồi à, khổ thân mà chỉ tiêm ks ko dùng ven hay sao mà tiêm thẳng vào con thế. Trc Bông cũng phải tiêm ks 5 ngày , bsy đặt cầu ven nên chỉ khóc cái lần lấy ven thôi.
    Tội nghiệp các con thật đấy.
    Tối qua xông cho con, tớ chỉ dùng nước muối thôi, ngưng hẳn 2 loại thuốc kia rồi. Nghe các mẹ nói thế nên tớ cũng hoang mang nên thôi quyết định dùng nước muối và ho long đờm.
    Tớ cũng mua máy rồi, của Omron gì đó gần 700k thôi. Chả hiểu có tử tế ko nhưng mua chỗ Thái Thịnh. ( ông nội thấy ông bảo thế).
    Hy vọng xong đợt này con ổn, ko ho hắng nữa. Mà con ho thì tọp đi nhanh lắm ý.
    Xì pam mẹ Song An cái, hình như ấy cho con uống Farley mới đúng ko? Có thể cho tớ giá và địa chỉ đc ko?
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,092 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Ôi tưởng một mình Tí Ù yếu ớt nên mới bị, hóa ra các bạn của Tí cũng có người bị như thế à? Mình nghĩ tình trạng của Tí kéo dài và dễ bị tái đi tái lại là do cơ địa dị ứng của con. Cứ thay đổi thời tiết là bị.
    Lần đầu tiêm mình chưa có kinh nghiệm, sợ con đặt ống tiêm ven con lại nghịch thì bị đau, chảy máu. Lần sau đặt thì hóa ra con còn giữ gìn hơn mình mong đợi, không nghịch vào chỗ đặt ống tiêm. Tí Ù tổng cộng tiêm 2 lần và uống cơ số thuốc rồi, sợ nhưng vẫn phải uống. Dùng nước muối không ăn thua đối với cơn co thắt. Không biết bé Bông bị mấy lần rồi, tần suất bị là như thế nào? Tình hình là Tí Ù bị 3 lần tháng này rồi đấy.. huhu Lúc ốm lại còn mọc răng nữa chứ, quấy thôi rồi.:Sigh:
    Tí Ù dùng Farley từ tháng thứ 4 đến tháng thứ 9 thì nghỉ. Mua Farley khó khăn quá, lúc được lúc không, thế nên mình chuyển sang Karicare rồi. Mấy hôm ốm mình cho dùng Neosure của Abbott nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,907 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Chia sẻ với các mẹ có con bị mũi họng nhé, bé nhà mình đợt rồi cũng ốm suốt, ốm hoành tráng từ hồi tết tới giờ, mà hoành tráng nhất là tháng trước ho, ho đúng 25 ngày chả có ngày lễ chủ nhật gì cả. Đúng là ho thì tọp kinh khủng khiếp luôn.

@Keanu: BS Cẩn có phải phòng khám có cả khám sản ko mẹ nó?

Thực ra thì phần lớn BS tây họ ko cho dùng kháng sinh đâu các mẹ ạ, nhưng cũng con tùy cơ địa của từng bé, có bé ko cho KS cũng tự khỏi, nhưng cũng có bé vào thời điểm thời tiết khí hậu ẩm thấp động ho là vào phổi hoặc viêm tai giữa trong, cũng chả biết thế nào.

Nhưng phần lớn bệnh ở VN mình là bệnh vùng nhiệt đới. Vậy nên nếu các mẹ có cho con đi khám BS tây thì nên xem BS đó đã ở VN lâu chưa, có hiểu khí hậu VN hay ko?

Lần trước con mình sốt, mình nghi bị viêm tai giữa trong, nhưng BS tây này mới đến VN cứ khẳng định con mình bị sốt virus, hôm sau lại vác con vào viện, vì cả đêm nó khóc, sốt, vật vã, và đúng là con mình bị viêm tai giữa trong.

