Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé đi học mẫu giáo bị lây Chấy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.11K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 90 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Cả nhà giúp em với!

Bé nhà mình đi học bị lây chấy các mẹ ạ! Nhìn bé gãi mà thương quá. Em có tìm mà ko thấy con chấy nào, có trứng nhưng toàn là trứng lép thôi.
    Bố mẹ nào có phương pháp trị chấy thì giúp bé nhà em với. em cảm ơn nhiều ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 132 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

có thuốc trị chấy đấy bạn, dầu gội của malaysia, trước đứa cháu đi học bao nhiêu chấy chồng mình mang về cho lọ gội 2 -3 lần là hết. hic nhưng mình lại quên mất tên thuốc rôi, để tối về hỏi chồng cái rồi mình gửi sau, Vì hàng này của cty chồng mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Thank mẹ nó! mẹ nhớ hỏi giúp em nhé. Mong tin mẹ nó nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình có cách này rất hiệu quả lại đơn giản và tuyệt đối an toàn cho bé:
    Cần 1 quả na /1lần/1bé, lấy hạt rang xay nhỏ rồi trộn với rượu trắng, ủ tóc 30 phút bằng hỗn hợp này. Phải quấn tóc rất cẩn thận kẻo vào mắt bé. Cách chữa này yêu cầu bố mẹ phải làm vài lần.
    Chúc bạn thành công!
    • 312 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà tớ cũng bị chí, tóc lại còn dài nữa mới nhiêu khê chứ. Khổ, từ lúc biết con bị chí cả mẹ và bác giúp việc lúc nào cũng thấy con gì nó bò lần rần trên đầu mình. Ko cần quá lo đâu mẹ nó à, lúc gội đầu thì bôi dầu gội lên đầu cho con rồi cứ để đó chừng 15-20p hãy xả nước. Sắm cái lược bí để chải lúc gội. Gội sạch sẽ rồi lúc tóc còn ướt bắt cho con vì lúc đó chí khó trốn, khó lăn từ chân tóc ra ngoài, dễ bắt hơn, tuốt hết trứng chắc trứng lép luôn. Làm tổng lực 3-4 lần là hết thôi mà, vì bản thân dầu gội hiện nay cũng hạn chế sự sống sót của chí rồi, đâu phải như thời mình hồi xưa bói ko ra dầu gội đâu mà chí tràn lan.

Chúc hai mẹ con giải quyết nhanh gọn món chí mén này nhé.
    If you think you can, you can.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 132 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

hic, mấy hôm bận quá chẳng online được, giờ mới nhắn cho mẹ nó được. Thuốc tri chấy đấy là A-lices. Mẹ nó ở Hn có thể ra Ngọc Khánh hoặc ra mấy ra ở Quốc Tử Giám hỏi vì chồng mình giao mấy cái này ở đó. Chúc bé mau hết chấy