TIN TÀI TRỢ.

Bé ị phân to

• 0 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • BL
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,556 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Bé nhà em tròn 3 tuổi, mỗi lần đi đều đứng dặn rất lâu. Phân to như người lớn. Phần đầu cứng, phía trong bình thường. Mỗi ngày bé đều đi 1 lần. Hiện tại bé đang uống men tiêu hoá của bệnh viện Bạch Mai ( đã uống 5 hộp ). Thực đơn của bé:
    Sáng 8h ngủ dậy uống sữa tươi CGHL 180ml
    9h30 ăn đu đủ hoặc sữa chua Vinamilk
    11h ăn 1 bát cơm + thức ăn + 2 bát canh ăn cơm ( mẹ cho ăn thì thế, GV cho ăn thì được ít hơn )
    13h00 uống sữa tươi CGHL 110ml. Đi ngủ.
    Ngủ dậy ăn đu đủ hoặc sữa chua Vinamilk
    18h ăn số lượng như bữa trưa, có thay đổi thực đơn.
    21h uống sữa tươi CGHL 180ml. Đi ngủ.

Em đã tư vấn 1 số bác sĩ, nhưng chưa giải quyết được vấn đề. Mong mọi người giúp đỡ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 405 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little Bee
    Bé nhà em tròn 3 tuổi, mỗi lần đi đều đứng dặn rất lâu. Phân to như người lớn. Phần đầu cứng, phía trong bình thường. Mỗi ngày bé đều đi 1 lần. Hiện tại bé đang uống men tiêu hoá của bệnh viện Bạch Mai ( đã uống 5 hộp ). Thực đơn của bé:
    11h ăn 1 bát cơm + thức ăn + 2 bát canh ăn cơm ( mẹ cho ăn thì thế, GV cho ăn thì được ít hơn )

Em đã tư vấn 1 số bác sĩ, nhưng chưa giải quyết được vấn đề. Mong mọi người giúp đỡ.

