TIN TÀI TRỢ.

Bé hay bị ngứa

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.4K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Đúng là cứ đến mùa hè em lại phải cầu cứu các chị. Chẳng biết làm sao nữa, em cũng đã xử lý nhiều phương pháp nhưng có lẽ là do cơ địa của cháu.

Bin nhà em cứ mùa đông thì ko sao, cứ đến hè, mồ hôi ra là cu cậu cứ kêu ngứa, gãi 1 lúc là mẩn cả lên. Đêm nào ngủ cũng ko yên giấc. Em cứ phải gãi, phải xoa mất 1 tiếng đồng hồ 2 mẹ con mới ngủ lại được. Hậu quả là sáng hôm sau để lại nhiều vết đỏ do gãi ở khắp người.

Càng gãi lại càng mẩn, tịt nổi cục lên ấy, thành những mảng dầy. Tình hình này mới đầu hè, em đã phải tỉnh dậy mấy đêm liền cứ thế để xoa và gãi cho con. Cháu bị từ bé, đến bây giờ đã là mùa hè thứ 4 rồi, các chị ơi, có ai có kinh nghiệm gì giúp em với. Em cho cháu đi khám rồi chẳng ăn thua gì cả.

Em cám ơn!

Mẹ Bin
    BinKem

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 254 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=Be Bin]Đúng là cứ đến mùa hè em lại phải cầu cứu các chị. Chẳng biết làm sao nữa, em cũng đã xử lý nhiều phương pháp nhưng có lẽ là do cơ địa của cháu.

Bin nhà em cứ mùa đông thì ko sao, cứ đến hè, mồ hôi ra là cu cậu cứ kêu ngứa, gãi 1 lúc là mẩn cả lên. Đêm nào ngủ cũng ko yên giấc. Em cứ phải gãi, phải xoa mất 1 tiếng đồng hồ 2 mẹ con mới ngủ lại được. Hậu quả là sáng hôm sau để lại nhiều vết đỏ do gãi ở khắp người.

Càng gãi lại càng mẩn, tịt nổi cục lên ấy, thành những mảng dầy. Tình hình này mới đầu hè, em đã phải tỉnh dậy mấy đêm liền cứ thế để xoa và gãi cho con. Cháu bị từ bé, đến bây giờ đã là mùa hè thứ 4 rồi, các chị ơi, có ai có kinh nghiệm gì giúp em với. Em cho cháu đi khám rồi chẳng ăn thua gì cả.

Em cám ơn!

Con rể làm sao mà lại bị ngứa thế? Khổ thân quá, hay là vườn nhà con rộng quá đến mùa hè lại có cây gì nó ra hoa nên dị ứng? Ngủ ở nhà nội có bị ngứa thế không? Hay đi da liễu khám vậy?
    maRO

t0Uu
    • 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bin
    Đúng là cứ đến mùa hè em lại phải cầu cứu các chị. Chẳng biết làm sao nữa, em cũng đã xử lý nhiều phương pháp nhưng có lẽ là do cơ địa của cháu.

Em cám ơn!

Mẹ Bin
    Chào Mẹ Bin,
    Thằng cu Tôm nhà mình cũng bị ngứa như vậy đấy. Mùa đông thì không sao, đến mùa hè này, cu cậu thường hay dùng tay để gãi chân lắm, gãi đến nỗi toét cả ra. Đêm đêm ngủ cu cậu ngủ không ngon giấc, mình cũng fải dậy liên tục để lấy tay xoa cho cu cậu, mà xoa cu cậu cũng ko thoả mãn, mình fải lấy cái quạt nan, đập đập vào nốt ngứa, vừa mát, vừa đỡ ngứa, cu cậu mới yên tâm đi ngủ. Đầu tiên, có thê chỉ là vết muỗi đốt, hoặc vết ngứa nho nhỏ, nhưng sau đó vết ngứa toét cả ra, có khi còn chảy cả máu, nghĩ mà chán quá. Vậy mẹ BIn đi khám, bác sỹ có cho thuốc gì về bôi không? Ai có kinh nghiệm về việc này, giúp mẹ Bin và mình vài lời tư vấn với. Nhìn con ngứa, cứ gãi cành cạch suốt đêm mà cả bố và mẹ nhìn thương quá. Xin cảm ơn mọi người rất nhiều
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,908 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

