TIN TÀI TRỢ.

bé nhà mình sau khi ăn xong đi ngoài ngay ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,102 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

bé nhà mình 15 tháng rồi, ăn thì dc nhưng sau bữa ăn đi ngoài ngay, ngày ăn 3 cử, đi ngoài hết 3... như vậy có sao ko các mẹ. help mình với
    ImAkp7 3599502423_b2ee83f4a0_m3509580271_5b1747144d_m
    lIX1p4.53715086035_9b4f87a1e2_m3569195405_43acbf9a84_m

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,913 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sophia14_2 Xem bài viết
    bé nhà mình 15 tháng rồi, ăn thì dc nhưng sau bữa ăn đi ngoài ngay, ngày ăn 3 cử, đi ngoài hết 3... như vậy có sao ko các mẹ. help mình với
    Có lẽ bé nhà bạn thiếu men tiêu hóa rồi!
    YM & Skype: thubinhnd1
    ĐTDĐ: 0933. 986.275
    Email: thubinhnd1@khuongbinh.com
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi 2 tháng cũng bị như vậy. Mình cho bé đi xét nghiệm thì bác sỹ nói bé bị loạn khuẩn đường ruột (khuẩn chí đường ruột). Uống enterrogemina thì khỏi. Bạn thử cho bé xét nghiệm xem sao?
    Mình có một địa chỉ do bác sỹ giới thiệu, họ sẽ đến tận nhà mình lấy mẫu rồi trả kết quả tại nhà, ngoài phí xét nghiệm chỉ thu thêm 10.000 đ thôi nếu bạn ở nội thành Hà Nội.
    Phong xet nghiem 42 Nghia Dung
    04 7162588 / 7162066
    • 4,484 Bài viết

• 2,660 Được cảm ơn

Bé nhà mình chỉ đi ị những lúc ăn. Thế có sao không??? Nghe bà chị bảo đó cũng là một loại bệnh lý cần phải đi khám... Có Mẹ nào biết rõ vấn đề này, hoặc cũng có con như vậy không???
    u9sVzuqu9sVp7

pu2bIwqpu2bp7
    • 137 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ai bảo khi con ị cứ nhổ bọt chê thúi thì đến bữa ăn nó ị là đúng rùi. hic hic
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 217 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà chị mấy tháng rồi nếu mà vẫn còn nhỏ thi cứ ăn là ị thì chẳng sao cả con em hồi xưa cũng thế mà.Lớn dần hệ tiêu hóa phát triển và hoàn thiên thì mọi việc lại bình thường thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ku nhag em 9 tháng 8 ngày rồi. mỗi ngày bé ăn 3 bữa cháo, nhưng cứ đến giờ ăn (buổi trưa, tối) ăn được vài thìa là bé đi ị. Sau đó lại ăn tiếp. Như vậy có sao không nhỉ? Ku nhà mình mới chỉ hơn 8kg thôi. Hic2
    • 50 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kukumine Xem bài viết
    Ku nhag em 9 tháng 8 ngày rồi. mỗi ngày bé ăn 3 bữa cháo, nhưng cứ đến giờ ăn (buổi trưa, tối) ăn được vài thìa là bé đi ị. Sau đó lại ăn tiếp. Như vậy có sao không nhỉ? Ku nhà mình mới chỉ hơn 8kg thôi. Hic2
    Hơ, sao giống bé nhà mình thế, cứ đến đúng giờ ăn vào đầu giờ chiều là đi ị, mà đi rất đều đặn, ngày nào cũng đi một lần đúng giờ đấy nên mình cũng ko thấy lo lắng gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 242 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Bé cháu của mình sinh năm 2007, cứ đến bữa ăn nào cũng đòi đi ị, ngày nào cũng như thế cảm thấy quen nhưng mà thấy phiền quá.
    • 108 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Bé nhà bạn có biếng ăn không, có thể vì thế bé lấy cớ để lùi giờ ăn chăng? Lần sau trước khi chuẩn bị ngồi vào bàn ăn bạn cho bé đi toilet trước nhé
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 530 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