Hôm qua vừa tâm sự với 1 chị bạn ở Bỉ về, đồng thời thắc mắc sao con chị ấy nói to thế? Chị ấy bảo cách đây mấy tháng con chị ấy cũng bị viêm tai giữa trong, nhưng ở bên đó BS nhất định ko cho dùng KS, giờ con bé ko sốt nữa, nhưng thỉnh thoảng nó vẫn kêu đau tai và nhiều khi nói thì nó bị ù tai.

Nhân nói về dùng Ventoline thì mình thấy BS tây lại rất hay kê loại này, chả biết đằng nào mà lần.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Cô em ở Czech cũng nói rằng, bs bên đó hãn hữu lắm mới sử dụng kháng sinh cho trẻ em. Viêm họng thì cho chườm đá vào họng ý ạ. Sốt cao thì lau cồn, tắm để hạ thân nhiệt. Ho thì uống siro ho. ... Thằng bé con cô ở VN tới 2t thì sang đó, giờ 7t uống ks có 2 lần.
    Em thì cũng chẳng muốn cho con dùng ks làm gì,,, vì các bs toàn kê loại mới nhất, con uống vào, xong lần nọ nối lần kia cứ tăng dần lên. Cơ mà nhìn con như thế, lại thêm khí hậu, môi trường, ko theo bác sỹ ko đành.
    Giờ cũng ngẫm ra được khối điều từ thuốc thang rồi ạ.:Sad:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • 5,194 Bài viết

• 1,918 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SongAn Xem bài viết
    Ôi tưởng một mình Tí Ù yếu ớt nên mới bị, hóa ra các bạn của Tí cũng có người bị như thế à? Mình nghĩ tình trạng của Tí kéo dài và dễ bị tái đi tái lại là do cơ địa dị ứng của con. Cứ thay đổi thời tiết là bị.
    Lần đầu tiêm mình chưa có kinh nghiệm, sợ con đặt ống tiêm ven con lại nghịch thì bị đau, chảy máu. Lần sau đặt thì hóa ra con còn giữ gìn hơn mình mong đợi, không nghịch vào chỗ đặt ống tiêm. Tí Ù tổng cộng tiêm 2 lần và uống cơ số thuốc rồi, sợ nhưng vẫn phải uống. Dùng nước muối không ăn thua đối với cơn co thắt. Không biết bé Bông bị mấy lần rồi, tần suất bị là như thế nào? Tình hình là Tí Ù bị 3 lần tháng này rồi đấy.. huhu Lúc ốm lại còn mọc răng nữa chứ, quấy thôi rồi.:Sigh:
    Tí Ù dùng Farley từ tháng thứ 4 đến tháng thứ 9 thì nghỉ. Mua Farley khó khăn quá, lúc được lúc không, thế nên mình chuyển sang Karicare rồi. Mấy hôm ốm mình cho dùng Neosure của Abbott nữa.

Bông ngố bị 1 lần duy nhất thôi An ạ, sốt virut --> viêm phổi do vi khuẩn. Tiêm ks 5 ngày. Nhưng đc 3 ngày đã ổn sau đó cho tiêm đủ liều.
    Sau đợt đấy uống ks 3 lần nữa. Cả 3 lần đều sốt viêm họng. Lần này bị lâu nhất 2 tuần rồi. Đầu tiên là ho, sốt đi khám bs cho thuốc ntn.
    1. Zithromax 200mg/5ml * 1 lọ. Ngày uống 2,5ml * 1 lần trước ăn . 3 ngày
    2. Mekocetin 0,5mg * 10 viên. Ngày 2 viên trước ăn.
    Sau đó mẹ chủ quan nghỉ 1 ngày ko đi khám lại, sốt khỏi nhưng ho thì có vẻ nặng hơn. Khám tiếp thì bị VPQ rồi, ks thôi.:Worried:
    1. Afix / Cenfimed 100mg/5ml * 1 lọ . Ngày uống 2 lần * 2,5ml/lần.
    2. Solmux Broncho * 1 lọ : Ngày uống 3 lần * 2,5m
    Sau 5 ngày dùng thuốc, giảm đủ thứ, còn mỗi ho ngày độ hơn chục tiếng có đờm. Rút kinh nghiệm cho đi khám thì bs lại bảo vẫn phải dùng ks, và cho làm khí dung.
    Đấy , ngán quá, chả biết thế nào. Lên diễn đàn đọc kinh nghiệm các mẹ khác, thôi ko cho on uống KS nữa, cho làm khí dung (3 ngày ) giờ làm khí dung nước muối.
    Con vẫn ho , mẹ tự vỗ rung, cho uống chanh mật ong + siro ho. Hôm nay là ngày thứ 4 , tình hình tốt hơn rồi.
    Hy vọng quyết định của tớ là đúng.:Thinking:
    bong-horz HUESjQG HUESp7

