TIN TÀI TRỢ.

Bé nóng trong

• 3 Lượt chia sẻ
  • 42K Lượt đọc
  • 124 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • PIU
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bé trai nhà mình đã hơn 4 tuổi. Nhưng dao này mình thấy lúc nào bé cũng kêu nóng. Tối đi ngủ, bố mẹ ko nóng, nhưng con lúc nào cũng đòi quạt phải phả thẳng vào người vì nóng. Mà nửa đêm tỉnh dậy nó đã mồ hôi ứot hết cả áo rồi, trong khi bố mẹ vẫn chẳng thấy sao cả. Mà bé lại hay bị chảy máu cam nữa, toàn nửa đêm chảy thôi. VÌ thế mình nghĩ là bé bị nóng trong. Với cơ địa như thế bé gầy như Somalia, làm thế nào bây giờ nhỉ. Có ai giúp mình với, có phương thuốc nào mách mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PIU
    Bé trai nhà mình đã hơn 4 tuổi. Nhưng dao này mình thấy lúc nào bé cũng kêu nóng. Tối đi ngủ, bố mẹ ko nóng, nhưng con lúc nào cũng đòi quạt phải phả thẳng vào người vì nóng. Mà nửa đêm tỉnh dậy nó đã mồ hôi ứot hết cả áo rồi, trong khi bố mẹ vẫn chẳng thấy sao cả. Mà bé lại hay bị chảy máu cam nữa, toàn nửa đêm chảy thôi. VÌ thế mình nghĩ là bé bị nóng trong. Với cơ địa như thế bé gầy như Somalia, làm thế nào bây giờ nhỉ. Có ai giúp mình với, có phương thuốc nào mách mình với
    Bạn có cho bé uống thuốc bổ không? Nếu có, thuốc bổ làm bé nóng nẩy trong người.

Nếu chảy máu cam, thiếu vitamin C rồi.

bé ốm và đổ mồ hôi, vậy là thiếu can-xi và nên phơi nắng sớm cho bé.

Bạn nên đưa bé đi khám tổng quát xem.
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cũng không có nhiều kinh nghiệm lắm về vấn đề này, song khi con mình bị Cam (một dạng của nóng trong) mình cho cháu uống thuốc cam bổ gan bổ tỳ bán ở Hàng Bạc và Làng Cót (Hà Nội) (bởi vì nếu gan và tỳ có vấn đề thì cháu sẽ luôn bị nóng trong). Hơn nữa, có lẽ bạn nên cho cháu uống nhiều cam và ăn bưởi để tránh nóng trong.
    Chúc cháu khoẻ mạnh và chấm dứt tình trạng gầy như Somali
    Camellia Mùi thơm nhất là mùi thơm của bánh mỳ.Vị ngon nhất là vị ngon của muối.Và tinh tuý nhất là tình thương của trẻ thơ.
    • PIU
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tư vấn.
    Mình đã cho con đi khám tổng quát, nhưng ko thấy bệnh tật gì.
    Có lẽ mình sẽ cho bé uống thuốc Cam vậy và bổ sung Vitamin C để xem có đỡ không.
    Hi vọng là có kết quả.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 157 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gấu còi nhà mình cũng bị thế, người cứ còi zin ra, có chị mách là cho bé uống nước lá cây me đất. Mình cho bé uống được một tuần rồi cũng thấy đỡ, đêm không thấy ra mồ hôi nhiều như trước mà đầu ra cũng ổn. Cũng không biết có phải tác dụng của lá me đất không nữa vì mấy hôm nay cũng mát trời hơn, nhưng mẹ nó cứ thử xem sao.
    Do3U
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em 18 tháng, bị nóng trong kinh khủng (chắc là do bị dùng nhiều kháng sinh quá). Mấy tháng trước cháu uống Pedia sure, nghe nói nóng quá, em đổi sang Nestle gấu 1+ (Active protection), nhưng cũng không ăn thua, đi ngoài vẫn khó khăn, toàn khóc. Ngoài ra, hay bị mọc nhọt (trên đầu, điển hình lần đầu tiên mọc cạnh tai + sự kém hiểu biết của mẹ nên bị nhiễm trùng máu, nằm viện tiêm 11 ngày kháng sinh nặng). Bây giờ lại mọc tiếp mụn, mặc dù em vẫn cho cháu ăn cháo cho nhiều rau, uống nước cam, trà hipp và sữa chua bình thường vẫn không cải thiện. Em muốn đổi loại sữa khác mát mát và tìm thêm cách nào cải thiện tình hình. Bác nào thạo thì mách em vứi, nhanh nhé. Em cám ơn trước nhé!:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 220 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tanyue Xem bài viết
    Bé nhà em 18 tháng, bị nóng trong kinh khủng (chắc là do bị dùng nhiều kháng sinh quá). Mấy tháng trước cháu uống Pedia sure, nghe nói nóng quá, em đổi sang Nestle gấu 1+ (Active protection), nhưng cũng không ăn thua, đi ngoài vẫn khó khăn, toàn khóc. Ngoài ra, hay bị mọc nhọt (trên đầu, điển hình lần đầu tiên mọc cạnh tai + sự kém hiểu biết của mẹ nên bị nhiễm trùng máu, nằm viện tiêm 11 ngày kháng sinh nặng). Bây giờ lại mọc tiếp mụn, mặc dù em vẫn cho cháu ăn cháo cho nhiều rau, uống nước cam, trà hipp và sữa chua bình thường vẫn không cải thiện. Em muốn đổi loại sữa khác mát mát và tìm thêm cách nào cải thiện tình hình. Bác nào thạo thì mách em vứi, nhanh nhé. Em cám ơn trước nhé!:Rose:
    Bạn thử thế này nhé
    - Sữa uống Friso loại xanh bình thường, không phải loại Gold nhé
    - Bé bị mọc mụn như thế nên cho đi khám viện da liễu TW ở gần BV Bạch Mai, viện có thuốc pha riêng khoảng 10 nghìn thôi và có nhiều lọai khác nhau tùy theo bệnh, bôi rất nhanh khỏi. Ở đó có cả khám ngoài giờ đấy, Bsĩ tận tình, chu đáo và không cần phong bì, trẻ em được ưu tiên khám trước đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,774 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Chào mẹ Tanyue nhé ! Con của mẹ Tanyue cũng bằng tháng Ngọc đấy, thế mà ko thấy mẹ Tanyue tham gia box các bé sinh tháng 5/2006 nhỉ :Smiling: chắc là member mới của WTT nên chưa biết nhà của các bé tháng 5/2006 thì phải (hihi tranh thủ rủ thêm bạn vào box tháng 5 cho vui !)

