TIN TÀI TRỢ.

Bé mấy tháng thì hết đi xì xoẹt hoa cà hoa cải vậy các mẹ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeubong0512 Xem bài viết
    Tình hình là m cũng đang quan tâm vụ này. Bé nhà m được 4,5t nhưng cũng cứ hoa cà hoa cải, thỉnh thoảng có hôm xón ít, có hôm ko. Trung bình ngày đi 3 lần, hỏi thì bs bảo thiếu men tiêu hóa và cho uống brobio nhưng ko khỏi. M thấy bé vẫn lên cân đều, cân nặng đối với bé gái như vậy là cũng ổn, nhưng mà cái vụ hoa cà hoa cải ấy m lo lắm ko bít có sao ko các mẹ? Thêm nữa là bé bú mẹ hoàn toàn nhé, m chưa cho ăn dặm đâu!
    Con mình đứa đầu cũng thế. Hoa cà hoa cải đến tận 5 tháng. Bà ngoại bảo là do sữa tốt, mình cũng nghĩ là con lên cân đầy đủ, thậm chí là rất bụ thì bé ko sao. Nhưng khi mình cho ăn bữa ăn dặm đầu tiên sau khi bé đi phân mịn và ngày 1 lần (mới được vài hôm như thế) thì bé bị đi ngoài. Từ đó bị liên tuc phân sống đến hơn 1.5 tuổi.
    Bé thứ 2 mình cũng cho bú mẹ hoàn toàn, nhưng 4 tháng là phân mịn rồi.
    Mình nghĩ là ko phải hoa cà hoa cải, mà là sống phân. Tuy nhiên, cứ để thêm một thời gian nữa bụng bé tự điều chỉnh chứ ko nên can thiệp nhiều bằng men tiêu hóa (mình đi khám cho đứa thứ 2 ở VP thấy bs nói thế, và đúng là đến 4 tháng thì bé tự điều chỉnh được).Mẹ nó cứ bình tĩnh nhé, đến 5 tháng mà vẫn thế thì chắc là có vấn đề.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,798 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeSubins Xem bài viết
    Bé nhà mình được 3m10d rùi nhưng vẫn đi ngày 2 đến 3 lần hoa cà hoa cải. Mình cũng cho ăn thêm 1 ngày khoảng 2 bình sữa ngoài. Hic hic ko bít bao giờ thì hết hoa cà hoa cải nữa.
    Không sao đâu mẹ nó ạ. Con mình lúc hơn 3 tháng vẫn đi nhầy, bọt, nước, trung bình ngày ít nhất 5 lần. Mình cho uống men suốt mà ko đỡ, chán quá ko cho uống nữa. Thế mà tự nhiên hơn 4 tháng lại đi sệt, mịn, mà 5 ngày mới đi nhé. Mình vẫn cho bú sữa mẹ hoàn toàn
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bé nhà mình 6 tháng rồi mà cũng đi hoa cà hoa cái tối ngày đây đi nhi đồng 2 lần bs cho uống men vi sinh mà có khỏi đâu có lần đi bs ở tỉnh cho uống thuốc thấy hết được 2 ngày rồi lại bị lại có phải do sữa mẹ ko các mẹ? E đang lo quá có mẹ nào có con 6 tháng mà vẫn đi ngoài hoa cà hoa cái ko? Nuôi con nhỏ tress quá hic!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 338 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Mẹ nó có ăn đồ tanh lạnh không? Hoặc là cơ thể bị nhiễm lạnh không? Rất nhiều trẻ bị đi ngoài sau khi ti sữa mẹ sau khi mẹ bị nhiễm lạnh đó!