Cho bé đến bác sỹ tiêu hoá thôi bạn ạ, đừng tự chữa làm hỏng đường ruột của con. Bác sỹ tiến sỹ Ngoan, Khoa tiêu hoá viện nhi ở Vương Thừa Vũ chữa tốt lắm.
    • 279 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Bé nhà bạn bị như thế chứng tỏ ăn mà không tiêu hóa được đấy. Theo như bác sỹ chuyên khoa tiêu hóa Viện Nhi đỡ đầu cho nhím nhà mình nói: ở trẻ dưới 6 tuổi mà ị phân nhiều hoặc như trường hợp con nhà bạn là ăn nhưng không tiêu hóa được. Bạn nên cho bé đi làm xét nghiệm sinh học để xác định nguyên nhân. Không nên cho bé uống men tiêu hóa kéo dài nó sẽ làm hỏng hết thành ruột, làm phân hủy hết những vi sinh có lợi cho ruột.
    Theo mình bạn cũng không nên cho bé uống quá nhiều sữa CGHL như thế, sữa đó chỉ uống mang tính chất giải khát thôi, còn hiệu quả hơn mình nghĩ bạn nên cho bé nhà bạn uống sữa pha công thức, lượng chất sẽ nhiều hơn, chứ trong sữa CGHL hoặc các loại sữa tươi khác, bạn đọc thành phần của sữa mà xem nó có rất nhiều chất phụ gia mà nhà sản xuất cho thêm vào, không tốt cho trẻ em.
    • 532 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim310
    Bé nhà bạn bị như thế chứng tỏ ăn mà không tiêu hóa được đấy. Theo như bác sỹ chuyên khoa tiêu hóa Viện Nhi đỡ đầu cho nhím nhà mình nói: ở trẻ dưới 6 tuổi mà ị phân nhiều hoặc như trường hợp con nhà bạn là ăn nhưng không tiêu hóa được. Bạn nên cho bé đi làm xét nghiệm sinh học để xác định nguyên nhân. Không nên cho bé uống men tiêu hóa kéo dài nó sẽ làm hỏng hết thành ruột, làm phân hủy hết những vi sinh có lợi cho ruột.
    Theo mình bạn cũng không nên cho bé uống quá nhiều sữa CGHL như thế, sữa đó chỉ uống mang tính chất giải khát thôi, còn hiệu quả hơn mình nghĩ bạn nên cho bé nhà bạn uống sữa pha công thức, lượng chất sẽ nhiều hơn, chứ trong sữa CGHL hoặc các loại sữa tươi khác, bạn đọc thành phần của sữa mà xem nó có rất nhiều chất phụ gia mà nhà sản xuất cho thêm vào, không tốt cho trẻ em.
    Có lẽ là do ko tiêu hoá được thật. bé nhà mình 3 tháng nay ko hề tăng cân. Ngày nào cũng đi ngoài. Lượng đi ra gần bằng lượng vào. Phân to như người lơn, có hôm phân còn trong như quả bóng bàn nữa. Mẹ nào đã cho con uống thuốc hiệu qủa chỉ giúp mình với. Mình ở xa Hn nên ko cho con đi bác sĩ tiêu hoá ở Hn được. Cám ơn các mẹ.
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbeo
    Cho bé đến bác sỹ tiêu hoá thôi bạn ạ, đừng tự chữa làm hỏng đường ruột của con. Bác sỹ tiến sỹ Ngoan, Khoa tiêu hoá viện nhi ở Vương Thừa Vũ chữa tốt lắm.
    mẹ Cunbeo có thể cho em địa chỉ của BS Ngoan được không hay là nên đến thẳng khoa tiêu hoá Viện Nhi chị nhỉ, con em cũng có vấn đề về tiêu hoá nên hấp thi thức ăn rất kém, vài tháng nay không tăng cân và rất táo bón, 2 đến 3 ngày mới đi ị. Trước đây em cũng cho cháu uống men tiêu hoá ở Bv Bạch Mai nhưng bây giờ không dám cho uống nữa. Chế độ ăn uống được cải thiện theo hướng tăng chất mát, xơ nhưng nghe chừng không ăn thua. Các mẹ có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn giúp em với.Xin cảm ơn
    Con là của để dành của ba mẹ
    • 254 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Con nhà mình được hơn 3 tuổi, bụng lúc nào cũng như quả bóng mặc dù đang đói. uống sữa khá nhiều mà không hề lên cân (có lên được 0.5kg thì ốm lại xuống mất 1kg). Đi khám BS Hà (VP) được tư vấn là hàng tháng nên mua thuốc thụt cho cháu vì theo bs thì 1 hoặc 2ngày mới đi ngoài cũng có thể được với điều kiện là phải đi dễ dàng không phải rặn. Con bé nhà mình mặt đỏ vông vang lên sau đó thì được sản phẩm chiều ngang bằng củ khoai lang cỡ vừa. BS khuyên mình hàng tháng nên hụt cho cháu vì mỗi lần đi cháu không đi hết nên bị tích trong bụng, dẫn đến ăn kém, không tăng cân. Và ăn sữa chua vào một giờ nhất định để tạo men tiêu hoá. Mình để ý thấy nếu ngày hôm nay mình tăng lượng sữa của cháu thì dứt khoát hôm cháu lại mất thời gian ngồi đóng gạch, trông rõ tội (vì cháu đi trẻ, ở lớp cô cũng đã cho uống sữa, nhiều khi bữa tối mình lại muốn cháu uống cả sữa tươi sau khi đi học về và sữa bột pha trước khi đi ngủ). Theo mình bạn nên mang con đến khám ở chuyên khoa nhi của bệnh viện tin cậy họ sẽ có hướng dẫn, chỉ định cụ thể.
    • BL
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,556 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Hiện tại em bé nhà mình cũng đang đi học. 2 tháng trước thì nghỉ ở nhà. Mình để ý nếu hôm nào bé ăn đủ thì đi dễ dàng hơn hẳn. Nhưng mà cảm giác bằng mắt thì đu đủ chưa phân hủy hết, giống như phân sống ý. Còn các thức ăn khác thì ko có vấn đề gì. Hôm nào mà bé ko ăn đu đủ thì phải đứng dặn rất lâu, toát hết mồ hôi. Bác sĩ bệnh viện NĐ2 nói là bé bị phình đại tràng. Bệnh này sẽ khỏi dần khi bé lớn hơn.