Ngọc nhà mình cũng nóng trong lắm, mình chưa bao giờ cho con uống Pedia Sure vì được tư vấn là sữa đó nhiều chất quá, con nóng thế uống ko hấp thụ đc thì ko tốt. Mình cho con dùng thử nhiều loại sữa rồi, kể cả Nestle Gấu 1+ (lúc đó chưa có loại Protection như bây giờ đâu), nhưng chao ôi :Crying: táo khủng khiếp. Nhìn con rặn mà phát thương, mẹ phải bye bye sữa đó luôn. Bạn thử dùng sữa Milmax cho con xem thế nào, sữa đó uống dễ tiêu hóa lắm, trộm vía cún nhà mình uống sữa đó có vẻ hợp, output rất ổn.

Cún nhà mình đã từng mọc mụn trên đầu 1 lần, hồi đó cún mới được 4 tháng thôi. Dạo đó cho cún về quê nội chơi 1 tháng, ở nhà ông bà nóng quá nên cún mọc mụn lên, ăn uống cũng kém. Hồi đó mình chỉ dán băng urgo lên chỗ vết mụn thôi chứ chẳng bôi thuốc gì cả, mụn vỡ ra thì cái băng đó thấm hết nên ko bị mọc tiếp, thế nên mình chẳng có kinh nghiệm gì nhiều trong vụ này, nhưng phải cẩn thận mẹ nó à, cái mụn đó làm con đau lắm đấy.

