TIN TÀI TRỢ.

Bé có giun kim

• 0 Lượt chia sẻ
  • 45.2K Lượt đọc
  • 78 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 227 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cu Hiếu nhà mình hồi này rất hay có giun kim, làm cu cậu rất khó chịu luôn đòi mẹ phải bắt mấy con kim kim hư đốn . Mình rất ngạc nhiên là vừa mới tẩy giun cho bé rồi mà sao vẫn thây kim kim xuất hiện ??

Mẹ chồng mình nói là ở cái tuổi 4,5 này trẻ nào cũng thường bị như vậy, thuốc khó mà diệt nổi.

Có bé nào bị giống cu Hiếu nhà mình không hả các mẹ ơi , chỉ cho mình cách điều trị với ????
    LanBống (HN)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 227 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Ôi lâu quá rồi mà chưa thấy ai giúp mình cả,mong tin quá, chẳng lẽ không bé nào có giun kim như cu tí nhà mình sao????
    Dạo này chắc mọi người quên mình rồi, nên chẳng có ai chia xẻ cùng mình cả, buồn quá thôi .
    LanBống (HN)
    • 4,795 Bài viết

• 597 Được cảm ơn

Cái này mình chỉ biết hồi xưa mối lần trong nhà đứa nào bị giun kim thì mẹ mình liền lấy nước nóng pha vào trong đó một ít xà phòng và bắt trẻ ngồi vào trong chậu nước đó một lúc, bé sẽ cảm thấy dễ chịu ngay. :P
    Khi con gái yêu tròn 1 tuổi

BoiBoi1
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 227 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Cám ơn Mecuheo nhé, vấn đề là mình muốn trị hết hẳn kim kim cơ. May quá hôm nọ thấy bài của Mẹ trananhminh133 post trong mục Sức khỏe rất hay về lá hẹ chữa được cả kim kim, bài thuốc rất dễ và đơn giản nhưng lại phải lấy nước rễ cây hẹ cho bé uống. Mình tìm khắp nơi mà không thấy bán lá hẹ cả rễ mà chỉ có phần lá ở trên mà không có rễ và củ, có mẹ nào biết ở đâu bán lá hẹ cả rễ không, chỉ cho mình với? Mình xin cảm ơn.
    LanBống (HN)
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 319 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn thử ra chợ hỏi các hàng lá xem, thể nào cũng có
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• G&B
      Thành viên Webtretho
    • 17 năm
    • 1,506 Bài viết

• 504 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tỏi giã nát đắp vào hậu môn bé vào buổi tối, quần áo của bé thay ra giặt sạch và luộc cho chết hết trứng giun.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn thử làm theo cách này xem nhé: bôi mỡ Tetaxylin ( loại của nội, 1000 đồng 1 tuýp ấy - mỡ này sùng để tra mắt ấy mà - nhẹ lắm) bôi 1 ít vào đít bé - ít thôi nhé trước khi đi ngủ, vì giun kim bò ra đẻ trứng sẽ chết , trong vòng 1 tuần. Đảm bảo tiệt ngay. Bống nhà mình 4 tuổi cũng khỏi hẳn nhờ cách này đấy.
    BE GOOD !!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhớ là bôi hàng ngày, trước khi đi ngủ, trong vòng 7 ngày thôi nhé
    BE GOOD !!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ chồng mình là BS có kinh nghiệm trong vấn đề này đó.
    _ kiểm tra xem bé có bị giun kim không bằng cách cứ chập tối bắt bé chổng mông lên rồi vạch đít bé ra xem có giun kim vòng quanh đít không?
    Để cho bé hết hẳn giun kim thì bôi thuốc hàng ngày thuốc mỡ Calomel. Buổi sáng ăn đu đủ chín thay cho bữa sáng sẽ làm cho giun kim ra sạch.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 450 Bài viết

• 292 Được cảm ơn

Theo Vnexpress, các bạn tham khảo nhé:
    Tẩy giun đũa, giun kim, giun tóc: Vỏ quả lựu 15 g; binh lang (hạt cau già) 10 g. Sắc sắc 3 lần rồi cô lại còn 100 ml, thêm đường đủ ngọt (20 g). Uống vào buổi tối trước khi đi ngủ (sau khi ăn 3 giờ), liên tục trong 3 ngày.