sucomoc
    Hôm nay mới vào được WTT. Mèo Hương thế nào rồi, hết mề đay chưa?, khổ thân bé quá vì ngứa ngáy lắm.
    Mình có điạ chỉ này, bản thân mình và cháu họ mình cũng đã từng uống thuốc ở đây và khỏi rất nhanh. Mẹ meohuong tham khảo nhé:
    Ông lang Thảo, chuyên chữa dị ứng các loại
    Mình không nhớ rõ số nhà nhưng nằm trên đường Đội Cấn, đối diện bảo tàng chiến thắng B52
    Để chữa triệt để sẽ phải vừa uống vừa bôi; thuốc bôi rất tốt vì nó làm dịu cơn ngứa ngay lập tức đồng thời uống thuốc lá sắc ngày 3 lần;
    Thêm một địa chỉ để mẹ Mèo Hương tham khảo nhé
    Các mẹ ơi, sucomoc có giới thiệu cho mình địa chỉ này. Các mẹ thử cho con đến đó khám xem sao.
    Thằng cháu nhà mình cũng bị y chang như con các mẹ đấy, khổ lắm, cứ đến mùa hè là ngứa mẩn hết cả lên.
    Miu Miu - YM: meohuong_wtt
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 86 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoHuong
    Các mẹ ơi, sucomoc có giới thiệu cho mình địa chỉ này. Các mẹ thử cho con đến đó khám xem sao.
    Thằng cháu nhà mình cũng bị y chang như con các mẹ đấy, khổ lắm, cứ đến mùa hè là ngứa mẩn hết cả lên.
    Đấy là hiệu thuốc Xuân Thảo ở 162A Đội cấn bạn ạ, ngày trước mình bị viêm da đầu đến uống thuốc cũng khỏi nhanh lắm
    Choé đẹp trai của mẹ
    • 15 năm
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em cám ơn!

Mẹ Bin
    Anh Bin bị giống em Khang Ninh quá! Nhưng không phải dị ứng đâu, rôm đấy mà! Anh cũng chưa có cách nào! Đêm nào ngứa quá là cậu ta la khóc đòi gãi mà cứ phải vừa bế vữa gãi không cho đặt xuống giường. Tắm mướp đắng cũng không ăn thua. Đun nước rau má thì nó không thích uống vì đắng. Thằng cu nhà chị anh cũng bị như vậy, đi khám BS bảo cho uống trà sâm cho mát nhưng anh cũng chưa áp dụng.
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mẹ bé thử mua hoa kim ngân ở hàng khô về sắc thật đặc bôi lên chỗ ngứa cho bé,kết hợp với uống Actiso xem có đỡ không
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, vấn đề chắc là Bin nóng trong rồi. Có lẽ mình sẽ cho cu cậu thử uống thuốc lá nam xem sao. Không biết là 3 tuổi có uống được bột sắn không nhỉ? (Uống sống ấy). Còn atiso thì mình cũng rất hay cho Bin uống.

To Khicon: À, hóa ra là anh Ộp đấy à? Thế mà bây giờ em mới biết đấy. Anh có biết Bebongyeu là ai ko? Cái Chi đấy anh ạ. Chi ơi,không phải tại vườn đâu, vì về nhà ông bà nội con rể của mày cũng bị đấy. Chẳng ăn, chẳng ngủ được lại cứ ngứa thế này, còi cọc ko biết em Bống có chê ko?
    BinKem
    • 14 năm
    • 1,205 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, vấn đề chắc là Bin nóng trong rồi. Có lẽ mình sẽ cho cu cậu thử uống thuốc lá nam xem sao. Không biết là 3 tuổi có uống được bột sắn không nhỉ? (Uống sống ấy). Còn atiso thì mình cũng rất hay cho Bin uống.

