TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viễn thị?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng có con gái bị viễn bẩm sinh như bạn.bs cũng chỉ định đeo kính chứ k hướng dân tập mắt.bạn có kinh nghiệm gì k chia sẻ cho mình với

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hịc sao càng ngày mắt các bé càng kém thế các mẹ nhỉ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con minh cung bi vien bam sinh nhung chia biet dieu tri o dau .ban nao biet cho minh xin dia chi cua bs NGoc bv mat tw dc ko?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi, con mình cũng khám ở bác sỹ Ngọc, còn mình cũng bị 5 độ, lo lắm bạn à, con bạn giờ thế nào rồi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình có con bị viễn thị nặng. Cháu mới 4 tuổi mà bị viễn tới 8 độ và loan 3 độ cả hai mắt. ai có cách nào hay mách cho với. thấy cháu đeo kính quá dày nóng ruột quá các mẹ ơi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà em được 3 tuổi hôm qua đi khám bs bảo bị viễn thị bẩm sinh và có hiện tượng lác ngoài và phải đeo kính 1diop. Em lo quá k biết lớn lên con có khỏi đc k? Mẹ nào có con bị như vậy đang và đã chữa khỏi chưa ạ. Thank các mẹ
    comment by WTT mobile view
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranman215 Xem bài viết
    bạn ơi, con mình cũng khám ở bác sỹ Ngọc, còn mình cũng bị 5 độ, lo lắm bạn à, con bạn giờ thế nào rồi
    bạn oi cho khám chỗ bác sĩ ngọc là khám trong viện hay bác có phòng khám tư vậy bạn cho mình xin địa chỉ với bé nhà mình bị viễn bẩm sinh nặng quá
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trung tâm mình chuyên tập luyện phục hồi thị lực cho các bé bị mắc các tật khúc xa như cận, viễn, loạn và nhược thị mời các mẹ đưa bé đến trung tâm của mình kiểm tra cũng như tập 2 buổi miễn phí, bên mình cam kết có hiệu quả ngay từ buổi đầu tiên cũng như ko can thiệp trưc tiếp vào mắt nên ko có phản ứng phụ cho các bé. Số điện thoại của mình: 0985452882. Cám ơn các mẹ đã quan tâm.
    Trung tâm tập luyện phục hồi thị lực - Cam kết: An toàn, Hiệu quả, Không phản ứng phụ
    https://tapluyenmat.vn
    Điện thoại: 04.66536699
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Cho em hỏi, đã có mẹ nào chưa mắt thành công cho bé bị loại viễn bẩm sinh chưa ạ? Các mẹ cho em xin thông tin, địa chỉ nơi điều trị với ạ?Bé nhà em mới hơn 3 tuổi thôi mà con đã loạn viễn bẩm sinh hơn 3 độ rồi, em rất lo lắng, đi khám thì bác sĩ bảo con ko chữa được bệnh phải đeo kính suốt đời, thương con quá !
    Mong thông tin của các mẹ. Em cảm ơn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quan tâm
    • 685 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

k biết là có chữa khỏi được k nhỉ?
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f2758/ao-nguc-cho-con-bu-hang-chat-dep-made-in-vn-can-tuyen-dai-ly-ck-cao-giam10-nhan-dip-nam-moi-2433736/
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mới cho con đi khám, bsi chỉ định đeo kính 2+, mà đi cắt họ cắt cho 1,5+, ko hiểu thế nào, nhưng con kêu đeo kính nhìn mờ! Hoang mang quá ạ! Cháu mới 4 tuổi!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng mới cho con đi khám, bsi chỉ định đeo kính 2+, mà đi cắt họ cắt cho 1,5+, ko hiểu thế nào, nhưng con kêu đeo kính nhìn mờ! Hoang mang quá ạ! Cháu mới 4 tuổi!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tana1988 Xem bài viết
    Chào các mẹ,
    Cho em hỏi, đã có mẹ nào chưa mắt thành công cho bé bị loại viễn bẩm sinh chưa ạ? Các mẹ cho em xin thông tin, địa chỉ nơi điều trị với ạ?Bé nhà em mới hơn 3 tuổi thôi mà con đã loạn viễn bẩm sinh hơn 3 độ rồi, em rất lo lắng, đi khám thì bác sĩ bảo con ko chữa được bệnh phải đeo kính suốt đời, thương con quá !
    Mong thông tin của các mẹ. Em cảm ơn
    Mẹ nó ơi, con nhà mình bị viễn thị tiến triển đến đâu rồi ạ! Em cũng có con mới bị, hoang mang quậ, muốn xin ít kinh nghiệm của các mẹ trong nhóm!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tom Tep Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 1102
    He he, nhược thị là hậu quả của viễn thị chứ không phải viễn thị là hậu quả của nhược thị đầu. Viễn thị có 3D thì lớn lên con bạn có thế hết do trục nhãn cầu dài ra. Còn bài tập đơn giản nhất là cho bé tập tô màu. Viễn cận thị khi lớn lên đều mổ được tuôt.
    Cảm ơn bác nhiều. Em vẫn cho cháu tập tô màu đấy ạ. Còn về vụ kính, hôm trước có tài liệu nói rằng phải đeo kính có gọng mở rộng đến vòng cung lông mày của trẻ để mở rộng tầm nhìn, không biết có phải không ạ? Em trót mua cho cháu kính đeo vừa xinh với khuôn mặt rồi!
    Bệnh này thì 3 hay 6 tháng phải tái khám ạ? Hôm trước BS không dặn mà em cũng quên hỏi!
    Mẹ tôm tép ơi cho em hỏi, bé nhà em 4 tuổi viễn thị 2 đi ốp, đeo kính hiệu kính họ thử họ cắt cho có 1,5 thôi ạ! Chị cho e xin ít kinh nghiệm đi trước với ạ
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo hiểu biết của mình thì viễn thị có thể mổ được, tuy nhiên do ảnh hưởng của nhược thị nên kết quả sau mổ cũng ko hoàn toàn đc 100% mắt sáng như bình thường. Ngay lúc này, bạn nên cho con thực hiện theo chế độ của bác sĩ và thường xuyên kiểm tra mắt cho con theo định kỳ, có như vậy tỉ lệ thành công sẽ được đảm bảo cao hơn. Chúc con nhà bạn sẽ có một đôi mắt sáng.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tom Tep Xem bài viết
    :Nerd: Có mẹ nào ở đây có con bị viễn thị không, cho em hỏi kinh nghiệm với? Viễn chứ không phải cận đâu ạ? Cu Tôm nhà em mới được BS Viện Mắt TƯ chẩn đoán là viễn thị (hậu quả của nhược thị), phải đeo kính 3 độ.
    BS bảo có bài tập luyện mắt cho trẻ nhược thị như: tập viết, tập xâu kim... Có bác nào biết cụ thể về các bài tập này hoặc có kinh nghiệm trong việc này thì mách em với. Em đã tìm đọc tài liệu trên nét nhưng không thấy.
    Hiện em cho con uống Tobicom bổ mắt. Ngoài ra, chế độ ăn uống cần bổ sung những gì ạ? Có nên thường xuyên cho bé uống dầu cá hoặc thuốc bổ mắt?
    Cận thị thì sau 20 tuổi có thể mổ được. Viễn thị có mổ được không, các bác ơi?
    Cảm ơn các bác đã quan tâm!
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2