Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé nhà em bị mỏi gót chân, mắt cá chân và bả vai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 955 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con gái em 7 tuổi, cứ lên giường đi ngủ trưa hoặc tối đều kêu mỏi hai gót chân, hai bên mắt cá và chỗ 2 bả vai. Cứ bắt mẹ phải đấm mạnh không là không chịu được. Em không hiểu con bị làm sao, em chỉ lo con bị loãng xương vì đó không phải biểu hiện của bệnh còi xương. Mà cháu đã kêu mỏi chân tay như vậy lâu rồi, gần đây thì mỏi nhiều hơn. Không hiểu đo loãng xương có ảnh hưởng gì cho bé không các mẹ nhỉ? Các mẹ ai biết thông tin gì giúp em với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 174 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Chị ơi,
    Em cũng có thằng cháu con chị gái trước đây có biểu hiện như con gái chị. Biểu hiện đó là thiếu Canxi chị ạ, thiếu canxi bé sẽ thấy nhức mỏi ở các khớp xương. Cháu em được bác sĩ cho uống bổ sung canxi thì đỡ hẳn và không kêu mỏi nữa. Chị nên cho bé đi khám để bác sĩ chuẩn đoán cho chính xác và tư vấn cách dùng thuốc ạ. Chứ để như vậy lâu không tốt đâu a
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,679 Bài viết

• 4,816 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình hiểu thì đó là đau xương do tăng trưởng, bạn tìm hiểu bệnh này dễ dàng trên google. Con gái mình 6 tuổi cũng vừa trải qua. Mình cho nó nằm nghỉ nhiều, chườm nước nóng và bóp chân cho nó thì đỡ. Nếu kéo dài quá 3 ngày thì không phải đau do tăng trưởng mà là bệnh khác. Tuyệt đại đa số trẻ từ 4 đến 10 tuổi đều bắt buộc trải qua giai đoạn này một lần.
    Những gì ta cho đi một cách thật lòng thì mãi mãi là của ta!