Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé hay dụi mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.9K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 306 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoàng Hà 2006
    Bé nhà em (6 tháng tuổi ) cũng toàn dụi tay lên mắt thôi...Em cứ bỏ tay con xuống mà nó không chịu, mà em cũng ko bít tại sao nữa...
    @ Hoang Ha:Thế bây giờ bé nhà bạn còn dụi mắt không?Mình lo bé nhà mình bị đau mắt hoặc bị viêm mi mắt quá. Cuối tuần này phải cho bé đi khám thôi.
    Có mẹ nào có kinh nghiệm vụ này, chia xẻ với e với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 63 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình trước đây cũng hay dụi mắt, đi khám thì bs nói là do mí mắt bị bụp nên lông mi mọc đâm vào mắt gây viêm, bs cho thuốc uống và nhỏ mắt cho hết viêm và còn dặn không được nhổ lông mi của bé vì nếu nhổ lông mi sẽ mọc cứng hơn và gây viêm nặng, càng lớn thì càng đỡ hơn, bây giờ 2t rồi nhưng thỉnh thoảng vẫn dụi nhưng không sao.
    Các mẹ kiểm tra xem các con mình có bị giống con mình không và cho đi khám để được tư vấn và nếu thấy mắt bé bị đỏ.
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé Na nhà em thời gian gần đây rất hay dụi mắt, thỉnh thoảng mắt hơi bị sưng. Không biết là bị làm sao. Có mẹ nào có kinh nghiệm không? Mách cho em với.
    • 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conloncon Xem bài viết
    Bé nhà mình dạo trước cũng rất hay rụi mắt, mình cho đi khám bác sĩ bảo bị viêm kết mạc hột nên bé ngứa mắt. Bé bị lây từ mình, thế nên cả hai mẹ con đều phải tra thuốc. Nhưng khổ nỗi, bệnh này thuốc chữa tốt nhất lại là thuốc mỡ, tra cho bé rất khó, mình tra cho mình thì thấy có đỡ ngứa. Nhưng thuốc này có đặc điểm là mấy hôm đầu mới tra lại còn ngứa hơn bình thường, phải gần 1 tuần mới hết ngứa. Có một loại thuốc nước nhưng của Việt Nam sản xuất, mình tra cho bé nhưng không thấy đỡ mấy cả, đành buổi tối tra khi bé ngủ nên không hiệu quả mấy.
    Tốt nhất bạn nên cho bé đi khám đi nhé!
    Mẹ bé Loncon ơi, làm sao biết là bé bị viêm kết mạc hột, có triệu chứng gì không, hay chỉ có mỗi dụi mắt thôi. Bé nhà mình hồi mới đẻ bị tắc tuyến lệ, nhưng đến 2 tháng tuổi đã đi thông. Bây giờ thấy hay dụi mắt làm cả nhà lo lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 777 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà mình được hơn 6thang rồi, mà từ nhỏ mình đã thấy bé hay đưa tay lên dụi mắt rồi, lúc nhỏ thì thấy cũng hay có gỉ mắt nhưng lâu nay thì thấy không có nữa ,mà mình cũng chăm chỉ nhỏ nước muối sinh lý cho bé hàng ngày mỗi khi bé tắm xong. Bà ngoại thí cứ bảo đừng nhỏ nước đó nữa, không biết có phải bé bị sao ở mắt không, có bé nào giống thế không.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 98 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bé nhà em gần 4 tháng, bé cũng có sở thích dụi mắt, nhất là những lúc buồn ngủ, mẹ chẳng biết làm thế nào, chỉ đẩy tay bé ra thôi. Nhỏ nước muối sinh lý rất tốt, nó giúp rửa mắt các bé, theo em thì chị cứ tiếp tục nhỏ cho be', chắc dụi mắt là sở thích của bé thôi chứ mắt bé ko vấn đề gì đâu
    • 708 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Bông nhà mình cũng bị như thế đấy. Cứ mỗi lần buồn ngủ là lại dụi mắt liên tục.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 777 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweet_lemon82 Xem bài viết
    Bông nhà mình cũng bị như thế đấy. Cứ mỗi lần buồn ngủ là lại dụi mắt liên tục.
    Buồn ngủ thì dụi mắt là đúng rồi, mình nói ở đây là bé dụi mắt bất kỳ lúc nào ý, thế mình mới băn khoăn mẹ nó ạ
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,412 Được cảm ơn

