Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bụng yếu, ăn món lạ hay đi ngoài kéo dài 1 tuần, làm sao đây các mẹ ?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.04K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 165 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bé nhà em bụng yếu quá hay sao ấy, cứ cho ăn kẹo hay bim bim hoặc uống sữa tươi là hôm sau đi chảy ngay lập tức, kéo dài đến cả tuần mới khỏi.

Hôm nay, sáng bé đã đi dẻo, màu vàng, hôi, nhiều lắm, cả 1 tã cơ - Bé đã ăn cơm rồi - lúc 5h 6h sáng thì khoảng 11h lại đi thêm 1 lần nữa, cô giáo bảo sệt hơn, màu vàng tươi, lợn cợn, cũng nhiều lắm, hôi nữa.

Em đang làm ở cty nhưng lo lắng quá, ko kịp đưa bé đi khám được, mong mẹ nào có kinh nghiệm xin chẩn đoán giúp em bé có phải bị tiêu chảy nữa rồi không ạ ?

Sáng em cho bé ăn cháo sườn (ăn ít thôi), uống sữa, ăn nho và kẹo mút, thêm tí xíu lòng đỏ trứng (bố mớm).

Xin các mẹ bày cho em thực đơn nào tốt cho bé nữa ạ ? Nếu đi xét nghiệm phân ở SG em nên đến đâu ?

Em xin đa tạ các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,239 Bài viết

• 1,535 Được cảm ơn

Con bị vậy em nên cho con ăn thanh đạm thôi. K nên để bé ăn hổ lốn như vậy.
    Việc con yếu bụng, em nấu chuối xanh thay rau cho bé, xay ra cho vào cháo thịt nạc, nếu đi nhiều thì cho 1/2 quả 1 bữa, nếu không thì 1/3 quả. Con chị có triệu chứng phân nhão là chị áp dụng chế độ này luôn, phân lại thành khuôn, ăn thêm cả ngày chuối xanh thì ok, nhưng 2 ngày sau vẫn kiêng tanh, ăn thịt nạc thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 165 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ôi, em nghĩ là phân nhão thì tốt chứ, hic, chiều em sẽ về mua chuối xanh cho cháu ăn ngay Cảm ơn chị nhiều ạ