Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé ngủ hay giật mình

• 1 Lượt chia sẻ
  • 54K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

• Trang 8/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 393 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

chị ơi đỗ nguyên hạt và vỏ hả chị?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình thấy chèn túi vỏ đậu 2 bên bé ý. Mình thấy chị gái mình thường làm vậy.
    Mr Hải - 0979 79 6116
    • Đã bị khóa
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bá nhà mình Cũng Hay giất mình khi ngủ lắm.mẹ nào có mẹo gì hay k mách mình với.k đi làm về mệt tối lại chẳng được ngủ ví con hay khóc đêm ah.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trẻ bị giật mình khi ngủ có thể trẻ bị thiếu canxi đấy mẹ nó ạ, mẹ nó bổ xung canxi và cho trẻ phơi nắng nhiều nhiều chút là em bé đỡ giật mình thui!
    • 11 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em phải thử cách của mẹ xem có hiệu quả không, cún nhà em lúc thức thì chơi ngoan lắm nhưng ngủ thỉnh thoảng giật mình mà không có ai vỗ về là dậy và khóc toáng lên ngay, em cũng thử cách chèn gối rồi nhưng chỉ bé chỉ ngủ một mình được khoảng 30' là lại dậy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghien Xem bài viết
    Bé dưới 3 tháng giật mình là bình thường thôi, các mẹ chịu khó cho bé phơi nắng, bú sữa mẹ đầy đủ, ngủ cho nằm nghiêng chặn chân tay bé thôi, các mẹ thử dùng 4 chiếc tất của bố, mua đỗ xanh hay đỗ đen rửa xạch phơi khô rang cho khô hẳn rồi nhồi đầy vào 4 chiếc tất khâu kín lại, khi bé ngủ chặn 4 chiếc tất lên tay chân bé, bé đỡ giật mình đó. ( cái này chị hàng xóm nhà mình mách)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em nghe BS bảo hiện tượng giật mình khi ngủ là do thiếu can xi đó chị. Con cười lúc ngủ là do Bà Mụ dạy thôi con nít bé nào cũng vậy thôi. Còn hay khóc cũng có thể là bé khó tính,bé gái nhà em giờ 6,5 tháng nhưng trước 3,5 tháng cũng hay khóc đêm lắm không có cách nào dỗ được .Ẵm đi khắp nhà àh
    • 1,224 Bài viết

• 6,333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trunghien Xem bài viết
    Bé dưới 3 tháng giật mình là bình thường thôi, các mẹ chịu khó cho bé phơi nắng, bú sữa mẹ đầy đủ, ngủ cho nằm nghiêng chặn chân tay bé thôi, các mẹ thử dùng 4 chiếc tất của bố, mua đỗ xanh hay đỗ đen rửa xạch phơi khô rang cho khô hẳn rồi nhồi đầy vào 4 chiếc tất khâu kín lại, khi bé ngủ chặn 4 chiếc tất lên tay chân bé, bé đỡ giật mình đó. ( cái này chị hàng xóm nhà mình mách)
    bé nhà e 2 tháng mà ngủhay giật mình và ngủ k sâu.nhưng mẹ bế trên tay thì con ngủ bình thường. sáng thì e vẫn cho con tắm nắng. chỉ hôm nào lạnh mới k tắm nắng thôi. ba cháu mất rồi vậy cách của chị dùng tất của mẹ được không
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha Em Yêu Nhà Mum

