TIN TÀI TRỢ.

Bé k tiêu hoá chất xơ, làm thế nào bây giờ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.04K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 710 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em bé nhà minhd được gần 2 tuổi, chỉ được 11kg, cao 81cm. Đi làm cặn dư phân bác sỹ nói cháu tiêu hoá chất xơ kém (có lẽ vì vậy mà cháu hay táo bón?).

Bác sỹ nói phải giảm khẩu phần rau của cháu đi.

Các anh chị có bài thuốc nào hay để chữa tình trạng này k, chứ chẳng nhẽ lại cứ giảm rau mãi?

Cám ơn mọi người nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhờ các mẹ tư vấn giúp mình với.
    Con mình 16 tháng rồi mà ăn cháo xong đi ngoài ra còn nguyên những miếng rau đã xắt nhỏ (nhỏ như hạt tấm). (Ouput của bé vàng, mùi thúi, có khuôn, mềm). Đấy là rau xanh có màu thì có thể nhìn thấy, còn thịt, gạo thì mình không biết bé có tiêu hóa được không
    Không biết bé đi ngoài như vậy có bình thường không các mẹ nhỉ? Hay là tiêu hóa của bé có vấn đề gì? Các mẹ cho mình lời khuyên với.
    Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 896 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Ơ, con mình 5 tuổi rồi mà cũng như vậy. Vậy là có vấn đề à? Mình cứ nghĩ thế cũng bình thường nên chẳng quan tâm lắm.
    • 173 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trucmai Xem bài viết
    Ơ, con mình 5 tuổi rồi mà cũng như vậy. Vậy là có vấn đề à? Mình cứ nghĩ thế cũng bình thường nên chẳng quan tâm lắm.
    Ồ, thế à, thế mà mình lại cứ lo là men tiêu hóa của con có vấn đề, vì con nhà mình còi lắm. Cảm ơn bạn nhé.

Uh, trông 2 bé nhà bạn trộm vía thích quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 255 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Bé nhà mình gần 2 tuổi. Từ lúc bắt đầu ăn dặm tới giờ bé không tiêu hóa được rau, đầu vào thế nào thì đầu ra thế ấy chỉ biến đổi màu dù mình đã băm rau rất nhỏ và nấu chín kỹ chứ không cho ăn chín tới. Có bé nào cũng bị hiện tượng như bé nhà mình ko? Không biết có phải uống men tiêu hóa gì để cải thiện tình trạng này không nhỉ? Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều!
    Mong tin các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 420 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCua Xem bài viết
    Bé nhà mình gần 2 tuổi. Từ lúc bắt đầu ăn dặm tới giờ bé không tiêu hóa được rau, đầu vào thế nào thì đầu ra thế ấy chỉ biến đổi màu dù mình đã băm rau rất nhỏ và nấu chín kỹ chứ không cho ăn chín tới. Có bé nào cũng bị hiện tượng như bé nhà mình ko? Không biết có phải uống men tiêu hóa gì để cải thiện tình trạng này không nhỉ? Các mẹ có kinh nghiệm giúp mình với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều!
    Mong tin các mẹ.
    Con nhà tớ hồi trước cũng hay bị thế, tớ cũng đang thắc mắc chưa hiểu nguyên nhân đây. Nhưng tớ cho uống men tiêu hóa cũng thấy đỡ được một ít, dừng men lại bị như vậy. Từ hồi tớ chuyển từ sữa công thức sang sữa tươi thì thấy không bị vậy nữa. Tớ dựa cửa chờ các mẹ giải thích nhé!
    • 276 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trẻ con hay bị như thế lắm
    1Cdfp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehois Xem bài viết
    Con nhà tớ hồi trước cũng hay bị thế, tớ cũng đang thắc mắc chưa hiểu nguyên nhân đây. Nhưng tớ cho uống men tiêu hóa cũng thấy đỡ được một ít, dừng men lại bị như vậy. Từ hồi tớ chuyển từ sữa công thức sang sữa tươi thì thấy không bị vậy nữa. Tớ dựa cửa chờ các mẹ giải thích nhé!
    Ca me oi,ai co kinh nghiem thi cho tu van voi,muc nay minh thay it me tham gia nhi,be nha minh 11thang,an rau the nao,bam nho thi ra van nguyen rau bam,ca rot minh hap,rui gia ra,cho vao chao,khi i,phan van vang vang mua ca rot,k hieu sao cac me nhi
    Neu minh cho rau vao may xay,loc lay nuoc,thi phan co mau xanh xanh,hiii
    XIn cac me cho y kien
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 128 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp tớ với. Con trai tớ 11 tháng rưỡi, cân nặng 11.7kg ( trộm vía ko còi ) nhưng có 1 vấn đề là con tớ thường xuyên bị đi ngoài phân sống, ăn rau là lập tức đi ngoài ra rau, tớ thấy tình hình này ko ổn chút nào. Đây là hậu quả của việc dùng kháng sinh đấy ạ ( khổ thân bé tí mà toàn phải uống kháng sinh thôi ), tớ đã cho dùng nhiều loại men tiêu hóa nhưng ko cải thiện được tình hình ( enterogermina, biolactovin, men tiêu hóa bệnh viện Bạch mai ... ). Hiện tại con nhà tớ ngày đi ị 2 lần, phân mềm, nát, nhưng ăn rau là cho ra rau, các mẹ có kinh nghiệm gì ko cho tớ vài bài với. Mẹ nào có địa chỉ của bác sỹ nào tốt trong lĩnh vực này chỉ cho tớ với.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi, bé nhà em an rau là vẫn đi ra rau đấy nhưng phân bé vẫn đi thành khuôn, em thấy mấy chị bảo ăn rau bé đi thế là bình thường tại vì hệ tiêu hóa của bé còn khác so với người lớn mà. bé em cũng có thời gian giống bé chị, ngày đi 3-4 lần faan sệt không thành khuôn, đi khám bác sĩ cho uống men tiêu hóa là đỡ liền. chị cho cháu đi khám bác sĩ lại và vệ sinh kĩ toàn bộ các dụng cụ ăn uống và đồ chơi của bé xem thử có cải thiện gì không. thêm vào đó chị cũng phải xem lại cách chế biến thức ăn cho cháu, đây cũng là một trong những nguyên nhân gây rối loạn tiêu hóa đấy chị ah, nếu trẻ ăn thức ăn không phù hợp với lứa tuổi hoặc dư đạm, vv...