TIN TÀI TRỢ.

Bé gái nhà mình đc 3t, bé có 1 số triệu chứng sau, nhờ mọi người giúp đỡ

• 0 Lượt chia sẻ
  • 904 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé gái nhà mình đc 3t, bé có 1 số triệu chứng sau, nhờ mọi người giúp đỡ
    Bụng của bé thường to mặc dù ăn ít và ăn từ lâu (sáng ngủ dậy thì bụng thường ít to) đã siêu âm bụng, ko vấn đề gì bất thường, có uống thuốc sổ định kỳ 6t lần, bsĩ thì bảo bé bị bụng hơi, bsĩ thì bảo hệ tiêu hoá của bé yếu …
    Bé thường hay bị viêm mũi, viêm họng, mỗi lần bị kéo dài khoản 2tuần đến 1 tháng mới hết.
    Mỗi khi bị viêm mũi, lúc ngủ bé thường hay ói mặc dù đã ăn trc đó rất lâu, ví dụ: ăn trưa lúc 10h, đi ngủ lúc 11h30, bé nằm đc 30p là sẽ ói do ho, do đàm … và buổi tối cũng thế, ăn lúc chiều, tối đi ngủ sẽ ói, cứ ngủ là ói đến khi hết bệnh là hết ói, vì vậy 1 ngày bé chỉ ăn đc 1 cữ sáng. có phải bé bị trào ngược dạ dày hay bị rối loạn tiêu hoá do uống ks ko ? (mặc dù có uống kèm men tiêu hoá)
    Và khi bị viêm mũi, bé thường hay sốt về đêm khoản 38-38,5 độ, ban ngày bé ko sốt, chơi bình thường
    Bé nay đc 3t mà mỗi bữa ăn khá ít, chỉ khoản 1 chén cơm gần đầy, khoản 1 muỗng cơm (ko phải múc cơm theo kiểu người lớn ăn là ém chặt cơm mỗi lần múc cơm) mặc dù bé vẫn thường hay uống các loại thuốc kích thích ăn uống mà chẳng tác dụng
    Nhờ mọi người giúp đỡ nơi khám và chữa bệnh trên cho bé
    Xin cám ơn rất nhiều
    Mai Anh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 4,889 Bài viết

• 2,692 Được cảm ơn

Bạn ở đâu tốt nhất cho đến bv Nhi TW khám tổng quát luôn, nhiều khi sa ko rõ đâu phải chụp phim mới thấy. MÌnh thấy thuốc kích thích ăn uông uống mãi và nhiêè cũng ko tốt đâu
    Thời gian bay vèo như một cái chớp mắt, mở mắt ra đã thấy hết ngày rồi
    • 202 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Em cũng đồng ý với mẹ cún hay cười, chị cần cho bé đi khám tổng thể vì có thể bé có giun sán trong bụng nhưng có thể nó nằm ở những chỗ mà máy siêu âm không nhìn rõ được, việc này rất quan trọng nên chị không nên chần chừ.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,489 Bài viết

• 1,095 Được cảm ơn

Xin lỗi, cho mình hỏi là bụng bạn có to không? vì có thể cơ địa bụng bé to.
    Bé thường bị viêm mũi, và mỗi lần bị lâu khỏi, mình nghĩ là do bé ói. Khi bé ói thì có một phần dịch vị chạy ngược lên mũi, lúc đó bạn phải lấy nước muối xịt mũi cho sạch mũi. Con mình cũng kém ăn lắm, nhưng thỉnh thoảng mình cho con dùng Cansua 3 thì thấy chịu ăn hơn. Còn khi con ho thì mình dùng siro ho Eugica. Thấy hiệu quả. :Rose:
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở Tp HCM, đã từng đưa con đi khám khắp nơi, từ Nhi Đồng đến Nhiệt đới vì bệnh viêm mũi, dẫn đến viêm tai nên sốt mà ko rõ lý do, cả 2 bv lớn ấy khám qua loa lắm nên ko phát hiện ra con mình bị viêm tai do viêm mũi. mình rất ko thích khi đi khám ở những bv lớn như thế. Bây giờ con mình hay khám ở Nancy, nhưng vẫn uống thc rất lâu mới hết, vẫn ko biết đc tại sao bé bị to bụng.
    Bé chỉ uống men tiêu hóa mỗi khi bé bẹnh thôi, ko uống thường xuyên
    Mỗi khi bé ói trong lúc nằm, thường hay ói ra đằng mũi là điều tất nhiên, và vẫn có xịt nước muối để vệ sinh mũi
    Bụng cha và mẹ đều ko to.
    Mình cần mọi ng tư vấn dùm nơi có thể khám cho bé kỹ lưỡng nhất
    Mai Anh