TIN TÀI TRỢ.

Bé hay khóc đêm

• 2 Lượt chia sẻ
  • 37K Lượt đọc
  • 183 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có 1 đứa cháu trai được 26 tháng nhưng rất lười ăn nên bây giờ cháu chỉ có 10.5 kg thôi, mình thấy hình như cháu không biết đói bụng hay sao ấy vì chưa bao giờ nghe cháu đòi ăn, nếu có đói thì chỉ ăn chút ít thôi giống như lót dạ cho đỡ đói vậy. Cháu đã đi mẫu giáo được hơn 2 tháng nhưng dạo này cháu hay khóc đêm lắm, nằm được 1 chút cựa mình qua là khóc, dỗ mãi không nín, hỏi muốn gì cũng không nói chỉ khóc thôi, mệt quá thì ngủ thiếp đi nhưng 1 tiếng sau lại cựa mình và khóc tiếp ngày nghỉ học ở nhà thi ban ngày không ai chọc muốn khóc thì khóc nên ở nhà ai cũng mệt mỏi vì thức đêm với cháu.

Các mẹ có kinh nghiệm nào cho bé thèm ăn và ngủ ngon không chỉ mình với. Cám ơn các mẹ nhiều nhiều nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mẹ Bo thử cho bé đi khám toàn diện sức khoẻ xem sao nào??? Nhưng 26 tháng mà nặng 10.5kg là suy dinh dưỡng đấy! Theo mình được biết, những bé bị còi xương khi ngủ thường hay giật mình, ngủ ko ngon giấc đâu!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • 14 năm
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn thinhtp nhiều nhé nhưng khám toàn diện ở BV Nhi Dong hay là ở TT Hoà Hảo vậy? Vì lần đầu nên mình cũng không biết tại mình thấy chỗ đó có nhiều máy móc để khám.

Nhưng bé hay khóc đúng giờ lắm nha đúng 1.30 giờ sáng là khóc khoảng nữa tiếng mới ngủ rồi 4 giờ khóc tiếp mà ngày nào cũng vậy làm cả nhà chẳng ai ngủ được nhưng cũng không biết nguyên nhân gì nên lo lắm.

Các mẹ ơi có ai biết giúp mình với, cám ơn nhiều.....
    • 17 năm
    • 1,048 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Mình ở HN nên không rành cái vụ này lắm!!! nhưng bạn thử cho bé khám ở viện dinh dưỡng hoặc nhi đồng ấy, mình thấy các mẹ trong đó thường cho con khám ở đó mà !!!!

Có mẹ nào biết cái mục ấy ở đâu thì chỉ dùm cho Mẹ Bo nè !!!!
    Mẹ yêu bé nhất nhà!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 679 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Ba mẹ o ơi, mình nghĩ nên đưa cháu đến khám ở BV Nhi Đồng I đó. Họ chuyên hoa Nhi hơn là Hòa Hảo.
    Lisa
    • 14 năm
    • 1,062 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Mình có một ít kinh nghiệm chỉ cho bạn đây:
    -Về mặt tâm lý: bé không thích bị rời xa cha mẹ nhiều quá. Mẹ của bé phải tạo điều kiện gần gũi với bé một chút. Đùa giỡn với bé, đưa bé đi dạo khi có thể. Cuối tuần nên đưa bé đi chơi đây đó (về quê, đi công viên). Có thể bé không thích việc đi học ban ngày nên ban đêm bị nhớ lại và...khóc. Khóc đã mệt lại ngũ. Bạn nên nhớ là trẻ em vẫn nhớ rỏ chuyện trong ngày, ban ngày càng vui vẻ thì đêm bé ngũ càng ngon giấc Phải tìm hiểu xem trong lớp học bé chơi có vui vẻ không? Nếu không thì nên thay đổi môi trường một tí. Con gái mình 15 tháng có một dạo cứ khóc đêm. Mình kêu bà vú ban ngày đưa bé đi dạo chơi, từ đó bé ngũ ngon hơn. Chứ mà ru rú trong nhà với bà vú, chán lăn ra ngũ, ngũ ngày nhiều quá đêm không ngũ ngon lại khóc ! Hôm bửa mình lên diễn đàn kêu cứu (mà chỉ có 1- 2 người trả lời), vì Bi Lyn nhà mình toàn ngũ võng đó. Không ai trả lời thỉ mình đành tự tìm hiểu con gái mình muốn gì. Cuối tuần vừa rồi mình đưa bé đi chơi với một đám con nít của bạn bè, vui quá xá. Về nhà bé lăn ra giường ngũ ngon lành, từ bửa đó dẹp luôn cái võng !!

