TIN TÀI TRỢ.

bé hơn hai tháng chưa biết nhìn đồ vật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Từ ngày có bầu em thường xuyên vào webtre tho đọc bài của các chị để học hỏi cac kinh nghiem. E chưa thấy có bài viết nào nói về thị giác của bé chậm phát triền. em viết bài này nhờ các chị tư vấn giúp em.
    Bé nhà em hơn hai tháng tuổi (2thang 16 ngày) bé hay nhìn ngược lên, chưa biết nhìn các đồ vật để trước mặt , thường các bé tâm tuổi này đã biết nhìn mồn người khác nói. hoặc đã biết hóng chuyện. nhưng bé nhà em chưa biết gì. buổi sáng thức dậy bé có nhìn theo hướng bóng điện nhưng để một đồ vật màu sắc gần trước mắt bé không có phản ứng gì. có mẹ nào có bé trước giống nhu bé nhà em không. tu vấn giúp em. cảm ơn các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 773 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé còn quá nhỏ mà bạn ơi. Đừng quá nôn nóng, bé biết nhìn bóng điện là tốt rồi đó. Có bé tới 3 tháng mới hóng chuyện mà. Linda nhà mình cũng hay cong lưng nhìn ngược lên, giờ tấm hình mình chụp cho bé lúc 1 tháng cũng cong lưng như thế.
    FWEep7
    6q4Jp7
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 51 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa-xuyen-chi Xem bài viết
    Bé còn quá nhỏ mà bạn ơi. Đừng quá nôn nóng, bé biết nhìn bóng điện là tốt rồi đó. Có bé tới 3 tháng mới hóng chuyện mà. Linda nhà mình cũng hay cong lưng nhìn ngược lên, giờ tấm hình mình chụp cho bé lúc 1 tháng cũng cong lưng như thế.
    cảm ơn mẹ nó. nhưng bé nhà em bây giờ được gần ba tháng rồi. mắt vẫn nhìn lung tung thường bé tầm này chưa hóng chuyện được thì cũng phải biết nhìn đồ vật rồi chứ. bé nhà em để vật gì trước mắt không thấy bé phản ứng gì
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 636 Bài viết

• 1,150 Được cảm ơn

Chưa có gì đâu mẹ ơi, bé nhà mình hnay 3 tháng rưỡi mới biết nhìn đồ treo cũi nè. Chính xác là mới hôm qua mình mới thấy bé nhìn và cười, lúc trước treo để đó chứ bé toàn nhìn bóng đèn. Lúc trước mẹ dí sát mặt vào gọi mà con còn nhìn dáo dát kiếm xem mẹ ở đâu, giờ thì biết mẹ gọi và nhìn mẹ cười rồi. Đến lúc con biết nhìn xung quanh thì tha hồ stress. Thiệt đó, bé nhà mình từ khi nhận biết xung quanh thì đừng hòng ru ngủ và cho ăn. Bé lo nhìn ngó bỏ cả ăn í. Cho ăn phải tắt đèn tối thui mới chịu tập trung
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào chị hunglanh:chi oi chị cho e hỏi giờ con em được 4 tháng rồi cũng giống con chị, bé nhìn ngược ,chưa biết nhìn đồ vật. Mẹ đưa tay hay đồ vật trước mặt bé nhưng bé ko hề có phản ứng gì, bé ko nhìn theo mẹ. Em đã cho bé đi khám mắt ở nhiều nơi họ nói bé ko sao, em cho bé đi cả viện mắt trung ương bác sĩ cũng nói bé nha e ko sao. Nhưng e lo quá, chị cho em hỏi bé nhà chị thì tháng thứ mấy biết nhìn đồ vật, và biết hóng chuyện hả chị. Các chị có chị nào có kinh nghiệm ko bảo giúp em với. Em lo lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trẻ con tầm 1 tháng trung bình là biết nhìn theo đồ vật rồi, chứ 4 tháng là quá muộn, bạn nên cho con đi khám xem sao.
    cVJSp7
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi em đã cho bé đi khám ở nhiều nơi, nhưng các bác sĩ đều nói bé ko sao hết. Em hoang mang và lo lắng quá, ko biết phải làm sao nữa. Có bác nào có con giống em ko thì cho em một lời khuyên với
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn cho con đi khám ở đâu? Cái này phải khám bác sỹ nhi, tâm thần kinh chứ không phải bác sỹ mắt nhé.
    cVJSp7
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm qua e đã cho cháu đi khám chuyên khoa thần kinh, và chụp cộng hưởng từ sọ não, ở viện nhi trung ương. Kết quả cho thấy con em bình thường, ko có vấn đề gì bất thường. Vậy em đã yên tâm được chưa? liệu con em châm hóng hớt, có phải là chậm phát triển trí tuệ ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 7,124 Bài viết

