Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé nhà em ăn xong hay bị êu ra hết!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 825 Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em 6 tháng tuổi , nặng 8kg , cháu chơi ngoan và ngủ đều đặn.Tuy nhiên cứ mỗi lần ăn xong là bà nội và em cứ nơm nớp lo cháu sẽ ọc ra hết,mà chuyện này là thường xuyê.Các mẹ có biết lí do vì sao không và làm sao để bé hết tình trạng này.Em cám ơn cả nhà!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 85 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình 11 tháng mà ăn xong cũng nôn ra hết..Chán ghê,bây giờ được có 9 kg thôi.Ai có cao kiến gì giúp các bé với...
    Đốm và Jolie yêu của mẹ!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 247 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mekujun Xem bài viết
    Bé nhà em 6 tháng tuổi , nặng 8kg , cháu chơi ngoan và ngủ đều đặn.Tuy nhiên cứ mỗi lần ăn xong là bà nội và em cứ nơm nớp lo cháu sẽ ọc ra hết,mà chuyện này là thường xuyê.Các mẹ có biết lí do vì sao không và làm sao để bé hết tình trạng này.Em cám ơn cả nhà!
    ..............................

Đây là vấn đề rất hay sảy ra với các bé, nhưng các bà mẹ lại không được trang bị kiến thức từ các bác sỹ của mịnh. để rồi vừa vất vả, tốn kém lại còn lo âu nữa chứ.
    Rất may là mình được bác sỹ mách trước nên khi cho bé ăn xong thì bế bé thẳng đứng, bụng ép vào ngực mẹ, đầu kề vai mẹ. Sau đó vỗ nhẹ vào lưng bé cho tới khi nghe tiếng ợ lớn là OK. Các mẹ cũng đừng lo khi bé có thể trớ một chút sữa ra ngoài. vậy đừng quên lót sẵn ở vai mình một chiếc khăn nhỏ để khỏi ướt áo.
    Chúc các bé ăn ngon.
    Thu Nhàn
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 680 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

Con mình cũng thường xuyên ói ra sau khi ăn. Sau 1 thời gian để ý thì mình rút ra kinh nghiệm là do mình cho bé ăn nhiều quá. Bé no quá thì chỉ cần 1 cử chỉ nhỏ là làm bé phun hết ra. Trẻ con ruột còn thẳng và ko biết nhịn như người lớn nên đã nôn là nôn ra bằng sạch.
    Kinh nghiệm của mình là cho bé ăn vừa phải thôi (cái này mẹ để ý lượng con ăn từng bữa thì biết), ăn xong cho bé ngồi nguyên 1 chỗ chơi khoảng 30 phút, ko cho bé bò trườn, hay ko cầm gặm vật gì vì bé hay cho vào miệng ngậm sâu quá cũng dễ nôn ra.