9HRiRt89HRip7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,140 Bài viết

• 3,046 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @ AXON: Tớ ko rành phòng khám ở Kim Mã lắm đâu, mẹ nó vào đây tìm hiểu thêm cho khách quan nhé, phí khám 1 lần vào 17 hay 27 đô j đó, còn phiếu khám cả năm là bn em cũng ko nhớ đâu

https://www.webtretho.com/forum/f77/benh-vien-viet-phap-hay-phong-kham-gia-dinh-15232/

@ linhdu: về bs Cẩn cũng có riêng 1 topic trong wtt nhà mình bàn rồi đấy, mẹ nó tham khảo ở đây nhé. Riêng bản thân em thì thấy ko ổn, con bà ý bán thuốc ngay mặt tiền, còn bà ý khám bệnh ở phòng trong, dãy ghế để máy xông và hút ở bên trong cùng...ko có khám sản đâu mẹ nó ạ!
    Tốt nhất là mẹ nó cũng tìm hiểu thêm cho khách quan

https://www.webtretho.com/forum/f77/co-ai-biet-thong-tin-ve-bs-canh-ngo-195-minh-khai-khong-21756/
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,907 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ME KEANU Xem bài viết
    @ AXON: Tớ ko rành phòng khám ở Kim Mã lắm đâu, mẹ nó vào đây tìm hiểu thêm cho khách quan nhé, phí khám 1 lần vào 17 hay 27 đô j đó, còn phiếu khám cả năm là bn em cũng ko nhớ đâu

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=15232

@ linhdu: về bs Cẩn cũng có riêng 1 topic trong wtt nhà mình bàn rồi đấy, mẹ nó tham khảo ở đây nhé. Riêng bản thân em thì thấy ko ổn, con bà ý bán thuốc ngay mặt tiền, còn bà ý khám bệnh ở phòng trong, dãy ghế để máy xông và hút ở bên trong cùng...ko có khám sản đâu mẹ nó ạ!
    Tốt nhất là mẹ nó cũng tìm hiểu thêm cho khách quan

https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=21756
    Cảm ơn mẹ nó., tớ chỉ hỏi xem có đúng người quen mà tớ ghét ko thôi:Laughing:
    Bé nhà tớ thì nhất định dính lấy mấy BS ở VF.

Chia sẻ thế này để các mẹ đừng trách mình vì cho con dùng KS. Đợt vừa rồi bé nhà mình ho như đã kể với các mẹ, ho mà đến nỗi mình đau dạ dày vì stress, rồi cứ tối đến là nhắn tin cho bà ngoại để bà thắp hương kêu cầu cho cháu. Nó ho kinh hoàng là thế đấy. Thế rồi sau 20 ngày ho không ngừng nghỉ, mẹ theo dõi ko thở khò khè, có sốt, vậy là ko phải hen rồi. Thế rồi khi ho sang ngày 21 thì cả nhà lên đường sang Pháp, đến CDG - Paris chỉ lo con ho con sốt thì nó lại nhốt cả nhà vào.

Sang đến nới là đòi về ngôi nhà ở ngoại ô chứ ko ở Paris, bà nội ko cho dùng KS và mua 1 loại thuốc thảo mộc, 1 phần bé hợp thuốc, một 1 khí hậu thế là bé hết ho, vậy là mẹ cũng hết đau dạ dày.

TẤT CẢ LÀ DO CÁI THỜI TIẾT KHẮC NGHIỆT CỦA MÌNH MÀ RA CÁC MẸ NHÉ
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3