À mà tớ cảm thấy 2 topic của mẹ Tanyue post ở đây hình như ko đúng chỗ thì phải, có lẽ sẽ bị admin chuyển sang chỗ Bệnh trẻ em thôi. Lúc đấy chắc là mình phải đi tìm mẹ nó đấy :Smiling: vì mình cũng quan tâm đến chuyện nóng trong này của con lắm.
    Hãy chọn một kết thúc buồn, thay vì một nỗi buồn không bao giờ kết thúc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucxoi Xem bài viết
    Bạn thử thế này nhé
    - Sữa uống Friso loại xanh bình thường, không phải loại Gold nhé
    - Bé bị mọc mụn như thế nên cho đi khám viện da liễu TW ở gần BV Bạch Mai, viện có thuốc pha riêng khoảng 10 nghìn thôi và có nhiều lọai khác nhau tùy theo bệnh, bôi rất nhanh khỏi. Ở đó có cả khám ngoài giờ đấy, Bsĩ tận tình, chu đáo và không cần phong bì, trẻ em được ưu tiên khám trước đấy.
    Em cảm ơn bác "cucxoi" nhe, lần sau nếu cháu còn bị nhọt mọc nữa thì em thử lên đấy xem sao. Lần vừa rồi cháu mọc 1 cái nhọt trước, mẹ em nặn cho cháu xong rồi, nó lại vẫn lên tiếp, hết cái đấy thì bên cạnh lại lên tiếp cái nữa, mỗi lần nặn nhìn con Tẹt nó khóc và ra nhiều máu nữa thì em lại sợ. Em cám ơn nhé :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhanhngoc Xem bài viết
    Chào mẹ Tanyue nhé ! Con của mẹ Tanyue cũng bằng tháng Ngọc đấy, thế mà ko thấy mẹ Tanyue tham gia box các bé sinh tháng 5/2006 nhỉ :Smiling: chắc là member mới của WTT nên chưa biết nhà của các bé tháng 5/2006 thì phải (hihi tranh thủ rủ thêm bạn vào box tháng 5 cho vui !)

Ngọc nhà mình cũng nóng trong lắm, mình chưa bao giờ cho con uống Pedia Sure vì được tư vấn là sữa đó nhiều chất quá, con nóng thế uống ko hấp thụ đc thì ko tốt. Mình cho con dùng thử nhiều loại sữa rồi, kể cả Nestle Gấu 1+ (lúc đó chưa có loại Protection như bây giờ đâu), nhưng chao ôi :Crying: táo khủng khiếp. Nhìn con rặn mà phát thương, mẹ phải bye bye sữa đó luôn. Bạn thử dùng sữa Milmax cho con xem thế nào, sữa đó uống dễ tiêu hóa lắm, trộm vía cún nhà mình uống sữa đó có vẻ hợp, output rất ổn.

Cún nhà mình đã từng mọc mụn trên đầu 1 lần, hồi đó cún mới được 4 tháng thôi. Dạo đó cho cún về quê nội chơi 1 tháng, ở nhà ông bà nóng quá nên cún mọc mụn lên, ăn uống cũng kém. Hồi đó mình chỉ dán băng urgo lên chỗ vết mụn thôi chứ chẳng bôi thuốc gì cả, mụn vỡ ra thì cái băng đó thấm hết nên ko bị mọc tiếp, thế nên mình chẳng có kinh nghiệm gì nhiều trong vụ này, nhưng phải cẩn thận mẹ nó à, cái mụn đó làm con đau lắm đấy.

À mà tớ cảm thấy 2 topic của mẹ Tanyue post ở đây hình như ko đúng chỗ thì phải, có lẽ sẽ bị admin chuyển sang chỗ Bệnh trẻ em thôi. Lúc đấy chắc là mình phải đi tìm mẹ nó đấy :Smiling: vì mình cũng quan tâm đến chuyện nóng trong này của con lắm.
    Hi hi, bác thông cảm cho em mới, lính mới tò te, chẳng biết gì, đến việc viết chủ đề thế nào còn phải hỏi mọi người mới biết, em cũng chưa nhìn thấy clb các bé sinh tháng 5/06 cơ :Sigh:
    Lần đầu 2 cái mụn của Tẹt mọc phía trên tai (ngay sau khi em cai sũa cho cháu), thế là mọc luôn 2 cái (nóng quá + Pediasure) nên... Huhu, kinh nghiệm đau thương.
    Lần này em sẽ đổi sữa cho cháu, cứ tưởng uống Nestle mát hơn nhưng em lại nhầm lần nữa. Khổ thân nó, không có rôm sảy gì nhưng thỉnh thoảng lại mọc lên mấy cái nhọt trên đầu, mẹ em bảo ngày xưa em cũng vậy.
    Mà con bé nhà em đang bị phát nhiệt, loét miệng sau sốt cao (40 độ - 3 ngày) nên bây giờ môi (trong, ngoài), lưỡi, lợi (cả 2 hàm) đều bị sưng, hàng ngày ra viện chấm thuốc 2 lần, bôi Zytee + Celestine + Alpha... + Ceelin nhưng vẫn sưng vù, nhìn con bé trắng trắng mà mồm sưng vù lên, ai cũng xót ruột. Em là xót nhất:Crying:
    Chị ơi em bé nhà chị nhìn xinh quá nhỉ (trộm vía). Mà giống tên mẹ của tanyue đấy :Smiling:
    Em cảm ơn những ai góp ý :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 5,774 Bài viết

