Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé ngủ không ngon, hay đổ mồ hôi đầu.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.72K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé Nấm Lùn của mình được hơn 7 tháng rồi. Từ lúc bé được 2 tháng là bé ngủ ban đêm không được ngon, hay lăn qua lộn lại, vò đầu vò tai thấy thương quá Sad. Một tuần nay bé không chịu bú đêm, hay khóc nhè, bế lên mới chịu nín (vẫn nhắm mắt ngủ). Với lại bé hay bị đổ mồ hôi đầu ngay cả lúc ngồi chơi không. Ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,411 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng thế mà k biết làm thế nào ai có kinh nghiệm thì chỉ bảo nhé
    • 62 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

hỏi thêm các chị nhé, bé có bị rụng tóc không?
    ví dụ như trên gối thấy tóc nhiều hay các chị để ý quan sát thấy. Nếu có thêm đặc điểm này nữa em nghĩ cháu có biểu hiện còi xương do thiếu vitamin D. Các chị thử để ý nhé! Chúc các em bé mau khỏe nha.
    • 435 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namlun07032008 Xem bài viết
    Bé Nấm Lùn của mình được hơn 7 tháng rồi. Từ lúc bé được 2 tháng là bé ngủ ban đêm không được ngon, hay lăn qua lộn lại, vò đầu vò tai thấy thương quá Sad. Một tuần nay bé không chịu bú đêm, hay khóc nhè, bế lên mới chịu nín (vẫn nhắm mắt ngủ). Với lại bé hay bị đổ mồ hôi đầu ngay cả lúc ngồi chơi không. Ai có kinh nghiệm chỉ giúp mình với.
    Có vẻ bé bị thiếu canxi đấy. Mẹ chịu khó cho con phơi nắng và bổ sung D3 cho con nhé.
    ocyeucuame: 0983 152 886
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 911 Bài viết

• 346 Được cảm ơn

ở bên form của anh Anh Tuấn có chỉ bài thuốc trị bệnh này đó các bạn.thuốc bắc thấy cũng có mẹ cho con uống bớt đó.các mẹ qua đó tham khảo nha!form" phương thuốc trị viêm họng ấy"chúc các bé ngoan!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 650 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cởi áo bớt cho đỡ nóng.
    avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4avatar16341_4
    Sổ bìa đen: BLCBPT
    • 279 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chắc chắn bé nhà bạn bị thiếu canxi rồi, bé thứ hai nhà mình cũng có hiện tượng giống bé nhà bạn đấy, cho bé uống bổ sung canxi và Vit D3 + tích cực tắm nắng thấy hiệu quả lắm. Như mẹ be_tun_yeu nói là không phải thiếu canxi thì không đúng rồi, bé nhà mình tóc mọc đầy đầu, giờ sắp 7 tháng mà bò được rồi nhé. Bài thuốc của mẹ nó áp dụng cho bé ở tuổi nào đấy, các bé dưới 1 tuổi đã làm sao ăn được lươn hay ăn được rồi mà mẹ cháu không biết nhỉ. Mong các mẹ chỉ giáo.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 244 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Gọi điện cho mẹ tunyeu ma khong thấy mẹ nghe máy. Bé nhà mình cũng bị hiện tượng như các bé trên. Mình đã cho bé uống vitamin tổng hợp ( bao gồm cả vitamin D). Theo các mẹ mình có nên bổ sung thêm canxi và nếu có thì uống loại nào đây????Các mẹ thông thái đâu giúp mình với.
    • 279 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be_tun_yeu Xem bài viết
    Nói thiếu canxi ma chi những hiện tượng quấy khóc trên là chưa đủ cơ sở , xem bé có chậm bò, hay chậm đi ko , còn cách dung lươn để nấu bột mình đã nói kỹ rồi mà, nấu quá dễ , nếu ko biết làm gọi cho tôi số đt 0983970788
    Cách nấu bạn đã nói kỹ rồi và mình cũng biết cách nấu nhưng mình đang hỏi bé dưới 1 tuổi đã ăn được lươn chưa mẹ be_tun _yeu?
    • 85 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình ăn lươn từ 8 tháng. Mình không biết đó là bài thuốc. Nhưng bé vẫn bị đổ mồ hôi đầu và lăn lộn khi ngủ. Bé 10 tháng, biết bò, đang tập đứng vịn và đi men. Bé nặng 8kg, rất it tóc, chỉ có 2 răng. Bé uống bổ sung D3 từ nhỏ tới giờ, ngày 2 giọt. Hôm trước cũng đã thấy bài thuốc đông y bên topic thuốc trị viêm họng nhưng chưa thử. Không biết ai còn cách gì nữa không nhỉ?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • 1,990 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Bé nhà mình dạo này hay ra mồ hôi đầu, nhưng ngủ vẫn ngon lắm, chả hiểu tại sao nhỉ? Từ bé đến giờ mới thấy bị lần đầu tiên...bà nội của bé thì bảo là bị thiếu Canxi??? Có bạn nào biết không bảo mình với?
    • 315 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của tôi với bé nhà tôi, bạn tham khảo nhé:
    Tắm nắng buổi sáng kết hợp với uống Calcium siro 150ml và D3
    thử xem nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