bé nhà m hồi trc cũng vậy à, ăn đc 1/2 bữa là thấy rặn è è phải cho qua ngồi bô. Mình đoán là do dạ dày co bóp rồi nó ảnh hưởng các phần ruột phía sau tới hồi bé ngoài 1 tuổi thì m tập cho bé đi vs đều đặn vào buổi sáng
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamcalatoe Xem bài viết
    bé nhà m hồi trc cũng vậy à, ăn đc 1/2 bữa là thấy rặn è è phải cho qua ngồi bô. Mình đoán là do dạ dày co bóp rồi nó ảnh hưởng các phần ruột phía sau tới hồi bé ngoài 1 tuổi thì m tập cho bé đi vs đều đặn vào buổi sáng
    mình cũng tập cho bé đi vs đều rồi, nói chung ổn cả, hồi 1 tuổi mấy cũng gặp tình trạng đến bữa ăn là buồn ị
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em với. Con em được 3 tháng 20 ngày. Tình hình là con em cứ sau mỗi lần bú là lại đi cầu. Bú sữa ngoài hay bú mẹ đều vậy. Kéo dài cả 10 ngày nay rồi. Bé đi lúc phân vàng lúc phân xanh có cả nước. Đi cở 6 lần/ ngày.Bé vẫn chơi bình thường nhưng không lên cân .Em làm đủ mọi cách. Đi khám bác sĩ bảo rối loạn tiêu hóa,cho uống men tiêu hóa không khỏi. E ăn kiêng và đổi sữa khác cho bé dùng , cho bé uống nước lá ổi, nước carot vẫn không hết. Mong các mẹ giúp em với. Em cám ơn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mẹ nó ơi? giống bé nhà mình hồi hơn 3 tháng cũng vậy,k xg cân và vẫn chơi.uống men không khỏi đâu mẹ nó ạ AX mình phải lấy thuốc cam trẻ con đấy mẹ nó à.uống 3 ngày thì khỏi.đúng vào dịp tết mà mình phải ăn kiêng tất.chỉ đc ăn mỗi thịt lợn nạc rang muối thôi.bé nhà mình còn bị đúng nửa tháng í.mẹ nó thử cho con uông thuôc cam xem nhé? chúc bé mau khỏi nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Đúng đấy bạn ạ. Con mình cũng uống thuốc nam thì khỏi, uống men tiêu hóa ko khỏi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cám ơn các chị. nhưng thuốc cam hiệu gì vậy ạ? dạng sủi hả chị?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé cứ đi ị sau mỗi lần bú là phải uống thuốc hả các mẹ... bé nhà e 5 tháng cũng vậy, cứ bú là lại rặn è è, khi thì nhìu , khi thì ị có tý xíu nhưng khoảng 2-3 lần/ ngày thôi....... phân tốt , vàng tươi à, thế có sao không các mẹ e còn nhỏ lại ở riêng nên rối lắm =.=''
    Hạnh phúc đôi lúc chỉ là được nhìn thấy ai đó mỉm cười .... ILUSM
    Bon lì của mẹ ! Chóng lớn con nhé
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cON NHÀ mình khi được 3 tháng tuổi cũng giống như con nhà bạn. Đi khám bác sĩ hiền ở 72 nhuyễn chí thanh (xét nghiệm phân không có vấn đề gì cả) chỉ cho uống actapulgit và men. khi uống thì phân tốt nhưng ngừng thuốc là lại bị như lúc đầu (ngày đi 4 đến 5 lần, phân vàng có nhiều bọt, đánh hơi cũng ra phân). Mình theo bác sĩ Hiền khoảng 4 tháng (tiền mất nhiều) mà chảng thấy có tác dụng gì cả. Sau đó mình chuyển sang BS Ngoan còn kinh khủng hơn (BS gì mà chảng có lương tâm). Bs cho con mình uống thập cẩm ngũ vị 3 đến 4 loại kháng sinh theo kiểu đánh họi đồng không trúng bệnh lọ thì trúng bệnh kia. Con mình uống vào nôn mạt xanh mật vàng (sợ quá). Lúc đó mình buồn lắm, con di ngoài 3 tháng rồi chạy chữa khắp nơi mà vẫn không khỏi. May quá, có người ban mách có một ông BS ở Tả Thanh Oai- Thanh Trì-HN có một loại thuốc chữa tiêu chảy rất hiệu nghiệm (Thuốc là hàng xách tay, Ở Việt Nam không có). Mình mừng quá, gọi điện cho BS thì ông yêu cầu cho con đi xét nghiệm phân và đem kết quả xét nghiệm phân cho ông xem. Con nhà mình uống thuốc của ông rất dễ uống (thơm ngon lắm) và khỏi luôn cho đến bây giờ. Cảm ơn BS nhiều lắm không thì bây giờ mình chẳng biết làm gì. Bạn cứ cho con đi xét nghiệm phân đi xem kết quả thế nào. Cần thiết thì mình mách địa chỉ cho.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bé nhà bạn khỏi chưa? thuốc nam là dạng bột í.minh mua ở ông lang thoa ngã ba vân canh-hoài đức-hà nội.nếu chưa khỏi thì bạn cho bé uông thử xem.ko cần phải cho con đến khám đâu,chỉ đến kể bệnh là ông bán thuốc cho
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em khỏi rồi chị ạ. em cho bé uống nước rau sam
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2