TIN TÀI TRỢ.

Bé có mụn trắng ở đầu chim, help

• 1 Lượt chia sẻ
  • 21.3K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Bé nhà em mới 2 tháng mà tự dưng em lại phát hiện thấy bé có 1 cái mụn màu trắng,nhỏ như đầu tăm, kiểu như mụn sữa ở đầu chim. Bé vẫn đi vệ sinh bình thường. Em đọc trong sách thấy bảo không được lột bao quy đầu của bé để vệ sinh nên chỉ vệ sinh bên ngoài, tự dưng hôm nay phát hiện ra thấy lo lo. Không biết có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chưa? tư vấn cho em với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 296 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heo nhua Xem bài viết
    Bé nhà em mới 2 tháng mà tự dưng em lại phát hiện thấy bé có 1 cái mụn màu trắng,nhỏ như đầu tăm, kiểu như mụn sữa ở đầu chim. Bé vẫn đi vệ sinh bình thường. Em đọc trong sách thấy bảo không được lột bao quy đầu của bé để vệ sinh nên chỉ vệ sinh bên ngoài, tự dưng hôm nay phát hiện ra thấy lo lo. Không biết có mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này chưa? tư vấn cho em với
    Chị bôi kem CON ONG cho bé sẽ khỏi,thảo dựoc gia truyền chị à.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,047 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanbacsy Xem bài viết
    Chị bôi kem CON ONG cho bé sẽ khỏi,thảo dựoc gia truyền chị à.
    Cảm ơn anh đã tư vấn cho em. Em muốn hỏi là em bé nhà em bị như vậy là bị sao ạ? chắc là không ảnh hưởng gì đúng không anh?Và có được vệ sinh bằng cách lột bao rửa bằng nước muối 0,9% để phòng tránh không anh?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người, mình là thành viên mới. Mình có một thắc mắc muốn hỏi mọi người: Bé nhà mình được 8 tháng rưỡi rồi, mấy ngày nay tự nhiên thấy một chiếc mụn nhọt nhỏ mọc ở thân dương vật của bé mà mình không biết là bị làm sao cả. Có ai biết gì về bệnh này cho mình xin ý kiến với. Cảm ơn mọi người nhiều! :Sigh:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,907 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBi132 Xem bài viết
    Chào mọi người, mình là thành viên mới. Mình có một thắc mắc muốn hỏi mọi người: Bé nhà mình được 8 tháng rưỡi rồi, mấy ngày nay tự nhiên thấy một chiếc mụn nhọt nhỏ mọc ở thân dương vật của bé mà mình không biết là bị làm sao cả. Có ai biết gì về bệnh này cho mình xin ý kiến với. Cảm ơn mọi người nhiều! :Sigh:
    Theo mình thì bạn nên cho bé đi khám, vì những chỗ nhạy cảm như vậy thì ko chủ quan được đâu bạn ạ.
    Thứ nhất là tu tại tâm, thứ hai tu chợ thứ ba tu chùa
    Với những kẻ nghĩ rằng tiền làm được tất cả thì sẵn sàng làm tất cả để có tiền./.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 63 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeBi132 Xem bài viết
    Bé nhà bạn đã đỡ hơn chưa, đã đi khám chua, bs bao sao vay? ma mum mau trang hay do vay, be nha minh tu luc sinh ra da co mun hat gao trang ở doc phia duoi than duong vat theo duong nhăn cua da nhung be con nho ma be cung khong co bieu hiện dau nen minh chua di kham. Chia sẽ giúp mình với
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình có địa chỉ khám da liễu cực tốt. Bạn mình và mình cho con đến đấy khám thấy rất tốt và hiệu quả. Bác sĩ nhiệt tình, chuyên môn giỏi, cho một đợt thuốc là khỏi ngay. Bác sĩ chuyên khoa da liễu, mở phóng mạch tại nhà. Thuốc rất an toàn cho các bé và giá rẻ hơn so với các phòng khám tư nhân khác. Bác sĩ khám bệnh cho cả người lớn và trẻ nhỏ. Mình cho địa chỉ bác sĩ, mẹ bé cho con đến khám thử nhé.
    Chúc các bé sớm khỏi bệnh.

Bác sĩ: Đặng Thị Ngọc Minh
    SỐ 48, ngách 6/31 Đặng Văn Ngữ - Đống Đa - Hà Nội (hỏi cuối E5, đầu E6 Trung Tự là tìm thấy ngay)
    Điện thoại: 0986.768.879
    Thời gian khám: 15h-18h từ T2-T6 hàng tuần.
    • 245 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

