Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé ngủ hay giật mình

• 1 Lượt chia sẻ
  • 53.9K Lượt đọc
  • 160 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 3,329 Bài viết

• 3,667 Được cảm ơn

Các mẹ oi, giúp Mẹ Thỏ với!!!!!!!!
    Con nhà em được 4 tháng rùi, lúc ngủ ( đôi khi cả lúc đang thức chơi nữa) bé cứ giật mình giơ cả hai tay hai chân lên trời. Bà nội cháu bảo tại lúc nhỏ mẹ cháu không chịu chèn cho cháu cẩn thận (Mẹ Thỏ bị bà nội mắng suốt, híchíc). Cơ mà tại vì hồi đó nóng quá mà!!! Có mẹ nào có kinh nghiệm gì không mách mẹ cháu vớơiiii!!! Mẹ cháu xin cảm ơn nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 512 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tho
    Con nhà em được 4 tháng rùi, lúc ngủ ( đôi khi cả lúc đang thức chơi nữa) bé cứ giật mình giơ cả hai tay hai chân lên trời. Bà nội cháu bảo tại lúc nhỏ mẹ cháu không chịu chèn cho cháu cẩn thận (Mẹ Thỏ bị bà nội mắng suốt, híchíc). Cơ mà tại vì hồi đó nóng quá mà!!! Có mẹ nào có kinh nghiệm gì không mách mẹ cháu vớơiiii!!! Mẹ cháu xin cảm ơn nhiều
    MQ nhà mình đẻ trước Thỏ nhà bạn 1 ngày đấy. MQ nhà mình cũng hay giật mình như con bạn nhưng chỉ 1-2 tháng đầu thôi,giờ thì ngủ chẳng cần chèn gì hết vẫn ngủ ngon không giật mình.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 316 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Tho
    Chẳng phải là lúc bé cứ quấn chặt và chèn đủ kiểu là bé hết giật mình đâu, hồi con mình 2 tháng giật mình giữ lắm, nhiều lúc đang ngủ mà giật mình tỉnh dậy khóc thét lên ý. Thế là mình gọi bác sĩ đến khám xem có bị sao k mà bé lại giật mình thế, thế là phát hiện ra con mình co răng nanh, bác sĩ nhể liền một lúc mười mấy cái nanh, mấy hôm sau cu nhà mình ngủ ngon hắn.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Baby nhà mình cũng mới được có 3 ngày tuổi thôi, cháu sinh muộn vài ngày. Nhưng trong miệng có mấy chỗ trăng trắng, giống như răng ấy, ở vị trí cũng như răng. đó có phải là răng nanh bạn nói không nhỉ? cháu cũng thỉnh thoảng bị giật mình. Mẹ nào biết trả lời dùm mình với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,
    Cháu nhà tôi được gần 2 tháng tuổi. Dạo này cháu hay giật mình trong khi ngủ và cháu thức luôn không chịu ngủ lại. Các Mẹ có kinh nghiệm giúp tôi xử lý sao cho cháu không giật mình nưã. Cảm ơn các Mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 709 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quangtung
    Chào các Mẹ,
    Cháu nhà tôi được gần 2 tháng tuổi. Dạo này cháu hay giật mình trong khi ngủ và cháu thức luôn không chịu ngủ lại. Các Mẹ có kinh nghiệm giúp tôi xử lý sao cho cháu không giật mình nưã. Cảm ơn các Mẹ nhiều.
    Bố cháu hay là mẹ cháu cho cháu nằm nghiêng đi, nếu có gối vỏ đỗ chèn người cho cháu càng tốt, nếu để nằm ngửa cháu sẽ hay giật mình, mà trẻ con đã dậy là hay thức chơi. Bé nhà mình trc cũng thế, dậy chơi rồi chán mới ngủ, nằm nghiêng thì bé ko bị giật mình và ngủ giấc dài,thấy lâu quá mình có thể lật bé nghiêng bên khác cho đỡ mỏi người, bgiờ lớn rồi bé nàh mình cũng giữ thói quen ấy, ít khi nằm ngửa khi ngủ, bạn thử xem nhé.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà em ngủ ít giật mình lắm,em bày thế này nhé
    chừng nào bé ngủ thì lấy cái tã vải hình tam giác đó,cột chặt bé lại,đừng sợ bé khó chịu,ko sao đâu
    có lần cuawr nhà em bị gió đập rầm 1 cái mà bé vẫn ngủ tỉnh bơ