To Khicon: À, hóa ra là anh Ộp đấy à? Thế mà bây giờ em mới biết đấy. Anh có biết Bebongyeu là ai ko? Cái Chi đấy anh ạ. Chi ơi,không phải tại vườn đâu, vì về nhà ông bà nội con rể của mày cũng bị đấy. Chẳng ăn, chẳng ngủ được lại cứ ngứa thế này, còi cọc ko biết em Bống có chê ko?
    Mẹ bé Bin ơi, cu lớn nhà mình hồi bé cũng hay bị mẩn ngứa lắm. Mình đưa đi đến Viện da liễu ở Nguyễn Khuyến khám. Bác sĩ cho thuốc + hồ nước về bôi là khỏi liền.

Giờ lớn hơn thì không còn bị ngứa như thế nữa.
    Điều chắc chắn nhất là chẳng có gì chắc chắn cả
    Album do cô Quangyenvi tặng đấy ạ!
    citysign
    • 14 năm
    • 116 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Con mình cũng thế, cứ đến hè là ngứa rồi gãi như Tôn Ngộ Không. Mình nghĩ nguyên nhân sâu xa là do bé có "máu nóng" (như các cụ vẫn nói) Do đó cứ thấy loại thuốc hay nước uống nào mát thận bổ gan mà có vẻ tin tưởng được là mình tìm hiểu. Tuy nhiên từ hè năm ngoái mình bắt đầu áp dụng một cách rất đơn giản mà hiệu quả hơn hẳn: tắm nước muối chanh (một chậu tắm em bé cho 1 thìa cà phê to muối ăn, vắt nửa quả chanh vào cùng) Mình cũng mách cho đứa bạn nó bảo em bé nhà nó làm theo cách này cũng tốt lắm.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng hay ngứa lắm, suốt ngày gãi, đến khổ, ban đêm mất ngủ cả mẹ cả con. MÌnh chữa cho bé nhiều lắm,cũng đi khám viện Da liễu TW, nhưng chỉ đỡ phần nào.đợt vừa rồi cháu lại ngứa tiếp. Mình tự mua thuốc " mát gan, bổ thận" dạng ống tiêm ấy cho bé uống, kết hợp với bôi thuốc gì xanh xanh lè ấy, thế là cháu đỡ hẳn đi.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 254 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Úi giời ơi, đúng là không vào topic không phát hiện được ra người quen ke ke. Lớp mình ngoài anh Ộp với con Vân Ú (nó đẻ chưa nhỉ?) ra còn ai nữa không hả các mẹ hi hi, không thì chúng ta lập CLB 12V đi thôi hí hí.

@Anh Ộp: khicon tính ra là cũng bằng tuổi Bống đấy nhỉ cũng họ nhà khỉ cả hi hi, tình hình chiều cao cân nặng thế nào rồi hả anh, ảnh chụp từ bao giờ thế trộm vía trông Khang Ninh (em choáng mãi quả tên của cháu - đúng là 2 ông bà làm báo đặt tên con...) da trắng môi đỏ ra phết? Hôm nào bảo cô Hương đăng cai tổ chức cho các bạn giao lưu tý nhỉ

@Hương: không sao miễn là anh... đẹp giai thôi hi hi. Con Bống nhà tao cũng thỉnh thoảng ngứa mẩn cũng gãi suốt ở lưng ý, da nó cũng dữ lắm... Từ hôm đấy nói chuyện với con Hà chưa?
    maRO