hkkD84fhkkDp7P9ES7OQP9ESp7
    Mẹ đổi tên ở nhà cho con là Happy, mong cuộc sống của con iu của mẹ như cái tên mẹ đặt cho.
    Dù đổi tên em vẫn là em của anh Pikop
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thế mình mua canxi về cho con u đc ko hay phải đi khám hả các mẹ
    • 44 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Con bạn bị thiếu canxi đó. Quan trọng nhất là bạn phải phơi nắng trước 8h sáng, việc phơi nắng này giúp bé dễ dàng hấp thụ canxi. Bạn bồi canxi cho bé mà không phơi nắng thì cũng không có gì cả đâu.Nếu bé bú mẹ thì mẹ nên bổ sung canxi, bạn có thể uống sữa tươi hay sữa tươi có hàm lượng canxi cao. Không nhất thiết bạn phải uống sữa bầu vì bác sĩ nói với mình sữa tươi có rất nhiều canxi, nếu được, 1 ngày bạn uống 1 hộp 1 lít nhé. Bé nhà mình hồi cũng như bạn, ngủ giật mình, khuya hay khóc dêm, khóc thét như có ai đánh vậy. Chúc bé nhà bạn ngủ ngon, không giật mình nữa nhé.
    • 33 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ljnyo Xem bài viết
    thế mình mua canxi về cho con u đc ko hay phải đi khám hả các mẹ
    Bạn có cho bé uống bổ sung Vitamin D3 ko? Bé ko được tắm nắng thường xuyên thì phải bổ sung cái này đó. Bé nhà mình sinh mùa đông, thế là sáng nào mình cũng cho bé uống 1 giọt Vitamin D3 để bé hấp thụ canxi tốt hơn. Như thế bé sẽ đỡ giật mình.
    Mỹ phẩm Hàn Quốc xách tay 100%
    https://upakorea.blogspot.com/
    ĐT: 0912684248
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con tôi 20 tháng, nặng 10,8kg, cao 80cm. Bé ngủ ban ngày rất ngon (2 giấc sáng 8h30, chiều 1h30) nhưng ban đêm thường hay giật mình (khoảng 10 lân/đêm) phải cho bé bú vú mẹ mới chịu ngủ tiếp. Như vậy bé có bị bệnh gì ko? và làm cách nào để khắc phục?xin các bạn thành viên tư vấn thêm chó mình nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,944 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà bạn chưa cai vú mẹ ah. COn mình ngủ k ngon từ lúc mới sinh, 1 giấc hiện tại chỉ 2 tiếng, ngủ ngon nhất là 1 tiếng đầu. Còn ban đêm thì cũng trằn trọc ngủ k được do quen hơi mje và thích mẹ ôm ngủ. Lúc mình cai bú cho con lúc 19m, rất cực vì đêm bé quen bú vú mẹ dù chỉ là ngậm k bú nhiều sữa, cả 10 ngày mình k ngủ với con vì bé cứ khóc vì k được cho ngậm ti. Mình toàn phải thức dậy, dỗ cho con ngủ, ẵm con ngủ 1 đêm mấy lần, sau đó bé quen dần và k ngậm ti nữa. Nhưng vẫn thích mẹ ôm và nhớ hơi mẹ, ngủ đêm nào cũng trằn trọc, thể trạng phát triển tốt về cân nặng và chiều cao nhưng bé cũng khó ngủ ban đêm.
    Bạn cai bú cho con đi khoảng 1 tháng sau bé ngủ ngon giấc ngay, do con mình khó ngủ lúc sơ sinh rồi, lúc sơ sinh mà ngủ có 1 giấc hơn 1 tiếng thôi mà chắc giống mẹ khó ngủ nên mình chỉ theo dõi và khi bé lớn hơn tí nữa sẽ cho ngủ riêng giường.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 368 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Bạn thử bổ sung thêm canxi và vit D cho bé xem. Bé nhà mình cũng bị một đợt khó ngủ như vậy thế là mình bổ sung luôn thì thấy đỡ hẳn đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Con mẹ nó giống con nhà mình thế. Đêm nào cũng thức dậy không biết bao nhiêu lần đòi ti mẹ, dù ti không nhiều. Không cho hay trì hoãn là nàng nên chân rầm rầm, lăn lộn ầm ầm, tới khi nào chạm vào mẹ và cho ti mới thôi. Càng kéo dài, con càng dễ tỉnh ngủ và sẽ khóc và ngồi dậy luôn. Đang khổ thân ghê. Con mình đang 14 tháng, không biết là có nên thôi bú cho bé không nữa, vì mình ngày đi làm, chỉ cho con bú đêm thôi!
    eNortjKzUjI0NzMxNFWyBlwwFZcC1Q,,44
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ban ngày chị đừng làm cho bé giật mình như vậy sẽ tốt hơn
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình rất cám ơn các bạn đã chia sẽ về giấc ngủ của bé với mình, để mình làm theo các cách của bạn thủ xem.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 153 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenhanhsyt Xem bài viết
    Mình rất cám ơn các bạn đã chia sẽ về giấc ngủ của bé với mình, để mình làm theo các cách của bạn thủ xem.
    Mẹ nó cai sữa đêm được cho bé chưa? Mình cũng đang hành trình cai sữa đêm cho con đây. Với các bạn nhỏ này, thì thành công hay không chỉ có thể phụ thuộc vào sự kiên nhẫn của mẹ thôi. Con mình tối qua đầu hôm đã có thể tự ngủ mà không cần ti mẹ. Uống xong bình sữa, vệ sinh miệng xong là ôm gối ngủ. Ngủ từ 8h30 thẳng một giấc tới 3h. Mừng hết lớn. Rồi 3h ọ ẹ lăn lộn, nhưng tối qua thì không khóc nữa. Mình nhét cho chai nước thì mút mát mấy cái rồi giật phặt ra quay đi ôm gối ngủ tiếp. Đến 5h lại dậy lăn lộn. Lần này thì tìm mẹ rõ ràng hơn, nhưng mình kiên quyết là vỗ dành thôi chớ không cho ti. Được tí thì nàng chấp nhận không ti mà ngủ luôn một giấc tới 7h. Mình không biết phải mất bao lâu nữa con mình mới ngủ ngoan một giấc tới sáng. Chỉ biết là đã bỏ được lần thức giấc lúc 12h, tự ngủ đầu hôm, và các lần thức giấc khác thì dù không được cho bú con đã không khóc nữa!
    eNortjKzUjI0NzMxNFWyBlwwFZcC1Q,,44
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • 2,836 Bài viết