• 2,198 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Em cảm ơn bác "cucxoi" nhe, lần sau nếu cháu còn bị nhọt mọc nữa thì em thử lên đấy xem sao. Lần vừa rồi cháu mọc 1 cái nhọt trước, mẹ em nặn cho cháu xong rồi, nó lại vẫn lên tiếp, hết cái đấy thì bên cạnh lại lên tiếp cái nữa, mỗi lần nặn nhìn con Tẹt nó khóc và ra nhiều máu nữa thì em lại sợ. Em cám ơn nhé :LoveStruc:
    Ko hiểu sao mình cứ nghĩ là ko nên nặn mụn cho con, cứ để nó già thì nó khắc vỡ ra, chứ kể cả nặn cho con rồi bôi thuốc vào chỗ mụn đã nặn ấy thì cũng ko có gì bảo đảm rằng trong khi mình nặn thì cái nhân của mụn đã bị lây ra các chỗ khác và có thể mọc lên một cái mụn khác. Hồi cún nhà mình bị mọc mụn, bà nội và các bác bên nội cũng bảo nặn ra rồi bôi cái gì đó (hình như là một loại lá gì đó giã ra rồi bôi vào) nhưng mình dứt khoát ko nghe, cứ dán băng urgo vào (tại mình đọc trong sách hướng dẫn chăm sóc con khi bị bệnh, thấy sách hướng dẫn là ko nên nặn mụn và cứ dán băng lại để ko bị nhiễm trùng) . May sao khoảng 4 ngày là cái mụn đó vỡ ra trong khi tắm cho cún, mình lấy bông thấm sạch nhân mụn đi, vậy là ko thấy mụn khác mọc lên nữa đấy.

