TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm mủ nội nhãn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 338 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Con trai mình 1 mắt bị bệnh này. Đầu tiên mắt đỏ, đi khám bác sỹ bảo viêm kết mạc, cho uống thuốc 2 ngày ko đỡ mình cho đi khám lại thì BS bảo bị viêm mảng bồ đào và nhìn thấy mủ trong mắt. Bệnh này do vi khuẩn nội sinh không rõ nguyên nhân. Cháu được tiêm thẳng vào nội nhãn để tiêu mủ nhưng không thành công, nên phải mổ lấy mủ ra, hiện nhãn cầu giữ được nhưng thị lực hầu như bằng 0. Mình chia sẻ lên đây để các mẹ biết phòng bệnh cho bé nhé. Nếu ngay từ đầu bác sỹ chẩn đoán đúng bệnh con mình thì thị lực sẽ giữ được.
    Mình thấy bảo mắt bệnh của bé sẽ teo lại, mình thương bé như đứt từng khúc ruột vì bé mới có hơn 2 tuổi thôi. Ai có kinh nghiệm chăm sóc bé bị bệnh này vào đây chia sẻ với mình nhé.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thương con quá, chân thành chia sẻ cùng mechipot nhé, đọc bài của mẹ nó mà thấy thất vọng cho một số bác sĩ quá. hồi trc em cũng cho con khám ở BV Mắt TW lúc cháu bị viêm giác mạc, bác sĩ cũng khám sơ sài lắm. Có mẹ nào biết địa chỉ tin cậy nào khám mắt định kì cho các con thì giới thiệu cho em với. Em cũng đang có ý định cho con đi kiểm tra mắt vì dạo này thỉnh thoảng bé hay nheo và dụi mắt. Cảm ơn các mẹ nhiều.