TIN TÀI TRỢ.

Bé ho và sổ mũi mãi mà chưa khỏi

• 1 Lượt chia sẻ
  • 78.7K Lượt đọc
  • 271 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi Cún nhà mình đã được 25 tháng rồi đấy mà bây giờ Bé bị sổ mũi mất 2 tuần rồi mình cũng đã cho uống thuốc Ery (của Pháp) vẫn không được (8 ngày) tiếp tục bác sỹ kê lại cho mình thuốc Kháng sinh tổng hợp (3 ngày) cũng chưa đỡ bây giờ bé bị ho toàn ban đêm khi ngủ được một lúc là ho Khan (ho đến khi nào có đờm thì mới thôi) bây giờ bác sỹ lại kê đơn cho mình là cho bé uống Ery (Tổng hợp việt nam) nhưng cũng chưa thấy đỡ gì cả. nhờ các mẹ giúp mình với bé bi thế là gần 20 ngày rôi.
    Bác sỹ ở đây không có BS chuyên khoa nhi đâu nên là mỗi lần đi khám cho bé mình thấy có vẻ không Yên tâm.
    Mình mới đọc bài của mẹ Jun&Tít có bài thuốc là Decolgen liquid không biết thuốc này tác dung va hình thức thế nào nhỉ.
    Trăm sự nhờ các mẹ
    Cảm ơn nhiều
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài kháng sinh, nếu bé ho có đờm và mũi nhiều thì bs sẽ kê thêm thuốc long đờm (mucomyst chẳng hạn hoặc pediasolvan dạng siro) và thuốc nhỏ mũi. Bạn cứ nhỏ Natricloride cho bé (mua chai to về hút ra) để rửa mũi, sau đó hút ra cho sạch mũi. Ngày nhỏ nhiều lần.
    Nếu bé đã uống ks 2 đợt mà không đỡ thì bạn phải chuyển bs khác khám xem sao, càng để lâu càng khó chữa đấy.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Chị Vân ơi, Natriclorit 0.9% có chai to ah? Mua ở đâu chị ơi, giá là bao nhiêu ạ? Em mua lọ nhỏ thấy xót quá, mỗi lần mua cả chục hộp mà quay đi quay lại đã thấy hết veo rồi,
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Cái này khéo lại dị ứng di iếc , KS chả ăn thua đâu. Chịu khó tìm kiếm các phương pháp của các mẹ trong này mà áp dụng thử cho con
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 281 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chi thu cho be uong la hung chanh + diep ca+ tia to ( moi thu 1 it xay nhuyen) hap voi duong phen; la he hap duong phen, hoac qua quat hap mat ong cho be uong xem. Ngoai ra lay la he rang nong buoc vao khan rit vao co be( lam vai lan), cach nay thi chua ho, dom, con van phai nho mui bang natriclorit 0,9% thoi.
    Chuc be mau khoi.
    "Cả nhà thương nhau "
    • Thành viên tích cực 2015
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

To Dang Mai Khanh: Ra cửa hàng thuốc của CTy dược Hà tây thì phải, nó nằm trên phố quang trung - Hà đông. Nếu đi từ HN vào thì nằm bên tay phải. Minhd ko nhớ rõ số nhà nhưng phía bên kia đường là 1 ngôi chùa. Cạnh chùa có một lối đi tắt sang chợ bệnh viện TX đấy. Giá khoảng mười mấy ngàn một chai thôi!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 2,204 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To Dang Mai Khanh: Hà Đông thì mình.. ngọng, nhưng chai nước muối 500ml (chai dịch truyền) thì chỉ ~8,000 VND thôi, hàng thuốc nào cũng có bán.
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Cám ơn thinhtp :1:, nghe tả đường thấy rắc rồi mà đi cái đến ngay nhỉ
    Tumeo ơi, hoá ra là cái chai dịch truyền đấy hả, nhà mình có 1 chai mà ko biết làm gì :3: , cám ơn tumeo nhé.
    P/S: thế vụ Noel đến đâu rồi Bác Tú trưởng ban ơi
    • 1,440 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Cái chai truyền đấy vẫn đắt, lại phải dùng xilanh hút mất công. Vì là rửa mũi nên tớ chỉ mua chai 5K ko cần vô trùng, cắt xoẹt cái đầu, dốc luôn vào lọ nhỏ một phát là xong.
    Cứ hỏi hàng thuốc cái loại 5K ấy.
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

TO Mai khanh!
    đã mua dược rồi cơ à??? Sao mà nhanh thế!!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 77 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cơ mà các mẹ ơi, cái chai đó tên là sodium clorid chứ không phải là natri clorid, liệu công dụng có khác gì nhau không nhỉ.
    nghe nói nước muối (lọ nhỏ) của viện mắt (Bà Triệu) tốt hơn loại chị em mình vẫn mua ở hiệu thuốc, giá vẫn 1000 mà không phải cắt đầu, hạn sd 3 tháng chứ không phải 2 năm như loại kia. có thông tin gì chi tiết hơn nhờ các mẹ chỉ giáo với
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

To chị thịnh: nhà em có sẵn 1 chai từ trước chị ơi, còn cái nhà thuốc đấy thì nổi tiếng quá mà chị
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Để tối em về xem nhãn hiệu nó là gì đã, tại em thấy chai đó cũng lâu rồi mà ko ai đả động gì cả
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 450 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Như vậy thì bạn phải đưa bé đi quệt thuốc vào họng & hút mũi tại bệnh viện Sanh Pon, đường Chu Văn An nhé, tầng 2. Đi 5 ngày là đỡ nhiều lắm rồi. Nếu để nặng hơn giống Nhím nhà mình thì lại phải tiêm đấy
    • 17 năm
    • 3,816 Bài viết