Ui chao, mẹ tanyue cũng tên Khánh ngọc hả ? chứng tỏ là tên này đẹp thật rùi ha ! hihi nhà nội mình cứ kêu là đặt tên Ngọc nghe nặng quá :Smiling: nhưng mẹ cún thích thì cứ đặt thôi. Với lại mình cũng kiên trì giữ vững lập trường vì thấy ai tên Ngọc học cũng giỏi cả :LoveStruc: mong con cũng được như thế :Angel:
    Hãy chọn một kết thúc buồn, thay vì một nỗi buồn không bao giờ kết thúc
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mekhanhngoc ơi, mẹ Tanyue chỉ tên là Ngọc thôi. Mà công nhận những người tên Ngọc thì học cũng không đến nỗi (chắc là trừ mẹ Tanyue ra :Crying: )
    Lần sau nếu có nhọt em cũng thử dán thử Urgo như bác xem.
    À, con em bị nhiệt miệng uống B2 + Ceelin là đỡ hẳn, nhưng bây giờ vẫn chưa khỏi. Hu hu!
    • spy
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,109 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Mekhanhngoc ơi, mẹ Tanyue chỉ tên là Ngọc thôi. Mà công nhận những người tên Ngọc thì học cũng không đến nỗi (chắc là trừ mẹ Tanyue ra :Crying: )
    Lần sau nếu có nhọt em cũng thử dán thử Urgo như bác xem.
    À, con em bị nhiệt miệng uống B2 + Ceelin là đỡ hẳn, nhưng bây giờ vẫn chưa khỏi. Hu hu!
    Mụn thì mẹ chip có kinh nghiệm đây.Chip bị viêm phế quản cũng phải uống KS nóng trong nên cũng mọc mụn tum lum.Kinh nghiệm của mẹ cháu là cứ để cho mụn tự vỡ lấy bông tăm chấm nước muối sinh lý (mua chai to ý ạ dùng để rửa vết thương)bôi vào xung quanh chỗ mụn rồi nặn hết mủ ra rửa lại bằng nước muối sinh lý.Sau đó bôi xanhtylen chờ khô lấy urgo băng vào đảm bảo nhanh khỏi mà không bị nhiễm trùng.
    [SIZE=3]124048.birthday
    8a268161bb
    EGouENLEGoup7
    Chip'sbloghttps://my.opera.com/huynhgialinh/blog/
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi spy Xem bài viết
    Mụn thì mẹ chip có kinh nghiệm đây.Chip bị viêm phế quản cũng phải uống KS nóng trong nên cũng mọc mụn tum lum.Kinh nghiệm của mẹ cháu là cứ để cho mụn tự vỡ lấy bông tăm chấm nước muối sinh lý (mua chai to ý ạ dùng để rửa vết thương)bôi vào xung quanh chỗ mụn rồi nặn hết mủ ra rửa lại bằng nước muối sinh lý.Sau đó bôi xanhtylen chờ khô lấy urgo băng vào đảm bảo nhanh khỏi mà không bị nhiễm trùng.
    Cám ơn mẹ Chip nhé, mỗi lần lên đọc là lại lấy được thêm kinh nghiệm :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi spy Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mình thế này: hòa nước muối loãng (nước lọc nhé) sau đó lấy bông tiệt trùng thấm nước muối rồi đắp lên chỗ mụn cho bé lưu ý là các mẹ lấy băng dính y tế để cố định bông. Khi nào bông khô hết nước muối thì thay bằng nước muối khác. CHỉ cần làm thế vài lần là nó sẽ tụ hút hết mủ và máu o mụn ra mà bé không bị đau. Lưu ý là chỉ nên đắp bông khi thấy mụn mủ đàu trắng rồi nhé thì mới có hiệu quả. Thêm nwax mẹ cháu hay mua sỉo tiêu độc thảo dược về cho bé uống rất tốt và hiệu quả đấy. Các mẹ thử xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Hipp Xem bài viết
    Kinh nghiệm của mình thế này: hòa nước muối loãng (nước lọc nhé) sau đó lấy bông tiệt trùng thấm nước muối rồi đắp lên chỗ mụn cho bé lưu ý là các mẹ lấy băng dính y tế để cố định bông. Khi nào bông khô hết nước muối thì thay bằng nước muối khác. CHỉ cần làm thế vài lần là nó sẽ tụ hút hết mủ và máu o mụn ra mà bé không bị đau. Lưu ý là chỉ nên đắp bông khi thấy mụn mủ đàu trắng rồi nhé thì mới có hiệu quả. Thêm nwax mẹ cháu hay mua sỉo tiêu độc thảo dược về cho bé uống rất tốt và hiệu quả đấy. Các mẹ thử xem.
    Em cũng đã mua 1 hộp thanh nhiệt tiêu độc bằng thảo dược bán ngoài hiệu thuốc rồi (16.000/1 hộp), đợt con Tẹt nhà em bị amidan và nhiệt miệng đã cho uống thử 1 tuýp (cũng dễ uống và thơm thơm). Chắc em cũng sẽ cho bé uống cái đấy luôn vậy.
    Cám ơn các mẹ đã góp ý kiến nhé!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 599 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Các mẹ ơi bé nhà mình bị nóng trong nên rất táo. Người lúc nào cũng nhiều mồ hôi. Mình cũng sợ bé bị còi xương nên vừa bổ sung 1 đợt canxi rôi. Ngày nào cũng cho bé ăn sữa chua, rau, hoa quả ( tuy ăn không được nhiêu) mà sao người bé lúc nào cũng nóng. Các mẹ có bài thuốc gì dành cho bé bị nóng trong ko?
    • 225 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

con em cũng y như vậy, nóng trong nên đang nổi mấy mụn u u sần sần trên đầu nữa, mồ hôi cứ rịn ra nhưng em ko dám bật điều hòa xuồng thấp hơn nữa
    eDvT2962

mishahunny
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 88 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị nóng trong hay sao ý, mới 4 tháng rưỡi, chưa ăn dặm mà đã táo bón quá. Không hiểu mình có nên xay chuối, đu đủ cho bé ăn được chưa?
    Bạn nào biết tư vấn giúp mình nhé
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có thể ninh chè đỗ đen, cho chút ít đường để cho chè có vị mát mát. Dùng nước chè đó cho bè uống dần trong ngày, mỗi lúc vài thìa thôi. Cái này là do bác sỹ mách cho mình đấy.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7