TIN TÀI TRỢ.

Bé hay dụi mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 78.7K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 636 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Bé nhà mình rất hay dụi mắt chắc là do ngứa. Mà hầu như cách một ngày mình lại nhỏ nước muối sinh lý nhưng thấy k ăn thua. Có mẹ nào biết phải nhỏ thuốc gì cho bé không xin chia sẻ kinh nghiệm với
    VMLR
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 711 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn ơi bé hay dụi mắt mà có gỉ mắt không vậy? Tốt nhất bạn nên cho cháu đi khám, vì bé dụi mắt nhiều thì chắc là ngứa mắt rồi, không nên nghe người khác mà tra thuốc mắt cho con đâu.
    Như con mình đấy, cứ dụi mắt liên tục hoá ra đi khám thì bị lông quặm và tắc tuyến lệ, thương lắm, mà chẳng chữa dứt điểm được, suốt ngày phải bành mắt con ra cho đỡ bị lông quặm thôi.

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 951 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Đúng đó, cho đi khám là yên tâm nhất. Hồi nhỏ Nghi cũng vậy, làm mẹ lo quá chừng. Ẳm đi khám,không có sao,nhưng BS bảo siêu âm cho chắc, lại siêu âm, cũng chẳng sao. Làm mẹ tốn xiềng ! :4: Nhưng bù cái yên tâm. Thì ra là bà cố dạy đá lông nheo :4: , nên quen thế. Sau lần đó , thấy Nghi đưa tay lên dụi, mắt nheo nheo là kéo tay xuống, la ngay. Giờ thì hết rùi. Bạn ẳm con đi kiểm tra sớm nha,để lâu không tốt đâu. Mong là bé của bạn cũng không sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 3,872 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camchi
    Bạn ơi bé hay dụi mắt mà có gỉ mắt không vậy? Tốt nhất bạn nên cho cháu đi khám, vì bé dụi mắt nhiều thì chắc là ngứa mắt rồi, không nên nghe người khác mà tra thuốc mắt cho con đâu.
    Như con mình đấy, cứ dụi mắt liên tục hoá ra đi khám thì bị lông quặm và tắc tuyến lệ, thương lắm, mà chẳng chữa dứt điểm được, suốt ngày phải bành mắt con ra cho đỡ bị lông quặm thôi.
    Chị ơi khổ thân bé nhà chị quá. Nhưng bé nhà chị hay khóc không ạ? Bé nhà em cũng thỉnh thoảng dụi mắt, mà lông mi của cháu dài dài là, chị nói em đâm lo lo...
    Ko ký cọt gì hết!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình dạo trước cũng rất hay rụi mắt, mình cho đi khám bác sĩ bảo bị viêm kết mạc hột nên bé ngứa mắt. Bé bị lây từ mình, thế nên cả hai mẹ con đều phải tra thuốc. Nhưng khổ nỗi, bệnh này thuốc chữa tốt nhất lại là thuốc mỡ, tra cho bé rất khó, mình tra cho mình thì thấy có đỡ ngứa. Nhưng thuốc này có đặc điểm là mấy hôm đầu mới tra lại còn ngứa hơn bình thường, phải gần 1 tuần mới hết ngứa. Có một loại thuốc nước nhưng của Việt Nam sản xuất, mình tra cho bé nhưng không thấy đỡ mấy cả, đành buổi tối tra khi bé ngủ nên không hiệu quả mấy.
    Tốt nhất bạn nên cho bé đi khám đi nhé!
    • 862 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 9 tháng, không hiểu sao dạo này tự dưng cháu rất hay dụi mắt. Mẹ Bông đã nhỏ nước muối sinh lý nhưng vẫn thấy cháu dụi mắt. Không thấy có rử cũng như không thấy có bất cứ vết xước, mụn...Mẹ Bông rất băn khoăn vì bé dụi mắt suốt nhất là sau khi ngủ dậy.Mẹ nào có con giống như mẹ Bông không? Xin chia sẻ kinh nghiệm với mẹ Bông với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 214 Bài viết