    • 459 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Theo kinh nghiem cua minh, ban lay mot cai khan long day, gap lai va dap ngang nguc be khi ngu se lam be cam thay an toan va không giat minh. Giong nhu khi be giat minh thi lay ban tay cua minh dat len nguc be cung giup be tim lai giac ngu de dang hon.
    Không biết ban co de y den cách các ba mu quan khan cho be trong viên phu san ko? Cách quan khan day cung giúp cho be ngu ngon day !
    Xin loi vi ko hiêu sao hom nay may minh ko danh dước Tiêng Việt.
    • 1,004 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Theo như 2 cách của 2 mẹ chỉ thì xem ra kô thành công với bé mình rồi vì kh ngủ bé đạp tông bất kể cái gì kể cả chăn đắp huống chi bây giờ quấn khăn chắc càng kho.
    Thứ 2 mình cũng đã đặt tay nhưng chỉ được lúc đầu giờ sau đó nửa đêm kô ăn thua , cứ để ý khoảng 4 h là thóc thét lên giống như ai cấu ẳm lên ru lại mới thôi , đưa sữa thì kô uống , đặt xuống khoảng 1/2 tiếng lại trực giấc thành ra cả đêm 2 vợ chồng ngủ kô bao nhiêu , sáng dậy mạnh mẹ mẹ ngủ , mạnh cha cha ngủ , mạnh con con ngủ , cả nhà nằm la liệt , nướng đến 11h trưa luôn , ăn uống thì lộn xộn , bỏ bữa lum tum thế này thì làm sao lên cân.
    • 346 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trộm vía cún nhà mình 3 tháng rồi mà ngủ đêm rất ngoan, hồi 1 tháng cũng hay giật mình, chẹn gối ko ăn thua vì cún đạp ra hết, thế là mình cho nằm nghiêng, bé ngủ rất lâu. Cách thứ 2 là bố cháu mua 1 cái nôi mây về cho cháu nằm nghiêng trong đấy, rồi đu đưa, cháu có vẻ hết giật mình. Ban đầu cháu cũng sợ nằm nôi mây vì nằm giường cũi quen rùi, song bố cháu cứ tập dần. Bây giờ thì ban ngày nằm nôi ngủ rất ngon, ko giật mình. Nhưng lạ cái là cún nhà mình ban đêm ko bao giờ nằm nghiêng, bú xong là ngửa ra ngủ lăn lóc đến sáng. Lúc nào đói mồm cứ chóp chép nhưng mắt vẫn nhắm tịt, mẹ cháu chỉ việc cho ti vào là ti rồi ngủ tiếp. Thế là 2 vợ chồng cũng được ngủ thoải mái.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 994 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Nếu chặn cho bé nằm nghiêng thì bạn phải dùng cái gối dài, tốt nhất là hình tam giá (nhưng sợ VN ứ có, mình xem sách của Tây thấy có) chặn bé nằm nghiêng thì mới được chứ chỉ đắp chặn ngang người thì không ăn thua vì bé sẽ quẫy ra ngay. Em bé đang quen trong bụng mẹ chặt nên ra ngoài chống chếnh hay giật mình. Ngày xưa các cụ hay quấn tã cả hai tay em bé là vì thế. Hồi bé nhà mình mới sinh, mình toàn chặn 1 cái gối ôm sau lưng bé rồi đắp cái gối chặn vỏ đỗ ngang người, để 1 tay bé vào trong, 1 tay để tự do. Ban ngày không nằm cũi thì mình cho bé nằm cái nôi xách tay chặn gối ôm 2 bên thế là chị ta ngủ tít.
    • 5,353 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Ôi trời ơi sao mà gia đình chị giông y chang gia đình nhà em thế. Làm em lắm lúc không mê tín cũng phải nghĩ là hay co ma đang trêu con mình. Cũng khoảng tầm 4h sáng la dậy. khóc thét lên ma ko hiểu nguyên nhân( Tất nhiên kông phải dêm nào cũng thê.) cho bu thì không chiu. Kiểm tra bỉm thì không ướt lắm. Đa đủ ấm. Kiểm tra xem có côm áo hay chỗ nào không bình thường nhưng cung không tìm ra.Nói chung là mỗi hôm mẹ lại phải nghĩ ra 1 cách để dỗ và đặt con. Cũng may là ban ngày em còn gửi bà đươc 1 lúc để ngủ đấy chị a. Mọi người cứ bắt dậy sớm để mẹ con cùng ăn sáng cho đảm bảo sức khỏe. Nhưng đêm thức thế thì dậy sớm làm sao được. Khổ quá cơ chị ạ. Bon em còn ở riêng nữa nên vì ngủ ban ngày nhiều quá em cũng chẳng co thời gian chợ búa cơm nước gì cả. Toàn ăn linh tinh cũng chẳng kiêng cữ được mấy. Đang lo cư thế này thì cả nhà đến suy dinh dưỡng mất thôi.
    Me Megan
    • 78 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

