TIN TÀI TRỢ.

Bé hay nôn sau khi ăn,làm sao đây?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.97K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 474 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 6tháng rưỡi rồi,nặng khảong 10kg,nhưng rất ít ăn, cũng ít chịu ún sữa nữa, mỗi ngày uống khoảng 2 lần ,lần 60ml. Còn cho cháu ăn thì hay bị nôn ra, vậy mình phải làm sao đây? Giúp mình với.
    Và em sẽ là người đàn ông của đời anh !!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,059 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecubanh Xem bài viết
    Bé nhà mình được 6tháng rưỡi rồi,nặng khảong 10kg,nhưng rất ít ăn, cũng ít chịu ún sữa nữa, mỗi ngày uống khoảng 2 lần ,lần 60ml. Còn cho cháu ăn thì hay bị nôn ra, vậy mình phải làm sao đây? Giúp mình với.
    Ôi, bé nhà mẹ nó ăn ít mà 6,5 tháng những 10 kg hả. mẹ nó xem lại chế độ ăn xem, muốn khắc phục việc nôn của bé thfi phải tìm ra nguyên nhân làm sao bé nôn; do bé ăn no, do dầy hơi chướng bụng hoặc do tâm lý đã quen với việc nôn.
    • 822 Bài viết

• 833 Được cảm ơn

Trời, bé ăn ít mà 6,5 tháng 10kg, nếu ăn nhiều mà kg bị nôn thì chắc còn nhiều cân nữa nhỉ, trộm vía thích thật đấy.
    Đúng là bé bị nôn sau khi ăn thì nhiều lý do lắm, nhiều khi chỉ vì cho bé ăn no quá, nhiều khi cũng có thể do hệ tiêu hóa của bé có vấn đề (trào ngược). Con mình hồi bé cũng hay bị nôn sau khi ăn, nhiều khi đến thìa cuối cùng thì cho ra hết, lý do thì là do ăn nhiều nên mình cho ăn ít đi và tăng số bữa lên thì ổn hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=mecubanh;1133988]Bé nhà mình được 6tháng rưỡi rồi,nặng khảong 10kg,nhưng rất ít ăn, cũng ít chịu ún sữa nữa, mỗi ngày uống khoảng 2 lần ,lần 60ml. Còn cho cháu ăn thì hay bị nôn ra, vậy mình phải làm sao đây? Giúp mình với.[/QUOTE]
    Oái chà chà, niềm mơ ước của các ông bố bà mẹ rồi còn gì? 6.5 tháng mà gần 10kg lận.
    Nôn, trớ thì có nhiều nguyên nhân lắm mẹ nó ơi. Mẹ nó thử chia ra làm nhiều bữa hơn xem có đỡ không vì ăn no quá là hay bị "vòi rồng" lắm
    UYmc
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 474 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

uh, trộm vía thật đấy, cảm ơn mấy mẹ đã tư vấn, để mình thử chia nhỏ bữa ăn ra thử xem sao.
    Và em sẽ là người đàn ông của đời anh !!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi my_sunshine Xem bài viết
    Trời, bé ăn ít mà 6,5 tháng 10kg, nếu ăn nhiều mà kg bị nôn thì chắc còn nhiều cân nữa nhỉ, trộm vía thích thật đấy.
    Đúng là bé bị nôn sau khi ăn thì nhiều lý do lắm, nhiều khi chỉ vì cho bé ăn no quá, nhiều khi cũng có thể do hệ tiêu hóa của bé có vấn đề (trào ngược). Con mình hồi bé cũng hay bị nôn sau khi ăn, nhiều khi đến thìa cuối cùng thì cho ra hết, lý do thì là do ăn nhiều nên mình cho ăn ít đi và tăng số bữa lên thì ổn hẳn.
    Chị chia sẻ kinh nghiệm về việc này cho em đi, con em 20 tháng mới 11kg, ăn vào nôn ra là chuyện thường ngày, sốt ruột lắm chị ơi. Em không biết phải chia thế nào nữa, ăn ít thì không đủ lượng, chia ra thì không có thời gian (ngày 3 bữa cháo: 7h30, 11h, 18h) + 3 bữa sữa (8h30, 16h, 20h30). Giúp em đi, vì chuyện này mà cả nhà em nháo nhác cả lên rồi.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thời gian (ngày 3 bữa cháo: 7h30, 11h, 18h) + 3 bữa sữa (8h30, 16h, 20h30).
    Bạn ơi mình thấy khoảng cách 1 giờ bữa sáng cháo ,sữa của Bé ngắn quá bạn ạ .ít nhất 1/5-2giờ cho cữ ăn sau vì cháo chưa tiêu hết thì bạn đã nạp thêm rồi chắc là chưa ổn khoản này .vả lại bạn đừng nên để tình trạng này kéo dài sẽ anh hưởng đến dạ dày của bé . chúc Bạn và và bé luôn khỏe mạnh