TIN TÀI TRỢ.

Bé đi phân lỏng...!

• 8 Lượt chia sẻ
  • 21.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ui, Bi nhà mình được 3 tháng rưỡi mà đi ngoài vẫn lỏng, hoa cà hoa cải, lại còn đi nhiều lần ( 4-5 lần/ngày), cứ ăn xong vào là đi.
    Các mẹ cho mình hỏi như thế có bình thường không? Nếu không thì phải làm thế nào?
    Em hát khác xưa, khóc cũng khác xưa rồi...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 35 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cu Tôm nhà em cũng thế. Hôm nay mới được 1 tháng 1 tuần. Em đọc sách thấy người ta nói là bị đi tướt, do rối loạn tiêu hóa. Thường thì trẻ vẫn tăng cân sau 3 tháng sẽ hết. Bác hàng xóm bảo em ăn chuối tây hằng ngày sẽ hết. Em có ăn nhưng bé Tôm vẫn bị hoa cà hoa cải. Bà nội cháu bảo đấy là gen của bố cháu, em cũng chẳng biết làm như thế nào?:Crying:
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba mẹ yêu con Xem bài viết
    Cu Tôm nhà em cũng thế. Hôm nay mới được 1 tháng 1 tuần. Em đọc sách thấy người ta nói là bị đi tướt, do rối loạn tiêu hóa. Thường thì trẻ vẫn tăng cân sau 3 tháng sẽ hết. Bác hàng xóm bảo em ăn chuối tây hằng ngày sẽ hết. Em có ăn nhưng bé Tôm vẫn bị hoa cà hoa cải. Bà nội cháu bảo đấy là gen của bố cháu, em cũng chẳng biết làm như thế nào?:Crying:
    Mẹ Tôm ui, 1th tuần đi hoa cà hoa cải là đúng rồi, nó đi phân cứng mới đáng sợ. Còn anh Bi 3 tháng rưỡi rùi mà vẫn đi lỏng mới lo chứ.
    Có mẹ nào có kn trong vụ này không, giúp em mấy...
    Em hát khác xưa, khóc cũng khác xưa rồi...
    • 69 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đã thắc mắc 1 lần ntn khi con mình còn mấy tháng, chia sẻ với các mẹ những gì mình biết và đã trải qua. Con mình đi lỏng cho đến khi bắt đầu ăn bột, tức là 4.5 tháng, còn time trước đó thì cứ xoèn xoẹt ngày vài lần thôi. bác sỹ bảo ko có vấn đề gì cả. mình cũng thấy những trường hợp vẫn bú mẹ nhưng đi khuôn nhưng có lẽ cơ địa mỗi bé mỗi khác, các mẹ yên tâm nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,982 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Bé bú sữa mẹ thường thế, con mình đi lỏng đến 6-7 tháng gì đấy. Đến bây giờ vẫn thường đi lỏng, nhưng chủ yếu nhìn hân xem có vấn đề gì bất thường khg.
    • 65 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình 3 tháng 3 ngày mà tự dưng mấy hôm nay đi ngoài liên tục, 1 tháng trước đi ngoài ngày 1-2 lần thôi. Phân lỏng, vàng, có hạt cà hạt cải, có bọt. Liêụ có vấn đề gì không nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm ơi, tư vấn giúp Heo với! Chả là bé của Heo được 20 ngày ròi, mum toàn sữa mẹ nhưng cứ đi phân lỏng hoài... có khi "" tẹt 1 phát cũng ra phân, cái đó có phải là tiêu chảy hông? Có phải bé không hợp với sữa mẹ không? Pà ngoại bảo cái đó là "cứt su" ra tháng sẽ hết, nhưng Heo thấy bé cứ "tẹt" hoài không bít có ảnh hưởng j đến sức khỏe của bé không nữa
    P/S: Heo ăn uống kỹ lắm, có khi bé ti mẹ, có khi mum sữa mẹ từ bình vì Heo hút ra! Có khi nào Heo bảo quản sữa không đúng cách nên bé bị vậy không? Heo theo dõi trên diễn đàn, cũng bảo quản trong tủ lạnh ròi lấy ra hâm lại trước khi cho bé mum mà
    Be Happy with sweety Cacao and our Family
    • 158 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

