TIN TÀI TRỢ.

Bé ho nhiều đờm quá

• 1 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 378 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binlemon
    Mình thì lại nghĩ con của MTL bị viêm đường hô hấp dưới rồi. MTL nên đưa con đi khám ngay. Con mình là 1 VD! Thường các bé hay viêm mũi rồi mới viêm họng, nhưng con mình toàn ngược lại. Cứ tích nhiều đờm trong họng rồi mới viêm, sau khi uống long đờm và KS thì nó mới ra đằng mũi. Mà như thế thì bé hay nôn lắm, vì có nhiều đờm quá mà. Bạn nên đưa con đi khám ngay đi, sẽ yên tâm hơn.
    Bị nặng thế ah mẹ Binlemon? Để tối nay mình về kiểm tra xem thằng Cu Tôm tình hình thế nào. Mẹ Binlemon nói thế làm mình lo lắm.
    Mà nếu mình tự dùng kháng sinh Augmentin, thuốc long đờm Mucomist và siro attussin thì có khỏi không nhỉ?? Trời đất, tình hình này không biết nên làm thế nào nữa, nếu tình hình xấu có lẽ mai fải nghỉ làm để đưa con đi khám mất. Híc híc, lại fải nghỉ làm rồi...Hết mẹ rồi lại đến con ốm, chán quá đi mất

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 145 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bim nhà em tối qua bắt đầu húng hắng ho, em mới cho uống bổ phế, sáng nay cũng ăn được nửa bát cháo và cốc sữa. Chẳng hiểu hôm nay đi học thế nào, có dặn cô là nếu cháu ho quá thì nhắn cho mẹ đón cháu. Bim nhà em cũng ít sổ mũi lắm, chỉ ho thôi. Đợt trước còn uống Opedroxyl nhưng bây h mỗi lần ho nặng lại phải uống Zinnat mới đỡ. Chán thế, hơn 3 tuổi rồi mà hay ho quá. Đặc biệt cực nhiều đờm. Trong khi tối và sáng nào cũng súc miệng nước muối và đánh răng.
    Bim
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

G­ửi Mẹ Triều Long,
    Mình nghĩ Cu Tôm sẽ phải uống kháng sinh thì mới có thể mau khỏi đc vì họng bé đã viêm nặng rồi (theo như Mẹ Triều Long nói). Mẹ Triều Long nên đưa bé đi khám để có thuốc điều trị thích hợp. Astussin chỉ là thuốc bổ trợ chứ ko thể chữa khỏi ho đc đâu.
    Mong bé sớm khỏi bệnh nhé!
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be En
    Én nhà mình cũng ho nhưng không sổ mũi (chỉ không nặng đến như con cậu thôi) nhưng mình cho uống thuốc...sao tự nhiên mình quên tên. Gói thuốc có hình 2 cái phổi ấy, bột có vị cam, Én nhà mình cứ nói là "con uống nước cam", mình cho uống được 3 ngày thì trộm vía khỏi rồi. Để mình về xem tên thuốc là gì nhé.
    Mẹ bé Én về xem ten thuốc rồi post lên cho mình biết với nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 289 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be En
    Én nhà mình cũng ho nhưng không sổ mũi (chỉ không nặng đến như con cậu thôi) nhưng mình cho uống thuốc...sao tự nhiên mình quên tên. Gói thuốc có hình 2 cái phổi ấy, bột có vị cam, Én nhà mình cứ nói là "con uống nước cam", mình cho uống được 3 ngày thì trộm vía khỏi rồi. Để mình về xem tên thuốc là gì nhé.
    Hình như là ACEMUC có tác dụng long đờm.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thế là giống anh cu BON nhà tôi rồi. Cũng ho trước, mẹ cũng cho uống thuốc ho Toplexin và tra thuốc nhỏ mũi nhung không khỏi. Đến khi đi khám (chỉ sau hai ngày) đã thành viêm phế quản rồi đấy, thế là phải uống kháng sinh Zinnat đấy (đây là lần thứ hai phải uống kháng sinh). Theo mình thì mẹ Triều Long nên đưa Tom đi khám đi thôi, đừng để lâu quá.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Triều Long
    Mẹ bé Én về xem ten thuốc rồi post lên cho mình biết với nhé.