• 6,765 Được cảm ơn

Sodium hay NaCl thì cũng chỉ là muối thôi mà các bác. Bác nào tiếc tiền, không muốn đầu tư chai nước muối biển >50.000 thì mua 1 lọ Coldi B về đổ hết đi, rửa thật sạch rồi lấy cylinge hút nước muối ở lọ to ra bơm vào đó, xịt một lát cho sạch hết thuốc cũ là yên tâm xịt cho con. Đảm bảo công hiệu.

Sổ mũi 2 tuần hả?? Có Kiki là đồng minh đây. Nếu nước mũi vẫn trong, không sốt thì chia buồn với bạn vì bạn có 1 đứa con dị ứng giống con mình. Dị ứng vì cái gì thì có trời biết: Bụi vải vì mùa này phải đắp chăn (không lẽ thôi không đắp chăn cho con), thời tiết khô lạnh (không lẽ bảo ông trời đừng khô đừng lạnh nữa)... Kháng sinh tuyệt đối không giải quyết gì được với món dị ứng cả nên đừng lạm dụng. Chịu khó nhỏ mũi thường xuyên cho bé, tránh bội nhiễm và hạn chế tiếp xúc với dị ứng nguyên (đổi cái chăn/đệm khác, nhỏ mũi bằng nước muối thường xuyên để giữ ẩm cho mũi, giữ ấm chân, cổ , ngực cho bé...), uống thuốc chữa dị ứng (siro Phenegan, Claritine...), bất quá thì làm một liều corticoid (nhỏ mũi có pha corticoid, uống thuốc) tịt liền, chỉ có điều không triệt để vì là bệnh dị ứng, khi gặp dị ứng nguyên là nó bị lại liền.
    Success is a journey, not a destination.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các mẹ ẹm đây

Hôm qua phải đưa cháu đi bệnh viện huyện khám, nhưng họ chỉ khám môĩ phổi nhưng Cún nhà em cứ quay cóp chẳng khám được và sau đó đưa cháu sagn kiểm tra hỏng (đến 4 người đè ra mới nhìn sơ sơ) nghe bác sỹ bảo cháu bị viêm abidan mới 2 tuổi mà 2 cánh avidan to oi la to. thế là bác sỹ kê thuốc Pe.. gì gì đấy (thuốc màu trắng vị 12 viên/6 nghìn/1 vỉ) để về uống em mới lúc tối cho cháu uống nửa viên rồi không biết có đỡ không? vì cháu cứ tối đến đi nằm là ho và trớ ra hết kổ quá các chị ạ. nếu bị viêm avidan thì có cách gì không hả các chỉ nhờ các chị chỉ giáo cho.

EM
    Thu Dung
    Saubocun@yahoo.com
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Kiki nói đúng đấy, nhưng nếu nước mũi hơi vẩn xanh + ho hoặc mũi xanh có mùi tanh nhưng ko ho thì có thể là viêm VA đấy. Nhím nhà mình lẫn trước cũng bị như vậy, lại phải một chặp thuốc mới khỏi đấy !!!!!!!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Chị Thịnh ơi, con bé nhà em sốt 2 ngày, sau đó ho, em đã cho uống KS 5 ngày rồi, hết ho, tư vấn BS bảo thôi ko uống KS nữa, nếu ho có đờm thì uống Mucomist 2goi/ngày, uống 5 ngày nay rồi vẫn ho, ko sốt, mũi thì ko xanh, chỉ thành màng nhầy, trước khi đi ngủ em nhỏ Natri Clorid 0.9% ngoáy hết chất nhầy, nhỏ cả vào miệng để đỡ khô. Tiếng ho thì nghe đã đỡ đờm rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn ho thành tràng, nghe thương lắm . Làm thế nào chị ơi, đến T7 em mới cho ra Bà ngoại để đi khám BS lại được cơ
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mai khanh ơi, nhím nhà mình vừa rồi bố mẹ cũng chủ quan thấy sổ mũi mà ko ho nên không cho uống kháng sinh theo đơn của BS. Thấy mãi ko đỡ gọi BS khám lại thì đã bị viêm phổi rồi đấy!. Mình thắc mắc là sao ko thấy sốt thì BS bảo nhiều trẻ viêm phổi nhưng ko có hiện tượng sốt đấy!!!. Mai khanh đến khám BS Thuật - BV tỉnh xem sao. Hai nhóc nhà mình là "khách hàng thường xuyên" của anh ấy đấy. Mình thường gọi điện để anh ấy khám tại nhà.
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 1,860 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Nhà em tháng trước vừa dính VP rồi bác ạ, tiêm KS 5 ngày, uống thêm 5 ngày nữa mới khỏi đấy ạ, nên nhà cháu sợ lắm rồi, phải tư vấn BS suốt đấy chứ, làn trước K nhà em too ko hề sốt mà đã VP rồi .

Tại em cho K khám con bạn em là BS nhi ở BM từ bé, có gì thì vác xuống nhà nó (nhà nó ở gần nhà bà ngoại), còn ở bên này em ko quen BS nào hết cả