TIN TÀI TRỢ.

Bé ngủ mớ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.92K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 345 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Be Bin nhà mình đã 11 tuổi rồi,thế mà tối ngũ vẫn hay mớ,cháu hay lăn lộn,xoay trở và giãy đạp rất nhiều.hôm nào cháu đùa giỡn nhiều vào ban ngày là đêm đó cháu sẽ mớ nhiều hơn y như là chơ tiếp nhưng trò chơi ban sáng còn dang dở.... những khi ấy mình gọi Cháu dậy rất khó,gọi mãi không được mình phải phét vào mông vài cái cháu mới tỉnh được nhưng sau đó chẳng nhớ những gì vừa xảy ra.
    Mình có đưa cháu đi khám nhưng bác sĩ bảo không sao...Bạn nào biết cách gì có thể chữa cho cháu xin hãy giúp mình nhé....Thân
    "...Vấn vương mấy sợi tơ trời
    Tình riêng bỏ chợ... tình người đa đoan..."

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 235 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình có đọc ở đâu đó là bé khóc giữa đêm là thiếu Canxi, bạn thử xem con bạn có thiếu Canxi không, vì lức tuổi của cháu đang phát triển mà !
    Ngoài ra, ông bà thường nói là muốn cháu không mớ vào ban đêm thì đặt con dao vào dưới gối của cháu, cháu sẽ ngủ yên hơn (không biết cách này có dị đoan lắm không nhưng mình nhớ là hồi nhỏ, khi mình ngủ hay mớ hoặc sợ gì thì mình tự lấy con dao để dưới gối đấy)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 1,136 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Nen dat dao o duoi chieu chu dung dat o duoi goi, lam nhu the de "dao ma" y ma. Cac cu van thuong lam nhu vay de be ngu ngon hon,
    • 345 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chuyện để dao dưới gối mình có nghe Mẹ noi luc trước nhưng chưa áp dụng,cám ơn các bạn đã gợi ý,nhưng bé nhà mình nó bị lâu rồi đấy,bị tù khi lên 2 cơ ,canxi thì chắc là không bị thiếu vì đến giờ Cháu vẫn còn uống sữa ngày 2-3 lần,cháu cao,nặng cân đối lăm....
    không biết là sao nhi? Khi bé Bố cháu cũng thường hay bị mộng du
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 16 năm
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn Hoa Cuc Vang ơi, bé Chíp nhà mình cũng hay bị như vậy đó, thậm chí có khi còn dậy đi lại nữa kia, mình đã cho bé đi khám, bác sĩ nói đó cũng là một dạng mộng du. Mình có vào một số trang web nước ngoài để tìm hiểu thêm thì thấy họ khuyên tuyệt đối không nên đánh thức bé dậy vào những lúc như thế, vì có thể làm cho "bệnh" nặng thêm. Hiện tượng này thường hay gặp ở các trẻ nam hiếu động trong khoảng từ 5-12 tuổi. Có thể hạn chế chứng bệnh này bằng cách tập cho bé ngủ theo giờ nhất định, không đi ngủ quá khuya và phải đảm bảo đủ thời gian ngủ mỗi ngày (không được bỏ bữa ngủ trưa, đấy là theo kinh nghiệm của mình). Mong rằng bé nhà bạn sẽ sớm có được giấc ngủ ngon lành.
    • 345 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Cam on Chipbong nhe,loi khuyen cua Ban lam minh giat minh day,vi minh hay danh thuc Be nhu the lăm neu khong danh thuc Be cu mo hoai,khong the tinh duoc) Nhung suc khoe thi van binh thuong...
    Minh co gang lam theo nhung loi khuyen cua Ban xem co kha quan hon khong nhẹ
    cam on Cac Ban da gop y cho minh
    Than
    • 317 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn thử tham khảo bài này xem
    https://www.webtretho.com/w/sk.php?nID=27
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà em có 2 cháu sinh đôi đã 7 tuổi rồi, nhưng chỉ 1 cháu thỉnh thoảng có hiện tượng như là bị mộng du: Đang ngủ, tự nhiên cháu ngôi dạy rồi ú ớ, rồi khóc nhè 1 lúc; Hay đang ngủ tự nhiên nói linh tinh (mà nói rất rõ ràng, mạch lạc),... Những lúc đó em rất sợ! ... Các Bố Mẹ có kinh nghiệm gì chỉ giùm em với! E cảm ơn các Bố Mẹ nhiều!
    ... Con là Vầng Trăng soi đêm của Bố
    Con là Mặt Trời sáng ngày của Mẹ
    Con là bài ca ngân nga mãi xa ...
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn biết gì về giấc ngủ?

Giấc ngủ không phải là sự ngưng nghỉ hoạt động hoàn toàn mà là một dạng đặc biệt của hoạt động cơ thể giúp cơ thể phục hồi năng lượng đã tiêu hao khi thức. Chúng ta ngủ khoảng 1/3 cuộc đời do vậy, giấc ngủ chiếm nhiều thời giờ nhất của cuộc sống, nhiều hơn tất cả mọi hoạt động khác và vẫn còn là một bí mật về con người.

Đối với một số người giấc ngủ là thứ yếu, nhưng nhiều người hiếm khi hài lòng về thời lượng cũng như chất lượng giấc ngủ của mình. Nhiều công trình nghiên cứu chứng minh rằng việc ngủ đủ giấc mỗi ngày là hết sức quan trọng và cần thiết đối với mọi người.