-Về dinh dưỡng: bé đã lớn nên việc cho ăn là cực kỳ quan trọng. Bú sửa không thì bé sẽ nhẹ cân hoài. Mà bé chỉ ngũ ngon khi ban ngày được ăn no đũ. Nên tìm hiểu xem bé thích ăn gì (cơm, cháo, mì, hủ tíu....). Trong bửa ăn gia đình cho bé tham gia với, tập cho bé có thói quen đòi ăn trước (ăn gì cũng được, đừng nhất thiết phải thiệt bổ béo mà bé nuốt không trôi), thậm chí dùng đũa ăn cơm đút bé mấy hột cơm không cũng được. Bé thích bắt cchước người lớn mà. Nếu bé ghét ăn món nào thì đừng nên ép. Phải thật là kiên nhẫn. Bi Lyn của mình đã từng rất kén ăn, bây giờ thì ổn rồi. Bé có bao nhiêu cái răng rổi? Đừng nặng nề việc sdd của bé mà ép bé ăn mấy thứ khó nuốt nhé! Từ từ bé lớn mà, ba mẹ đừng có stress quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • cuncon_78 Khách
    Ban thử hỏi bác sy dể cho bé uống Vitamin D di, cu nha minh co dao cũng hay giật mình khóc đêm lắm, sau mình thời gian cho cháu đi khám bệnh thường kỳ để uống VitaminD (vi mình cho cháu đi khám chậm 2 tháng do không hẹn được bá sỹ). Sau khi uống độ 2 ngày thấy giẩm dần tình trạng khóc khi ngủ. Giờ thì trộm vía cậu ngủ 1 mạch va dậy là vui vẻ luôn. Có thể con bạn cũng thiếu Vitamin D, con mình dạo đó ngủ còn hay đổ mồ hôi trôm nữa mặc dù troài lanh.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 239 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

May Me oi , be nha em duoc sau thang roi nang 7,2kg moi dem be cung thuc may lan luon do ! tu lúc sinh ra bac si cho be uong thuoc bo UVESTERON cho den 18 thang luon ,trong do co du thu vitamin het ADEC .Nhung em cung chang hieu lam sao ca dem nao be cung day , lam em met qua .Cac me nao co cach hay cung chi cho em voi nhe ![FONT=Arial]
    • cuncon_78 Khách
    Cu nhà mình được BS kê cho hẳn Vitamine D liều cao, loai 6 tháng 1 lo uống ngay 1 lần, hồi đầu cũng ngại nhưng loại đó trẻ con Pháp dùng liên tục, loại này nguyên tắc là bù đủ ngay và phần còn thưa sẽ tích trong mô để dùng dần. Co lễ thế nên bé đỡ ngay chư Vít tổng hoạp mình đã cho dùng hồi bé cứ nghĩ là đủ mà hồi đó đi khám bé vẫn bị thiếu Vít D nên từ đó mình dùng loại liều cao 6 tháng 1 lần luôn. Bạn thử đăng ký BS trong Việt Pháp xem, bác sỹ người Pháp sẽ cho đơn Vít D đó.
    • 14 năm
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ biết BS dinh dưỡng giỏi nào ở TPHCM không chỉ mình với vì mình có đưa bé đi ND. Siêu âm thì bình thường & BS có cho thuốc men tiêu hoá nhưng cũng không đỡ, mình nghỉ chắc bé thiếu chất gì đó. Mong các mẹ biết giúp dùm. Cám ơn
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 288 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Ba me Bo nên đưa bé đi BS Hương đi. Đt: : 9351075. Ba mẹ Bo goi điện trước 2-3 ngày để lấy hẹn nhé. Rất nhiều bé tren DĐ này khoẻ mạnh hơn nhờ BS Hương đấy.
    Me Tun Em(TPHCM)
    • 14 năm
    • 121 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cám ơn Me Tun Em nhiều lắm, cho mình hỏi tí nhé đợi có lâu lắm không?
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị ơi, giúp em với. Bé ếch nhà em được 21 tháng nhưng thời gian gần đây cháu hay khóc và quấy về đêm, nhất là từ 12h đêm trở đi, nhanh thì cứ 15' - 20 ' là lại trở mình, khóc, gọi mẹ, chậm thì cách 1 đến 1, 5 h thì lại tỉnh lơ mơ, kêu,hôm nào buồn ngủ quá em quát thì cháu cũng biết lại khóc to hơn, đạp chân thình thịch trên giường khiến em rất bực mình và cũng bị mất ngủ luôn khiến cho sáng dậy cả mẹ và con đều mệt, em thì bị đi làm muộn thường xuyên luôn.