các mẹ thông thái ơi, các mẹ cho mình xin kinh nghiệm với, mình đang rất lo lắng
    chả là bé nhà mình bị hăm tã, chim sưng to có mủ, sau khi uống thuốc, bôi thuốc và đi nhi đồng đồng để chùi rủi thì sạch sẽ rồi, vè nhà hàng ngày mình có rửa cho bé và bôi thuốc, được khoảng 1 tuẩn thì bé khỏi nên mình không bôi thuốc nữa mà chĩ lau rửa thôi,
    cũng do mình chủ quan, 1 tuần vừa rồi mình không vạch ra d0e63 rửa mà chỉ rửa mà chỉ rửa phân nửa bên ngoải thôi chứ không vạch sâu như khi bé còn đang bệnh, hôm qu thấy bé tự nhiên đi tiểu ít quá, đêm ngủ thì rên rỉ khó chịu, nên mình có xem thấy chim của bé hơi sưng, sáng nay ngủ dậy vạch chim ra rửa thì thây ở đầu chim bé, ở những lằn rãnh thân chim có những đốm mụn màu trắng sùi lên, mình lấy khăn lau nhưng mụn không bong ra mà dính rất chặt vào chim ấy, mình lua đi lau lại thì thấy ở dưới những cái mụn đó đỏ lắm, tức là ở trên thì là mụn trắng, còn ở dưới chỗ tiếp túc với da thì bị đỏ , chẳng hỉu bé bị sao nữa, khổ thân quá cơ, hết bệnh này tới bệnh khác, có ai biết đó là bệnh gì không, cho mình xin lời khuyên với,
    không biết đó có phải do vệ sinh ko sạch rồi nó đóng lại dính chặt vào chim hay không, hay là do ở trong chim sùi ra
    mình lo lắng quá các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 16 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ ơi, bé của mình cũng hay bị như vậy. mình mua 1 tube thuốc tetraciline ở tiệm thuốc tây có hình con mắt về thoa chổ đó vài ba lần là khỏi ngay, không ảnh hưởng gì cả. mong mẹ vui nhé.
    • 245 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hix hix Xem bài viết
    mẹ ơi, bé của mình cũng hay bị như vậy. mình mua 1 tube thuốc tetraciline ở tiệm thuốc tây có hình con mắt về thoa chổ đó vài ba lần là khỏi ngay, không ảnh hưởng gì cả. mong mẹ vui nhé.
    bạn ơi, bé nhà bạn là bị hăm hay đỏ, hay nổi những đốm mụn trắng giống con mình,đầu chim còn đỏ đỏ sưng sưng nữa đó bạn ơi hôm nya mình lấy bông gòn kì ra mà nó dính chặt lắm không ra bạn àh, nên mình sợ quá, nếu là cặn đóng lại thì nó phải ra chứ, nó dính chặt lắm cứ như là xì từ trong thịt ra ấy, làm soa bây giờ
    tetraciline là thuốc gì hả bạn, có hay không, chiều nay tớ mua thử xem sao, ko biết bôi rồi nó có khô lại đóng cặn không bạn
    • 368 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Bạn phải cho bé đi khám ngay để bác sỹ xử lý. Chứ mấy vụ liên quan đến "con giống" này để lâu nguy hiểm lắm đấy, mà lại làm cho bé khó chịu nữa.
    • 48 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đến giờ mẹ nó vẫn còn đóng bỉm cho con à? mà con mẹ nó được mấy tháng rồi?
    • 61 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

các mẹ phải nhớ lộn da đầu cho bé, càng chăm lộn sẽ càng sạch sẽ đấy, mà lại ngăn đc việc bé bị hẹp bao quy đầu.
    • 245 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vcnt131099 Xem bài viết
    các mẹ phải nhớ lộn da đầu cho bé, càng chăm lộn sẽ càng sạch sẽ đấy, mà lại ngăn đc việc bé bị hẹp bao quy đầu.
    tớ lúc đầu rửa cũng lột ra nhưng mà khi bé hết rồi thì tớ không lột sâu nữa, mà chỉ lột phân nửa thôi, vì bé phản đối dữ lắm, huhuh, mới có vài ngày mà đã như thế rồi, tại mẹ làm hại con mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tongvihaan Xem bài viết
    đến giờ mẹ nó vẫn còn đóng bỉm cho con à? mà con mẹ nó được mấy tháng rồi?
    bé nhà tớ 21 tháng rồi nhưng chưa biết nói, nên tối ngủ tớ vẫn phải đóng bỉm, còn ban ngày thì bé đi học tờ gửi cô 1 cái bỉm để cô mặc trưa cho bé ngủ cho ngon, nhiều đêm tớ cũng cho con phơi ra rồi lấy bình nước suối xi con tè ấy, nhưng mà bé nhả tờ khi tè là sẽ thức , thấy mẹ đưa cái gì gần chim là đẩy ra ngay, tớ lót khăn cho bé ngủ nhưng mà nhiều khi mình ngủ quên mất, bé tè ta khăn lúc nào ko biết, ướt khăn lại tỉnh ngủ, đến khổ thân, nên tớ mới đóng bỉm ban đêm, mông má thì ko hăm vì tớ có bôi kem chống hăm, nhưng ko ngờ chim lại bị như thế, thật chả hỉu làm sao
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bube Xem bài viết
    Bé nhà bạn đã đỡ hơn chưa, đã đi khám chua, bs bao sao vay? ma mum mau trang hay do vay, be nha minh tu luc sinh ra da co mun hat gao trang ở doc phia duoi than duong vat theo duong nhăn cua da nhung be con nho ma be cung khong co bieu hiện dau nen minh chua di kham. Chia sẽ giúp mình với
    Chị ơi, bé nhà em giờ cũng có biểu hiện như con chị ngày truớc, phía duới thân duơng vật của bé cũng có thấy nổi mụn hạt gạo trắng, bé nhà em giờ mới đựoc 2th, em lo quá không biết có bị làm sao không? Bé nhà chị ngày truớc cũng bị vậy có làm sao không ạ? Mong chị chia sẻ giúp em!