con mình cg vậy, tẹt ra có lúc it, có lúc 1 bãi tướng, vàng ươm:Laughing:
    Mẹ mình bảo ko sao, như vậy càng mau lớn, bao giờ ăn dặm mới hết vì giờ bé chỉ ti sữa mẹ không thôi. Bà còn bảo ngày xưa mình cũng vậy, tùy cơ địa mỗi bé, miễn là vãn ngoan ngoãn, khỏe mạnh, tăng cân đều là ko lo, trộm vía bé nhà mình tháng đầu tiên tăng 2kg đây
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Heo Lu`n Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm ơi, tư vấn giúp Heo với! Chả là bé của Heo được 20 ngày ròi, mum toàn sữa mẹ nhưng cứ đi phân lỏng hoài... có khi "" tẹt 1 phát cũng ra phân, cái đó có phải là tiêu chảy hông? Có phải bé không hợp với sữa mẹ không? Pà ngoại bảo cái đó là "cứt su" ra tháng sẽ hết, nhưng Heo thấy bé cứ "tẹt" hoài không bít có ảnh hưởng j đến sức khỏe của bé không nữa
    P/S: Heo ăn uống kỹ lắm, có khi bé ti mẹ, có khi mum sữa mẹ từ bình vì Heo hút ra! Có khi nào Heo bảo quản sữa không đúng cách nên bé bị vậy không? Heo theo dõi trên diễn đàn, cũng bảo quản trong tủ lạnh ròi lấy ra hâm lại trước khi cho bé mum mà
    Tốt hơn hết là em cho bé bú....Dù em có bảo quản kỹ cỡ nào làm sao bằng bú trực tiếp từ vú mẹ...Phân lỏng mà màu phân thế nào...? bé có hay quấy ko...?
    Em ăn uống kỹ thì không sao đâu..nhưng cần nghiên cứu cái vụ bảo quản sữa..
    Cháu Nội chị được 11 ngày...khó tính lắm....( giống chị ):Laughing::Laughing:
    Con dâu chị cho ăn thông thường thôi...chỉ không ăn chua và đồ sống ( chín tái )
    Ăn trái cây là nho...dâu chị cũng cho ăn luôn..nhưng trước khi ăn phải ướp đường cho thấm
    Chúc bé khoẻ mạnh để mẹ Heo lùn yên tâm nhé.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 3,482 Bài viết

• 3,011 Được cảm ơn

Chị nghĩ là ko sao em ạ, con vẫn ngoan, ăn tốt, lên cân tốt thì ko vấn đề gì. Em xem em ăn có qua nhiều tinh bột or các thức ăn khác khiến sữa em có nhiều "đường" hay không, vì tâm lý dân gian nhà mình, cứ nhồi bà đẻ ăn như ...Hợi :Laughing:, chị hồi sinh thằng ku lớn cũng y như thế, ăn uống rõ ký, nhưng mẹ chị bắt chị ăn nhiều cơm (tinh bột) quá, con cứ xì xoẹt suốt (cao điểm có ngày con đi tới hơn 10 bận, chứ kể những lần vươn mình cái là cũng són ít ra tã), cũng cuống lên...Đến lúc sinh thằng thứ 2, có kinh nghiệm nên cầm chừng tinh bột, he he.

