TIN TÀI TRỢ.

Bé nhà em bị chàm đỏ hết cả 1 bên chân,mong các mẹ giúp !!!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 978 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 46 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Chào các mẹ!!! E kể sơ qua tình hình của con gái thứ 2 nhà em lên đây để các mẹ tư vấn giúp em nhé :
    Cháu đẻ ra được 3.8 kg, sức khỏe trộm vía cũng ổn, mỗi tội hơi mũm mĩm quá nhưng thôi cái này ko phải là quan trọng. Quan trọng là,con e khi mới đẻ ra 1 bên chân bị chàm đỏ,nhiều lắm, bắt đâu từ háng xuống, mùa hè em chả dám cho con em mặc váy nhiều vì mất thẩm mỹ, mọi người cứ hỏi tại sao con em lại bị thế này. Mẹ em thì cổ hủ nói là bị đánh dấu hay sao đó. Bản thân e rất buồn vì chuyện này,hu hu....nhìn chân con em loang lổ hết cả. Trộm vía cháu đầu tiên nhà em ko sao,con trai nhưng da dẻ trắng trẻo bụ bẫm nhìn ai cũng cứ tưởng con lai,còn em này thì đen mà lại bị thế. Các mẹ cho em hỏi chàm đỏ có phải là bệnh ko ah,có liên quan gì đến vấn đề về da ko?? Sau này em muốn xóa chàm cho con em liệu có hết ko ah?? Em rất mong nhận được sự tư vấn của các mẹ. Cảm ơn các mẹ nhiều!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 46 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Không mẹ nào biết về vấn đề này ah???
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình không bết đó có là bệnh không nhưng mình bị chàm hết chân phải, từ hông xuống từ khi sinh ra cơ, không mặc váy được, không đi tắm biển tự nhiên được mà phải bôi kem che phủ hoàn toàn. Hiện mình đã 33 tuổi, có gia đình và sinh con không hề bị chàm ở đâu cả. Phần da bị chàm chỉ có màu dỏ hồng, không đau dớn, không hề gây ảnh hưởng gì đến cuộc sống của mình, chỉ tội ăm mặc thì thua chị kém em một tí. Thấy người mách mua true cover nhưng mình chẳng biết mua ở đâu, thấy bảo ở mỹ nhưng mình chịu thôi. Có gì mẹ nói cứ hỏi thêm vây!