    Bé vẫn tăng cân bt, ăn uống tốt. Hiện tại bé tròn 3 tuổi, 15kg.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 405 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongquochuy
    mẹ Cunbeo có thể cho em địa chỉ của BS Ngoan được không hay là nên đến thẳng khoa tiêu hoá Viện Nhi chị nhỉ, con em cũng có vấn đề về tiêu hoá nên hấp thi thức ăn rất kém, vài tháng nay không tăng cân và rất táo bón, 2 đến 3 ngày mới đi ị. Trước đây em cũng cho cháu uống men tiêu hoá ở Bv Bạch Mai nhưng bây giờ không dám cho uống nữa. Chế độ ăn uống được cải thiện theo hướng tăng chất mát, xơ nhưng nghe chừng không ăn thua. Các mẹ có kinh nghiệm về vấn đề này tư vấn giúp em với.Xin cảm ơn
    Bác sỹ Ngoan có số điện thoại này: 5650693, 0912956635. Bạn gọi đến hỏi địa chỉ cụ thể nhé. Con mình vừa trải qua một đợt rối loạn tiêu hoá, phân lổn nhổn, chua có bọt. Mình ban đầu cũng cho uống men tiêu hoá chả ăn thua, mang con đến bs cho uống một đống thuốc trong vòng 2 tuần đến hôm nay đã ổn được mấy hôm rồi.
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbeo
    Bác sỹ Ngoan có số điện thoại này: 5650693, 0912956635. Bạn gọi đến hỏi địa chỉ cụ thể nhé. Con mình vừa trải qua một đợt rối loạn tiêu hoá, phân lổn nhổn, chua có bọt. Mình ban đầu cũng cho uống men tiêu hoá chả ăn thua, mang con đến bs cho uống một đống thuốc trong vòng 2 tuần đến hôm nay đã ổn được mấy hôm rồi.
    Cám ơn mẹ Cunbeo nhiều, em sẽ gọi cho Bs Ngoan. Nhưng có lẽ cũng cần đến VIện nhi để xét nghiệm xem con có bị rối loạn, hay mất cân bằng vi khuẩn đường ruột không nhỉ, lần trước mẹ CUnbeo có làm như thế trước khi đi đến bs Ngoan không?
    Con là của để dành của ba mẹ
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cẩn thận nhé không cháu nó bị trĩ thì khổ lắm.
    Con ta bảo nhà mình lạ thật_Mẹ là cha, cha là mẹ dịu dàng_Em cũng nghĩ con mình nói đúng_Việc trong nhà, anh dựa cả vào em
    • BL
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,556 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Me Ku Saint oi. Con gái em đít nó cũng lòi ra 1 ít rồi, nhưng mà nó cứ thế khoảng 8tháng rồi. Thông thường thì dặn 1 chút là được, hôm nào ko ăn đu đủ mới bị đau. Mu Ku Saint o HN hay HCMC, có kinh nghiệm gì về bệnh này ko? Giúp em vơi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con em mo i 9 thang tuoi. Truoc day be di phan rat tot. Bai phan kg to. Cach day 3 tuan, be bi VPQ, phai uong KS 2 tuan. Tu day phan be di bi tao bon. Luong p han nhieu. Dau ra cung, phia trong bt. CHo em hoi, the co phai la do tieu hoa kg het kg ah???
    Be nha em van len can binh thuong. Ngay nao cung di 1 bai, kg phai ran lam ah
    • 56 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Me Ku Saint oi. Con gái em đít nó cũng lòi ra 1 ít rồi, nhưng mà nó cứ thế khoảng 8tháng rồi. Thông thường thì dặn 1 chút là được, hôm nào ko ăn đu đủ mới bị đau. Mu Ku Saint o HN hay HCMC, có kinh nghiệm gì về bệnh này ko? Giúp em vơi nhé.
    Me cháu kết hợp đông tây y. Ngoài chuyện uống men tiêu hoá thì hàng ngày chịu khó bỏ ra 2 lần, mỗi lần nửa tiếng xoa bụng cho cháu. Kiểu như là mát xa bụng ấy. Kiên trì là được đấy.
    Con ta bảo nhà mình lạ thật_Mẹ là cha, cha là mẹ dịu dàng_Em cũng nghĩ con mình nói đúng_Việc trong nhà, anh dựa cả vào em
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Phân to thế chứng tỏ bé bị táo rồi. Mình cũng mệt cái khoản ị iếc của bé nhà mình lắm. Phân thì vẫn mềm nhưng vẫn phải hơi rặn mới đi được, chẳng hiểu thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 405 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi duongquochuy
    Cám ơn mẹ Cunbeo nhiều, em sẽ gọi cho Bs Ngoan. Nhưng có lẽ cũng cần đến VIện nhi để xét nghiệm xem con có bị rối loạn, hay mất cân bằng vi khuẩn đường ruột không nhỉ, lần trước mẹ CUnbeo có làm như thế trước khi đi đến bs Ngoan không?
    Lần trước mình cũng le te cầm đèn chạy trước ô tô, mang phân của con đi xét nghiệm. Đến bs Ngoan ông ấy xem xét nghiệm rồi bảo phí tiền không cần thiết. Ông sẽ khám cho con bạn, khám họng và xem hậu môn của bé là biết bé bị thế nào. Tóm lại hãy đến bs rồi cần xét nghiệm thì bs sẽ chỉ định.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 836 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

