TIN TÀI TRỢ.

Bé hay bị oẹ vào sáng sớm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.31K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em có một "trăn trở" tha thiết muốn hỏi các mẹ, ai biết thì trả lời dùm em với. Cu Mốc nhà em 21T tuổi, cháu ăn ngủ phát triển bình thường, nhưng có một tật là cứ sáng ngủ dậy là oẹ mấy cái liền như mẹ cháu nghén cháu ngày xưa ấy, bà nội cháu thì bảo có lẽ cháu bị giun, không biết có phải không nữa. Lúc đầu thì em cũng nghĩ có thể cháu bị hơi nhiễm viêm họng, nhưng không phải, cháu vẫn bình thường và hiện tượng này cứ tiếp diễn cả khi ăn cháo có gì đó hơi vướng cũng bị oẹ.
    Con là của để dành của ba mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Mẹ DQH ơi, bé nhà mình hơn 3 tuổi rồi buổi sáng cũng hay có cảm giác buồn nôn như thế đấy, mình cũng nghĩ là bé bị giun nhưng chưa biết là dùng thuốc nào để tẩy giun cho bé đây, mình cứ tự ra mua hay cần phải khám bác sĩ trước nhỉ? Có mẹ nào biết chỉ cho mình luôn với nhé, tks nhiều.
    .................
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,341 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Con mình cũng gần 3 tuổi rồi, sáng nào dậy cũng khóc, ho rồi nôn oẹ, đủ cả. Ghét lắm.
    To Hoà: chị cũng chưa tẩy giun cho Bin vì chưa biết tẩy loại nào. Nếu e hỏi được thuốc gì thì cho chị biết với nhé. :1: :1:
    • 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binlemon
    Con mình cũng gần 3 tuổi rồi, sáng nào dậy cũng khóc, ho rồi nôn oẹ, đủ cả. Ghét lắm.
    To Hoà: chị cũng chưa tẩy giun cho Bin vì chưa biết tẩy loại nào. Nếu e hỏi được thuốc gì thì cho chị biết với nhé. :1: :1:
    Bé khoảng 2 tuổi là tẩy giun được rồi các mẹ à. Em thấy chị dâu em lên Viện Dinh dưỡng mua loại thuốc tẩy giun của Pháp đấy.
    Con là của để dành của ba mẹ
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 2,341 Bài viết

• 251 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duongquochuy
    Bé khoảng 2 tuổi là tẩy giun được rồi các mẹ à. Em thấy chị dâu em lên Viện Dinh dưỡng mua loại thuốc tẩy giun của Pháp đấy.
    Cảm ơn bạn nhé. Mình sẽ qua VDD xem sao :1:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 103 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Sau khi mẹ Binlemon đến VDD thi post thông tin lên nhé. Con mình 4 tuổi mà sáng nào ngủ dậy cũng ho một tràng, sau đó thi oẹ mặc dù trong bụng vẫn chưa có gì. Mình để ý xem có phải viêm họng không, nhưng theo dõi cả ngày chẳng thấy ho, nhưng cứ sáng dậy là y như rằng một tràng, ko biết có phải do giun ko nữa???
    • 5,752 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Báo cáo với các mẹ là hai mẹ con nhà cháu đã tẩy giun rồi ạ, John tẩy giun bằng thuốc giun Quả núi vì có thể nhai được giống như kẹo, còn mẹ dùng Zenten (của Pháp), thực ra là hai loại về công dụng là giống nhau nhưng 1 của nội 1 của ngoại thôi.

Nếu con bác nào mà uống được thuốc viên thì dùng Zenten (2 viên/liều), còn ko thì dùng Quả núi, rất dễ uống vì chúng nó tưởng được ăn kẹo.

trộm vía, John từ hôm tẩy giun đến nay cũng có vẻ bớt cảm giác buồn oẹ buổi sáng rồi. Các mẹ cứ thử xem nhé.
    .................
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 237 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chẳng hiểu sao cháu nhà mình 4 hôm nay cứ hay ọe vào buổi sáng. Hôm nay ọe nhiều hơn, mỗi lần cháu chỉ ọe một tiếng rồi lại thôi. Ai có kinh nghiệm về chuyện này thì chỉ dẫn mình với (cháu gái, 32 tháng và đang mọc răng hàm số 20)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Cu nhà em 14 tháng tuổi cũng hay ọe buổi sáng sớm, cứ nhìn thấy cốc sữa bố mang vào là ọe, mặc dù sau đó uống ngon lành, ọe chả ra gì toàn nước ko ah. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ cho em với. Thanks các me.
    • 688 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Bé nhà mình 6 tuổi rồi, mà hễ nhắc đến bác sĩ, nhổ răng hay thuốc thang gì là oẹ, ọe hết thức ăn ra thì thôi, chán thế. Đang đau mắt mà mẹ thuyết phục mấy hôm mới chịu tra thuốc mỡ. Có hôm vừa ăn sáng xong định đi học thì fun ra hết, thế là đành mua cho con cái bánh mỳ đem theo. Có khi đang ăn tối ngon lành thấy bật dậy chạy vào nhà vệ sinh.
    Không biết có phải bệnh gì không, nếu chỉ là giun thì mình mua thuốc cho bé uống thử. Gần năm rồi chưa tẩy giun.