TIN TÀI TRỢ.

bé nhà em tròn 1 tháng tuổi bị ngạt mũi.tiêu chảy...các mẹ giúp e với

• 1 Lượt chia sẻ
  • 8.12K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé gấu nhà e bị ngạt mũi.thở cứ khò khè..nhỏ nc mũi 0.9 k ăn tua
    Mấy hôm nay gấu còn đi ị phân màu xanh có nước...cứ ti xobg là ị luô.có mũi hôi lắm.ko bt có phải đi kiết k? Mẹ chồng xin ở đâu tý thuốc phiện đòi cho uống nhưbg tớ k chịu.
    Mới bé tý nên tớ cũng ngại đưa đi viện.
    À bé nhà tớ trộm vía háu ăn.sữa mẹ k đủ nên đêm fải ti thêm sữa XO ngoài.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 102 Bài viết

• 224 Được cảm ơn

Bé mới có 1 tháng, nên mình nghĩ nên đưa đi khám bs càng sớm càng tốt, nhất là bệnh đi ỉa, và ngạt mũi- bé sẽ rất khó thở.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị đưa cháu đi khám bác sỹ nhé, cháu có ho hay sổ mũi gì không hả chị...có sốt k,có khò khè ở cổ không.trời lạnh thế này nhiều trẻ em bị nhiễm lạnh lắm.!Chúc con mau khỏe.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 142 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tôi rất ủng hộ ý kiến của 2 mẹ trên. bé mới 1 tháng tuổi mà đã bị như thế sẽ rất nguy hiểm bạn ah. Nên đưa bé đi khám là tốt nhất.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 44 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Theo mình bạn để ý xem tình trạng của con đã, nếu bé vẫn ăn và ngủ tốt thì mình nghĩ chẳng sao đâu. Lạnh thế này đi khám BS cũng ngại .
    Hồi mình mới sinh bé đầu thấy con ị nước và màu xanh cũng cuống lên ,đi khám rồi xét nghiệm mấy lần nhưng ko bị sao ( còn bị bs mắng cho). Cuối tháng bé vẫn tăng cân đều, hihi. Nếu bé bị ngạt mũi quá thì tớ thấy BS khuyên dùng otrivil, nhưng chỉ khi thật ngạt ko thở dc và khó ngủ, còn bình thường chỉ nhỏ nước muối sinh lý hoặc lọ nước muối biển của Pháp ấy, nhỏ thật nhiều lần và giữ ấm cho bé. Khoảng mấy ngày là khỏi
    • 716 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

bé nhà mình 3 tháng tuổi đang bị ngạt mũi và đi ngoài mấy hôm này rùi mình cũng nhỏ nước muối sinh lý loại có thuốc thì đỡ còn đi ngoài mình cũng cho con uống thuốc rùi mà ko khỏi thương con quá

• 224 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng 3 tháng tuổi, bị rối loạn tiêu hóa do uống kháng sinh, đi phân hoa cà hoa cải, có cả nước, cả bọt và nhầy, xét nghiệm phân thì bị loạn khuẩn nhẹ. Bs Hiền cho uống kidlac ngày 2 gói, actapulgite ngày 2 lần, mỗi lần 1/2 gói và nước vôi nhì 3ml/ ngày. Uống 2 ngày là phân đặc ngay bạn ah.
    --------
    Thanh lý các loại váy vóc - Giảm giá kịch sàn luôn
    https://www.flickr.com/photos/23707934@N02/?saved=1
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình học kinh nghiẹm của đồng nghiệp thấy hiệu quả lắm. Chia sẻ với các mẹ nè. lúc trời lạnh như thế này, Bé nhỏ thì các mẹ lấy tỏi giã nhỏ, cho 1 ít nước để bóp tỏi thơm rồi lấy nước tỏi cho lên yếm áo, hiệu quả lắm. Các mẹ dùng thử đi nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)