Liệu có phải con em bị thiếu chất gì không nhỉ?

Có chị nào ở trong tình cảnh của em không hay có kinh nghiệm gì không, giúp em với
    • 215 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beech
    Các chị ơi, giúp em với. Bé ếch nhà em được 21 tháng nhưng thời gian gần đây cháu hay khóc và quấy về đêm, nhất là từ 12h đêm trở đi, nhanh thì cứ 15' - 20 ' là lại trở mình, khóc, gọi mẹ, chậm thì cách 1 đến 1, 5 h thì lại tỉnh lơ mơ, kêu,hôm nào buồn ngủ quá em quát thì cháu cũng biết lại khóc to hơn, đạp chân thình thịch trên giường khiến em rất bực mình và cũng bị mất ngủ luôn khiến cho sáng dậy cả mẹ và con đều mệt, em thì bị đi làm muộn thường xuyên luôn.

Liệu có phải con em bị thiếu chất gì không nhỉ?

Có chị nào ở trong tình cảnh của em không hay có kinh nghiệm gì không, giúp em với
    Trời, thiếu B1 rồi!. Bạn cho bé uống B1 mỗi ngày đi, mỗi ngày uống 2 - 3 viên. Trẻ thiếu B1 rất hay quấy đêm. Bé con nhà Chị chồng mình mấy tháng trước được 20 tháng cũng vậy , cho uống B1 đều đặn 2 tuần (3 viên/ ngày)thấy bé ngủ ngon, và vẫn duy trì uống B1 cho tận bây giờ, mỗi ngày uống 2 viên.
    qhhO
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em cám ơn chị le diem hang nhé. Em sẽ thử cho cháu uống xem sao.
    • 215 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn cứ cho bé uống luôn đi, uống B1 chẳng hại gì mà còn kích thích ăn uống. Khoai nhà mình mới được gần 6 tháng mà cũng từ tháng thứ 3 mình đã hoà mỗi ngày 1 viên b1 vào sữa cho bé uống. Bác sĩ bảo không những tăng sức đề kháng, giúp trẻ không quấy đêm (vì có trẻ quấy đêm nhiều còn phải tiêm B1 đó) mà còn sẽ không bị táo, y như rằng cậu đi đều như vắt chanh, còn lúc trước táo tịt. :1:
    qhhO
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 195 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

OK, Em đã gọi điện nhờ cô giáo cho cháu uống 1 viên. Cô giáo còn thắc mắc cháu ăn uống bình thường thì cho uống làm gì nhưng em bảo cô cứ cho cháu uống hộ em.

Em cám ơn chị Hang nhiều
    • 1,962 Bài viết

• 2,356 Được cảm ơn

Các Bác chỉ giúp xem em phải làm sao? Con bé nhà em mấy hôm nay đi trẻ rất vui nhưng đêm thì hay mê chuyện gì mà khóc nức nở, ôm lấy mẹ như sợ bị bỏ rơi.
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi hỏi bs xem nhưng mà bé con nhà mình một đợt cũng bị như vậy nhưng ma là do thiếu canxi đấy, hay thức và khóc vào buổi đếm ấy mà. Chúc bé ngoan nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,554 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nha em cung the, tu nhien khoc nuc no, ma cang do thi lai cang khoc ay chu, be len thi tinh ngu luon. Nhung k phai ban dem ma luc gan sang roi, khoang 5,6h gi do ah. be nha em lai chua di tre nen em cung k biet nguyen nhan vi sao nua???
    Bi zonzon