Bé nhà tôi 5 tuổi cứ sáng ngủ dậy là ho, ói..

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Bé nhà tôi 5 tuổi cứ sáng ngủ dậy là ho, ói ..đêm bé nằm quạt tôi để rất xa, gió chỉ thoang thoảng mà sáng nào cũng vậy, ko ói lúc đó thì lúc sau ăn là ói. Đi bác sỹ khám họng không vấn đề gì, abidan hơi to chứ ko sưng, viêm... Có mẹ nào có con bị như vậy ko chia sẻ kinh nghiệm với. Cám ơn các mẹ..

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 905 Bài viết

• 413 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Con trai mình cũng y như con ban. chẳng bệnh gì cứ sang ho, khac đờm ra la ói. vừa ăn xong ho 1 cái ói luôn. bé cũng 5 tuổi
    Mẹ yêu gia đình mình. Yêu lắm, yêu lắm
    • 636 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamnhu2006 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Bé nhà tôi 5 tuổi cứ sáng ngủ dậy là ho, ói ..đêm bé nằm quạt tôi để rất xa, gió chỉ thoang thoảng mà sáng nào cũng vậy, ko ói lúc đó thì lúc sau ăn là ói. Đi bác sỹ khám họng không vấn đề gì, abidan hơi to chứ ko sưng, viêm... Có mẹ nào có con bị như vậy ko chia sẻ kinh nghiệm với. Cám ơn các mẹ..
    Con trai mình cũng y như con ban. chẳng bệnh gì cứ sang ho, khac đờm ra la ói. vừa ăn xong ho 1 cái ói luôn. bé cũng 5 tuổi

Do Amidan quá nhạy cảm,nhưng nguyên nhân không phải do nó mà do bên trong cơ thể có vấn đề nên có tình trạng trên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn bạn, cơ thể có vấn đề j thế, tôi lo quá...
    • 636 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Cám ơn bạn, cơ thể có vấn đề j thế, tôi lo quá...

Không có gì phải lo lắng quá đâu,chỉ do cơ thể bé không thích nghi được với điều kiện và hoàn cảnh hiện tại thôi mà.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con bạn cunquan còn đái dầm ko, con mình vẫn còn đái dầm, 5 tuổi là phát triển hoàn chỉnh mà vẫn đái dầm...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình cũng bị triệu chứng ho và ói khi súc miệng buổi sáng giống như vậy. KHi đi khám thì bác sỹ bảo là do đường tiêu hoá. Các mẹ cho bé đi khám ngay ở bác sỹ chuyên Nhi nhé. Con mình phải điều trị 3 lần và mỗi lần kéo dài 1 tuần lận đó. Để lâu không tốt cho đường tiêu hóa của bé đâu.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ủa lại liên quan đến đường tiêu hóa à mẹ chagia, điều trị bằng thuốc gì thế mẹ chia sẻ giúp mọi người, cám ơn nhiều.
    • 487 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Những hiện tượng như vậy có nguyên nhân từ chứng mũi họng chưa khỏi hoàn toàn, phong độc còn ẩn chứa nơi gan nên mới sinh ra cái hiện tượng vào buổi sáng như thế.
    Chứng này nên tìm gặp bác sĩ đông y thì mới biết cụ thể bệnh thế nào, nếu cho con đi khám thông thường sẽ không thể phát hiện ra nguyên nhân tại sao.
    Facebook: Anh Tuấn. Avatar cũng giống ở đây, đó là những nụ hoa sen trên nền lá xanh tuyệt đẹp.
    Khi tất cả đã bế tắc, thảo dược sẽ cứu thoát chúng ta.
    Tel: 01234111765 Email: anhtuan_g@yahoo.com
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi mới cho cháu đi khám, bsy nói là cháu bị viêm dạ dày cho thuốc maalox, ome2...các mẹ ạ...để cho cháu uống vài ngày xem kết quả thế nào sẽ thông báo cho các mẹ biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đi khám lại, vẫn BS đó nói cháu bị trào ngược dạ dày, cho uống ome2, motilium trước ăn 30' và cháu ko bị ho, ói mỗi sáng nữa các mẹ ạ. Uống xong tối đó, sáng dậy là ko bị nữa, lúc ăn cũng ko bị ói nữa mừng quá...
    • 12,258 Bài viết

