TIN TÀI TRỢ.

Bé hắt hơi nhiều

• 2 Lượt chia sẻ
  • 22.2K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bé nhà em được 1,5 tháng rồi mà dạo này bé hay bị hắt hơi quá, tối ngủ cứ khò khè. HÌnh như bị ngạt mũi. Không biết thế có bị sao không,Có nên dùng thuốc gì không các chị ơi. Có chị nào giống em cho em lời khuyên với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 171 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuctuyen
    Bé nhà em được 1,5 tháng rồi mà dạo này bé hay bị hắt hơi quá, tối ngủ cứ khò khè. HÌnh như bị ngạt mũi. Không biết thế có bị sao không,Có nên dùng thuốc gì không các chị ơi. Có chị nào giống em cho em lời khuyên với.
    theo kinh nghiệm của mình thì bé nhà bạn bị nhiều rỉ mũi rồi. Bạn mua cái hút mũi (35k/cai) đổ đầy nước muối sinh lý (1k/lọ) vào mũi con rùi dùng hút mũi hút ra. Ngày hút 3 lần. Hy vọng bé sẽ dẽ chịu hon!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuctuyen
    em cũng định hỏi về vấn đề thở khò khè của em bé. em bé của em (7 ngày t) khi bú thở rất nặng nhọc, không biết co sao không nữa. Chắc em cũng đi mua đồ hút rỉ mũi cho em bé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 171 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

bé nhà mình cũng thi thoảng bị hắt hơi, ko biết như thế có sợ viêm phổi ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 75 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vâng em sẽ thử cách đấy xem sao. Có lẽ do trời lạnh nên cũng có thể là bị viêm mũi các chị nhỉ. Khổ thân bé còn bé quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

1 trong những nguyên nhân làm bé hắt hơi là do không khí trong nhà bị khô(nóng) và bui.Nên lau bụi sạch bằng khăn ẩm ngay khi thấy bé vừa bị hắt hoi.Thường sau đó (hắt hơi nhiều)bé sẽ bị sổ mũi.Buổi tối truớc khi đi ngủ phải hút mũi cho bé nếu khong nuớc mũi đó sẽ chảy xuống họng gây bệnh ho.Từ xưa nhiều nguời vẫn nghĩ rang:trẻ con hắt hơi là do lanh.Thực ra là do bui=hắt hơi=sổ mui=ho=viêm phế quản.....
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 640 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Nếu bé có gỉ mũi thì bạn mua nuóc muối biển về xịt vào 2 hốc mũi cho con, ngoài ra, hắt hơi cũng là phản xạ đẩy các dị vật trong mũi ra nên bạn cũng đừng quá lo lắng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 116 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

em thấy me chồng em bao là hút mũi nhiều bé sẽ quen và nước ũi sẽ chảy xuống nhiều hơn. em cũng k biết làm thế nào nữa vì bé nhà e cũng khụt khịt quá, nghe sốt ruột lắm.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 565 Bài viết

• 278 Được cảm ơn

Bé nhà mình hay atxi. Có sao ko nhỉ? Bé vẫn ăn uống, hoạt động bình thường. Mình cũng thường xuyên nhỏ mũi, vệ sinh cho bé.
    Bánh tráng chà bông ăn liền - giấm nuôi nước dừa
    https://zaodich.com/forum/f2500/banh-.../#post22415460

jk72gRhjk72p7

1vhHNE81vhHp7

12m12d: 10,5 kg, 75 cm; 13m17d: 10,7 kg, 77 cm; 14m11d: 11 kg, 77 cm; 15m16d: 11,4 kg, 80 cm
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Gửi các mẹ,

Con bị nghẹt mũi tuyệt đối các mẹ không nên dùng miệng để hút ra nhé vì như vậy mất vệ sinh lắm. Miệng của người lớn mình có không biết bao nhiêu là loại vi khuẩn , khi đưa miệng mình lên mũi bé để hút vô hình chung mìng đã truyền vi khuẩn từ miệng mình vào mũi bé.

Tốt nhất là mình dùng nước muối sinh lý phun sương lọai cho baby như “sterimar baby” xịt vào mũi bé nhiều lần trong ngày để nước mũi không bị khô và bé tự hắt xì ra. Cũng không nên tự động dùng que tăm bông lau mũi cho bé. Vì lỗ mũi bé rất nhỏ và niêm mãc rất mỏng nên khi lau mũi cho bé dễ làm phù nề niêm mạc mũi hoặc làm chảy máu mũi bé sẽ càng nghẹt thêm.

Nếu bé không có nhiều mũi lắm thì cơ chế tự nhiên sẽ tống mũi và chất dơ ra ngòai nhờ hắt xì, nhờ long mũi đẩy ra từ từ. Nếu bé có nhiều mũi quá nên đưa đến các cơ sở tai mũi họng để hút mũi . Nếu nhà xa bệnh viện có thể dùng dụng cụ hút mũi có ống nhựa mềm đưa vào mũi ấy chứ dung cái boa hút thì chỉ hút được 1 ít ở đầu mũi còn mũi ở trong sâu và nhầy ở VA vẫn không hút được nên bé vẫn khó thở.

Ngòai ra không nên nằm phòng máy lạnh , xoa dầu khuynh diệp vào long bàn chân , matxa long bàn chân và di vớ cho bé , bé cũng sẽ đỡ nghẹt mũi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 295 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Hắt xì là phản ứng tự nhiên của cơ thể khi hít thở phải vật lạ, chất lạ . Nếu con em thỉnh thỏang hắt xì thì không sao vì như vậy là bé đang thực hiện phản xạ để đầy chất dơ ra ngòai . Tuy nhiên nếu một ngày hắt hơn nhiều quá em phải coi lại chỗ bé nằm. Có thể bé bị dị ứng với bụi nhà hay hóa chất gì đó . Nếu nhà ở vị trí ít bụi bặm , em nên thay đổi xà bông giặt đồ, xà bông tắm gội cho bé , phấn rơm …đề phòng bé bị dị ứng những thứ đó .Tôi đã từng có 1 bệnh nhân là em bé 7-8 tháng tuổi cũng hắt xì nhiều , được chẩn đóan bị dị ứng , nhưng chữa hòai không khỏi , cuối cùng nói mẹ của bé ngưng dùng phấn trang điểm nữa thì em bé không bị nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)