TIN TÀI TRỢ.

Bé ho nhiều đờm quá

• 1 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 378 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 13 năm
    • 2,882 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Cảm ơn các mẹ nhiều quá :-)
    Nhím nhà em đã uống nhiều loại thuốc ho trong đó có các loại các mẹ bảo. Nhím không thấy bị tịt mũi nhưng có một hôm bị sốt đến 39.5, chính vì thế hôm sau mẹ cháu cho đi khám luôn. Bác sĩ chỉ bảo là viêm họng, nhiều đờm quá rồi cho hút mũi thôi. Đúng là output của bé hơi nhầy, thế là đờm ra ngoài hả các mẹ, thế mà giờ em mới biết :-)
    Hiện tại em vẫn cho bé uống thuốc ho Ma Hạnh và một ít mật ong.
    Bà thử cho Nhím uống thuốc Mucomyst đi, đó là thuốc long đờm chuyên dụng đấy. Bé ho ra đờm ngay thì không bị nôn trớ và đỡ rát họng.

Mau khỏi con trai nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi, bé nhà mình bị nghẹt mũi và hơi bị ho, mời bác sỹ đến thì bác sỹ nghe ông nghe xong thì nói là bị Viêm phế quản. Kê thuốc kháng sinh Texatil, acemuc và thuốc nhỏ dexa. Nhưng mình lo quá, vì bé còn nhỏ có gần 3 tháng tuổi mà đã ưống kháng sinh thì không lớn được mất. Mình cũng ko chắc là có bị viêm phế quản ko nữa. Mấy hôm trước uống 1 ít nhưng bé cứ nhè và chớ ra, sau đó 1 tuần thì thấy khỏi, nhưng 2 hôm nay lại thấy bị nghẹt mũi hơn, tối thì khó chịu ko ngủ được. Mẹ nào có kinh nghiệm gì truyền đạt cho mình với
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bichngapttc1
    Hi, bé nhà mình bị nghẹt mũi và hơi bị ho, mời bác sỹ đến thì bác sỹ nghe ông nghe xong thì nói là bị Viêm phế quản. Kê thuốc kháng sinh Texatil, acemuc và thuốc nhỏ dexa. Nhưng mình lo quá, vì bé còn nhỏ có gần 3 tháng tuổi mà đã ưống kháng sinh thì không lớn được mất. Mình cũng ko chắc là có bị viêm phế quản ko nữa. Mấy hôm trước uống 1 ít nhưng bé cứ nhè và chớ ra, sau đó 1 tuần thì thấy khỏi, nhưng 2 hôm nay lại thấy bị nghẹt mũi hơn, tối thì khó chịu ko ngủ được. Mẹ nào có kinh nghiệm gì truyền đạt cho mình với
    Co thuốc nho mũi cho baby đó, hãy nhỏ cho bé theo hướng dẫn
    • 666 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beTitbeXiu
    Các mẹ ở HN ơi. Ở HN có mẹ Giang (ID:bòbê) có thuốc long đờm hiệu nghiệm lắm, thuốc Nam chứ không phải thuốc tây đâu, mẹ ấy đã cho con gái uống và đỡ rất nhiều. Mình ở trong SG cũng đã tìm mẹ Giang nhờ mua thuốc đó. Con trai mình mới uống 1 liều 3 ngày là đã hết ho ngay rồi. Hay lắm các mẹ ạ. Đến tìm mẹ Giang lấy thuốc ngay đi nhé. Nếu chưa tin thì vào đây tìm hiểu thêm nhé. Chúc các em bé mau khỏe.

https://www.webtretho.com/forum/showt...&page=24&pp=15
    Thuốc long đờm này được đấy. Dễ uống lại hiệu quả
    • 738 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Để bé khỏi ho có đờm trước hết là mũi phải khỏi đã ah, nếu mũi vẫn chưa khỏi thì họng càng nhiều đờm do lúc nằm ngủ dịch nhày chảy xuống họng , trước khi nhỏ phải hút sạch dịch nhày rồi mới nhỏ mũi , khỏi mũi rồi , uống long đờm +thuốc ho là OK.
    Simple life, simple things and complicated heart...

