TIN TÀI TRỢ.

Bé hit fải nước ối

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.82K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hi các mẹ
    bé nhà mình từ khi sinh ra mình đã có cảm giác khi thở của bé nhiều lúc cứ khè khẹ, và hôm nay mình bảo bx đưa bé đi khám thì được bs bảo bé bị là do hít fải nước ối và cho đon thuốc như sau.
    1. augmentin
    2. Chymotrypsin
    3. Calcimol
    Mẹ nào có kinh nghiệm cho mình thêm thông tin vơi
    bé nhà mình mới 1.5thang tuổi mình rất sợ dùng kháng sinh

cám ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,329 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

vào đọc rồi lại đi ra vì ko biết giúp bé thế nào, mẹ nó ở đâu? khám bác sĩ nào ạ? Em ở HN, nếu mẹ nó cần em đưa mẹ nó đi gặp bác sĩ Hải pgd viện Nhi khám xem thế nào nhé, bác ấy chữa tốt mà hạn chế uống thuốc lắm
    Em sinh năm 1988 ạ:rolleyes:
    Tôi không sợ đi trên những đường dài, dù không còn ai
    Tôi sống ko quan tâm những người không quen nghĩ gì
    Thói đời mà, thường thì người đời vẫn cứ ganh ghét lẫn nhau
    Cái tính đấy giết chết mối thâm tình

I'm a Single Mom :Smiling:
    Mah Facebook - Blog imported
    https://www.facebook.com/profile.php?id=632685821

:LoveStruc::LoveStruc:
    0_1417MTIzOTk0MzAwMQ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 71 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Ù nhé. bé nhà mình ở Hải Dương. Trường hợp mà fải đưa bé đi HN mình sẽ liên lạc với mẹ.
    • 169 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keano Xem bài viết
    Cám ơn mẹ Ù nhé. bé nhà mình ở Hải Dương. Trường hợp mà fải đưa bé đi HN mình sẽ liên lạc với mẹ.
    Qua 3 tháng bé hết khụt khịt, bạn cứ nhỏ nước muối sinh lí ngày 3-4 lân,f sáng tối, sau đó hít mũi bằng dụng cụ hít mũi, sau đó nhỏ nước nhỏ mũi ori, bạn cứ kiên trì, thuốc chỉ dùng 4-5 ngày là phải dừng ko bé sẽ bị ảnh hưởng, thông thường các bé đẻ chỉ huy hay đẻ mổ hay bị hiện tượng này!
    Link hàng TL hàng hè:
    https://www.webtretho.com/forum/showthread.php?p=7647247
    ĐT: 0984.541.580
    Nick chat: blue_sky140984
    • 34 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà mình khi sinh ra 3 ngày đã thấy có mũi xanh lè, kéo dài mãi ko khỏi, khám bác sỹ bảo là bị hít phải ối, cái này khó chữa, có khi lớn mới hết... nhưng hỏi anh rể mình cũng là bác sỹ nhưng không chuyên khoa nhi, anh ấy bảo chả có chuyện hít phải ối hay là sót dịch do hộ sinh lấy không hết vì vừa sinh ra thì việc đầu tiên là phải hút dịch ở phổi ra thì phải, mình ko nhớ chính xác lắm. cho nhỏ thuốc muối sinh lý hàng ngày, rồi sau 1 tháng tự khỏi. Đấy là bé nàh mình bị mũi xanh lè và có mùi hôi hôi đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 203 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

mẹ Keano oi con ban đã khỏi chưa ?
    Mình cũng đưa con đến BS Xuân, BS chỉ đinh thuốc chữa khò khè do hít phải ối , nhưng bé nhà mình 2 tháng mới khò khè nhiều ( trước đấy thì phải đẻ ý lắm mới thấy) Mình cũng ko muốn cho con uống thuốc KS đâu nhưng sợ lâu quá ko có lợi cho con
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 392 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

chị ui, con em sinh mổ nè. Bs cũng bảo thế nhưng em kg cho bé uống thuốc. chịu khó nhỏ nước muối sinh lý, tắm nắng cho con và cho con ngủ chổ thoáng, kg có gió lùa. Nếu ngủ máy lạnh thì cho 1 thau nước vào trong phòng.
    Bs dạo này hay chẩn đoán bệnh cho bé và phán 1 câu ba mẹ muốn xỉu luôn. Nhờ co 1người nhà nên mới bớt lo
    chuc bé mau khỏe nha