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em đọc trên sách là sữa mẹ rất tốt dù cho mẹ có ăn uống như thế nào. Em cũng kiêng ăn rất nhiều mà tình trạng bé vẫn cứ tái đi tái lại 6 rưỡi rồi mà ngày con cứ đi ngoài trên 3 lần hoa cà hoa cải. Em đã làm đủ cách rồi mà cũng chưa thấy tình hình đi ngoài của con cải thiện lo quá đi.
    hic hic
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bé nhà mình 2 tháng đi ngoài phân màu vàng hoa cà hoa cải hơi ướt nhìu khi còn són 1 tí nước vàng ra quần, 1 ngày ị 4-5 lần. nhiều người thì bảo đường ruột không tốt nên chỉ mình hái búp cây ổi giã ra lấy nước cho bé uống nhưng tình trạng vẫn thế. nhiều người thì bảo do mẹ ăn lung tung nên con mới ị như thế nhưng mình hầu như chỉ ăn thịt heo không dám ăn gi hết,ăn thịt heo nhiều quá nhìn mà phát ngán.mình tìm hiểu trên mạng thì thấy bé bú sữa mẹ đi ngoài như thế là bình thường, nhưng vẫn thấy lo lắm các mẹ ạ. các mẹ nào kinh nghiệm tư vấn cho mình với?
    • 979 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntingau Xem bài viết
    bé nhà mình 2 tháng đi ngoài phân màu vàng hoa cà hoa cải hơi ướt nhìu khi còn són 1 tí nước vàng ra quần, 1 ngày ị 4-5 lần. nhiều người thì bảo đường ruột không tốt nên chỉ mình hái búp cây ổi giã ra lấy nước cho bé uống nhưng tình trạng vẫn thế. nhiều người thì bảo do mẹ ăn lung tung nên con mới ị như thế nhưng mình hầu như chỉ ăn thịt heo không dám ăn gi hết,ăn thịt heo nhiều quá nhìn mà phát ngán.mình tìm hiểu trên mạng thì thấy bé bú sữa mẹ đi ngoài như thế là bình thường, nhưng vẫn thấy lo lắm các mẹ ạ. các mẹ nào kinh nghiệm tư vấn cho mình với?
    Chả phải do mẹ ăn uống lung tung đâu, điển hình mình nhá, trong tháng thịt lợn, cá gà,vịt, chân dê, tôm gì mình ăn hết miễn là kho kĩ cho nghệ vô, con đi xì xoẹt 2 tuần đầu sau thì vào khuôn khổ phân vàng ươn mịn . Chị dâu mình cũng như bạn chả hiểu mẹ chị quán triệt tư tưởng kiểu gì mà nhất quyết chỉ ăn thịt heo kho cả tháng trời mẹ mình khuyên ăn thịt gà kho nghệ thay đổi cho đỡ ngán chị nhất quyết ko ăn. chị ấy sinh sau mình 3 tháng, lúc chị sinh mình vẫn ở nhà m biệt thế mà con chị ấy xì xoẹt đến hết 4 tháng đấy, mà con của chị ấy bú sữa ngoài nhiều nhá, qua 4 tháng nó hầu như ko chịu ti mẹ . Các mẹ sinh xong uống ít nước lọc thội Nếu mua đc mật lợn họ sao khô uống thì tốt, chặt bụng mẹ chặt bụng con
    MTM1ODQxMDM1OQ MTM4OTUwOTIxOQ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà minh dc 22 ngay tuổi rồi.minh thac mac sao be di ỉ nhiều thế 1den 5,6 lần vào phan có mùi chưa co ca bọt nữa.không biet co pai be bi dau bụng không.cac me cho e xin y kiem vs ag.
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà e được 1,5 tháng rồi nhưng bé cứ xì xoẹt suốt ngày hàng chục lần. Mà e chỉ ăn rau thịt thôi . vậy có làm sao k ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongty751985 Xem bài viết
    bé nhà mình 6 tháng rồi mà cũng đi hoa cà hoa cái tối ngày đây đi nhi đồng 2 lần bs cho uống men vi sinh mà có khỏi đâu có lần đi bs ở tỉnh cho uống thuốc thấy hết được 2 ngày rồi lại bị lại có phải do sữa mẹ ko các mẹ? E đang lo quá có mẹ nào có con 6 tháng mà vẫn đi ngoài hoa cà hoa cái ko? Nuôi con nhỏ tress quá hic!
    Giog be nha m the. Be nha m 8th roi ma van di xi xoet ngay ba bon lan ne. M cug da cho uog men nhug k het be m cug bu me. Viec di ị cua con lam m stress .be van an choi bt. K bit co be nao giog z k m cug lo quá
    • 135 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà mình ngày trc chắc có khi 4,5 tháng mới đỡ xì xoẹt
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2