Con em được gần 9 tháng. Hồi 3 tháng có đi viện Nhi và thông lệ đạo cả 2 bên, dùng thuốc day sau đó. Bây giờ, bé có hiện tượng cứ ngủ dậy là dụi mắt, dụi đỏ hết cả mặt lên. Chảy cả nước mắt.
    Em chri biết nhỏ nước muối sinh lý thôi.
    Cách đây 3 ngày, ngủ dậy thì 1 mắt bé bị sưng. Không va đập gì , nhưng em nghĩ tại em đánh đổ dầu gừng ra giường, khi bé ngủ, hơi dầu bốc lên mắt. Được 2 ngày thì hết sưng. Nhưng hiện tượng dụi mắt tăng lên.
    Cho em hỏi, có con chị nào bị vậy chưa? Xử lý thế nào? Em ktra mắt bé sạch sẽ, không dử. Lông mi bé rất dài - khoảng 2-3cm trung bình. Có sợ vì mi dài quá không? Bây giờ có bác sĩ nào thăm khám ngoài giờ hay thứ 7 CN không, vì em đi làm đến 6h tối mới đc về.
    Em đang ở HN. Cảm ơn cả nhà trước.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,042 Bài viết

• 2,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hainhoc Xem bài viết
    Chị nghe cảm giác như bé bị lông quặm ý em ạ. Em chịu khó rửa tay sạch sẽ rồi vuốt lông mi theo chiều của nó, cả mi trên và mi dưới nhé! Và nhỏ nước muối sinh lý nữa, mấy hôm là OK thôi. Lông mi ko đâm vào mắt nữa mà tuân theo chiều tay vuốt.
    Ôi mẹ hai nhoc thế làm em lo quá. Bi nhà em khi bé cũng bị tắc tuyến lệ phải thông. Bây giờ chị lại bảo bị lông quặm mới dụi vậy. Bị lông quặm cũng phải làm thủ thuật đau lắm . Khi đưa bé đi thông em tưởng mình chết vì xót con mất thôi. Bé Bi lớn rồi. Hay dụi mắt nhiều khi dộp đỏ cả 2 mắt lên. Em cho đi khám bác sỹ bảo viêm kết mạc cho nhỏ tobrex( không biết viết vậy đúng chưa?ầtm mặc dù nhìn mắt bé không hề đỏ cũng như có dấu hiệu gì đâu nhé. soi lên mới biết. Vậy mẹ bé cứ cho bé đi khám đi. Nhưng cái gì đã thành thói quen rồi thì bé khó sửa lắm. Bi buổi sáng dậy dụi mắt em mắng cho hoặc chừa vào tay thì bé cũng thôi.
    https://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    5pV1p7
    [img] https://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 265 Bài viết

• 95 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chinsusu Xem bài viết
    Con em được gần 9 tháng. Hồi 3 tháng có đi viện Nhi và thông lệ đạo cả 2 bên, dùng thuốc day sau đó. Bây giờ, bé có hiện tượng cứ ngủ dậy là dụi mắt, dụi đỏ hết cả mặt lên. Chảy cả nước mắt.
    Em chri biết nhỏ nước muối sinh lý thôi.
    Cách đây 3 ngày, ngủ dậy thì 1 mắt bé bị sưng. Không va đập gì , nhưng em nghĩ tại em đánh đổ dầu gừng ra giường, khi bé ngủ, hơi dầu bốc lên mắt. Được 2 ngày thì hết sưng. Nhưng hiện tượng dụi mắt tăng lên.
    Cho em hỏi, có con chị nào bị vậy chưa? Xử lý thế nào? Em ktra mắt bé sạch sẽ, không dử. Lông mi bé rất dài - khoảng 2-3cm trung bình. Có sợ vì mi dài quá không? Bây giờ có bác sĩ nào thăm khám ngoài giờ hay thứ 7 CN không, vì em đi làm đến 6h tối mới đc về.
    Em đang ở HN. Cảm ơn cả nhà trước.
    Bé nhà tớ thì dụi tay vào mắt, mắt nhìn cái gì cũng nheo nheo lại, tớ cho đi khám thì BS phán là loạn thị và viêm kết mạc :Crying: , tớ chỉ còn biết kêu trời. Tra thuốc thì chỉ đỡ viêm kết mạc chứ loạn thị thì phải đo kính. Bé nhà tớ mới 20 tháng thui chẳng thể nào mà đeo kính, đành phải chờ bé lớn hơn. Mẹ nó đừng có chủ quan vụ mắt mũi của con nhé. Tớ cho con tớ khám chỗ Thạc sĩ (hay tiến sĩ tớ ko nhớ) Thủy làm ở Viện mắt TW, có phòng khám tư ở 90 Tô Hiến Thành, làm việc các buổi chiều từ 17H đến 20H các ngày thường, thứ 7 & CN thì từ 8H đến 12H. Tớ thấy đưa con đi khám thứ 7 vắng hơn và nhanh hơn. Mẹ nó thử nghiên cứu nhé.
    • Chờ kích hoạt
    • 14 năm
    • 3,326 Bài viết