• 1,430 Được cảm ơn

Mùa đông lạnh ko có nắng thì làm thế nào hả các mẹ,bé nhà e gần 2m ngủ giật mình liên tục, ngủ ko sâu, thương lắm hu hu
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn
    Các bạn ơi cho mình hỏi chút với, con trai mình 2 tuổi ngủ hay bị giật mình mà giật mình liên tục, các bạn nào có kinh nghiệm tư vấn cho mình với mình cảm ơn nhiều ạ.
    khắc dấu, khac dau
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E cũng có con gái 2 tuổi cháu nặng 16kg cao 87cm.Hồi trước cháu nhà e cũng hay ngủ bị giật mình lắm vc e lo lắm mà lại thấy khó ngủ và mệt mỏi và hai vc e tìm hiểu sách báo rồi các trang web thì thấy đa số là do cháu thiếu vitamin D rồi vc e cho cháu đi khám và bác sĩ cũng bảo là cháu bị thiếu vitamin D nữa, về nhà e cho cháu uống bổ sung vitamin D theo lời bác sĩ khám.Và e cho cháu ăn uống đầy đủ chất và đúng bữa hơn và e cho cháu chơi nhẹ nhàng không nô đùa nghịch nhiều để tránh tối ngủ giật mình,khi ngủ e chèn hai cái gối hai bên cạnh tay cháu ngủ và bây giờ cháu nhà e ngủ không mấy khi giật mình nữa.Chị hãy thử làm như e xem có hiệu quả không.
    Chúc con chị luôn luôn khỏe mạnh và ngoãn ngoãn hơn!
  • Trang 8/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9