• 170 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị ơi, con nhà em cũng thế đấy hay dụi mắt lắm nhất là lúc buồn ngủ, thỉnh thoảng cũng có dử. Lúc mới sinh bé bị nhiều dử lắm ngoài ba tháng thì khỏi bây giờ lại hay dụi mắt không biết có sao không? các chị biết chỉ giúp em với.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 84 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng rất hay dụi mắt, chắc là phải cho bé đi khám thôi. Sáng ngủ dậy mắt bé thỉnh thoảng cũng có gỉ mắt, mà em khó nhỏ thuốc cho bé lắm cơ, toàn khóc thôi rồi thuốc cũng trôi tuột mất....
    56711.birthday

you are my sunshine.....
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,016 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Bé nhà em cũng vậy dụi đỏ cả mắt mà nhìn kỹ thì không thấy gì khác thường. Nhỏ nuớc muối cũng không hết. Bé lúc 11ngày tuổi bị viêm kết mạc đã chữa khỏi sao bây giờ lại cứ hay dụi. Chắc cũng phải đi khám cho yên tâm.

taiyo
    • 78 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTaiYo
    Bé nhà em cũng vậy dụi đỏ cả mắt mà nhìn kỹ thì không thấy gì khác thường. Nhỏ nuớc muối cũng không hết. Bé lúc 11ngày tuổi bị viêm kết mạc đã chữa khỏi sao bây giờ lại cứ hay dụi. Chắc cũng phải đi khám cho yên tâm.
    Cả tuần nay bé nhà em cũng thế, dụi hoài chẳng biết bị gì nữa, mà bé ngủ cũng rất ít, khóc nhiều trước khi ngủ, em không biết nên đưa bé đi bv nhi dồng hay là đi bv mắt đây?
    g9XY

Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa. Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 1,016 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Nghé
    Cả tuần nay bé nhà em cũng thế, dụi hoài chẳng biết bị gì nữa, mà bé ngủ cũng rất ít, khóc nhiều trước khi ngủ, em không biết nên đưa bé đi bv nhi dồng hay là đi bv mắt đây?
    Mình nghĩ bé còn nhỏ nên là đi nhi đồng. Nhưng đi viện mắt thì cũng rất yên tâm.