t0Uu
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 388 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongbe
    Con mình cũng thế, cứ đến hè là ngứa rồi gãi như Tôn Ngộ Không. Mình nghĩ nguyên nhân sâu xa là do bé có "máu nóng" (như các cụ vẫn nói) Do đó cứ thấy loại thuốc hay nước uống nào mát thận bổ gan mà có vẻ tin tưởng được là mình tìm hiểu. Tuy nhiên từ hè năm ngoái mình bắt đầu áp dụng một cách rất đơn giản mà hiệu quả hơn hẳn: tắm nước muối chanh (một chậu tắm em bé cho 1 thìa cà phê to muối ăn, vắt nửa quả chanh vào cùng) Mình cũng mách cho đứa bạn nó bảo em bé nhà nó làm theo cách này cũng tốt lắm.
    Hình như tắm muối cũng rất là tốt. Cả mùa đông, mình áp dụng bài : cho một ít muối vào nước tắm, nước rửa mặt cho bé, rồi lại bôi kem đều, trộm vía nên không bị nẻ như mọi năm trước. Thế nhưng mùa hè thì mình lại chủ quan cái khoản đó. Cám ơn bạn, mình sẽ duy trì tắm muối chanh xem sao. Có thể phải cho bé uống mấy thứ trà mát gan tiêu độc xem sao, nhưng Bin nhà mình khó uống lắm, chỉ hoa quả thôi.

To Mẹ BeBongyeu: Vân dùng ID nào? Lớp Văn của mình cũng nhiều đấy nhỉ, nhưng chẳng biết các bác ẩn nấp ở đâu.
    BinKem
    • 200 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình đến mấy hôm nóng lại bắt đầu triệu chứng ngứa và rôm nổi len. Mình định cho nhóc uống mát gan tiêu độc nhưng không biết tự mình mua về cho uống có ảnh huởng gì không, hình như thuốc đó làm từ thuốc nam hay sao ấy các mẹ nhỉ!
    • 15 năm
    • 121 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBongyeu
    Úi giời ơi, đúng là không vào topic không phát hiện được ra người quen ke ke. Lớp mình ngoài anh Ộp với con Vân Ú (nó đẻ chưa nhỉ?) ra còn ai nữa không hả các mẹ hi hi, không thì chúng ta lập CLB 12V đi thôi hí hí.

@Anh Ộp: khicon tính ra là cũng bằng tuổi Bống đấy nhỉ cũng họ nhà khỉ cả hi hi, tình hình chiều cao cân nặng thế nào rồi hả anh, ảnh chụp từ bao giờ thế trộm vía trông Khang Ninh (em choáng mãi quả tên của cháu - đúng là 2 ông bà làm báo đặt tên con...) da trắng môi đỏ ra phết? Hôm nào bảo cô Hương đăng cai tổ chức cho các bạn giao lưu tý nhỉ

@Hương: không sao miễn là anh... đẹp giai thôi hi hi. Con Bống nhà tao cũng thỉnh thoảng ngứa mẩn cũng gãi suốt ở lưng ý, da nó cũng dữ lắm... Từ hôm đấy nói chuyện với con Hà chưa?
    Hehe, em Chi đấy à?Hôm nay anh mới lại vào WTT nên mới biết nickname của em đấy! Giờ nhìn lại mới thấy con gái đúng là "Chi con". Ảnh cu nhà anh từ hồi 8 tháng cơ, giờ có nhiều ảnh khác buồn cười lắm nhưng vì trình độ IT kém nên mỗi lần đổi ảnh lại phải nhờ mẹ Liên ròm, ngại lắm cơ!Cu nhà anh giờ được hơn 12kg và khoảng 81-82cm, lâu lắm rồi anh cũng không đo nên k biết chính xác. Cô Hằng cô Phượng thì cứ bảo cháu là "to béo" (trộm vía) nhưng đấy là các cô ấy chưa có baby nên nhận xét thế chứ với cân nặng, chiều cao thế cũng là bình thường em nhỉ? Tên của cháu thì phải sau nhiều trận cãi nhau kịch liệt mới đặt được đấy (mà anh đặt đấy, hihi). Mà tên trong giấy chứng sinh còn "kinh" hơn cơ nhưng bị phản đối quá nên anh phải đổi. Nhưng nếu đẻ đứa thứ 2 mà là giai thì anh quyết tâm lấy lại cái tên ấy! :4:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 377 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