• 9,821 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Bé nhà mình gần 4 tuổi, mấy hôm trước bé bị đau họng mình có cho bé đi khám và uống thuốc, sau đó mình không thấy bé ho nữa nhưng mấy hôm nay thấy bé hay bị nôn nhất là sau khi uống sữa xong, mặc dù bé không ho, mình thấy lo quá vì bé vẫn bình thường, vẫn chơi đùa, ko sốt, ko ho nhưng thấy bé gầy đi nhiều so với tuần trước mà xót con quá. Mai mình cũng đưa con đi khám xem có phải con bị trào ngược dạ dày không.
    An lạc - Tự tại

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranghoang_2410 Xem bài viết
    Bé nhà mình gần 4 tuổi, mấy hôm trước bé bị đau họng mình có cho bé đi khám và uống thuốc, sau đó mình không thấy bé ho nữa nhưng mấy hôm nay thấy bé hay bị nôn nhất là sau khi uống sữa xong, mặc dù bé không ho, mình thấy lo quá vì bé vẫn bình thường, vẫn chơi đùa, ko sốt, ko ho nhưng thấy bé gầy đi nhiều so với tuần trước mà xót con quá. Mai mình cũng đưa con đi khám xem có phải con bị trào ngược dạ dày không.
    Có gì mẹ về thông báo cho mọi người biết với nha...
    --------
    ...da em nâu tươi màu suy nghĩ...!
    • 62 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bé nhà mình 5 tuổi cũng giống con nhà mấy bạn, không biết là sao - cứ ngủ dậy là ho lọ khọ vài tiếng, lúc thì ho khan, lúc thì ho có đờm. Không biết vì sao nữa, đi khám tai mũi họng thì bs bảo là amidan hơi to, mình thì cũng tích cực xịt rửa mũi mà không biết sao vẫn ho.

Con ho làm mẹ buồn lắm biết không con???
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con tớ 3 tuổi cũng vay
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đi khám lại, vẫn BS đó nói cháu bị trào ngược dạ dày, cho uống ome2, motilium trước ăn 30' và cháu ko bị ho, ói mỗi sáng nữa các mẹ ạ. Uống xong tối đó, sáng dậy là ko bị nữa, lúc ăn cũng ko bị ói nữa mừng quá...
    Nhóc nhà mình cũng zậy đó các mẹ ơi. Gần 4 tuổi rồi, sáng nào ngủ dậy cũng ho, lúc ho khẹt khẹt, lúc ho có đờm, lúc ho khan. Có lúc thời tiết thay đổi thất thường thì bé bị ho, sổ mủi. mẹ Lamnhu oi, chị khám cho bé uống ome2, và motilium thoi ha. Có thêm loại nào nữa không zị. Mẹ bé khám bs ở đâu zậy. Cho e xin địa chỉ nhé. Thanks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ lamnhu2006 Bạn ơi cho mình hỏi bạn cho bé khám ở đâu thế. Bé mình cũng hay ói vào buổi sáng. ngủ dậy là bé ho và đòi ói. Nếu mình cố gắng đánh trốnng lảng cho bé khỏi ói thì đi học bé cũng ói? có khi có đàm khi chỉ ra nước? bạn cho mình hỏi bạn cho bé khám bs nào ở đâu với nhé. vì mình cho đi khám BS bên tai mũi họng cho uống thuốc xong cũng vậy? BS bảo do khi ngủ đàm nhớt xuống cổ nên sáng bé ho để tống đàm nhớt ra như vậy thì tốt? ko sao hết? MÀ từ nhỏ đến lớn sáng nào cũng ho ói như thế thấy tội con. mà mình cũng bực mình nữa? nhiều lúc đang gấp cứ ho xong cố gắng cho ói ra mà có ra cái gì đâu? Bạn cho bé khám uống 2 loại thuốc ome2, motilium thôi hả hay có thuốc nào khác không? mà bé chỉ bị ói vào buổi sáng thôi. cón lại ban ngày bình thường. Bạn cho mình thông tin với nha. Tks bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi có con trai 8 tuổi , nhưng chỉ được có 20kg . Tôi đã từng cho cháu đi viện nhi 2 lần và viện dinh dưỡng 1 lần để kiểm tra và bổ sung khoáng chất nhưng khong thay đổi được cân nặng , cháu bị táo bón và cũng hay bị ho vào buổi sáng sớm , thời tiết thay đổi là lại sổ mũi và ho . tìm đủ cacgs vẫn không ăn thua gì có cách gì xin các mẹ mách bảo .
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mh suôt gần hơn 1 năm nay. Ko hiễu sao sáng nào ngủ dạy cũng nôn. Vặn ruột vặn mình ra nôn thốc tháo. Ngày nào cũng vậy. Khổ sở ko hiểu bị lsao. Đưa lên bv nhi mà bs ko biết vân đề gi