@ cả nhà: Bun nhà em đã phải đổi sữa. QUay lại F. Abbot hoặc Meji táo quá. UỐng F thì trộm vía lại ị xoẹt 1 cái, mẹ hứng bô kg kịp (Xin lỗi cả nhà, e tả thô quá :4: ) . Ngày 2 bãi ah. Phân mềm và kg to nhưng lượng phân vẫn nhiều ạ. Như thế không biết là bé đã tiêu hoá hết được thức ăn chưa?? Các mẹ chỉ giáo cho em với
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 549 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangiver
    @ cả nhà: Bun nhà em đã phải đổi sữa. QUay lại F. Abbot hoặc Meji táo quá. UỐng F thì trộm vía lại ị xoẹt 1 cái, mẹ hứng bô kg kịp (Xin lỗi cả nhà, e tả thô quá :4: ) . Ngày 2 bãi ah. Phân mềm và kg to nhưng lượng phân vẫn nhiều ạ. Như thế không biết là bé đã tiêu hoá hết được thức ăn chưa?? Các mẹ chỉ giáo cho em với
    Sữa F là sữa gì thế bạn? có loại cho bé 2 tuổi không? Nghe bạn tả mà ham quá, hehehe.
    Tiểu học Nam Sài Gòn - trường công. Em đang cần thông tin của trường. Mẹ nào có giúp em với! Đa tạ!
    • BL
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,556 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ ku Saint
    Me cháu kết hợp đông tây y. Ngoài chuyện uống men tiêu hoá thì hàng ngày chịu khó bỏ ra 2 lần, mỗi lần nửa tiếng xoa bụng cho cháu. Kiểu như là mát xa bụng ấy. Kiên trì là được đấy.
    Cam on me Ku Saint nhé. Mẹ cháu cũng đã kết hợp đông tây y rồi đấy, có giảm nhưng chưa khỏi hẳn. Vấn đề là bác sĩ đông y thì cho thuốc sắc lên uống, nhưng mà uống nhiều lắm, ko ăn thua gì. Bác sĩ tây y thì bảo lớn dần lên bé sẽ hết ( do phình đại tràng ). Hiện tại bé vẫn bị lòi ra 1 ít ở đít, giống như bệnh trĩ. Em cho bé ngâm nước hạt cau khô nấu lên.
    Mẹ nào có bài thuốc hay, bảo em với nhé.
    • 89 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Bé nhà e mới được 20 tháng nhưng đã ị ra phân to như, thậm chí hơn cả người lớn. E nghĩ chắc bé nhà e bị táo bón từ nhỏ nên đại tràng phình ra. Bây giờ ngày nào e cũng cho ăn rất nhiều rau va hoa quả nhưng vẫn hay bị bón. E k biết là lớn thêm nữa thì phân bé có to ra nữa k. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này rồi giúp e với.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Giống bé nhà mình quá. Giờ mình cũng đang đau khổ về vụ này đây. Mình thấy là bé nhà mình sợ đi ị, nhiều lúc buồn ị nhưng ko chịu ngồi bô hay để mẹ xi, cứ thế rồi qua con buồn ị. Phải 2 ngày bé mới đi 1 lần, phân cũng ko táo lắm nhưng mà to lắm. To hơn cả phân người lớn í. Mình cũng đang rất lúng túng ko biết phải làm thế nào với bé vì mình đã cho bé ăn hoa quả, sữa chua Kefir nữa, thế mà tình hình chẳng cải thiện được gì cả. Lo cho bé quá mà ko biết phải làm gì cho bé nữa. Các mẹ có kinh nghiệm giúp bọn mình với!

Trích dẫn Nguyên văn bởi trinhhuong2004 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Bé nhà e mới được 20 tháng nhưng đã ị ra phân to như, thậm chí hơn cả người lớn. E nghĩ chắc bé nhà e bị táo bón từ nhỏ nên đại tràng phình ra. Bây giờ ngày nào e cũng cho ăn rất nhiều rau va hoa quả nhưng vẫn hay bị bón. E k biết là lớn thêm nữa thì phân bé có to ra nữa k. Mẹ nào có kinh nghiệm vụ này rồi giúp e với.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3