xem chi tiết tại đường link:
    http://vnexpress.net/Vietnam/Suc-khoe/2004/12/3B9D9491/
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 222 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Hình như Tom nhà mình bị giun kim, mấy hôm nay mình thấy con trai cứ thò tay vào đít, gãi gãi. Các mẹ có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với. Cho mình biết triệu chứng của nhiễm giun kim và phải làm thế nào để xử lý. Tôm nhà mình mới được 18 tháng, chưa uống được thuốc tẩy giun.
    Nếu bị nhiễm giun kim thì ảnh hưởng đến tiêu hoá của bé thế nào? có nghiêm trọng lắm không?Các mẹ làm ơn giúp mình với. Cảm ơn nhiều nhé.
    • 2,252 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi QuanTom
    Hình như Tom nhà mình bị giun kim, mấy hôm nay mình thấy con trai cứ thò tay vào đít, gãi gãi. Các mẹ có kinh nghiệm về vụ này giúp mình với. Cho mình biết triệu chứng của nhiễm giun kim và phải làm thế nào để xử lý. Tôm nhà mình mới được 18 tháng, chưa uống được thuốc tẩy giun.
    Nếu bị nhiễm giun kim thì ảnh hưởng đến tiêu hoá của bé thế nào? có nghiêm trọng lắm không?Các mẹ làm ơn giúp mình với. Cảm ơn nhiều nhé.
    mẹ cháu ktra lúc chiều tối, bắt cu cậu chổng mông lên rồi dòm :4: xem có giun kim ko nhé :3: tớ nghĩ là bé thế làm gì đã có mấy. Còn bé của bạn mới 1,5 tuổi chưa đủ 2 tuổi để uống thuốc tẩy giun, vậy nếu đúng bị giun kim bạn mua thuốc cam Tùng Lộc cho bé uống một đợt khoảng 1 tháng ý, đảm bảo giun bién mất đấy
    • 294 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuanTom
    Có cách đơn giản mách cho mẹ Tom nhé, trước khi đi ngủ bôi thuốc mỡ tetraciline vào hậu môn cho con, làm nhiều lần đảm bảo sẽ hết đấy. CHắc tại con giun ló ra là chết liền.
    Cách khác, khi con bị giun quấy ngứa ngáy, nhúng ngay hậu môn vào chậu nước ấm, thả vào đó mấy hạt muối và mấy giọt dầu gió, nếu có giun kim thì chúng nó sẽ theo nước ấm chui ra ầm ầm, cả trứng giun cũng ra luôn. Mình đã nhìn thấy rất nhiều giun trong chậu nước khi làm cho cu Lỳ nhà mình, làm mấy ngày liền mà vẫn còn đấy.
    • spy
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,109 Bài viết

• 420 Được cảm ơn

Mình có nghe nói ăn đu đủ trị được giun kim.Bạn mua đu đủ chín về cho em bé nhà bạn ăn thử xem sao.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 102 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

các mẹ ơi tại sao bé bị giun kim,và phòng tránh cho bé như thế nào ạ?
    • 139 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các chị ơi cứu em với!
    Con em mới 10 tháng mà đi cầu có giun kim em phải làm gì bây giờ chỉ giúp em
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Tý nhà mình mới 11 tháng nhưng mới có những biểu hiện bị nhiễm giun kim như mằm sấp, đêm ngủ ko ngon giấc, kém ăn...Mẹ nào có kinh nghiệm trong vụ thẩm phân và tẩy giun tư vấn cho mình với. Cám ơn nhiều.
    fzOu
    • 2,355 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Bé Bin nhà em sắp 2 tuổi dạo này lại thấy có mấy con giun kim ở lỗ đít hic em ko biết bé đã uống thuốc đc chưa a? mà mùa này nóng lại ko uống đc đúng ko a? hic tội con quá, ăn dc tí lại bị mấy con giun nó ăn hết rồi. Các mẹ ơi! giúp mẹ cháu với ạ

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Yêu chồng, thương con, thích làm nông dưn @, thích mấy bà cún 888 :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 434 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giahuy2005 Xem bài viết
    Bé Bin nhà em sắp 2 tuổi dạo này lại thấy có mấy con giun kim ở lỗ đít hic em ko biết bé đã uống thuốc đc chưa a? mà mùa này nóng lại ko uống đc đúng ko a? hic tội con quá, ăn dc tí lại bị mấy con giun nó ăn hết rồi. Các mẹ ơi! giúp mẹ cháu với ạ

:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Bạn nên cho con đi Bác sĩ. BS sẽ tư vấn và kê đơn thuốc cho con bạn theo tuổi và trọng lượng của bé. Ngày xưa con mình cũng bị giun lúc còn nhỏ hơn cả con bạn. Uống thuốc theo đơn BS cho là hết và mọi chuyện ăn uống sức khỏe đều tốt.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 67 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E chao cả nhà!
    Con nhà e được 14 tháng tuổi, nặng có 9,3kg(còi lắm), sáng nay cháu đi ngoài kèm theo 2 con giun kim, e chưa biết cách chữa thế nào, có bố mẹ nào có cách chữa thì giúp em với được ko ạ? Mà em thắc mắc lắm ko biết vì có phải do cháu có giun kim trong bụng nên còi ko nhỉ? cháu vẫn ăn 3 bột mặn và 200ml sữa/ngày.
    Xin cho em những cao kiến của các bố mẹ với ạ
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4