Theo mình mẹ Triều Long nên cho bé đi khám sớm đi, trẻ con đôi khi rất lạ không sốt mà vẫn bị viêm phế quản đó. Thằng bé nhà chị mình lần trước bác sĩ khám buổi chiều nghe phổi không thấy gì thế mà tối đã phải vào viện cấp cứu về viêm phế quản đấy. Cho bé đi khám rồi uống thuốc cho yên tâm mẹ cu Tom ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cả hai bé nhà mình vừa bị y như vậy xong. Cả hai anh em đều ho, nghe tiếng ho thì rất nặng và có nhiều đờm lắm. Thằng em đang ăn sữa mỗi lần 200ml , vậy mà phải chuyển sang ăn 70ml/1 lần vì rất hay trớ. Mà trớ thì ra cả một đống đờm đặc kinh lắm. Mình cho cu lớn uống Augmentin và bổ phế, còn thằng em thì uống k/sinh Ery và siro Attusin 5 ngày sau cả hai cùng đỡ và hết dần đấy. Tuy vậy thỉnh thoảng thằng em vẫn còn ho. Chắc dần rồi nó hết thôi. Bị viêm đường hô hấp mà không k/sinh chắc không khỏi nổi đâu.
    Lbvn

jS6e
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Nhím nhà em bị ho hơn 2 tuần nay, ho nhiều đờm lắm
    Em đã cho bé uống mấy loại thuốc ho long đờm rồi mà ko thấy hiệu quả. Hôm qua thì đi khám, bs cho hút mũi. Vẫn chả ăn thua, mà nó lại bé quá nên chả biết ho nhổ đờm ra mà cứ nuốt vào mới khổ .
    Một vài lần có trớ ra được một tí thôi.
    Làm sao bây giờ các mẹ ơi ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 103 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Ban Ra 16 Tran Xuan Soan Mua Thuoc Cam Cho Be Nhe.
    Be Nha Minh Truoc Day Cung Hay Bi Nhu Vay, Ra Mua Thuoc Uong Thi Se Tieu Het Dom Ra Ngoai.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có thể cho bé uống "atusin" thì phải mình nhớ không rõ lắm.
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

[ cho bé uống mấy loại thuốc ho long đờm rồi mà ko thấy hiệu quả. Hôm qua thì đi khám, bs cho hút mũi. Vẫn chả ăn thua, mà nó lại bé quá nên chả biết ho nhổ đờm ra mà cứ nuốt vào mới khổ .

Ho, sốt, nhiều đờm thì bé nào dường như cũng bị không thường xuyên thì cũng thỉnh thoảng, không có vấn đề gì lớn cả. Nếu con không sốt nữa thì mẹ Nhím cho con dùng long đờm nhé, loại không kháng histamin, phổ thông nhất là Attusin (cặp ba long đờm), mình thấy rất hiệu quả. Nếu không thì cho bé dùng thuốc ho Ma Hạnh, cứ uống trong vòng 5 ngày thì dừng tự khắc sẽ tiêu đờm dần dần. Còn sau đó hãy dùng các loại thuốc khác chẳng hạn như có mẹ gợi ý là thuốc cam, vì các thuốc này có tác dụng từ từ, ngấm dần.
    mẹ Nhím thử xem sao nhé.
    COn còn bé thì không biết khạc nhổ đờm ra đâu, cứ cho con ho thoải mái để long đờm, mẹ đặt con úp sấp xuống đùi vỗ nhẹ bàn tay lên lưng (vùng phổi) cho bé dễ khạc đờm, sau đó cứ cho bé nuốt tự nhiên vì nó sẽ thải ra ngoài theo đường phân (mẹ để ý thì sẽ thấy phân của con hơi nhầy).
    Chắc mấy ngày sau ổn cả thôi mẹ Nhím ạ.
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhím mắt xếch
    Nhím nhà em bị ho hơn 2 tuần nay, ho nhiều đờm lắm
    Em đã cho bé uống mấy loại thuốc ho long đờm rồi mà ko thấy hiệu quả. Hôm qua thì đi khám, bs cho hút mũi. Vẫn chả ăn thua, mà nó lại bé quá nên chả biết ho nhổ đờm ra mà cứ nuốt vào mới khổ .
    Một vài lần có trớ ra được một tí thôi.
    Làm sao bây giờ các mẹ ơi ?
    sao mẹ Nhím lại để bé ho lâu thế. Trước tiên xin hỏi là Nhím có bị tịt mũi và sốt không? Nếu ko sốt và tịt mũi thì mẹ Nhím thử cho Nhím dùng Bricanuyl xem. Mẹ Nhím phải xác định là NHím khi ho mà bị trớ thì mới cho đờm ra được. Đừng mắng Nhím khi Nhím trớ nhé mà tội nghiệp.Nếu Nhím bị ho llại tịt mũi cộng thêm sốt thì fải đi viện khám đấy nhé. Mẹ Nhím ko được lơ là đâu. thế nhé. Chúc Nhím mong chóng khỏi bệnh
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 120 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

con em cũng ho nhiều đờm, mũi dãi thòng lòng 3 ngày nay rồi...em cho bé uống siro nhưng không ăn thua, rồi đêm qua bị tịt mũi, thương con quá. hôm nay em quyết định cho bé uống kháng sinh thôi... liệu có vội quá không các chị? em cho uống ks Ceclor... nhưng mà uống ks 1 liều là mấy ngày nhỉ?em sợ ướng không đúng liều rồi lại bị nhờn thuốc (lần trước ông bs khám cho bé nhà em cũng không nói rõ uống mấy ngày, em cũng quên không hỏi, về nhà mới nhớ ra)
    Me and you and the "dog" named Boo
    gkhYp7