Em điều chỉnh lại chế độ ăn uống xem sao nhé!
    Chạ ký kọt gì nữa cho xong
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Phân của bé màu vàng ươm các chị àh!! Chắc như mẹ muihech nói ròi, em ăn toàn thức ăn có tinh bột, ngoài cơm ra em còn ăn cả bánh, uống sữa nên bé bị thế quá!! Sáng giờ em cố gắng cho bé mum trực tiếp từ ti mẹ đây để xem kết quả thế nào... tình hình mấy ngày nay tuy đi ị hoài như thế nhưng bé vẫn mum tốt, không quấy khóc hay khó chịu gì cả các chị àh! Để em theo dõi tiếp xem sao
    Àh, còn vấn đề này nữa, qua giờ bé bị nghẹt mũi... cứ khịt khịt hoài, khò khè lắm nhìn con mà đau lòng lun! Có lẻ vì nghẹt mũi nên bú bình cứ bị sặc hoài vì bé vừa phải lấy hơi để thở, vừa phải lấy hơi để nút đó... em có nhỏ mũi bằng nước muối sinh lý cho bé ròi nhưng tình hình vẫn chưa thấy thuyên giảm... các mẹ có cách nào giúp em với, bé còn nhỏ quá chẳng muốn bê vào viện khám xíu nào... thương con ghê :Sad:
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Phân của bé màu vàng ươm các chị àh!! Chắc như mẹ muihech nói ròi, em ăn toàn thức ăn có tinh bột, ngoài cơm ra em còn ăn cả bánh, uống sữa nên bé bị thế quá!! Sáng giờ em cố gắng cho bé mum trực tiếp từ ti mẹ đây để xem kết quả thế nào... tình hình mấy ngày nay tuy đi ị hoài như thế nhưng bé vẫn mum tốt, không quấy khóc hay khó chịu gì cả các chị àh! Để em theo dõi tiếp xem sao
    Àh, còn vấn đề này nữa, qua giờ bé bị nghẹt mũi... cứ khịt khịt hoài, khò khè lắm nhìn con mà đau lòng lun! Có lẻ vì nghẹt mũi nên bú bình cứ bị sặc hoài vì bé vừa phải lấy hơi để thở, vừa phải lấy hơi để nút đó... em có nhỏ mũi bằng nước muối sinh lý cho bé ròi nhưng tình hình vẫn chưa thấy thuyên giảm... các mẹ có cách nào giúp em với, bé còn nhỏ quá chẳng muốn bê vào viện khám xíu nào... thương con ghê :Sad:
    :Laughing: Em xem thử cháu có cứt mũi ko...Cháu Nội chị cũng thế...mẹ cháu đưa vú vào..cháu cứ vừa la vừa nguẩy đầu lia lịa...thế là chị phát hiện ra.. em cứt mũi to đùng...lấy ra...mọi chuyện chấm hết...:Laughing:
    Cũng cần xem không khí trong phòng em có lạnh lắm không...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,264 Bài viết

