TIN TÀI TRỢ.

Bé mọc răng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.3K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 16 năm
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các chị,
    Con của em nay được 10 tháng, đang mọc 2 răng cửa hàm dưới, cách đây 1 tuần có bị sốt nhẹ. Hiện nay, trước khi ngủ đêm, cháu hay đưa tay vào miệng nhai, chảy dãi và la khóc trông rất tội nghiệp, dỗ mãi cũng không nín, đến khi mệt quá thì ngủ thiếp đi tới sáng. Tôi đóan là do hiện tượng mọc răng, nứt nướu làm cháu đau đớn như vậy.
    Vậy xin hỏi các chị có cách nào hay thuốc nào làm giảm đau nuớu khi mọc răng hay không? Nếu có thì cách sử dụng như thế nào là tốt nhất?
    Xin cảm ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 48 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

To mẹ cucmit: bé nhà mình sinh sau bé nhà bạn 2 ngày và mới mọc được 1 răng. Khi bé mọc răng mình đã mua cho bé vòng nhai mọc răng của NUK (72,000 VND - siêu thị Seiyu), về cho vào tủ lạnh, khi đã lạnh thì cho bé cầm để nhai. Mình thấy bé có vẻ đỡ ngứa và không bao giờ bé cho tay vào mồm nữa. Tuy nhiên, khi bé mọc răng xong thì bé lại không chịu chơi cái vòng đấy nữa, thế là mình lại cất đi để dành khi nào bé mọc răng tiếp

Mình không biết loại thuốc nào có thể giúp bé đỡ khó chịu cả.
    À, trong mục Dinh dưỡng có topic dành cho các mẹ có con sinh tháng 11/2003 đấy. Bạn thử vào đó và hỏi thêm mọi người xem.
    Bo me yeu Bin
    Album cua Bin nay https://img70.photobucket.com/albums/v212/MeBin/
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con mình mọc răng ko có biểu hiện gì nên ko có kinh nghiệm thực hành. Nhưng mình đã đọc đâu đó trên này, bạn có thể thái cà rốt hình que, luộc mềm, cho vào tủ lạnh hơi mát rồi cho bé gặm. Và cũng có loại thuốc dạng gel để bôi vào lợi cho bớt sưng đau. Bạn chịu khó lục lại bài cũ trong Chăm sóc chung hoặc Kinh nghiệm hay, mà cũng có thể ra hỏi nhà thuốc thử xem
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 372 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chị bạn mình có dùng cho con loại thuốc của Đức tên là Kamistad (thuốc dùng cho trẻ mọc răng sữa). Bạn thử ra hàng thuốc hỏi xem sao. Ngoài ra, mình còn biết có loại trà của Hipp có tác dụng giảm đau khi bé mọc răng. Bạn cũng có thể lau nước muối vào lợi cho bé thường xuyên mỗi ngày.
    Album của con
    Tình mẹ cứ là hay nhớ... Lúc nào cũng muốn bên con
    Giá có cái gì gần hơn... Con yêu mẹ bằng cái đó
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 283 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi một chút, với những bé mọc răng dễ dàng thì không tính, nhưng với những bé mọc răng bị sốt thì hiện tượng như thế nào hả các mẹ ơi? Giúp em với, cám ơn các mẹ nhiều.
    • Administrator
    • 17 năm
    • 22,742 Bài viết

