TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm phế quản co thắt và nhiều đờm thì phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.48K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình được 15 tháng tuổi rất hay bi viêm phế quản co thắt rất hay tái đi tái lại ,tháng nào cũng thế khám uông thuốc hết ho nhưng khi ngủ bé rất hay khò khè có nhiều đờm và chỉ tầm 15-30 ngày là lại bị tái lại , các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình với , thấy con hay ốm mà thương lắm !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Con tớ hồi 2 tuổi cũng hay bị thế này lắm, đêm nằm ngủ ko thở đc tòan đòi bế, h 3 tuổi trộm vía ko bị nữa rồi. Bác sỹ cho ngậm viên dự phòng hen Singulair 4mg mỗi tối. Nếu co thắt quá thì khí dung sáng chiều và tối trc khi đi ngủ. Nhớ là phải khí dung riêng từng loại, xong loại này mới tới loại khác để tăng hiệu quả chứ ko trộn lẫn nhau (như ở bv hay làm).
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

truoc day con minh cung bi benh suot, bi suy dinh duong nua,nhung hien minh dang cho con minh dung mot che pham cua phap danh rieng cho tre em, minh thay be khoe len rat nhieu, tang can lien tuc va tu luc do be khong phai di benh vien hay dung thuoc tay nua. minh nghi ban nen cho cin ban dung loai nay rat tot tai no lam tu thao duoc nen khong co tac dung phu.neu quan tam thi lien he voi minh qua so nay minh se chi cho 0909490354
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhgiaohong Xem bài viết
    Con tớ hồi 2 tuổi cũng hay bị thế này lắm, đêm nằm ngủ ko thở đc tòan đòi bế, h 3 tuổi trộm vía ko bị nữa rồi. Bác sỹ cho ngậm viên dự phòng hen Singulair 4mg mỗi tối. Nếu co thắt quá thì khí dung sáng chiều và tối trc khi đi ngủ. Nhớ là phải khí dung riêng từng loại, xong loại này mới tới loại khác để tăng hiệu quả chứ ko trộn lẫn nhau (như ở bv hay làm).
    Bé nhà mình cũng bị như vậy đi khám bác sĩ cho uống singulair 4mg với khí dung, bác còn cho xịt họng bằng sterimababy nữa, 1 tuần sau khám lại thấy đỡ hẳn đấy bạn ah,nhưng khí dung thì mình lại cho 2 loại trộn vào nhau chứ không tách riêng từng loại giống mẹ nó
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm thế này, các mẹ xem thế nào nhé. Bé nhà mình 17 tháng bị viêm VA, viêm đi viêm lại, uống kháng sinh khỏi rồi nhưng mãi chẳng hết ho. Mình được một mẹ mách cho đi cắt thuốc bắc, uống 2 ngày, hết thang đầu tiên, hết ho luôn. Cho bé uống nốt 4 thang nữa vì đã cắt, lâu nay thấy rất ổn, thời tiết lạnh mà không làm sao nữa. Mình đã mách cho một số mẹ khác, các bé chủ yếu bị vấn đề liên quan đến tai, mũi, họng, sinh ra ho, đều thấy rất ổn.
    Mẹ nào cần tìm hiểu thêm thì nt lại
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì không biết về cái này . Nhưng trước mình khám BS này thấy nhiều người trên diễn đàn này khen , Bạn gọi điện nhờ BS này tư vấn , BS nhiệt tình lắm ĐT 0912 825 867 BS tên Trang ở Thanh Xuân -HN
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cutieulong Xem bài viết
    Bé nhà mình được 15 tháng tuổi rất hay bị viêm phế quản co thắt rất hay tái đi tái lại ,tháng nào cũng thế khám uông thuốc hết họ nhưng khi ngủ bé rất hay khò khè có nhiều đờm và chỉ tầm 15-30 ngày là lại bị tái lại , các mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình với , thấy con hay ốm mà thương lắm !
    • 161 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thử dùng thuốc hen p/h xem thế nào mom ạ, bé nhà mình hen phế quản, ho đờm thế nhưng từ ngày mình cho bé dùng sp này thấy đỡ rất nhiều và cũng ít tái phát nữa. Sp này là thảo dược nên dùng lâu dài mới có hiệu quả