TIN TÀI TRỢ.

bé ngã trên giường xuống bị chảy máu mũi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé nhà em ngủ dậy ko thấy ai nên bò và bị ngã từ trên giường xuống.Giường nhà em cao khoảng 40 phân.Bé ngã xuống đất.Thấy đứa ô sin kể lại là bé ko khóc,khi nó đỡ dậy mới khóc và rồi ru ngủ lại ngủ tiếp.Bé bị chảy máu mũi ,mũi ko sưng nhưng có vết như là vết tụ máu bên trong ý.Chỗ vết đó ko bị chảy máu.Bé vẫn nghịch như thường vẫn ăn đều nhưng đến tối bé ăn bột và khoảng 2 tiếng sau ăn sữa(180ml) lúc đó bú xong thì nôn hết cả bột và sữa ra.Đêm bé ngủ ko ngon lắm khóc mấy lần mình bế lại ngủ tiếp
    Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với ,có phải cho bé đi khám ko ?nếu có thì khám ở đâu???????
    Chờ tin các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimsâu Xem bài viết
    Bé nhà em ngủ dậy ko thấy ai nên bò và bị ngã từ trên giường xuống.Giường nhà em cao khoảng 40 phân.Bé ngã xuống đất.Thấy đứa ô sin kể lại là bé ko khóc,khi nó đỡ dậy mới khóc và rồi ru ngủ lại ngủ tiếp.Bé bị chảy máu mũi ,mũi ko sưng nhưng có vết như là vết tụ máu bên trong ý.Chỗ vết đó ko bị chảy máu.Bé vẫn nghịch như thường vẫn ăn đều nhưng đến tối bé ăn bột và khoảng 2 tiếng sau ăn sữa(180ml) lúc đó bú xong thì nôn hết cả bột và sữa ra.Đêm bé ngủ ko ngon lắm khóc mấy lần mình bế lại ngủ tiếp
    Có mẹ nào có kinh nghiệm chỉ mình với ,có phải cho bé đi khám ko ?nếu có thì khám ở đâu???????
    Chờ tin các mẹ

Theo mình bạn nên đưa bé đi khám ngay đi. Tốt nhất là tới BV Nhi để khám cho cẩn thận vì ở bv thiết bị hiện đại và đầy đủ. Mình có số dt của bs. Việt khá giỏi ở BV Nhi, bạn thử gọi đt hỏi xem nhé, chị ý khá nhiệt tình và nhẹ nhàng: 0912093456. Chúc bé bình an.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 116 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chờ tin các mẹ
    Bạn nên cho con đi khám ngay đi. Hôm qua mình mới nghe cô bạn kể rằng có chị kia lau nhà, con bé 3 tuổi chạy qua thế là bị trượt chân té, đầu đạp xuống đất cũng chảy máu mũi. Chị ấy đưa đến BV ngay, hình như BS chẩn đoán bị chấn động não đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,589 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với mấy mẹ là đưa con đến bv khám ngay, e bé mình ngày trước cũng vậy, té xong khóc thét lên, bên má bị sưng tím, mình nhát gan lắm nên ẵm con lên Nhi Đồng ngay (buổi tối), lên cấp cứu họ cho siêu âm đầu thì không thấy gì, họ cho về, có những dấu hiệu sau thì mang ngay qua Chợ Rẫy luôn: ngủ li bì gọi không dậy, bỏ ăn, nôn vọt...,(trộm vía con mình không có những dấu hiệu đó, vẫn ăn, chơi, ngủ bình thường) con bạn có 1 trong những dấu hiệu này thì bạn nên về đưa ngay cháu đi khám
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 208 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều mai mình sẽ đưa bé đi kham ở bs Việt.Hy vọng bé ko bị làm sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,039 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều mai mình sẽ đưa bé đi kham ở bs Việt.Hy vọng bé ko bị làm sao.
    Mẹ nó ơi, bé có làm sao ko? Mình đọc bài mà cứ thấy lo lo.Lần sau nhớ cẩn thận nhé,
    • 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chờ tin các mẹ

Con ban khong phai con minh nhung doc bai cua ban minh thay thuong be lam , tre con nga minh rat so . ban nen cho con di kham ki lai di .minh cung co con co`n be' nen ngay tu ngay sinh chau minh da bo het giuong di , nam dem khong ke sat xuong dat thoi , chang may chau co bo` xuong cung ko so nga.nhung be trong do tuoi tap bo , tap di rat hieu dong , rat de nga nen van de nay ban phai rat can than . san nha neu co dieu kien thi ban cung nen trai tham , lam san go hay mua nhung mieng xop ghep vao nhau...dai khai la de phong cac be bi nga , chang may co nga thi cung do dau va do anh huong nhieu. thuong chau qua .:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,470 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

mình đọc tin, thấy giện mẹ của bé lắm.
    con té, có những triệu chứng như: ngủ nhiều, nôn vọt,... là những triệu chứng liên quan đến não.
    vậy mà mẹ bé nói: "... mai mình sẽ đưa bé đi khám"

đáng lẽ biết thế thì nên đưa đi ngay.

Chắc là bé k bị sao rồi. mừng cho bé nhé
    Hãy giữ bình yên trong những gì mình đang có. Ba Mẹ yêu con gái thật nhiều.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lan dau lam me cung co bao nhieu bo ngo nhung chuyen vua roi lam minh hoang qua.con gai minh moi duoc 4,5 thang nhung do so y mot nguoi ban cua minh da lam chau nga tu tren guong xuong dat.den hom nay thay con sot ( tuc la sau 1 ngay).
    minh lo qua khong biet lam the nao?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,715 Bài viết

• 869 Được cảm ơn

bé sốt bao nhiêu độ, đã giãm chưa, bé ăn/chơi/bú như thế nào và có biểu hiện gì bất thườmh sau khi ngã ko? mà tốt nhất là mẹ nó đưa con đi khám để được kiểm tra kĩ hơn. chúc bé mau khỏe nhé
    • 773 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đến bệnh viện mau mau bạn ơi, để sau này có gì mình hối hận không kịp. Tội nghiệp con bé bỏng
    FWEep7
    6q4Jp7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 42 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Tốt nhất bạn nên đem cháu đi bệnh viện là tốt nhất. Chúc cháu mau khỏi bệnh,ăn no chóng lớn.
    gamegacon
    • 13 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn xem có các dấu hiệu này không nhé

1. trẻ Li bì hoặc kích thích quấy khóc
    2. trẻ nôn nhiều , nôn sau khi bú
    3. trẻ rối loạn đại tiện
    4. trẻ bỏ bú
    5. trẻ không hoặc kém vận động tay hoặc chân

Nếu có những dấu hiệu trên nên đưa trẻ đi khám và có hướng xử trí thích hợp
    Thân ái !
    • 625 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Không thấy mẹ nào thông tin sau khi đi khám xem con có bị làm sao không nhỉ? bé nhà mình mới bị ngã cũng hiện tượng như vậy, còn bị sốt nữa? Các mẹ cho ý kiến cái!
    • 210 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Sốt bnh độ hả bạn. Chắc là đau nên mới sốt. Giống như bé mọc răng , bị đau nên sốt. Tốt nhất nên đi khám.