hic, cún con nhà mình đã được hơn 1 tháng rùi nhưng ngủ hay giật mình kinh khủng. Mình cũng đã áp dụng một vài cách mà các bạn nêu ra nhưng ko ăn thua. mình cũng thấy e bé nằm nghiêng thì có vẻ ngủ yên hơn nhưng nằm nghiêng thì bé tè là ướt hết quần mặc dù đã đóng bỉm, hic hic, thế mới đau chứ. Các bác có bị thế ko nhỉ? cho e giải pháp với chứ cứ thế này thì cả nhà em kiệt sức vì mất ngủ mất vì cứ hơi tí là cún giật mình hic hic...
    Em yêu chồng em
    Chữ ký đã được sửa
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimiconuong Xem bài viết
    hic, cún con nhà mình đã được hơn 1 tháng rùi nhưng ngủ hay giật mình kinh khủng. Mình cũng đã áp dụng một vài cách mà các bạn nêu ra nhưng ko ăn thua. mình cũng thấy e bé nằm nghiêng thì có vẻ ngủ yên hơn nhưng nằm nghiêng thì bé tè là ướt hết quần mặc dù đã đóng bỉm, hic hic, thế mới đau chứ. Các bác có bị thế ko nhỉ? cho e giải pháp với chứ cứ thế này thì cả nhà em kiệt sức vì mất ngủ mất vì cứ hơi tí là cún giật mình hic hic...
    Qua kinh nghiệm 2 đứa mình thấy giải pháp nằm nghiêng vẫn là tốt nhất. Tuy nhiên đúng là khi bé tè thì bị trà ra ngoài ướt quần. Thôi chịu khó chịu đựng khoảng 9 tháng trở ra sẽ đỡ thôi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,283 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Ôi trời, đau đầu vì vụ con giật mình quá. Bé Bông nhà tớ cũng ngủ chán ghê, giật mình cứ giơ thẳng tay lên trời, mắt thì hoảng hốt, hic. Đêm ngủ một là cho bé nằm nghiêng, nhưng mẹ phải nằm cạnh sát, 1 tay mẹ giữ tay, một tay giữ chân, khi bé giật mình thì giữ lại và vỗ nhè nhẹ bé sẽ ngủ tiếp. Luyện như thế được 1 tháng thì cũng đỡ hơn, đêm bé ngủ say cũng đỡ vất vả hơn nhưng mà ban ngày vẫn khổ sở lắm, vì nhà mặt đường, ko tránh được còi ô tô suốt ngày, nhất là còi xe bus, cú cái bọn xe bus thế không biết nữa

Bé nhà tớ ko chịu cho chèn bất cứ một cái gì, chỉ cho chèn bằng.......tay mẹ thôi
    Mẹ: 68,6kg:Sad:- 67,5- 64
    Bông: 17,8kg- 18,5 kg- 19,5kg
    Tít: 7m 8,2kg- 8m: 8,5kg/ 73cm- 9m: 8,8kg- 10m: 9,5kg- 11m: 10kg- 1y: 10,5kg- 14m: 11kg, 19m: 11,9kg, 20m: 12,2kg
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giat minh ah ...minh co cach nay ne..chi can dat len goi nam cua be mot chiec khan mui xoa cua me..hoac la cai ao gap lai roi cho be nam len...khi co mui quen thuoc be se ngu ngoan ngay thoi..cach nay minh hoc duoc o trang web : ykhoa.net
    • 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill Dang Xem bài viết
    Giat minh ah ...minh co cach nay ne..chi can dat len goi nam cua be mot chiec khan mui xoa cua me..hoac la cai ao gap lai roi cho be nam len...khi co mui quen thuoc be se ngu ngoan ngay thoi..cach nay minh hoc duoc o trang web : ykhoa.net
    e be' nha minh cung hay giat minh` lam' ko bie't lam` theo cach' nay` co' duoc ko, kho than be' lam',cu' khi nao` giat minh trong hoang hot' thuong ghe co!!!!! minh` se thu xem co' an thua j ko
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 612 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình nghe bác sĩ bảo đó có thể là 1 triệu chứng của thiếu Canxi đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me Behoangmy nói đúng đó, Bsĩ cũng dặn mình nên bổ sung caxi cho bé thông qua sữa Mẹ, tức là Mẹ cần bổ sung caxi...
    • 100 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em lúc 1 tháng cũng thế, hay giật mình lắm. Cụ dặn để dao ở đầu giường để chữa mẹo cũng chẳng ăn thua! Em làm đủ cách vẫn giật mình. Giờ 3 tháng thì tự hết, nghe tiếng động mạnh thì mở mắt ra tí rồi ngủ lại ngay, mẹ chỉ cần vỗ vỗ vào đùi vào cái. Ăn xong mà đu đưa nhè nhẹ (60 lần/phút) là liu riu ngủ rùi!!!
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9