TIN TÀI TRỢ.

Bé mới sinh có sữa ở ti

• 8 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn!
    Tôi tên là Thắng mới có 1 con gái rất dễ thương, cháu tên là Khánh Linh cháu rất ngoan và không quấy mẹ hiện nay cháu mới được 13 ngày tuổi, nhưng hiện nay ở 2 đầu ti của cháu rất cứng, đưa đi bác sĩ khám thì bác sĩ nói do sắc tố của mẹ mạnh nên cháu có sữa ở ti, bác sĩ bảo không sao, nhưng phải nặn sữa cho cháu thì sẽ hết, nhưng hiện nay mỗi lần năn đều ra sữa, và khi nặn là cháu rất đau, thấy cháu khóc mà xót cả ruột, có bác nào có con gặp trường hợp trên không?không biết có ảnh hưởng gì không và chuẵ trị như thế nào nhanh nhanh chỉ cho tôi với, xin chân thành cảm ơn
    chu Mạnh Thắng

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 289 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ban oi, Be cua minh hien thoi duoc 25 ngay tuoi luc moi sinh be cung co 2 dau ti rat cung minh cung lo so vo cung, minh da hoi mot nguoi ban co con truoc day khi sinh ra cung co hien tuong giong con minh vay. Minh cung duoc giai thich do noi tiet to cua me manh nen con co sua non, va nguoi ban do noi minh cu de nhu vay den chung 1 thang neu khong tu tan thi se dung tay ap vao chai nuoc nong sau do ap vao nguc be roi vuot nhu kieu nan sua thi sua non se ra va dan dan cuc cung se tan het. Minh cung lo lang ghe lam va the la moi lan tam be minh thuong lay khan sua ap nuoc nong dang tam len 2 nguc nen bay gio cuc cung o nguc be cua minh da tan gan het roi. Lam nhe nhang ban nhe khong thi be dau toi nghiep lam.
    • 13 năm
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con gái mình hiện được hơn 5 tháng, lúc mới sinh hai đầu ti cũng bị cứng. Nhưng mình ko nặn, chỉ di nhẹ cho bé lúc tắm & trong ngày thỉnh thoảng cũng có lúc di, dần dần ti bé hết cứng lúc nào cũng ko biết nữa. Theo mình bạn đừng nên nặn cho bé, đau lắm, làm như bạn MuoiMuoi ấy. Chúc con bạn mau hết nhé
    • H&A
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,383 Bài viết

• 7,231 Được cảm ơn

Dạ cho em bon chen ti' ạ. Em cực lực phả đối nặn ti vì em cũng là nạn nhân của bà nôi em ngày xưa. híc híc ảnh hưởng nhiều lắm đấy anh ạ. nên anh cứ làm theo lời các chị ở đây bảo đi ạ, em bé vừa đỡ đau mà đỡ hại về sau
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn các bạn nhé thế là tôi yên tâm rồi, tôi cứ tưởng cháu bị làm sao, tôi sẽ bảo vợ tôi làm như các bạn, xin chân thành cảm ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 138 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chumanhthang
    Chào các bạn!
    Tôi tên là Thắng mới có 1 con gái rất dễ thương, cháu tên là Khánh Linh cháu rất ngoan và không quấy mẹ hiện nay cháu mới được 13 ngày tuổi, nhưng hiện nay ở 2 đầu ti của cháu rất cứng, đưa đi bác sĩ khám thì bác sĩ nói do sắc tố của mẹ mạnh nên cháu có sữa ở ti, bác sĩ bảo không sao, nhưng phải nặn sữa cho cháu thì sẽ hết, nhưng hiện nay mỗi lần năn đều ra sữa, và khi nặn là cháu rất đau, thấy cháu khóc mà xót cả ruột, có bác nào có con gặp trường hợp trên không?không biết có ảnh hưởng gì không và chuẵ trị như thế nào nhanh nhanh chỉ cho tôi với, xin chân thành cảm ơn
    chu Mạnh Thắng
    Một người bạn mình sinh con gái cũng có hiện tượng giống con gái nhà bạn, đây là chuyện hết sức bình thường, bạn chỉ cần dùng khăn xô ấm, nặn 1 hoặc hai lần, cố gắng cho ra hết chỗ sữa đó thôi, theo BS giải thích thì việc làm này giúp em bé gái được thông tuyến sữa ngay từ lúc nhỏ, sau này không bị tắc tuyến sữa. Hy vọng bé nhà bạn sớm bớt đau và gia đình bớt lo lắng.
    • 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Haiduong
    Trong các quyển cẩm nang Mẹ và bé đều nói các bé gái mới sinh đều có một ít sữa ở đầu ti, bé nào có nhiều thì ti bị cứng hơn. Theo sách thì sữa này sẽ tự tan, còn theo các bà truyền miệng thì nên nặn ra để sau này lớn các bé có bộ ngực đẹp

Bé nhà mình cũng ko là ngoại lệ, mình muốn để kệ ko nặn nhưng bà nội bé nghe người hàng xóm mách nên lúc tắm bà đã nặn ra, làm thật nhanh để bé ko kịp cảm thấy đau.

Mình bị tắc tuyến sữa 2 lần. Lần đầu thì day và chườm nước ấm, bác sĩ bảo làm thế cũng được. Lần khác thì mình đọc sách thấy bảo nên chườm nước đá, mình chườm và chỗ tắc cũng tan rất nhanh.

Hình như anh Thắng trước làm ở BHP thì phải?

Chào MeHaiduong!, Cảm ơn bạn nhiều, mình đang làm cho Xi măng Chinfon, trước đây làm ở Hải PHòng, Bây giờ thì vào Sài Gòn rồi, mình mới có con gái thôi, cháu rất ngoan và dễ thương, bây giờ đang ở Nha Trang với mẹ và ông bà Ngoại, chắc phải tháng 5 mới vào lại Sài gòn
    • 13 năm
    • 1,365 Bài viết

• 1,344 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    À, con gái bố Thắng trùng tên với con gái nhà mình đấy.
    Bố Thắng đừng nặn ti bé nhé, đau lắm đấy. Em bé nhà mình cũng có sữa non, cô y tá mỗi lần tắm cứ hay nặn ti cháu, mình phản đối dữ lắm. Mình thì chả bao giờ nặn cho bé cả, vì mình thấy trong sách nói hiện tượng đó là bình thường, từ từ rồi nó sẽ tự hết, không việc gì phải lo lắng hay nặn niếc gì cả. Bây giờ bé nhà mình 7 tháng rồi, 2 ti bé đã trở lại bình thường, và nó bình thường từ khi nào mình cũng không biết vì mình không hề quan tâm lo lắng đến vấn đề này.
    Chúc em bé nhà bố Thắng hay ăn chóng lớn nhé!
    Tất cả vì con em chúng ta
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 28 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

các bác đừng bao giờ nặn ti bé nhé ,sau này màn hình phẳng luôn ý ,tội bé gái lắm