Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị viêm lợi hay là do mọc răng?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.8K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 131 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bé nhà em 2 tuổi, mấy hôm nay hay cho tay vào miệng cắn, em đoán là mọc răng, nhưng sao em thấy miệng con hôi quá, có đánh răng, mặc dù bé không cho đánh bằng thuốc đánh răng mà chải bằng nước muối, mà dạo trước thi thoảng cũng thấy miệng bé bị hôi xong 1 thời gian ngắn lại hết. Em thấy lợi của bé bị đỏ, không biết là do mọc răng hay do viêm lợi nữa. Àh, các mẹ thông thái cho em hỏi cách dụ trẻ con đánh răng bằng kem đánh răng như thế nào? vì con nhà em nó thấy kem 1 cái là nó nhăn mặt và nhất định ko cho đánh luôn, răng vàng bẩn mà đánh bằng nước muối thì không sạch.
    [SIZE=4]0988262074

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 170 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng muốn hỏi giống mẹ này
    Kearp7
    • 5,175 Bài viết

• 3,799 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekun_Gialinh Xem bài viết
    bé nhà em 2 tuổi, mấy hôm nay hay cho tay vào miệng cắn, em đoán là mọc răng, nhưng sao em thấy miệng con hôi quá, có đánh răng, mặc dù bé không cho đánh bằng thuốc đánh răng mà chải bằng nước muối, mà dạo trước thi thoảng cũng thấy miệng bé bị hôi xong 1 thời gian ngắn lại hết. Em thấy lợi của bé bị đỏ, không biết là do mọc răng hay do viêm lợi nữa. Àh, các mẹ thông thái cho em hỏi cách dụ trẻ con đánh răng bằng kem đánh răng như thế nào? vì con nhà em nó thấy kem 1 cái là nó nhăn mặt và nhất định ko cho đánh luôn, răng vàng bẩn mà đánh bằng nước muối thì không sạch.
    Bạn ơi các bé mọc răng thường hay đi kèm với viêm họng hoặc viêm miêng. nếu bé sốt thì bạn cho bé đi khám vì có thể là viêm miệng hoặc tay chân miệng, còn nếu chỉ là mọc răng thông thường thôi thì lưu ý xúc miệng nước muối . Vệ sinh mồm miệng sạch sẽ nhé