to me khi con
    Lâu mới thấy có người trùng họ với con mình - sinh cùng năm - cùng quận- nếu là con gái bạn định đặt tên là gì (hi hi tớ định làm tập 2 - cũng đang tranh cãi vấn đề đặt tên cho con ) Tớ cũng định đặt tên có chữ đệm là quốc: Phí Quốc Anh nhưng mọi người lại bảo là không hay phải đặt là Phí anh quốc " nghe như đế quốc "
    Bill còi , sao con bướng bỉnh thế!
    ticker5
    • 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng cùng cảnh ngộ như các mẹ vậy. Đêm đêm nhất là hôm nào trời nóng thì cứ phải xoa, gãi cho con mà sáng hôm sau da con trầy xước hết cả nhìn đến là tội.
    Cách đây một tuần mình cho bé uống thuốc TIÊU ĐỘC mình không nhớ của đâu sản xuất nhưng là thuốc nam : Sài đất, kim ngân...., dạng ống 10ml/1 ống. Một hộp gồm 20 ống uống trong 10 ngày, ngày 2 ống thấy bé cũng đỡ nhiều. mình đang địch cho bé uống tiếp hộp thứ 2 đây.
    • 337 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình chủ quan quá, đã không quan tâm lắm đến việc này, bé nhà mình từ bé đã rất hay bị ngứa, nhất là mùa nóng, bé cứ gãi ngứa hết cả cổ và gáy, lúc đó mình nghĩ là do bé bị nóng trong, cơ địa như vậy, vì từ bé, bé đã bị dị ứng thời tiết gây ngứa chủ yếu dùng các đồ mát sẽ đỡ, đến bây giờ thì có đỡ hơn, nhưng thỉnh thoảng vẫn có những nốt ngứa ngáy ở cổ và mặt nổi đỏ lên, nhiều nhất là ở chân, dạo gần đây thì lại bị dị ứng ngứa ngáy hai lần rồi người mẩn đỏ sưng lên trông sợ lắm. Bây giờ mình muốn đưa con đến bác sỹ khám để chữa bệnh này, các mẹ có biết bác sỹ nào giỏi về da liễu thì chỉ mình biết với, để con ngứa ngáy thế này thấy khổ quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Yêu Minh
    Mình chủ quan quá, đã không quan tâm lắm đến việc này, bé nhà mình từ bé đã rất hay bị ngứa, nhất là mùa nóng, bé cứ gãi ngứa hết cả cổ và gáy, lúc đó mình nghĩ là do bé bị nóng trong, cơ địa như vậy, vì từ bé, bé đã bị dị ứng thời tiết gây ngứa chủ yếu dùng các đồ mát sẽ đỡ, đến bây giờ thì có đỡ hơn, nhưng thỉnh thoảng vẫn có những nốt ngứa ngáy ở cổ và mặt nổi đỏ lên, nhiều nhất là ở chân, dạo gần đây thì lại bị dị ứng ngứa ngáy hai lần rồi người mẩn đỏ sưng lên trông sợ lắm. Bây giờ mình muốn đưa con đến bác sỹ khám để chữa bệnh này, các mẹ có biết bác sỹ nào giỏi về da liễu thì chỉ mình biết với, để con ngứa ngáy thế này thấy khổ quá.
    Cun coinha em cung hay bi ngua lam, mà em cho di khám bác sĩ kết luận là viêm da dị ứng phải uống thuốc mất 4-5 ngày đấy. Tốt nhất là chị cứ cho con đi khám xem sao. Mà tránh cho con tiếp xúc với chó mèo hay những cái gì dễ gây dị ứng và gây ngứa ây.
    • 337 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBicoi
    Cun coinha em cung hay bi ngua lam, mà em cho di khám bác sĩ kết luận là viêm da dị ứng phải uống thuốc mất 4-5 ngày đấy. Tốt nhất là chị cứ cho con đi khám xem sao. Mà tránh cho con tiếp xúc với chó mèo hay những cái gì dễ gây dị ứng và gây ngứa ây.
    MeBicoi cho con khám ở đâu đấy, mình định đưa bé vào Bạch Mai nhưng ngại đông.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2