Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé có triệu chứng lạ, các mẹ giúp em với!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.56K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Chao cac me, nam het tet den neu me nao con online thi giup em nhe. be nha em hien nay 30 thang tuoi, 5 ngay nay chau ho, so mui em da cho uong thuoc, chua khoi han, tu hom qua den nay, chau co hien tuong la: quay khoc, keu dau tai, dau dau, dau chan..., ngu nhieu bat thuong (binh thuong chau ngu rat dung gio giac). Hom nay, gan 9h moi day nhung den 10h30 da lai ngu roi a, nhin chau rat met moi (binh thuong rat tuoi tinh, hoat bat). Bay gio la 30 tet roi, khong co phong kham nao con lam viec ca, em lo lam a. Chau chua bi the nay bao gio, lan truoc bi viem tai chau keu ngay moi khi dau va ngu hay giat minh vi dau nhoi. me nao biet gi ve hien tuong nay hoac quen phong kham nao con lam viec chi giup em voi. Em o khu Linh Dam, Ha noi. cam on cac me.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,564 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mapu Xem bài viết
    Chao cac me, nam het tet den neu me nao con online thi giup em nhe. be nha em hien nay 30 thang tuoi, 5 ngay nay chau ho, so mui em da cho uong thuoc, chua khoi han, tu hom qua den nay, chau co hien tuong la: quay khoc, keu dau tai, dau dau, dau chan..., ngu nhieu bat thuong (binh thuong chau ngu rat dung gio giac). Hom nay, gan 9h moi day nhung den 10h30 da lai ngu roi a, nhin chau rat met moi (binh thuong rat tuoi tinh, hoat bat). Bay gio la 30 tet roi, khong co phong kham nao con lam viec ca, em lo lam a. Chau chua bi the nay bao gio, lan truoc bi viem tai chau keu ngay moi khi dau va ngu hay giat minh vi dau nhoi. me nao biet gi ve hien tuong nay hoac quen phong kham nao con lam viec chi giup em voi. Em o khu Linh Dam, Ha noi. cam on cac me.
    Theo mình nếu vậy bạn cho thẳng vào bệnh viện Nhi hoặc Việt Pháp hoặc khoa Nhi bệnh viện nào đó tốt khám đi, sao lại chờ phòng mạch tư nhỉ, theo bạn nói cháu đã bị 5 ngày rồi, mà bạn chả am hiểu gì về y khoa cả. Nên đi khám cho yên tâm, đừng ngồi đoán hoặc là hỏi sự tư vấn chỉ bảo của các mẹ trên này, nhất là những hiện tượng lạ, không phải bệnh phổ thông,vì cũng ko phải ai cũng có kiến thức y sâu sắc. Chúc bé chỉ bị ho loàng xoàng, ko sao cả
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,118 Bài viết

• 1,187 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ như vậy. Bạn nên cho con đi khám, khẩn trương. Tết nhất tới nơi rồi. Để con như vậy cứ phấp phỏng, ăn tết mất ngon. Còn đề phòng viêm tai giữa nữa. Cái này để lâu, bị nặng lên rất nguy hiểm. Chúc con bạn chóng khoẻ.
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cẩn thận đấy. Em có cho bé nhỏ mũi không? Nếu nhỏ mũi bằng thuốc nhỏ mũi của người lớn là phải đến gấp bv để truyền nước biển, lọc thuốc ra. Nếu không bé có thể tử vong do dị ứng với chất giãn tĩnh mạch có trong thuốc nhỏ mũi của người lớn.
    Em cho bé đến ngay BV như Nhi đồng 1, 2. có người trực mà
    • 441 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Bạn đưa bé đi khám xem. Bạn ở Linh đàm có thể đến phòng khám của bác sỹ Quý, sô 37E, ngõ 144 Quan Nhân, Thanh Xuân. SĐT 0438586197. Bạn gọi trước để hẹn bác sỹ. Mình lo là bé lại bị viêm tai lại. Mong rằng bé không sao
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 206 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cảm ơn các chị đã quan tâm, bé nhà em đã khoẻ lại rồi ạ. Hôm đó bé có nhiều dấu hiệu khác những lần ốm trước đây nên em "cuống"- cũng là nài học cho em ạ. Cảm ơn Mod đã đổi tên topic cho em và bây giờ bé nhà em không sao nưa, đọc lại cũng thấy em ngớ ngẩn quá nên em nhờ Mod xoá giúp em nhé. Một lần nữa cảm ơn mọi người.