• 10,450 Được cảm ơn

Bạn vào đây tham khảo nhé: https://www.webtretho.com/w/sk.php?nID=303
    Các thắc mắc thường gặp khi tham gia diễn đàn: https://www.webtretho.com/forum/f79/c...g-gap-1897182/
    Gặp bài viết vi phạm Quy định diễn đàn, vui lòng nhấn vào nút " Báo vi phạm" ở góc trái dưới mỗi bài viết hoặc mỗi tin nhắn xấu. BQT WTT chân thành cảm ơn các thành viên góp phần giữ gìn diễn đàn trong sạch hơn
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi antigone
    Các mẹ ơi cho em hỏi một chút, với những bé mọc răng dễ dàng thì không tính, nhưng với những bé mọc răng bị sốt thì hiện tượng như thế nào hả các mẹ ơi? Giúp em với, cám ơn các mẹ nhiều.
    Gủi mẹ Bông, Bé Rom cũng đang sót mọc răng, mình thấy biểu hiện là lúc thì nóng, ấm, lúc lại bình thường và con quấy hơn các ngày thường, và còn có dãi nũa, có bé thì lười ăn. Bé Bông có vậy ko?
    Mẹ Rom chỉ mong các con mọc răng ko sao, vì mõi lần nhu thế con mệt lắm
    Hẹn mẹ Bông lần sau nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 254 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Bé Sunny của em cũng đang mọc răng, lúc đầu thì bình thường nhưng mấy hôm nay thấy nướu đỏ, hơi sưng và có lúc thấy ấm ấm, lúc lại bình thường. Trước đây bé ngủ đêm rất thẳng giấc, dù lay dậy bú vẫn bú bình thường, nay bé không bú và có vẻ đau, đêm hay cẳn rẳn, khóc có vẻ bứt rứt. Em sốt ruột quá sợ bé không lên cân, không biết hiện tượng này đến bao lâu mới hết
    Vừa rồi bé còn bị lở miệng nữa. Cho bé ăn hoặc uống gì để mau hết. Hay em phải ăn uống gì để sữa mát hơn?
    Các chị giúp em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con tôi mọc răng hay bị đi ngoài ngày 4 hoặc 5 lần bạn có mẹo gì mách tôi với
    Cu tí nhà tôi :
    Lam1
    Xin mời bạn ghé thăm Album của tôi :My Album (thanks for visiting)
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 589 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, bé mọc răng thì có bị hôi miệng không? lợi răng hàm trong cùng của Ỉn đang hơi sưng kèm với miệng hơi có mùi hôi, em không biết có phải hôi do cái chỗ lợi sưng đó không, có cách nào tránh được sốt khi răng đó mọc không các mẹ???
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

miệng hôi và lợi sưng là viêm lợi, bạn chịu khó lấy nc muối rơ miệng cho bé đi, theo mình thì bôi chút Gel (kamistad) có kháng sinh chắc cũng ko sao, đỡ viêm.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • Chờ kích hoạt
    • 13 năm
    • 52 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm ơi làm ơn chỉ giúp em với. Bé nhà em hiện được 5,5 tháng trước đó tình trạng output của cháu tốt ngày đi 2 lần rất đều đặn. Nhưng 2 tuần trở lại đây cháu đi xì xoẹt suốt ngày 3, 4 lần lại hơi có mùi chua. Hiện tại em kiểm tra hàm dưới thì thấy răng bắt đầu nhú rồi. Tháng trước em đã bắt đầu thử cho cháu ăn dặm ngày 1 ít bột ngọt ăn liền của Hipp và thêm 1 chút hoa quả nữa. Nhưng từ khi cháu bị xì xoẹt thì em ngưng hẳn không dám cho ăn nữa chỉ bú sữa công thức thôi. Ở nhà cháu vẫn chơi đùa vui vẻ (trộm vía con mẹ). Bà ngoại cháu bảo không phải lo lắng gì nhiều có thể do cháu mọc răng nên mới bị đi tướt như vậy. Bà nội cháu thì bảo có lẽ cháu bị nhiễm khuẩn đường ruột nên mới bị đi ngoài lâu như vậy. Em hoang mang quá chẳng biết là như thế nào nữa Các mẹ có kinh nghiệm làm ơn giúp em với nhé. Cảm ơn các mẹ nhìu
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 682 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Khi mọc răng sữa, trẻ thường chảy nhiều nước dãi, biếng ăn, quấy khóc, khó ngủ, luôn mút ngón tay, rất thích cắn vật rắn, đôi khi có thể sốt nhẹ, lợi sưng đỏ ở vùng răng nhú lên. Cần chú ý là các triệu chứng mọc răng không bao giờ gồm sốt cao, ho, nôn mửa, tiêu chảy. Nếu có là triệu chứng của bệnh khác.Phần này trích trong bài :
    http://www.ykhoanet.com/SKDS/NHIKHOA/84-06.html
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 93 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các me oi cho minh hoi nhe.con minh cham móc răng quá minh muốn cho uống thêm canxi thi uống loại nào tốt.me nào biết thi giúp mình nhe.
    cám ơn nhiều
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucmit
    Xin chào các chị,
    Con của em nay được 10 tháng, đang mọc 2 răng cửa hàm dưới, cách đây 1 tuần có bị sốt nhẹ. Hiện nay, trước khi ngủ đêm, cháu hay đưa tay vào miệng nhai, chảy dãi và la khóc trông rất tội nghiệp, dỗ mãi cũng không nín, đến khi mệt quá thì ngủ thiếp đi tới sáng. Tôi đóan là do hiện tượng mọc răng, nứt nướu làm cháu đau đớn như vậy.
    Vậy xin hỏi các chị có cách nào hay thuốc nào làm giảm đau nuớu khi mọc răng hay không? Nếu có thì cách sử dụng như thế nào là tốt nhất?
    Xin cảm ơn !
    Mình thấy trong mục mua sắm có loại thuốc đó đấy bạn ạ
    https://www.webtretho.com/wttshop/con...74203.160.1.48
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay con mình cũng có những biểu hiện chuẩn bị mọc răng: cắn tay, cắn các vật nếu để gần, đêm ngủ không yên, cơ thể lúc nóng lúc mát, ăn bột thì cho ra hết (bình thường cháu ăn rất ngoan); chỉ bú sữa mẹ và sữa công thức thôi. Cả nhà ai cũng thương nhưng bé không quấy khóc nhiều, chỉ ít cười hơn mọi ngày. Tội nghiệp . Trẻ con đáng thương quá!
    • 1,182 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi một chút về việc mọc răng của trẻ nhỏ với ạ,

