TIN TÀI TRỢ.

Be co vet loet o luoi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.79K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 317 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Chao cac me,
    Em la thanh vien khong moi nhung cung chua cu cua dien dan. Em it gui bai phan vi rat ban va phan nhieu la hoi bi vung . Hon nua khi nao co thac mac, chi can vao dien dan la co cau tra loi tuyet hao.
    Nhung hom nay em co cau hoi the nay, cac me giup em voi nhe
    Be nha em co mot vet loet nho, mau trang, xung quanh do o dau luoi, tuy chua anh huong gi, be van an uong binh thuong nhung chac khong de lau duoc. Cac me co cao kien gi chi em voi nhe.
    Em cam on

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• N&M
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 16 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,492 Bài viết

• 647 Được cảm ơn

Be Minh nhà mình mấy hôm trước cũng vậy, mình bôi thuốc tưa lưỡi(mình quen tên rôi, hình như là cascbonnat natri borat thì phải)ngày bôi 2 ba lân sau khiawawn, bé nhà mình bôi tuốc này là khỏi đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 235 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ có thể tham khảo bài "Đẹn lưỡi " hoặc "Đẹn bản đồ " trong mục sức khoẻ này xem sao. Chúc các bé luôn khoẻ mạnh.
    • 2,295 Bài viết

• 1,947 Được cảm ơn

Đấy là bé bị tưa miệng đấy, mẹ Zonzon xem 230 lời giải về bệnh tật trẻ em, Viêm miệng Herpez, đẹn lưỡi, đẹn bản đồ trên này nhé.

Kinh nghiệm của mình là uống Vitamin B2, 1 viên/ngày, Vitamin PP 5mg 1 viên/ngày, bôi miệng bằng Kamistad, natri borat là để đánh lưỡi, cần chữa nhanh không bé đau lắm.

P.S. Bi nhà mình cũng rất thích đội tóc giả, lúc nào đội xong cũng chỉ ra gương để ra ngắm, điệu lắm.

Chị N&M ơi, bé nhà chị thích thế, hôm nọ luýnh quýnh thế nào quên mất xem ảnh, mà cũng không thấy mẹ cháu chuyển sang nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 317 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Em đã cho zonzon uống Nutroplex hàng ngày và bôi Zentil vào buổi tối trước khi đi ngủ nên bây giờ đã khỏi rồi .
    To mẹ Bi bầu: Zon zon không thích đội tóc giả đâu, mẹ lừa mãi mới được để chụp ảnh đấy, còn bình thường trên đầu lơ thơ vài sợi lại còn vàng hoe nữa, trông cứ như con trai ậy Trông Bi bầu đáng yêu ghê
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 711 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Em đã lục lọi khắp mục lục của dd SK rồi, nhưng không có trường hợp giống Beem nhà em: Em thấy trong lưỡi con có một vết đỏ (trông như trợt da ấy), khác hẳn chỗ lưỡi khác, lâu lâu dần nó loang ra rất lớn (gần hết lưỡi), bé vẫn ăn ngủ bình thường, nhưng em thấy lo lo. Không biết có phải bệnh lưỡi bản đồ không (chắc chắn không phải tưa vì khi 1 tháng con em đã bị tưa và em đã chữa khỏi cho cháu). Và theo các mẹ, nếu đưa con đi khám thì khám ở đâu? BS nhi hay BS da liễu?
    Em cảm ơn.

• 317 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    To camchi : Nếu bạn đã tham khảo các bài trước rồi thì sẽ thấy là chẳng cần khám BS gì cả. Con mình bị đẹn bản đồ đã hơn 2 năm nay vẫn "sống chung với lũ" hòa bình đó thôi, triệu chứng cũng y như bé nhà bạn (tham khảo bài "Đẹn bản đồ" trong mục này). Chẳng sao cả, ban đầu nhìn hơi tội 1 tí nhưng loét đến... hết lưỡi thì thôi, chứ chẳng có thuốc nào trị được đâu. Hy vọng lớn lên bệnh sẽ tự hết bạn à.
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 78 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Nấm nhà em tội nghiệp lắm. Lưõi bị nhiệt và lợi sưng hết cả lên. Cả tuần nay không ăn được gì ngoài sữa cả.
    Các bé nhà các mẹ đã bị như thế bao giờ chưa? Em cho cháu đi khám thì Bs bảo là bị viêm Herpess, do virus. Bs cho uống B2 và bôi Betadine xanh (loại súc miệng) nhưng thêm 2 hôm rồi mà vẫn đau lắm.
    Ngủ đêm bé phải dậy mấy lần kêu đau tội lắm các mẹ ạ.

Có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với em với. Thương con quá mà không biết làm thế nào.

Cám ơn các mẹ

Mẹ Nấm
    Nguyen Bao Tran
    (30-11-2003)
    • 618 Bài viết

• 571 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi camchi
    Chào các mẹ,
    Em đã lục lọi khắp mục lục của dd SK rồi, nhưng không có trường hợp giống Beem nhà em: Em thấy trong lưỡi con có một vết đỏ (trông như trợt da ấy), khác hẳn chỗ lưỡi khác, lâu lâu dần nó loang ra rất lớn (gần hết lưỡi), bé vẫn ăn ngủ bình thường, nhưng em thấy lo lo. Không biết có phải bệnh lưỡi bản đồ không (chắc chắn không phải tưa vì khi 1 tháng con em đã bị tưa và em đã chữa khỏi cho cháu). Và theo các mẹ, nếu đưa con đi khám thì khám ở đâu? BS nhi hay BS da liễu?
    Em cảm ơn.

Theo như camchi tả thì bé nhà bạn đúng là bị viêm lưỡi bản đồ đấy, vì nhà mình cả hai bé đều bị như vậy, lúc bé lớn bị mình đã đưa đi khám ở BV Nhi, các bác sĩ bảo không có thuốc gì chữa khỏi đâu chỉ khi nào bé bị đau và không ăn được thì đến bác sĩ cho thuốc bôi. Bây giờ thì bé lớn nhà mình cũng đã khỏi rồi. Nếu bạn vẫn lo lắng thì nên đưa bé đi khám ở BV Nhi.

• 6 Được cảm ơn

MeNam ơi, trước đây 2 đứa nhỏ nhà mình cũng bị lỡ miệng,trắng hết cả lợi nằm BV Nhi Đồng 2 cả tuần mà chẳng bớt.đau lắm không ăn được chỉ đổ sữa thôi.Sau đó mình cho bé đi khám ở nhà thuốc đông y bác sĩ bảo là bé bị đẹn,ông kê thuốc cho 1 tuần mà cháu hết đó. Nếu MeNam ở trong Tp.HCM thì mình cho địa chỉ MeNam đưa bé đi thư coi,con mình đã ở trong trường hợp nay nên mình biết thương lắm.
    Địa chỉ nha :Nhà thuốc Cửu Long-226 Hàm Tử Q5
    Điện thoại : 8382629
    Ở đây khám đông lắm nên thường cho bé đi khám mình gọi điện xin số thứ tự nhớ nói là em bé nha,nên đi buổi trưa vắng người hơn.
    Giờ làm việc : 11h-14h30
    Tối 6h-10h
    Tối thứ 7 nghỉ, chủ nhật 7h30-20h.
    Khám xong MeNam nhớ giữ lại toa để tái khám nha
    Chúc bé của MeNam chóng hết bệnh nha