DSCN2323photo0067DSCN2302[IMG]
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Hải Đường
    Bé vẫn phải khám và uống kháng sinh nếu viêm nặng. Nếu ở Hà nội có thể mua Trà Leros bổ dưỡng hô hấp trẻ em trong các siêu thị Intimex, fivimart,...SG là 465 Nguyễn Kiệm. Cho bé uống hàng ngày để tăng sức đề kháng nhé. Trà dùng cho trẻ từ 6 tháng tuổi. Ngày uống 1-2 gói nhúng. Cu Bin nhà mình uống ngày 1-2 gói, sáng pha vào một cốc to đùng, thỉnh thoảng cho cậu uống 1 chén nhỏ (Bin của tớ 21 tháng rồi). Các mẹ cứ dùng thử xem, sau khoảng hơn 1 tháng sẽ thấy tác dụng (Phải hơi bị kiên trì). 59.000dd/1 hộp, dùng 10 đến 20 ngày tuỳ mẹ cháu.
    To: Nguyễn Hải Đường
    Trà Leros có dễ uống ko mẹ nó. Bé nhà mình bị hen và rất hay viêm họng, VPQ, viêm phổi. Mình đã cho bé uống 3 hộp trà hoa thì là của HIPP rồi, nhưng có vẻ ko ăn thua. Liệu cho uống trà Leros đc ko nhỉ. Thank.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trà Leros dễ uống lắm, vị hơi ngọt nhẹ của, thơm nhẹ không hắc như hương thì là của Hipp, thành phần có quả hang dại, hoa tử đinh hương, hoa bồ đề,...
    Mẹ cháu cứ cho bé dùng thử xem sao.
    • 458 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trà Leros dễ uống lắm, vị hơi ngọt nhẹ của, thơm nhẹ không hắc như hương thì là của Hipp, thành phần có quả hang dại, hoa tử đinh hương, hoa bồ đề,...
    siêu thị Big C có bán trà này ko hả mẹ nó. Liệu trà đó có làm tăng sức đề kháng thật ko nhỉ? Sao mình hỏi ở các hiệu thuốc đều ko thấy có bán hả bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Big C chưa có đâu. Intimex Huỳnh thúc Kháng hoặc các hiệu thuốc ở 168 Ngọc Khánh, 31 Láng Hạ, số 7 Huỳnh thúc Kháng có đấy.
    Bé nhà mình thì dùng rất tốt còn các bé khác thì mình không rõ nhưng các mẹ cứ cho dùng khoảng 1-2 tháng xem sao. 10-20 ngày mới hết 1 hộp.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 170 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe mẹ Bin mách về trà Leros mình đã tìm mua cho con. Đúng là hỏi các hiệu thuốc không có thật nhưng mẹ nào muốn mua thì ra siêu thị Intimex (ở Bờ hồ) ấy. Mình vừa mua cho con nhà mình hôm qua. Nó nằm cuối kệ bày các loại trà, ngay trước tủ bày rượu.
    Mình đang thử cho con uống, hy vọng sẽ đỡ viêm hô hấp.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị thử dùng thuốc ho nhà ông Lang Cách cho bé xem sao. Cún nhà em đợt trước ho nhiều, có đờm và uống thuốc dạng siro theo chỉ định của bác sỹ nhưng ko khỏi. Uống thuốc của ông này thì đỡ hẳn và đến ngày thứ ba thì hết. Thuốc viên tròn, dạng thuốc hoàn, nghiền ra cho bé uống trước khi đi ngủ. Thuốc long đờm là 3 vị khác nhau trong đó có cam thảo, quả ô mai và một vị thuốc nam gì đó. Các chị đến đó nói lấy thuốc ho cho trẻ nhỏ để ông ấy ưu tiên khám trước (chứ ko thì phải chờ lâu lắm, vì đông người khám). Nhà ông ấy cũng dễ tìm thôi: Từ đỉnh dốc Bưởi đi xuống đường HOàng Quốc Việt phía bên tay phải 200m đến trước cửa nhà 7 tầng rẽ phải 100 m đến số nhà 64 là nhà thuốc cụ Lang Cách. ĐT: 7531993. Thuốc cũng dễ uống. Với lại là thuốc nam nên bé uống ko bị mệt như dùng thuốc tây. A` mà ông ấy chỉ khám bệnh từ 5h chiều hàng ngày thôi nhé, thứ bẩy, chủ nhật cũng khám từ 5 h chiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 313 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngan
    Các chị thử dùng thuốc ho nhà ông Lang Cách cho bé xem sao. Cún nhà em đợt trước ho nhiều, có đờm và uống thuốc dạng siro theo chỉ định của bác sỹ nhưng ko khỏi. Uống thuốc của ông này thì đỡ hẳn và đến ngày thứ ba thì hết. Thuốc viên tròn, dạng thuốc hoàn, nghiền ra cho bé uống trước khi đi ngủ. Thuốc long đờm là 3 vị khác nhau trong đó có cam thảo, quả ô mai và một vị thuốc nam gì đó. Các chị đến đó nói lấy thuốc ho cho trẻ nhỏ để ông ấy ưu tiên khám trước (chứ ko thì phải chờ lâu lắm, vì đông người khám). Nhà ông ấy cũng dễ tìm thôi: Từ đỉnh dốc Bưởi đi xuống đường HOàng Quốc Việt phía bên tay phải 200m đến trước cửa nhà 7 tầng rẽ phải 100 m đến số nhà 64 là nhà thuốc cụ Lang Cách. ĐT: 7531993. Thuốc cũng dễ uống. Với lại là thuốc nam nên bé uống ko bị mệt như dùng thuốc tây. A` mà ông ấy chỉ khám bệnh từ 5h chiều hàng ngày thôi nhé, thứ bẩy, chủ nhật cũng khám từ 5 h chiều.