• 4,412 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blackcoot Xem bài viết
    Bé nhà tớ thì dụi tay vào mắt, mắt nhìn cái gì cũng nheo nheo lại, tớ cho đi khám thì BS phán là loạn thị và viêm kết mạc :Crying: , tớ chỉ còn biết kêu trời. Tra thuốc thì chỉ đỡ viêm kết mạc chứ loạn thị thì phải đo kính. Bé nhà tớ mới 20 tháng thui chẳng thể nào mà đeo kính, đành phải chờ bé lớn hơn. Mẹ nó đừng có chủ quan vụ mắt mũi của con nhé. Tớ cho con tớ khám chỗ Thạc sĩ (hay tiến sĩ tớ ko nhớ) Thủy làm ở Viện mắt TW, có phòng khám tư ở 90 Tô Hiến Thành, làm việc các buổi chiều từ 17H đến 20H các ngày thường, thứ 7 & CN thì từ 8H đến 12H. Tớ thấy đưa con đi khám thứ 7 vắng hơn và nhanh hơn. Mẹ nó thử nghiên cứu nhé.
    Chị ơi em lo quá! Sáng mai em sẽ cho qua chỗ Bác sĩ Thủy luôn. Em lo là vì anh xã em bị viêm kết mạc mãn tính, đây là bệnh hầu như cả họ nội nhà anh ấy bị, còn cả hai vợ chồng em thì lại đều cận thị cả. Bé nhà em rất thích xem tivi, nhưng mỗi lần xem thì bò lại gần và leo lên cái bàn tivi, dán sát mặt vào màn hình, gỡ ra không được.:mad: Em cảm ơn chị.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 305 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 10 tháng. Thời gian gần đây bé rất hay dụi mắt. Mình rất lo không biết có phải thị lực của con có vấn đề như cận thị chẳng hạn? Liệu bé nhỏ hơn 1 tuổi có khả năng bị cận thị không? Các mẹ tư vấn giúp mình với
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi foxie Xem bài viết
    Bé nhà mình được 10 tháng. Thời gian gần đây bé rất hay dụi mắt. Mình rất lo không biết có phải thị lực của con có vấn đề như cận thị chẳng hạn? Liệu bé nhỏ hơn 1 tuổi có khả năng bị cận thị không? Các mẹ tư vấn giúp mình với
    Bé hay dụi mắt có thể do bụi hoặc do lông mi quặm mọc đâm vào mắt gây ngứa...Bạn xem quanh vùng mắt bé có bị đỏ hay không? Tốt nhất là cho bé đến viện mắt bs sẽ khám kỹ hơn :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 685 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

bạn à, có thể là mắt có vấn đề đó, con gái mình 3.5 tuổi cũng bị vậy, mình có đọc một số tài liệu thì: nếu bé hay dụi mắt hoặc ngày càng tiến lại gần tivi, hay chớp mắt thì rất có thể bé đã mắc bệnh về mắt, ko nhất thiết là cận thị, có khi bị khô mắt hoặc viêm két mạc. Tốt nhất là bạn nên cho bé tới viện mắt để thăm khám. Chúc tốt lành.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình hay dụi mắt và nháy mắt lắm.
    bạn nào co đại chỉ khám mắt vào ngày thu 7 hay chu nhat cang tot chi giup minh voi.
    Minh dang rat lo.
    Thanks nhieu
    Crying:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 203 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bé nhà mình hồi mới sinh cũng tắc tuyến lệ sau khi sinh xong đi thông đã khỏi rồi nhưng bây giờ gần 1.5 tuổi rồi mà vẫn hay dụi mắt lắm bé không cho xem đâu nên cũng khó kiểm tra lắm may ra đợi lúc ngủ thôi.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình muốn gửi hình con mình lên mà không biết làm thế nào mấy mẹ chỉ mình với
    Hình đính kèm
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

dụi mắt là thói quen thường gặp ở trẻ nhỏ chăng, bé nhà mình cũng hay dụi mắt lắm, những lúc đó là bé buồn ngủ. Nếu chị sợ bé bệnh ở mắt thì nên khi khám bác sĩ. Chúc chị thành công nha
    Hình đính kèm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng ay dụi mắt ghê cơ,nhưng thường thì bé hay buồn ngủ hoặc do bé bị viêm bờ mi nên ngứa mới dụi. Nếu mẹ nó khong yên tâm thì nên cho đến bs kiểm tra xem sao nhe.