taiyo
    • 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

be nha minh hay dui mat cu keu bui va quang mat duoi bi do len, cho di kham bs bao la bi long mi quam (long mi moc bi quap vao trong long mat) phai tap cho be hang ngay bang cach de ngon tay duoi goc quang mat day ra cho long mi moc bat dc ra ngoai, phai lam ben bi. Den vien mat kham, duoi 2 tuioi ko phai xep hang va duoc uu tien kham truoc day. Chuc be khoe.
    • 219 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bờm nàh em cũng hay dụi mắt nhưng chỉ khi nào cháu buồn ngủ thôi. Ngu dậy không thấy có gỉ mắt đâu. Các mẹ ơi có sao không nhỉ? Chẳng nhẽ hơi 1 tí là đi bác sĩ a, các mẹ chỉ giúp em với? Tks a lót.
    • 666 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Anh giai nhà mình gần 10 tháng. Ngủ mơ màng là ra sức dụi mắt, 2 tay 2 bên. Mắt không đỏ, không giử. Hay là tắc tuyến lệ. Biểu hiện của tắc tuyến lệ là như thế nào hả các mẹ. Hay la đi khám...... Có khi phải đi khám ở P2-C5-Lương Định Của, chứ chen nhau trong BV thấy khổ lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 382 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình thì lại chớp mắt liên tục, có thể là bé xem phim hoat hình nhiều quá. Mình đã dẹp đầu máy rồi, thấy có vẻ khả quan nhưng thỉnh thoang xem quảng cáo bé vẫn chớp mắt nhiều. Không hiểu con mình có bị cận không nhỉ (mình vẫn thấy mắt bé rất tinh). Các mẹ tư vấn giùm mình nhé
    • 131 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bincuame
    Nhóc nhà mình thì lại chớp mắt liên tục, có thể là bé xem phim hoat hình nhiều quá. Mình đã dẹp đầu máy rồi, thấy có vẻ khả quan nhưng thỉnh thoang xem quảng cáo bé vẫn chớp mắt nhiều. Không hiểu con mình có bị cận không nhỉ (mình vẫn thấy mắt bé rất tinh). Các mẹ tư vấn giùm mình nhé
    Có thế Bin bị viêm kết mạc. Tít nhà mình trước đây cũng thế, mình hạn chế cho xem TV thì có vẻ ổn, 1 thời gian sau lại bị lại, chớp liên tục, mọi lúc mọi nơi. Mình cho đi khám thì BS bảo là VKM. Nếu là VKM thì phải kiên trì vì bệnh này lâu khỏi. Có khi Bin mới chớm bị thôi, bạn cứ thử nhỏ thuốc muối hoặc thuốc OSLA xem (là 1 loại thuốc kháng khuẩn, phòng các bệnh về mắt thôi),ngày vài lần, đi đường đội mũ, đeo kính. Kính trẻ em thì mình k yên tâm về chất lượng lắm nên toàn dùng mũ bảo hiểm, à còn gắn thêm kính chắn gió vào xe máy, vừa đỡ bụi, vừa đỡ gió cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 382 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2 me con
    Có thế Bin bị viêm kết mạc. Tít nhà mình trước đây cũng thế, mình hạn chế cho xem TV thì có vẻ ổn, 1 thời gian sau lại bị lại, chớp liên tục, mọi lúc mọi nơi. Mình cho đi khám thì BS bảo là VKM. Nếu là VKM thì phải kiên trì vì bệnh này lâu khỏi. Có khi Bin mới chớm bị thôi, bạn cứ thử nhỏ thuốc muối hoặc thuốc OSLA xem (là 1 loại thuốc kháng khuẩn, phòng các bệnh về mắt thôi),ngày vài lần, đi đường đội mũ, đeo kính. Kính trẻ em thì mình k yên tâm về chất lượng lắm nên toàn dùng mũ bảo hiểm, à còn gắn thêm kính chắn gió vào xe máy, vừa đỡ bụi, vừa đỡ gió cho con.
    Cám ơn 2mecon đã tư vấn nhé. Mình cũng có nhỏ nước muối sinh lý cho Bin nhưng rất khó, vì cu cậu không chịu. Thế con của bạn đã đỡ chưa? Bạn nhỏ nước muối hay thuốc OSLA?
    • 903 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gà mèo
    Anh giai nhà mình gần 10 tháng. Ngủ mơ màng là ra sức dụi mắt, 2 tay 2 bên. Mắt không đỏ, không giử. Hay là tắc tuyến lệ. Biểu hiện của tắc tuyến lệ là như thế nào hả các mẹ. Hay la đi khám...... Có khi phải đi khám ở P2-C5-Lương Định Của, chứ chen nhau trong BV thấy khổ lắm
    Biểu hiện của tắc tuyến lệ là mắt ra dử mắt rất nhiều, nhất là vào những lúc mới ngủ dậy, bình thường không khóc mà nước mắt vẫn trào ra ngoài. Bé nhà mình mới sinh đã bị tắc rồi, phải để 1,5 tháng mới được đi thông. Bây giờ thì OK, nhưng mấy hôm nay cũng hay giụi mắt lắm, đỏ hết cả quầng mắt, vạch mắt ra xem thì không bị lông quặm, nhưng mà chắc là cũng phải đi khám xem thế nào...
    • Đã bị khóa
    • 14 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 306 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Con trai e (7,5 tháng) hay dụi tay vào mắt đỏ hết cả lên. Hình như bé thấy rất ngứa nên cứ dụi dụi mãi, nhiều khi làm xước cả vùng xung quanh mắt. E vẫn nhỏ nước muối sinh lý cho bé hàng ngày để vệ sinh mũi và mắt. Ko biết bé nhà e làm như vậy là mắt bé có làm sao ko?
    • 164 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vuive
    Con trai e (7,5 tháng) hay dụi tay vào mắt đỏ hết cả lên. Hình như bé thấy rất ngứa nên cứ dụi dụi mãi, nhiều khi làm xước cả vùng xung quanh mắt. E vẫn nhỏ nước muối sinh lý cho bé hàng ngày để vệ sinh mũi và mắt. Ko biết bé nhà e làm như vậy là mắt bé có làm sao ko?
    Bé nhà em (6 tháng tuổi ) cũng toàn dụi tay lên mắt thôi...Em cứ bỏ tay con xuống mà nó không chịu, mà em cũng ko bít tại sao nữa...
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3