    Mình cũng đã cho bé nhà mình dùng thuốc ho này. Nói chung là hiệu quả. Tuy nhiên, mình rất muốn xác định xem trong thành phần của thuốc (cái thuốc đen ấy) có độc tố gì không mà chưa biết ở đâu.
    Có ai biết ở đâu có dịch vụ này thì mách mình với nhé.
    Cảm ơn nhiều lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 534 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Cảm ơn các mẹ nhiều quá :-)
    Nhím nhà em đã uống nhiều loại thuốc ho trong đó có các loại các mẹ bảo. Nhím không thấy bị tịt mũi nhưng có một hôm bị sốt đến 39.5, chính vì thế hôm sau mẹ cháu cho đi khám luôn. Bác sĩ chỉ bảo là viêm họng, nhiều đờm quá rồi cho hút mũi thôi. Đúng là output của bé hơi nhầy, thế là đờm ra ngoài hả các mẹ, thế mà giờ em mới biết :-)
    Hiện tại em vẫn cho bé uống thuốc ho Ma Hạnh và một ít mật ong.
    Nếu bé nhiều đờm quá bạn thử cho bé uống Rinathiol xem có đỡ không, đợt vừa rồi bé nhà mình bị viêm phổi rất nhiều đờm, khó thở vậy mà bé chỉ uống thuốc này 2 hôm là đỡ hẳn đấy, các BS ở Việt Pháp cũng hay kê thuốc này cho trẻ bị ho có đờm đấy , bạn thử xem nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hduong
    mình rất muốn xác định xem trong thành phần của thuốc (cái thuốc đen ấy) có độc tố gì không mà chưa biết ở đâu.
    Có ai biết ở đâu có dịch vụ này thì mách mình với nhé.
    Cảm ơn nhiều lắm.
    Em là người hay bị bạn bè và bố mẹ chồng nói là nuôi con quá cẩn thận, bi giờ mới thấy ko bằng bác này. Cứ thấy hiệu thuốc có biển hiệu, thầy thuốc khám có chứng chỉ, công bố giá thuốc công khai, lại uy tín nữa (vì em cũng qua lại lấy thuốc ở đấy mấy năm rùi, lúc nào cũng đông người đến khám) nên cho con uống thôi.Uống xong thấy con ăn ngủ bthường nên cũng chẳng suy nghĩ gì. Bác mà muốn giám định thành phần viên thuốc hoàn đấy thì em nghĩ có thể nhờ cơ quan chuyên môn là Viện Y học cổ truyền (em có người hàng xóm làm bác sỹ ở đây, bác muốn thì nhắn lại cho em để em hỏi họ xem sao) hoặc qua cơ quan giám định như trung tâm giám định pháp y thuộc khối các cơ quan điều tra xem sao. Cái này chắc bác phải quay 1080 để hỏi chi tiết bác à.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em bi ho nhiêu va co dom, trn thi lúc nao cung ham háp. uông thuôc hai ngày rồi mà vẫn không thấy bớt. Chi cho em voi em lo lam
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con em bị ho nhiều và có đờm, trán thì lúc nào cũng hâm hấp. uống thuốc hai ngày rồi mà vẫn không thấy bớt. Chỉ cho em với em lo lắm.
    • 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình lúc 1,5 tháng cũng bị viêm phế quản tái phát 2 lần, phải uống ks 2 đợt mới hết. Mình lo lắm, nên theo chỉ định bác sĩ ngày nào cũng nhỏ mũi = nước nhỏ mũi sinh lý 5-8 lần. Ngoài ra, vì bé nhà mình hay khò khè, thỉnh thoảng trớ sữa ra có đờm xanh nên mình không biết làm thế nào, may mà đọc được bài thuốc hay của bác Chau_khanh và mẹ Freida nên mình làm theo, ngày nào cũng cho bé uống 3 lần, mỗi lần 2-3 thìa nhỏ xíu (bé nhà mình còn nhỏ) và thấy kết quả tốt lắm, bé hết ho, hết đờm và khò khè (https://www.webtretho.com/forum/show...3812#post513812). Các mẹ thử bắt chước làm cho con mình nhé. Ngoài ra còn có mẹ Giang ngoài HN có bài thuốc Nam long đờm tốt lắm (https://www.webtretho.com/forum/show...2&page=25&pp=15). Các mẹ tham khảo thêm nhé. Bé nhà mình từng bị như thế nên mình hiểu nỗi lòng và nỗi lo của các mẹ. Chúc các bé của chúng ta luôn khỏe mạnh và đáng yêu.