Chả là con em bây giờ đã được 3 tuổi gần 2 tháng rồi, đã mọc đủ bộ răng sữa từ rát lâu (tức là mọc răng nanh, răng cửa, 8 cái răng hàm) vậy các bác cho em hỏi 4 cái răng hàm còn lại thường mọc vào độ tuổi nào? Hôm nay em thấy con hâm hấp sốt, triệu chứng có vẻ như mọc răng, bắt nó há miệng kiểm tra răng hàm, thì thấy vị trí của 2 cái răng hàm dưới trong 4 cái còn lại đó đang bị sưng lên, liệu có phải đang mọc răng hàm này ko ạ? Nhờ các bác tư vấn sớm để em còn loại bỏ các bệnh khác.
    Thanks
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn để ý nhé có khả năng không phải mọc răng đâu mà bị viêm chân răng hay viêm lợi đấy, mùa này đang có rất nhiều bé bị như vậy đấy. Nếu đúng bị như vậy bé sẽ rất đau có thể sốt không ăn uống gì được, cách điều trị là vệ sinh răng miệng bằng nước muối, bôi Kamistad gel, bôi Metrogyl delta, uống Celeen (đấy là khi con mình bị bệnh này bs kê đơn như vậy) đồng thời mình cho ra chố bs để rửa miệng hàng ngày
    • 1,182 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me be tom coi
    bạn để ý nhé có khả năng không phải mọc răng đâu mà bị viêm chân răng hay viêm lợi đấy, mùa này đang có rất nhiều bé bị như vậy đấy. Nếu đúng bị như vậy bé sẽ rất đau có thể sốt không ăn uống gì được, cách điều trị là vệ sinh răng miệng bằng nước muối, bôi Kamistad gel, bôi Metrogyl delta, uống Celeen (đấy là khi con mình bị bệnh này bs kê đơn như vậy) đồng thời mình cho ra chố bs để rửa miệng hàng ngày
    Chị ơi, chắc là con em ko bị viêm chân răng đâu, vì khoản vệ sinh răng miệng rất tốt, ngày nào cháu cũng đánh răng 2 lần + xúc miệng nước muối nhạt 2 lần ngay sau khi đánh răng đó, và em cũng kiểm tra kỹ lắm, thấy bề mặt trên của lợi có sưng, rửa tay sạch sẽ sờ vào thấy cứng cứng kiểu cái răng, hihi, mẹ cháu vẫn "tự khám tại gia" cho cháu kiểu này và mấy vụ mọc răng đều chính xác cả.
    Ah, em muốn hỏi độ tuổi các cháu mọc số răng còn lại ngoài bộ răng sữa 20 cái đã mọc đủ đấy?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 159 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Các mẹ ơi.Súplơ nhà em đang có hiện tượng mọc răng nhưng em lại thấy lợi của bé sưng ở chỗ răng nanh hàm dưới chứ không phải chỗ răng cửa dưới.Như vậy có phải bé mọc răng ko.Có mẹ nào biết về vụ răng lợi này ko?Giúp em với.:Thinking:
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3