các chi ui, bé nhà em đc 14 tháng rùi. nặng 11kg và dài 80cm. bé có 14 cái răng xinh. Bé biết đi vào khảong 13,5 tháng. Nói chung là tạm ổn nhưng tối bé ngủ kg ngon. khoảng 3AM là bé thức và khóc. Em mệt muốn chết luôn nhưng kg biết lý do tại sao con em khóc. EM cho uống nước, thay tã và ru rất lâu mới ngủ tiếp. EM có hco uống canxi rồi đấy. Bé của các chị có giống như HEO nhà em kg?
    EM rất stress vì ngủ kg đủ. Tất cả vì bé heo iêu quý
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đổ mồ hôi đầu như vậy, hôm trước bé bị bệnh mình đưa bé di BS thì BS bảo là bé thiếu canxi rồi cho toa mua calcium uống và kết hợp với tắm nắng mỗi ngày, Bé nhà minh nay được 06 tháng mỗi ngày mình vẩn cho bé uống thêm canxi.
    • 84 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đưa bé đi khám bác sĩ, bác bảo bé Nấm bị thiếu Canxi , mình cho uống thuốc Ostram 5g (Calcium Photphat) và phơi nắng ngày khoảng 15 phút. Mình thấy bé ngủ ngon hơn, đêm không khóc nhè nữa. Mừng ghê!
    • 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Bé nhà mình 11 tháng, mấy hôm nay trời lạnh mà mồ hôi vẫn đầy đầu mặc dù thân người bé vẫn bình thường, đêm ngủ không ngon giaac, vừa nhắm mắt vừa kêu. Mình chẳng biết bé bị sao nữa (bé không bị rụng tóc, đã mọc 7 răng), à, bé vừa khỏi sốt xong. Có mẹ nào có kinh nghiệm về vụ này giải đáp giùm mình với, mấy hôm nay bé ngủ không ngon, làm cả nhà lo lắng. Rất mong nhận được sự chỉ bảo của các mẹ. Mình cám ơn trước nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 270 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

phuthuy30002000: con của chi đã đứng chựng được chưa? Con của em mới thôi nôi hôm qua nhưng chưa đứng chựng được, dạo này thời tiết NT mát mà nó đổ mồ hôi ướt cả đầu, hổng hiểu sao nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 244 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình nghe một mẹ trên WTT bảo mua thuốc TRị mồ hôi trộm của Đức Thịnh ở 48 Hai Bà Trưng cho con uống thấy hiệu nghiệm, mà là thuốc đông y mình nghĩ cũng rất an toàn. Các mẹ cho con thử nhé. Thuốc chỉ cho các bé từ 1 tuổi trở lên.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé hay đổ mồ hôi đầu đó là mồ hôi trộm đấy. mình có đọc được thông tin là chó bé ăn thịt con trai đồng và lá dâu non liên tục trong vòng 5 ngày là khỏi ngay ấy mà
    • 47 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lanntrang Xem bài viết
    phuthuy30002000: con của chi đã đứng chựng được chưa? Con của em mới thôi nôi hôm qua nhưng chưa đứng chựng được, dạo này thời tiết NT mát mà nó đổ mồ hôi ướt cả đầu, hổng hiểu sao nữa.
    Mấy hôm ngập lụt nay mình mới vào được mạng, con minh chưa biết chững bạn ạ, cháu mới biết leo cầu thang, vịn ghế đứng lên thôi. Trộm vía, mấy hôm nay cháu đỡ mồ hôi rồi. Mình thấy nhiều trẻ bị thế lắm, nếu bé nhà bạn còn bị vậy, bạn thử kiểm tra xem phòng ngủ của con có thoáng không, mình được khuyên là phòng bé phải thoáng khí, mình đã làm theo (mở cửa sổ hoặc bật quạt rồi đắp chăn cho bé) và thấy con nhà mình khỏi đấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2