Các mẹ chịu khó xem những bài đã post trong sưu tầm kiến thức y khoa và chủng ngừa&thuốc của mục sức khỏe. Nhiều bài hay lắm đấy. Phải tự cứu mình trước khi người cứu đấy các mẹ ạ.
    ETyFp7Y0eIp7
    • 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bài 1: thuốc Nam tốt hơn thuốc Tây
    Chẳng hiểu sao link cũ không được, mình đưa lại link cho các mẹ nhé
    https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=22192
    Bạn nào con ho có đờm thì liên lạc với mẹ Giang ở:
    P203 C5A TT Nam Thành Công, Hà Nội
    DT 04 7730603
    DD: 0982 141768
    Phải nói là thuốc Nam này rất hiệu quả (bé nhà mình đã dùng): có 1 quả la hán khô + thuốc bột

Bài 2: mua tắc (quất) + mật ong + gừng để cho bé uống cũng rất hiệu quả: của mẹ Freida và bác chau_khanh:
    https://www.webtretho.com/forum/f77/chua-viem-hong-viem-phe-quan-bang-thuoc-dong-y-o-dau-5045-post513812/

5 quả tắc + 1 miếng gừng (50g) + 5 muỗng canh mật ong: tắc lột lấy vỏ, gừng cạo vỏ, xắt miếng, tất cả cho vào cùng mật ong, chưng cách thuỷ. Chắt lấy nước cốt đó cho vào lọ, cất vào tủ lạnh, mỗi lần cho bé uống thì hâm nóng lại.

Bài 3: ấn vào huyệt chỗ hõm ở cổ 1 ngày >300 cái. Rất hay đấy

Chúc các bé mau lành bệnh
    ETyFp7Y0eIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 207 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mẹ Hải Đường ơi, cho mình hỏi chút: con nhỏ nhà mình chưa bị ho, nhưng cứ cho uống trà đó thì có sao ko nhỉ? Hay cứ lúc nào ho mới bắt đầu uống?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,587 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhngan
    chị ơi, uống loại thưóc này, tiêu hoá cuả bé có bị ảnh hưởng ko chị? có bị đi ngoài phân lỏng ko ah?
    may mắn ơi, hãy đến bên em một lần nữa đi ..............................