0989994399
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Một liều kháng sinh uống tối thiểu 5 ngày. Khi cho bé uống kháng sinh mẹ cháu nhớ cho uống kèm men tiêu hoá nếu không có thể bị rối loạn tiêu hoá đấy. Văn uống cả thốc ho, nhỏ nước muối 9%0 và hút mũi cho bé ngày tối thiểu 3 lần/ngày.
    Tớ mách mẹ cháu nhé có trà bổ dưỡng Hô Hấp trẻ em leros rất hay, cu Bin nhà mình uống đều đặn ngày 1 gói được 3 tháng nay rồi, khoảng 2 tháng nay bé không hề hắt hơi (trộm vía).
    Nhớ cần thận bé bị rối loạn tiêu hoá.
    • 494 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyễn Hải Đường
    Một liều kháng sinh uống tối thiểu 5 ngày. Khi cho bé uống kháng sinh mẹ cháu nhớ cho uống kèm men tiêu hoá nếu không có thể bị rối loạn tiêu hoá đấy. Văn uống cả thốc ho, nhỏ nước muối 9%0 và hút mũi cho bé ngày tối thiểu 3 lần/ngày.
    Tớ mách mẹ cháu nhé có trà bổ dưỡng Hô Hấp trẻ em leros rất hay, cu Bin nhà mình uống đều đặn ngày 1 gói được 3 tháng nay rồi, khoảng 2 tháng nay bé không hề hắt hơi (trộm vía).
    Nhớ cần thận bé bị rối loạn tiêu hoá.
    Sorry vì củ lạc tí nhé. Chị ơi, cái trà này cho trẻ mấy tuổi uống và bán ở đâu ạ, chỉ giúp e với nhé. Cám ơn nhiều
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi trà bổ dưỡng Hô Hấp trẻ em Leros đó bán ở đâu chị mách cho em
    với.Camơn chị.Bes nhà em mấy hôm nay cũng bị nhiều đờm quá.Uoongs kháng sinh nhưng ko thấy có hiệu qua mấy
    • 372 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Các mẹ ở HN ơi. Ở HN có mẹ Giang (ID:bòbê) có thuốc long đờm hiệu nghiệm lắm, thuốc Nam chứ không phải thuốc tây đâu, mẹ ấy đã cho con gái uống và đỡ rất nhiều. Mình ở trong SG cũng đã tìm mẹ Giang nhờ mua thuốc đó. Con trai mình mới uống 1 liều 3 ngày là đã hết ho ngay rồi. Hay lắm các mẹ ạ. Đến tìm mẹ Giang lấy thuốc ngay đi nhé. Nếu chưa tin thì vào đây tìm hiểu thêm nhé. Chúc các em bé mau khỏe.

https://www.webtretho.com/forum/showt...&page=24&pp=15
    ETyFp7Y0eIp7
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 164 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bé vẫn phải khám và uống kháng sinh nếu viêm nặng. Nếu ở Hà nội có thể mua Trà Leros bổ dưỡng hô hấp trẻ em trong các siêu thị Intimex, fivimart,...SG là 465 Nguyễn Kiệm. Cho bé uống hàng ngày để tăng sức đề kháng nhé. Trà dùng cho trẻ từ 6 tháng tuổi. Ngày uống 1-2 gói nhúng. Cu Bin nhà mình uống ngày 1-2 gói, sáng pha vào một cốc to đùng, thỉnh thoảng cho cậu uống 1 chén nhỏ (Bin của tớ 21 tháng rồi). Các mẹ cứ dùng thử xem, sau khoảng hơn 1 tháng sẽ thấy tác dụng (Phải hơi bị kiên trì). 59.000dd/1 hộp, dùng 10 đến 20 ngày tuỳ mẹ cháu.
    • 4,979 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều quá :-)
    Nhím nhà em đã uống nhiều loại thuốc ho trong đó có các loại các mẹ bảo. Nhím không thấy bị tịt mũi nhưng có một hôm bị sốt đến 39.5, chính vì thế hôm sau mẹ cháu cho đi khám luôn. Bác sĩ chỉ bảo là viêm họng, nhiều đờm quá rồi cho hút mũi thôi. Đúng là output của bé hơi nhầy, thế là đờm ra ngoài hả các mẹ, thế mà giờ em mới biết :-)
    Hiện tại em vẫn cho bé uống thuốc ho Ma Hạnh và một ít mật ong.