• 1,504 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Võ Đình Nguyên Xem bài viết
    :Laughing: Em xem thử cháu có cứt mũi ko...Cháu Nội chị cũng thế...mẹ cháu đưa vú vào..cháu cứ vừa la vừa nguẩy đầu lia lịa...thế là chị phát hiện ra.. em cứt mũi to đùng...lấy ra...mọi chuyện chấm hết...:Laughing:
    Tối qua khò khè ghê lắm, sáng dì em lôi ra 1 em cứt mũi to đùng chị àh! Nhưng đến giờ vẫn khịt khịt nhưng không đến nỗi tệ như hôm qua, không bít sao nữa... chị có cách nào giúp em với chị ui! Ti mẹ thì không sao, ti bình là y như rằng bị sặc
    • 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tối qua khò khè ghê lắm, sáng dì em lôi ra 1 em cứt mũi to đùng chị àh! Nhưng đến giờ vẫn khịt khịt nhưng không đến nỗi tệ như hôm qua, không bít sao nữa... chị có cách nào giúp em với chị ui! Ti mẹ thì không sao, ti bình là y như rằng bị sặc
    :Laughing: Bình sữa có van chống sặc...em ko dùng cho cháu à....
    Xem lỗ ti bình có to quá ko...làm cho sữa xuống nhiều...
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 57 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Võ Đình Nguyên Xem bài viết
    Vụ này đúng là nhiều người mắc phải lắm chị à :Smiling:
    • 1,163 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Thường thì các bé ăn sữa mẹ sẽ xì xoẹt như vậy . Phân của bé ăn sữa mẹ trong giai đoạn của mẹ Heo thì đang là " Hoa cà hoa cải" có những hạt lổn nhổn trong phân và có màu vàng ươm. Phân của bé ăn sữa công thức thì có màu như đất thó và rắn hơn một tý . Mẹ Heo yên tâm đi. Bé đi như vậy là bình thường mà .Con tớ còn bỏ ty từ 1 tháng mẹ toàn hút sữa cho con ăn đấy. Đến bây giờ đã sang tháng thứ 4 rùi , sữa mẹ hút ra giờ cũng ổn định tầm gần 1lít.
    • 1,247 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, tinh hinh la Bu nha em duoc gan 2 thang roi, gan 1 tuan nay i phan toan nuoc thoi, khong còn một chút cái nào để gọi là hoa cà hoa cải nữa, nước ra vẫn vang, ngay be i khoang 2-3 lan, không quấy khóc, không mệt, không sốt, bú đều 80ml/2 tiếng. Em lo qua, khong biet co phai be bi tieu chay khong, tai sao lai nhu the, co phai do em uong nhieu nuoc qua khong (ba nội bảo thế), bé nhà em bu me hoan toan. Các mẹ cho em lời khuyên với, thanks các mẹ:Sad:
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,860 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Con mình 3 tháng rồi vẫn hoa cà hoa cải ... Xoẹt cho một cái là phải nhanh chóng thay bỉm ngay ko thì nó nhoét ra quần tha hồ mà lấy bàn chải đánh. Liệu có tốt ko nhỉ? Hồi đc 1 tháng nó ị phân hơi khô khô hơn rồi mà, hồi đó cũng cho ăn 1 chút sữa ngoài. Tới giờ mỗi ngày chỉ ăn thêm 1 bình sữa ngoài tầm 60ml thôi.
    Gần đây ị phân có nhầy nhầy 1 chút, mọi ng bảo là nóng, đúng ko nhỉ? Ị bọt cũng là nóng, và do mẹ ăn rau cải nhiều và ăn đồ chua nhiều, đúng ko nhỉ?

Hic, vì cái vụ phân của con mà mình giờ chỉ toàn ăn thịt rim, rau luộc và giò, thịt gà ... ko đc ăn linh tinh.
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,860 Bài viết

• 2,690 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhuongLe1985 Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi, tinh hinh la Bu nha em duoc gan 2 thang roi, gan 1 tuan nay i phan toan nuoc thoi, khong còn một chút cái nào để gọi là hoa cà hoa cải nữa, nước ra vẫn vang, ngay be i khoang 2-3 lan, không quấy khóc, không mệt, không sốt, bú đều 80ml/2 tiếng. Em lo qua, khong biet co phai be bi tieu chay khong, tai sao lai nhu the, co phai do em uong nhieu nuoc qua khong (ba nội bảo thế), bé nhà em bu me hoan toan. Các mẹ cho em lời khuyên với, thanks các mẹ:Sad:
    Chẳng phải đâu, mẹ nó thử ăn kiêng thịt rim rau ngót vài hôm xem có thay đổi ko?
    Mình con ị ko lành chút là lại bị bắt ăn kiêng ngay !! 2 bà nội, ngoại , ngày nào cũng giám sát. hik
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,547 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

nếu 2 ba llàn thì ko ơhải tiêu chảy đâu. bạn xem lại chế đọ ăn của mẹ xem. hoặc là mới thay sữa cho con nếu bạn có cho bú thêm sữa ngoài
    Con cái là duyên trời định <3
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2