Đối với chúng ta, giấc ngủ được hiểu nôm na là khoảng thời gian từ lúc đi làm về cho tới lúc chuẩn bị đi làm; còn hiểu một cách khoa học thì ngủ là khi chúng ta nhắm mắt cho não bộ nghỉ ngơi. Hoạt động của não bộ sẽ chậm lại, mọi hoạt động liên quan đến nhận thức đều tạm ngưng, lượng máu lên não khi chúng ta ngủ cũng khác so với khi thức.

http://www.suckhoetamthan.net/detail...rticle_id=1914
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Nhờ các mẹ tư vấn gấp cho mình với.
    Bé nhà mình được 29 tháng. Khoảng 5 or 6 tháng gần đây, mỗi khi ngủ bé thường hay nói những điều mà bé nói ban ngày và đôi khi la hét với vẻ hoảng sợ.
    Mình không biết như vậy là bị sao?
    Nhiều người nói bé như vậy là do thần kinh yếu.
    Mình tính cuối tuần này cho bé đi Nhi Đồng khoa Thần kinh để khám thử.
    Mong các mẹ tư vấn gấp giùm mình.
    Cám ơn các mẹ,
    Thuanhang
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này hình như gọi là: Rối loạn giấc ngủ. Nếu đúng thì điều trị lâu dài và tương đối phức tạp vì phải kết hợp cả nhà
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ NhatLongBean đã hồi đáp cho mình.
    Bạn có biết phương pháp điều trị không vậy?
    Mình tính cho đi khám bs nhưng ax mình nói từ từ sẽ hết. Trẻ con có lúc này lúc kia.
    Với lại mình tính mua Canxi Coribe gì đó cho uống thử xem có hết không?
    Nếu không hết mình sẽ cho bé đi bv Nhi Đồng khám thử.
    Thân chào
    • 142 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cả 2 bé nhà mình và mấy đứa cháu thì đều như vậy cả. Nhưng chỉ 1 thời gian là hết thôi, nên mẹ nó đừng quá lo lắng. Thường là giai đoạn 2-4 tuổi, tùy đứa. Ngày trước bé lớn nhà mình cứ làm mất ngủ vì nhưng giấc mơ của bé, nhưng đôi lúc lại thấy hay vì biết được những bức xúc của bé đối với những điều cô dạy ở lớp.
    Hôm nào bé càng nhiều điều bức xúc, tranh giành với bạn hay bị cô giáo mắng thì hôm đó về bé la hét nhiều hơn. Ngày đó vợ chồng mình cũng lo lắng đền hỏi gia đình 1 người bạn mà cả 2 vợ chồng đều là bác sĩ ( vợ là BS Nhi Thủy Điển) thì họ nói: "Ôi, vợ chồng tao cũng phát mệt vì đêm con bé nhà tao khóc la đây này". Thế là VC mình đành mặc kệ, sống chung với lũ. Sau 1 thời gian sau thì lại ổn.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mẹ ! con bé nhà mình được 23 tháng . Ban ngày thì ít ngủ , ban đêm thì ngủ cứ tới 1, 2 giờ khuya là khóc đòi đi vệ sinh nhưng ẳm bé đi thì bé chẳng chịu , nẫy ngược lên , khóc rùm. đòi uống nước cho uống cũng không chịu uống chỉ khóc thôi , thường bé làm như thế cả tiếng sau bé mới ngủ lại và cũng thường la khóc và nói những từ mà ban ngày bé hay nói . Mình bị stress lắm.Bên cạnh đó con mình bị động kinh và đang điều trị ở bệnh viện tâm thần trẻ em ở đường Phan Đăng lưu quận Phú Nhuận đó.Mình cũng có nói bác sĩ về tình trạng của con mình , bác sĩ cho bé uống MgB6 nay mình thấy bé ngủ ngon hơn nhiều .Ở bệnh viện đó chuyên bên thần kinh, mẹ thử dắt bé tới đó khám thử xem sao nhé. Chúc bé mau khắc phục tình trạng trên nha
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin lỗi mẹ ThuanHang!
    Hôm nay mình mới lên mạng được. Thực ra Bé nhà mình mới bị như thế nên mình mới đi tìm thông tin.
    http://suckhoedoisong.vn/20100419101...ay-doi-hanh-vi.
    htmhttp://nhakhoavn.net/Benh-tam-than/Mat-ngu/Roi-loan-giac-ngu-o-tre-em.nso
    Mẹ thuanhang thử vào các trang trên xem có thông tin gì giúp được không.
    Chắc cũng không có quá nhiều vấn đề. Mẹ thuanhang đừng quá lo lắng. Nhưng nếu có dk vẫn nên xin ý kiến của bs thì hơn.
    Chúc các bé mau khoẻ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn tất cả các mẹ đã hồi đáp cho mình.
    Mấy bữa nay mình mua Canxi Corie cho bé uống thì thấy tình hình khá hơn rồi.
    Với lại trước khi đi ngủ đều dặn bé là: Tối nay con ngủ ngoan và đừng khóc nhe.
    Thế là tối bé không khóc, chỉ quay người qua lại một lúc rồi ngủ tiếp thôi nên mình cũng an tâm rồi.
    Chào các mẹ.
    Co gì mình sẽ nhờ các mẹ tư vấn tiếp.
    Thân chào,
    Thuanhang
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em mới 4 tháng mà dạo gần đây ngủ hay bị mớ...khóc quá trời...thế có sao k ạh??? có mẹ nào biết chỉ dùm e với
    • 70 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cún nhà mình cũng vậy, mình thường bế bé dậy và nựng bé một lúc thì sẽ hết.