TIN TÀI TRỢ.

Bé hay nằm sấp khi ngủ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 622 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

con nhà em cũng nằm sấp hoài.Từ tháng thứ 3 tự lẫy được là đã muốn nằm sấp rồi. Bây giờ bé sang tháng thứ 6 thì ko có cách nào vật lộn lại đc với con. Vừa lật ngửa được thì lại quay quay để úp xuống.
    Giờ em cũng kệ vì có vẻ như thế bé ngủ yên hơn.Bé cũng tự xoay đầu 1 cách linh hoạt rồi nên cũng ko lo là bị úp mặt xuống giường và bị ngạt lắm nữa

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,511 Bài viết

• 2,239 Được cảm ơn

em thấy không sao đâu ạ, con gái em toàn là nằm sấp ngủ đến bây giờ,3 tuổi rồi nó m ới nằm ngửa ra, lúc đầu em tức lắm, cứ lật nó ngửa ra lại, nhưng nó sẽ thức và ko ngủ ngon, bây giời thì cô nàng đã nằm ngửa lại rồi,
    tuy nhiên, em có biện pháp chống lại chuyện nằm sắp của nó là chêm một cái gối ôm to oách để nó không lật qua được, rồi ôm cái gối ngủ luôn he he
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePond Xem bài viết
    em thấy không sao đâu ạ, con gái em toàn là nằm sấp ngủ đến bây giờ,3 tuổi rồi nó m ới nằm ngửa ra, lúc đầu em tức lắm, cứ lật nó ngửa ra lại, nhưng nó sẽ thức và ko ngủ ngon, bây giời thì cô nàng đã nằm ngửa lại rồi,
    tuy nhiên, em có biện pháp chống lại chuyện nằm sắp của nó là chêm một cái gối ôm to oách để nó không lật qua được, rồi ôm cái gối ngủ luôn he he
    Em cũng đồng ý với ý của MePond, nếu bé thích nằm sấp cứ để tùy bé, vì bé khoảng 6-7 tháng là biết tự đổi tư thế nằm rồi, lật và xoay lung tung cả. Nếu các mẹ thấy bé ngủ sấp lâu quá thì có thể lật hoặc đổi tư thế cho bé khỏi mỏi. Bé nhà em nằm sấp ngủ say hơn, đặc biệt hôm nào bé ngạt mũi nằm sấp sẽ dễ thở hơn nằm ngửa. Em thấy sách bảo nằm sấp tốt đường hô hấp hơn nằm ngửa, còn tác hại thì chỉ thấy nói là nếu trẻ sơ sinh nằm sấp dễ bị đột tử hơn vì bé chưa biết quay đầu, chăn, gối có thể làm bé ngạt thở, chứ em chưa thấy sách nào nói tác hại khác.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 242 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hôm nay mình mới tham gia vào DD này và lập tức phải vào tham gia topic này với các mẹ ngay. Nhà mình 2 đứa trẻ toàn nằm sấp cả. một đứa được 4,5 tuổi rồi, một anh cu cũng sắp 3 tuổi rồi nhưng cả 2 chị em đều nằm sấp ngủ thôi. Mới đầu mình cũng lật lên nhưng một lúc sau lại thấy nằm sấp rồi, không còn cách nào cả vì không lẽ cả đêm cứ ngồi thwcs để xem chúng khi nào nằm sấp để lất hay sao. mình đành kệ vậy vì có lế thế chúng ngủ ngon hơn. Mà mình cũng nói thêm có lế một phần bọn trẻ nhà mình cũng giống bố nó vậy. Buổi đêm tỉnh dậy mở mắt ra thấy cả 3 bố con đều nắm sấp cả, mỗi mẹ là nằm ngửa thôi ... hê hê
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2