• 8,275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao bạn không hỏi bác sỹ rằng tại sao con em chưa biết nhìn đồ vật, hoặc là bạn không hiểu thế nào là biết nhìn nên nhầm lẫn chăng. Chứ nếu thật sự bé nhà bạn không biết nhìn đồ vật thì bác sỹ phải nghi ngờ chứ?
    cVJSp7
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi meocongiongbo oi. be nha chi hien tai the nao rui chi. be nha e cung 2 thang ma chua biet nhin hay hog. toan nhin liec thui
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chi oi. be nha chi bay gio the nao rui. be biet hong chuyen khi nao the chi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 87 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bombo-2013 Xem bài viết
    chi oi. be nha chi bay gio the nao rui. be biet hong chuyen khi nao the chi
    Bé nhà Minh tháng rưỡi lúc nhìn đồ vật lúc không nhìn có đáng lo ko a, có lúc mẹ giơ đô vật qua lại cũng có lúc nhìn lúc không, nhìn thì được 1 Tý, khi mẹ nói chuyện cũng nhìn mẹ nhưng được 1 lúc thôi chú ko nhìn chằm chằm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em đang stress vụ con 2 tháng rưỡi rồi mà vẫn chưa tập trung nhìn đồ vật quá! Số là em đã có tiền sử đẻ 1 bé dị tật, chậm phát triền tâm thần vận động, cháu đã mất lúc được hơn 6 tháng. Hai năm sau em mới dám sinh bé thứ hai. Ban đầu rất mừng vì thấy bé khá cứng cáp, khỏe mạnh, trộm vía con. Thế nhưng từ khi biết hóng chuyện (lúc 2 tháng) em mới tá hỏa là con em chẳng nhìn mặt mẹ, chẳng nhìn đồ vật xung quanh, thậm chí em lấy đèn pin điện thoại rọi vào mắt bé mà bé cũng chẳng chớp mắt. Em lo lắng đưa con đi nhi TƯ khám mắt, tai, chụp cộng hưởng từ sọ não mà đều bình thường. Con em còn phải gửi mẫu sang tận Nhật làm xét nghiệm rối loạn chuyển hóa nhưng chưa có kết quả. Thế rồi bác sĩ cũng không kết luận được tại sao con em như vậy, chỉ bảo là chậm phát triển thôi (híc, điều này ngồi nhà em cũng biết) và cũng không đưa ra cách xử lý hay tập tành thế nào. Em sốt ruột quá, lại bị ám ảnh bởi bé đầu nữa. Các chị có kinh nghiệm chia sẻ giúp em vụ này với. Bé nhà các chị sau này có ổn không? Để cho bé phát triển tự nhiên hay phải tập thế nào ạ? Em mong hồi âm của các mẹ lắm lắm! Thank các mẹ nhiều!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ah, bé nhà em cũng hay cười lắm, toàn hứng chí gì đó rồi cười một mình, thỉnh thoảng cũng ê a nói chuyện một mình các mẹ ạ! Em đưa mặt mình đối diện với mắt bé thì vẫn thỉnh thoảng cũng thấy bé nhìn nhưng em di chuyển đi thì ánh mắt con vẫn nguyên vị trí cũ, híc. Bé lại rất hiếu động, lắc lư đầu, mình liên tục.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bạn ơi con bạn giờ thế nao rồi? con mình giờ cũng hai tháng mà không biết nhìn đồ vật, mẹ gọi cũng không nhìn theo chỉ nhìn lung tung thôi. lúc nào ngủ dậy thì tự chơi tự cười một mình. mình lo quá. bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình đươc không?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramanhyb Xem bài viết
    bạn ơi con bạn giờ thế nao rồi? con mình giờ cũng hai tháng mà không biết nhìn đồ vật, mẹ gọi cũng không nhìn theo chỉ nhìn lung tung thôi. lúc nào ngủ dậy thì tự chơi tự cười một mình. mình lo quá. bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ với mình đươc không?
    Bạn ơi, chắc con bạn giờ đc 4 tháng r nhỉ? Con bạn đã biết hóng chưa? Biết lẫy chưa?
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn oi bé nhà mìn thế nào rồi? M cũng đang lo lănhs quá
    comment by WTT mobile view
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà bạn thế nào ròi. Con mình cũng đang trong giai đoạn giống bé nhà bạn.
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mong tin của bạn
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3