TIN TÀI TRỢ.

Bé có một đường kẻ sọc màu đen ở móng tay. Có ai biết

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.2K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé có một đường kẻ sọc màu đen ở móng tay. Đi khám bác sĩ bảo có thể là là u hắc tố. Em tra trên mạng thấy rất ít thông tin. Mợi người có ai biết o. Có ai đã từng bị và chữa trị ra sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 754 Bài viết

• 680 Được cảm ơn

Sọc thế nào nhỉ, 2 móng tay cái của mình cũng có sọc kẻ đen, dọc theo móng tay, lúc nhạt, lúc đậm, hiện giờ thì hơi mờ mờ và hiện được 1 nửa thôi, nhưng cũng có lúc nó đậm rõ hiện lên từ chân móng đến đầu móng tay í.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn ơi bạn bị đường kẻ đấy lâu chưa. Nó có lan dần ra o. Bạn đến bác sĩ da liễu khám thử xem. Bé nhà em 7 tháng thì có một vạch nhỏ. Bây h là một đường kẻ thẳng đậm đen từ đầu móng đến cuối móng ở móng tay cái. Đi khám thì bác sĩ bảo thế. Bạn tra trên google sẽ thấy nhưng rất ít thông tin và ở việt nam ít thấy người bị. Mình muốn hỏi xem có ai biết o và đã chữa trị ở đâu chưa.
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

up
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 611 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị nè bạn ơi, từ trước giờ mình bị cũng nhiều lần rồi, có khi nó tự hết rồi lại xuất hiện lại, có khi còn bị ở chân nữa cơ. Mình nghĩ chắc là do thiếu chất gì đó. Cứ kệ nó thôi chứ mình cũng chưa bao giờ đi tìm hiểu thêm thông tin về nó!

Hy vọng sẽ có nhiều người vào chia sẽ thêm kinh nghiệm.
    3Ib03Ib0p7
    jmIxG4rjmIxp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

ui cách đây mấy năm e cũng bị 1 đường kẻ đen ở móng, rồi nó tự hết, lâu rồi k thấy bị lại. e cũng k biết bị làm sao, nhưng cũng cứ để kệ nó thôi chứ k đi khám, vì hỏi mọi ng cũng bảo chắc thiếu chất gì đó chứ k phải bị làm sao đâu. có ai có thông tin gì về vấn đề này chia sẻ với ạ, thấy chị Rùa con nói u sắc tố e lại thấy lo lo, hic
    • 94 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nó tự hết ah. tra trên web có một bài đoán bệnh qua móng tay thì họ cũng nói là nên đi xét nghiệm càng sớm càng tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 116 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rùa con xinh xắn Xem bài viết
    Nó tự hết ah. tra trên web có một bài đoán bệnh qua móng tay thì họ cũng nói là nên đi xét nghiệm càng sớm càng tốt.
    vâng, 1 thời gian e k để ý rồi k biết nó tự hết từ lúc nào. tại e thấy ng vẫn bt k có biểu hiện gì lạ nên cũng k đi khám, huhu. lâu lắm k thấy bị lại nữa, k biết đấy có phải là biểu hiện của bệnh gì k nữa
    • 847 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

Trc mình cũng bị ở móng chân cái, sau nó tự hết k thấy xuất hiện lại nữa nên cũng chẳng để ý nữa. Mình nghĩ chắc do thiếu chất gì đó thôi.
    :Battin ey:
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có thông tin gì mới về đề tài này nữa không?Em cũng đang bị một đường kẻ sẫm màu trên móng tay trỏ. Cũng lâu lâu rồi mà không hết. Mấy hôm nay tra trên mạng thấy lo kinh khủng. Các mẹ có thông tin gì nữa giúp em với??
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ôi, không có mẹ nào vào topic này nữa ạ?mọi người giúp em với, em lo quá.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,405 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Mẹ nó đi khám đi, cái này cứ phải nhìn trực tiếp thì mới biết đúng bệnh.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbim134 Xem bài viết
    ôi, không có mẹ nào vào topic này nữa ạ?mọi người giúp em với, em lo quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 282 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Bạn phải theo dõi xem vệt đó có rộng và loang to ra hơn không. Nếu có thì là bệnh. Ngày xưa mình bị nên tra trên mạng nhiều lắm.
    Tự nhiên 5 năm trc xuất hiện 2 vệt đen trên móng tay nhưng nó cứ y nguyên như thế đến bây giờ. Sau này tự nhiên nói chuyện với bố mới biết bố mình cũng bị mấy chục năm đến giờ -> chả sao cả.

À thêm 1 ý nữa là 2 vệt trên ngón tay cái, dài suốt móng, song song với nhau, màu nâu sẫm
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ nhé, em cũng lo và tra trên mạng nhiều, thấy ghê quá cơ. Em ở Quảng Ninh nên chưa có điều kiện lên Hà Nội khám được. Khám ở đây thì các bác sĩ da liễu toàn bảo cứ kệ nó, em hỏi sâu thêm thì lại bảo nếu muốn biết chắc thì lên da liễu Trung ương, chứ không can thiệp được. Em chỉ có một đường sọc thôi, cũng màu nâu sẫm. Hình như em bị cũng gần một năm rồi, em còn không để ý cơ. Có vẻ như cũng không loang ra đâu ạ. Một đường kẻ thẳng rộng khoảng 1mm. Mẹ 20082007 đến giờ vẫn không hết ạ?Thế mẹ 20082007 đã đi khám lần nào chưa ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 282 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Ko mình chả đi khám làm gì vì bố mình bị như vậy mấy chục năm có sao đâu.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thế ạ, em trước thì không để ý đâu, hỏi mọi người toàn bảo là do thiếu chất gì thôi, thế mà mấy hôm trước tự dưng tra trên mạng thấy toàn nói biểu hiện của ung thư da với k vú nên em mới sợ. Mẹ nó nói vậy em cũng yên tâm hơn. Em cảm ơn nhiều nhiều nhé.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mà mẹ 20082007 ơi, cho em hỏi thêm một chút nữa nhé, đường kẻ trên móng tay của mẹ nó có to không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 282 Bài viết

• 1,201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbim134 Xem bài viết
    mà mẹ 20082007 ơi, cho em hỏi thêm một chút nữa nhé, đường kẻ trên móng tay của mẹ nó có to không ạ?
    Không to lắm đâu, mảnh thôi; = 1,5 lần cạnh dài của chữ B trong tiêu đề "Bé có 1 đc soc..." mà bạn nhìn thấy ở đầu mỗi bài viết của từng người ý. Nhưng có 2 vệt như vậy, cách nhau 1 đoạn.

Nhưng móng tay của bố mình to hơn nên vệt đấy to gấp đôi vệt của mình.
    Hồi đầu mới xuất hiện, lên mạng tra toàn thấy ung thư sợ chết khiếp. Bây giờ ko q.tâm nữa rồi.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vâng ạ,em cũng sợ mất ăn mất ngủ thời gian vừa rồi. May mà hỏi được mẹ nó. Em vốn nhát cáy mà. Mọi người toàn bảo kệ nó, còn em thì cứ suốt ngày sợ rồi nghĩ linh tinh. Thôi, vậy là giờ em cũng chẳng quan tâm nữa. Phải cảm ơn mẹ nó nhiều lắm đấy, vì đã chia sẻ thông tin cho em.
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hix em năm nay 22 tuổi ,e cũng bị 2 sọc đen 1 ở móng chân và 1 ở móng tay cũng bị đc khoảng 1 năm rồi. Hôm trc đọc trên mạng sợ quá thế là hôm qua e đi khám ở da liễu trung ương thì các bác sĩ bảo là chắc là ko sao nhưng cũng có thể là bị u hắc tố, và hẹn ngày mai đến khám hội chuẩn. Hizz e sợ quá đi mất =.=!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4